[Funland] Quang Hải có nên chuyển clb

Lé Xai

Xe tăng
Gớm các cụ tưởng QH nó dại lắm đấy mà phải đi khuyên nhủ . Đằng sau QH luôn có 1 người đại diện để tính toán vấn đề đó . Ngay sau giả U19 Châu Á , 1 số cầu thủ nổi tiếng của VN luôn có người đại diện đi kèm cùng các giải đấu để chăm lo cho mọi vẫn đề rồi . QH ra nc ngoài thi đấu chỉ còn là thời gian thôi , chắc k lâu nữa đâu
Bình thường, đến Messi ( trước tháng 8/2021 ) còn bị Ronaldo thách đố có dám rời Barca ko nữa là QH.
Có gì lạ ??

tratida

Xe container
TA đá chắc nhất đấy cụ ạ. Mà sao trận đá với thái lan, quata cụ k xem à? Ra cái là ta bị hiếp luôn. Nói chung là đội bạn mạnh hơn chúng ta khá nhiều.
chắc nhất thể hiện như nào cụ? 1 pha đỡ bóng lỗi ngay trước vòng cấm địa may có đồng đội cứu, một pha đá lỗi chọc thẳng cho đối thủ đột phá đối mặt gôn, cũng may đồng đội cứu, còn lại cũng ko coa nhiều nổi bật, phòng ngự va chạm thấy xòn ít hơn cả Quang Hải, Văn Đức, còn tấn công thì ko có gì đáng kể. ta bị hiếp ở chỗ Văn Thanh thôi

mr.l0nely.184

Xe điện
Vãi thặc, các cụ xúi cháu nó ra nc ngoài nhưng là nước nào hay là nước Lào? :D . Hạng nhất hạng nhì EPL, Laliga cũng chả có cửa, Châu thì khỏi mơ đi, nhặt bóng, bê gol àh? Châu Á thì qua Nhật, Hàn chắc may ra đá hạng nhì.

belo

Xe điện
Arshavin lười nhác chứ ko hẳn ko đá được. Rời Arsenal xong chìm hẳn vì ko còn chuyên chú vào bóng đá. Tự thoả mãn và hưởng thụ.
Hơi giống Sanchez, Bale hoặc trước đó là Oscar sang Tàu chỉ để kiếm thóc.
Top 6 vẫn có Golovin ở Monaco, ko nổi nhưng chẳng hề tệ nhé. Ngoài ra có Cheryshev vừa toả sáng ở Euro hiện đang khoác áo Bầy dơi ở bán đảo Iberia.
Cherysev nó toả sáng trận nào thế cụ. Em fan bd Nga đây.

Kuko87

Xe tải
chắc nhất thể hiện như nào cụ? 1 pha đỡ bóng lỗi ngay trước vòng cấm địa may có đồng đội cứu, một pha đá lỗi chọc thẳng cho đối thủ đột phá đối mặt gôn, cũng may đồng đội cứu, còn lại cũng ko coa nhiều nổi bật, phòng ngự va chạm thấy xòn ít hơn cả Quang Hải, Văn Đức, còn tấn công thì ko có gì đáng kể. ta bị hiếp ở chỗ Văn Thanh thôi
Cả trận chúng ta chơi phòng ngự, ngoài bàn thắng thì quang hải còn được nhắc đến còn đức cọt thì mất tăm mất tích. Còn hoàng đức cụ nói chỉ xoay sở đc ở phạm vi lớn chứ áp sát mạnh cái là mất bóng. Còn t.a thì pha nào chả thấy ở điểm nóng. Cụ chơi đá bóng thích thằng cày cho đội, thiếu mới thấy khó hay thằng chớp sáng rồi lặn.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Thấy blv Anh Ngọc nói QH có thể sang Seria vài năm nữa ?!

chuminhkhoa09

[Tịch thu bằng lái]
Toàn đếm cua trong hang, làm gì có clb nước ngoài nào hỏi mua đâu mà đòi đi. Thực tế chưa có cầu thủ VN nào được các clb nước ngoài mua hay mượn theo đúng nghĩa mà chỉ là trao đổi, hợp tác thương mại như CP, XT. Gần nhất có chú Văn Hậu sang Hà Lan cũng là do clb HN chi tiền thì mới được sang, tức là cho không nó cũng không sử dụng, lại còn phải trả tiền nó mới cho vào sân vài phút.
Quang Hải giờ muốn sang Châu Âu thì lại phải chi tiền ra thôi. Người ta thì đá bóng để kiếm tiền, mình thì chi tiền để được đá bóng, thế mà nó còn không cho đá.

