[Funland] Quần thể Tam Chúc ở Hà Nam, nhiều câu hỏi bỏ ngỏ đầu Xuân

pkhcsht

Xe điện
Tiền xây chùa đi xây trường học cho các bé vùng cao phải tốt k, đọc em thấy buồn.
Cụ chán thật, xây trường cho các bé vùng cao là free, e măm/rửa bạc bằng gì?
Kinh doanh món này, vừa đc tiếng thơm, vừa thu tiền vé vào, đc tiền công đức ... không phải thuế môn bài, thuế thu nhập doanh nghiệp ... ko phải đăng ký kinh doanh ... chả cần bc tài chính, kiểm toán ... thanh tra (em chỉ võ đoán - nếu sai em xin lỗi trc) ... cs đt ngại ko muốn vào vùng nhạy cảm.

ngocquybk

Xe điện
Cụ chán thật, xây trường cho các bé vùng cao là free, e măm/rửa bạc bằng gì?
Kinh doanh món này, vừa đc tiếng thơm, vừa thu tiền vé vào, đc tiền công đức ... không phải thuế môn bài, thuế thu nhập doanh nghiệp ... ko phải đăng ký kinh doanh ... chả cần bc tài chính, kiểm toán ... thanh tra (em chỉ võ đoán - nếu sai em xin lỗi trc) ... cs đt ngại ko muốn vào vùng nhạy cảm.
Vâng, đầu năm em thấy dân mình chen nhau đi du xuân bao nhiêu tiền. Trong khi đó còn bao nhiêu cảnh đời khó khăn. Em thấy ngược ngược lên cm vậy thôi.

Dan du an

Xe cút kít
Không phải đóng thuế, không phải trả tiền thuê đất, không phải thuê nhiều an ninh vì bọn liều mạng cũng ngại tâm linh. Vào chùa ai cũng công đức cả, nghèo công đức ít, giàu và phi pháp công đức nhiều. Cả một lũ khổng lồ nghĩ ra đủ kiểu để dọa dân như kiểu tam tai, năm hạn, trùng tang.... Thế là lao hết vào đấy cúng tế.

haidongtay

Xe điện
Nói tóm lại đọc đến trang thứ 5 rồi nhưng chả thấy ông bà nào bảo đã đi rồi cả,toàn thấy hóng hớt trên mạng rồi nói.
Cụ nào mới đi tết này rồi thì còm cho biết với.
Con voi hình như nó như cái cột đình.

LeTai1979

Racing Boy
Tiến đến cách mạng 4.0 là đây. :))

LeTai1979

Racing Boy

Phucyenxanh

Xe điện
thế Xuân Thành là ai cụ ? cái ông gì bóng đá bầu Thuỵ là Xuân nào ạ
thiện tai, thế giới bao la, mỗi vùng đều có thổ công, thí chủ ko nắm đ j thì đừng cố mò mẫm, sẽ tự làm tổn hại thân xác. Nếu a cả c h ó vàng ko về thiên cổ thì vùng đất đó sẽ còn bí hiểm hơn nhều. Thiện tai

haidongtay

Xe điện

pikolo

Xe máy
Nghe bảo còn ngổn ngang lắm. Chưa nên vội đi các cụ mợ ah, lại đông và chen nhau nữa.

banmotnucuoi

Xe lăn
Làm du lịch em thấy có Sun, Vin là còn hút đc tý khách nước ngoài đến, hay hệ thống khách sạn của anh Thản còn đc tụi Tàu lựa chọn.
Anh Trường chỉ hút đc tiền của người nghèo đi cầu khấn

obi

Xe tăng
Gặp 1 người đàn ông khoảng 60 tuổi đi ngang đường, nhìn qua thấy bác ko có gì đặc biệt, cũng như bao người khác trong xã hội. Thậm chí nếu nhìn kỹ hơn sẽ thấy dáng người nhỏ bé khắc khoải và mong manh lắm, nhưng không , đó chính là Bác Xuân Trường lừng lẫy của núi đá Ninh Bình , người mà chỉ dưới một người trên cả vạn người. Bác sống trong một quỹ đạo riêng so với các ngôi sao lớn khác trên bầu trời đầy sao của dải đất hình chữ S . Tham nhũng bác không biết, BOT bác không hay , công nghiệp nặng công nghiệp nhẹ bác cũng chẳng màng .. vậy sao bác lại có một gia tài khủng khiếp đến như vậy !!!
Ngày trước em nghe thiên hạ nói. Bác ấy là dân buôn xe về bán cho từ chánh phở trở xuống, có tiền và quan hệ rộng rồi mới về NB mở doanh nghiệp để hứng các dự án ở trên đưa về, có sở trường nên mỗi năm bác ấy cũng nhập cẳ trăm xe tải mới cúng về để thi công. Hàng năm bác này dành cả quý 4 để đi chúc tết.

