[Funland] Quần vợt Pháp mở rộng - Roland Garros 2021

j23

Xe container
Em.lại thích những quả thuận tay cũng như trái 1 tay của Thiem hơn Warinka, đặc biệt quả trái hay ăn điểm ở những pha bóng rất khó, cảm giác rất phấn khích khi xem những quả trái 1 tay:)
Vâng cụ, nhiều người thích cú quả trái của Thiem lắm vì rất đẹp và nghệ hehe, nhưng thực tế cú quả của Warinka mới luôn được công nhận là Vô đối, chắc phải nhiều năm sau nữa mới có người đạt tới cảnh giới đó, Warinka đã làm cho nó thành khái niệm: hoàn hảo.
Còn về thể lực thì em nghĩ cụ đang nhầm, vì Thiem từ 2018 2019 đã chứng minh sau thời Nadal thì Thiem chính là VĐV tennis có thể lực mạnh mẽ và sức bền bỉ nhất TG

Hổ chúa 1105

Xe hơi
Có cụ nào có links để xem Tennis tối nay ko ạ, Cháu đang chưa biết xem bằng cách nào ạ. Xin links các cụ.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ, nhiều người thích cú quả trái của Thiem lắm vì rất đẹp và nghệ hehe, nhưng thực tế cú quả của Warinka mới luôn được công nhận là Vô đối, chắc phải nhiều năm sau nữa mới có người đạt tới cảnh giới đó, Warinka đã làm cho nó thành khái niệm: hoàn hảo.
Còn về thể lực thì em nghĩ cụ đang nhầm, vì Thiem từ 2018 2019 đã chứng minh sau thời Nadal thì Thiem chính là VĐV tennis có thể lực mạnh mẽ và sức bền bỉ nhất TG
Tôi thấy Richard Gasquet mới có cú Vô đối này. Hôm nào xấu giời, nó vuốt thì thôi rồi, mỗi tội ít ngày xấu giời quá.

Bù lại, cả anh Gà què và anh Wawrinka đều tương đối không ổn định với cú backhand của mình.
Nên, anh FedEx đành nhận P1 vậy.

xukthal.

Xe lăn
Em thì đã nhận định từ V4 rồi với cặp Nad-No:
- Nếu Nad thắng bán kết thì sẽ thua chung kết
- Nếu No thắng bán kết sẽ vô địch.

(cho dù nhánh kia là Zverev hay Sti), tuy nhiên theo dõi từ Rome Master đến giờ thì em tin No thắng 70% Na chỉ 30%.
cc để xem em nói đúng ko nhé :D
Em đây...đã tẩy trắng rùi nhé :))

tienlong

Xe buýt
Trận này bắt đầu từ 10:30 còn VN-Malay sau đó hơn 1 tiếng mới đá mà các cụ. Thế nên hơn 1 tiếng đầu các cụ xem Tennis, sau đó từ 11:45 thì có thể some cả đôi, nếu các cụ đủ sức chiến đấu :)
Hơn 1 tiếng của 2 ông này mới hết 1 séc :D

Vo_thuong

Xe điện
Có cụ nào có links để xem Tennis tối nay ko ạ, Cháu đang chưa biết xem bằng cách nào ạ. Xin links các cụ.
Trên kia có cụ đưa rồi đấy, tối qua em xem link này thấy ok
Cái TV trên tầng trên nhà em lại lăn ra hỏng, cái dưới chắc phải nhường vợ xem bóng đá rồi, đành xem qua link vậy :)

hòn dấu

Xe buýt
View attachment 6258913
Theo boris becker thì yếu điểm của nadal hiện tại là cú thuận tay đã ko còn ổn định, Nole cần phải ép phải liên tọi để nadal đánh hỏng
Còn theo quan sát của e thì nadal hiện tại rất yếu giao bóng 1 nữa, nole chỉ cần giữ vững game giao bóng thì cơ hội thắng là rất cao :D
Ép Nadal liên tục mà k lỗi cũng khó đấy, e thấy tỷ lệ Nole thắng chỉ 40-45%

Hổ chúa 1105

Xe hơi
Cái TV trên tầng trên nhà em lại lăn ra hỏng, cái dưới chắc phải nhường vợ xem bóng đá rồi, đành xem qua link vậy :)
Đa tạ cụ, em vào xem thấy ổn.

