[Funland] Quần thể Tam Chúc ở Hà Nam, nhiều câu hỏi bỏ ngỏ đầu Xuân

vertaq

[Tịch thu bằng lái]

Tookies

Xe điện

kduc

Xe container
Em đi Bái Đính một lần, tự hứa là ko dính vào mấy công ty chùa này nữa.

nguoi yeu xe

Xe tăng
cách đây khoảng 2 năm em còn đi lễ các chùa chứ giờ em bỏ , vì chùa đã bị biến tướng và thương mại hóa buôn thần bán thánh , sư thì đạt đến 30% trên tổng số là , là sư thổ tả , còn 50% còn lại thì sư kinh doanh kiếm tiền tham sân si , số còn lại quá ít vì số kia chiếm áp đảo , và số còn thực tế thì thường ẩn dật ở các chùa xa và chùa làng rất kín kẽ , phật đâu có dạy tham rồi lại cúng tiến và lại tham lam cướp bóc dân để lại cung tiến đâu , đạo Việt Nam là đạo ông Bà , thờ nhà xong ra đình rồi mới ra chùa , em giờ cứ đình làng và chùa làng , và hễ có thời gian thì đi đến các lơi như lăng đền đức thánh ngô vương quyền hay lơi các tổ tiên tiền nhân đã bảo vệ biên cương bờ cõi cho các thế hệ lối tiếp nhau được sinh ra . quê em có 2 ông sư rượu bia ăn nhâu như thổ ta , xe thì 2-3 năm thay xe một lần , 2 sư đấy đang chông coi chùa bên phủ lễ nam định em ko tiện nói ra

Mrfox87

Xe buýt
Cháu ủng hộ việc xây dựng chùa chiền vì nhiều lý do.
- xây càng nhiều chùa thì đồng nghĩa đạo phật được truyền bá rộng hơn. Điều này tốt cho chính quyền hiện nay ạ.
- du lịch tâm linh thì các quốc giakhacs họ làm lâu rồi và cực thành công. Cháu ở Nhật,thấy du lịch tâm linh họ qui hoặc cực chuẩn. Việt Nam có quá nhiều cảnh đẹp tự nhiên mà ko tận dụng đc thì quá phí.
Cháu cũng đi một vài nơi là điểm du lịch của Nhật ( Kyoto,Nara,Osaka,Nagano) . Nếu nói về độ hùng vĩ,tự nhiên thì Nhật xách dép cho VN ko kịp. Nhưng do nó qui hoạch chuẩn,quảng bá tốt và đặc biệt điều tót nhất đó là mỗi người dân đều có ý thức tuyên truyền vềdu lịch cực nhiệt tình.

Vớ vẩn thôi

Xe điện
cách đây khoảng 2 năm em còn đi lễ các chùa chứ giờ em bỏ , vì chùa đã bị biến tướng và thương mại hóa buôn thần bán thánh , sư thì đạt đến 30% trên tổng số là , là sư thổ tả , còn 50% còn lại thì sư kinh doanh kiếm tiền tham sân si , số còn lại quá ít vì số kia chiếm áp đảo , và số còn thực tế thì thường ẩn dật ở các chùa xa và chùa làng rất kín kẽ , phật đâu có dạy tham rồi lại cúng tiến và lại tham lam cướp bóc dân để lại cung tiến đâu , đạo Việt Nam là đạo ông Bà , thờ nhà xong ra đình rồi mới ra chùa , em giờ cứ đình làng và chùa làng , và hễ có thời gian thì đi đến các lơi như lăng đền đức thánh ngô vương quyền hay lơi các tổ tiên tiền nhân đã bảo vệ biên cương bờ cõi cho các thế hệ lối tiếp nhau được sinh ra . quê em có 2 ông sư rượu bia ăn nhâu như thổ ta , xe thì 2-3 năm thay xe một lần , 2 sư đấy đang chông coi chùa bên phủ lễ nam định em ko tiện nói ra
Nên như thế Cụ ạ , đấy cũng là giữ gìn truyền thống tu tâm , tích đức . Thứ nhất là tu tại gia , thứ hai tu chợ , thứ ba tu chùa . Cổ nhân dạy chí lí Cụ nhỉ . Ai cũng nghĩ và làm vậy thì chẳng tới nỗi Đạo , Pháp tràn lan Lạm phát niềm tin như thời buổi này .

nguoi yeu xe

Xe tăng
Nên như thế Cụ ạ , đấy cũng là giữ gìn truyền thống tu tâm , tích đức . Thứ nhất là tu tại gia , thứ hai tu chợ , thứ ba tu chùa . Cổ nhân dạy chí lí Cụ nhỉ . Ai cũng nghĩ và làm vậy thì chẳng tới nỗi Đạo , Pháp tràn lan Lạm phát niềm tin như thời buổi này .
phật Bỏ ngai vàng để đi tu , còn bây giờ các Quan lại bây giờ lấy tất cả những gì của dân cũng như những của cải tiền nhân để lại cho vào cái túi tham , xong lại bỏ một chút những thứ tham lam đấy ra cũng tiến vào chùa để cầu mong tài lộc và lên chức lên quyền để cướp tiếp , phật đâu có dậy như vậy

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
tiền sạch hay bẩn nó cứ xây to đẹp là tốt cụ à. cụ đã bao giờ bước ra khỏi sân bay thấy đường xa bẫn thỉu không khí ô nhiễm nhìn xung quanh toàn gạch vỡ, đất cát bẩn, rác . rồi mồm liên lục nói oh sịt oh shitj chưa cụ
- Tốt với cá nhân hoặc quần thể cá nhân nào đó chứ với tôi ko ảnh hưởng cụ ạ. Tôi đang đánh giá và bàn luận với 1 khía cạnh nhỏ là buôn thần bán thánh ở đây thôi cụ, chứ nó cũng không công đức Free đâu mà tốt cụ ạ.
- Sân bay tôi đi nhiều nhưng không hay để ý vặt vãnh như mong muốn của cụ và mồm thì cũng không sịt sịt như cụ được vì còn nhiều việc cần phải làm hơn

7579

Xe điện
Em không thấy các Sư hay trung tâm đào tạo phật giáo tai chua Bái Đính ạ, chắc là chưa bàn giao các cụ nhỉ?

Kurumasuki

Xe container
Một thời chùa chiền bị đánh đồng với mê tín dị đoan.
Nay lại khuyến khích quá mức.
Dẫn đến những hệ luỵ quá tai hại cho tương lai.

TONGIA

Xe lừa
Độ rày lắm Công ty TNHH Tâm Linh nhỉ?

sontranvu

Xe điện
Phật tại tâm, làm việc thiện là đảng và nhà nước cám ơn các bác lắm r, đừng thần thánh quá chỉ làm giàu cho bọn mua bán thánh thần.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
E đến Chùa Tam Chúc từ những ngày đầu xây dựng. Theo E được biết cùng chủ với Chùa Bái Đính
Chuẩn luôn cụ, cùng do anh Trường làm chủ. Không biết các cụ thế nào, chứ tâm linh thì em không đi mấy chùa dịch vụ này

printer05

Xe điện
Mịa em cứ thuyết âm mưu là có thế lực đứng đằng sau quảng bá để cái cân với thiên chúa, thiên chúa thì không điều khiển được.

TONGIA

Xe lừa
Đây có cụ nào theo cái Đạo này như em không?