3077

Xe container
Thiếu j cách đầu tư cụ ơi!
Nếu thực sự đẹp hãy làm khu vui chơi, thưởng ngoạn cảnh quan xem? Hay lại lỗ chỏng vó!
Chỉ có chùa chiền, miếu mạo... là dân mình cứ tự mạng tiền đến để? Không cần biên lai chứng từ... còn những thứ khác trong cs ghì cò kè.
Sáng nay nhân lúc rửa xe, em nghe: Đài nói, khi cụ Thích Thanh Tịnh, còn sống, cụ nói “ lễ cao là hối lộ thánh thần, cần lên án”
Thế 30 năm éo ai làm gì giờ nó làm có chỗ cho ng đi chơi, dân xung quanh có tiền từ làm dịch vụ có hơn k? Chỗ nào chả là dân tự mang tiền đến chứ có chỗ nào kề dao bắt đến à? Có ng làm vui chơi như Sun thì cũng có ng làm chùa, em tới bái đính 1 lần rồi k tới nữa vì bụi bặm và k mát mẻ nhưng đi thuyền và ở Tràng An lại thường xuyên. Nó k làm sạch sẽ thì làm j có ai biết tới như núi Cốc bây giờ

zoro1970

Xe điện
E quan tâm đất đai khu vực đó thế nào ợ, định làm mảnh xây cái nhà nghỉ ...

bau67

Xe container
Gửi xe ô tô 40.000đ. Vé xe điện khứ hồi 60.000đ người lớn, trẻ em 40.000đ.
Bên trái điện Tam Thế còn sót lại vài dãy nhà kiểu tập thể cũ, hỏi dân sở tại sẽ biết nơi này trước kia là gì.
Mô típ chùa Tam Chúc giống Bái Đính, cảnh quan trước mặt đẹp hơn Bái Đính.

victory_1980

Xe điện
Bọn nó chạy cả cái dự án Khu du lịch tâm linh hồ Núi Cốc vào được quy hoạch các khu du lịch trọng điểm quốc gia. Đủ điều kiện phân bổ vốn của trương trình trọng điểm hạ
tầng du lịch. May mà trời phật có mắt. Đèn mà còn dầu thì bọn nó làm thật luôn. Cơ mà lão Thái Bạch túc trí đa mưu, thay giời hành đạo nên bể chuyện.
Vừa rồi bọn XT này còn đề xuất khu du lịch tâm linh chùa Hương rộng 15 ngàn ha. Sau đó đề nghị làm tuyến đường tâm linh nối chùa Hương, chùa Tam Chúc với chùa Bái Đính.
Bảo đường tâm linh như kiểu con đường hành hương vậy.
Đề nghị nhà nước làm luôn con đường này. May mà dự án làm đường thì từ lâu đã bị gạt, còn khu du lịch tâm linh chùa Hương thì đang xin phép.
Họ định biến dân VN sau sùng bái đạo Phật để họ hốt bạc. Dân mà cứ mu muội thì họ càng phát tài. ☺

Tueminh2626

Xe điện
Mỗi người một nhân duyên khác nhau. Thực ra nếu nghiên cứu Phật pháp sâu nhiều thì biết đây là tập khí nghiệp của doanh nhân Xuân Trường, các nghiệp từ các kiếp trước bác này cũng đã từng xây chùa to lớn nên có nhân duyên xây dựng chùa to lớn trong hiện đời. Ví dụ Bill Gate phát nguyện dành 95% tài sản làm từ thiện, Mark Zunkerberg chủ facebook cũng vậy, đây là tập khí nghiệp trong các kiếp trước của họ, các đời trước đây họ đã từng làm như vậy, dựa vào tập khí nghiệp này có thể giải thích vì sao kiếp này họ giàu có vì các đời kiếp trước họ đã từng huân tập bố thí cúng dường rồi. Hoặc như vua Lý Thánh Tông bị nhà sử học Lê Văn Hưu phê là xây quá nhiều chùa nhưng ra đây là nhân duyên do tập khí nghiệp các kiếp trước của nhà vua. Từ tập khí nghiệp này ta có thể giải thích theo nhân quả vì sao họ giàu hoặc làm vua.

Tueminh2626

Xe điện

xdthienha

Xe điện
Thực sự là em thấy đất nước lãng phí quá nhiều tiền và đền chùa miếu mạo. Rất nhiều đền, chùa mới mọc lên với những kỷ lục không tưởng.