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Lão đầu tư thêm TV mới xem đường bóng nó mới đã, xem qua máy tính bé quá.

cuongcq

Xe tải
Lý thuyết mà cụ, e fan nole RG năm ngoái e cũng gáy to làm, vào ck chỉ mong nole ăn đc 1 set danh dự mà ko đc :D
Vấn đề của nole bây giờ ko phải là đỡ bóng mà là những game cầm giao bóng rất phập phù, có game giao bóng rất tốt nhưng sau đó lại giao rất kém. Chứ trình trả bóng và phòng ngự của Nole thì dạng quá tốt rồi

Lý thuyết mà cụ, e fan nole RG năm ngoái e cũng gáy to làm, vào ck chỉ mong nole ăn đc 1 set danh dự mà ko đc :D
Lại la liếm bên này à. Tôi tin tối nay Nole lại đán bại Đan móc như năm 2015 nole cũng đánh bại Đan móc ở tứ kết. Gì chứ nếu để Đan móc vào tới chung kết thì nole không có cửa ở Ronand garros. Nhưng ở bán kết thì lại khác nhé.

Sent from VTR-L29 via OTOFUN

Langthang_Mercedes

Xe container
Đấy là báo nói thôi cụ. Bất kỳ 1 người nào. Nhìn cách họ dùng dao, phát cầu, phát bóng. Thì ai cũng dùng tay thuận để làm mấy việc đó.
Nói đến Nadal thuận tay nào. Theo kinh nghiệm của em xem mấy video Nadal chơi bóng đá, nhìn chân cậu ta dùng để xử lý bóng là chân trái. Thực tế hầu hết những người thuận chân trái hoặc tay trái thì tương ứng thường sẽ thuận tay trái hoặc chân trái.
Thói quen tạo ra nha cụ, em thuận tay chân phải, nhưng đánh răng tay trái, cầm đũa ăn cơm tay trái. Hồi nhỏ thích thế, quen luôn, giờ ăn tay phải ngượng hơn. Chân trái em sút bóng mạnh ra trò do em tập nhiều, nhưng chưa tới chốn nên vẫn yếu hơn chân phải, tuy nhiên không chênh lệch nhiều như người khác.

Trận này bắt đầu từ 10:30 còn VN-Malay sau đó hơn 1 tiếng mới đá mà các cụ. Thế nên hơn 1 tiếng đầu các cụ xem Tennis, sau đó từ 11:45 thì có thể some cả đôi, nếu các cụ đủ sức chiến đấu :)
Sau trận VN - Mã thì là EURO
Cụ nào dư sức, bung thoải mái :)

dzoro

Xe điện
2 ông thần gặp nhau đúng ý cụ rồi nhé ^^
Giới trẻ không chịu lớn làm mấy ông già còng lưng ra gánh vác, không biết năm sau có còn trật tự nữa không hay lại loạn như quần vợt nữ
Tối nay căng cáp quá cụ nhỉ! Toàn thứ hay ho! Mùa covid này có những tối như tối nay là quá hiếm!

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Thói quen tạo ra nha cụ, em thuận tay chân phải, nhưng đánh răng tay trái, cầm đũa ăn cơm tay trái. Hồi nhỏ thích thế, quen luôn, giờ ăn tay phải ngượng hơn. Chân trái em sút bóng mạnh ra trò do em tập nhiều, nhưng chưa tới chốn nên vẫn yếu hơn chân phải, tuy nhiên không chênh lệch nhiều như người khác.
Kiểu gì đi chăng nữa thì vẫn có 1 tay thuận và 1 tay không thuận. Ai nói 2 tay, 2 chân thuận như nhau là nói phét lấy oai.