KhieuDauDo

Xe điện
Khả năng về đá cho SLNA

Chauthanh11

Xe điện
Cherysev nó toả sáng trận nào thế cụ. Em fan bd Nga đây.
Ông này khác gì Filip Nguyễn đâu .
Người Nga nhưng sinh ra lớn lên ở TBN , đá cho các đội TBN , chưa bao giờ chơi cho clb Nga nào hết .
Em nghĩ nếu giỏi tý nữa có khi khoác áo đội tuyển Bò Tót rồi .

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
Quang Hải thể hình hơi lùn, 1m68, liệu có đủ sức đá ở nền bóng đá cao hơn ?
Kante cũng chỉ m68, quang hải nhìn lùn tịt hơn cả em thì cỡ m65 thôi. Nhưng vấn đề ko phải ở chiều cao, mà nhìn gương các đàn anh như CV rồi đến tuấn anh, văn hậu, công phượng ra nước ngoài rồi nên chắc cũng rén.
Tài năng nhưng bóng đá nó là môn thể thao mang nặng tính đồng đội, mặc dù ở clb cũ là ngôi sao thì khi sang clb mới cũng phải biết hoà nhập, hiểu và ăn ý với các đồng đội của mình thì mới phát huy dc. Rồi còn tỷ thứ như là có hợp gu với ông hlv ko, có ông thì ưa thích cầu thủ kỹ thuật, có ông lại ưa thích cầu thủ càn lướt trâu bò...

tratida

Xe container
Cả trận chúng ta chơi phòng ngự, ngoài bàn thắng thì quang hải còn được nhắc đến còn đức cọt thì mất tăm mất tích. Còn hoàng đức cụ nói chỉ xoay sở đc ở phạm vi lớn chứ áp sát mạnh cái là mất bóng. Còn t.a thì pha nào chả thấy ở điểm nóng. Cụ chơi đá bóng thích thằng cày cho đội, thiếu mới thấy khó hay thằng chớp sáng rồi lặn.
thôi cụ ạ, thực tế chấm điểm Hoàng Đức tốt nhất hàng tiền vệ đấy cụ. Cụ nói chuyện cảm tính quá

MotoG

Xe tăng
Hải gần như có phòng ngự được đâu. Em nghĩ chơi ở Nhật là ổn, giống thằng ku 1m58 bên Thái (thằng này thể lực, va chạm còn tốt hơn Hải).
Sang Hàn bóng đá khô cứng, trọng thể lực ko ổn.
Hoặc sang Trung Đông cũng khá ổn, có vài nước trọng kĩ thuật như Arap Xeut.
Sang Thái thì chắc chắn Ok nhưng thà ở VN còn hơn.

saphia2008

Xe tải
Quang Hải giờ sang Nhật là chuẩn, chứ sang Hàn họ chơi hơi bạo lực hơn. Cứ từng bước phát triển là hợp lý giờ đá V-league hơi phí, quan điểm cá nhân

Langthang_Mercedes

Xe container
Insigne cao 1m63 tiền đạo đội tuyển Ý vừa vô địch Euro kìa.
Maradona, Messi, Insigne, Robert Carlos ... lùn hơn cả Quang Hải. Về kỹ thuật chưa bàn nhưng thể lực, tốc độ bọn đó chả thua gì thằng mét 8++ Châu Âu, có chăng thiết thòi tý đánh đầu. Quang Hải thì thể lực đá giải trong nước còn không bằng thì khó thành công ở giải cạnh tranh cao hơn.

Langthang_Mercedes

Xe container
So với M10 làm gì, để CR7 so thôi. QH e nghĩ đá giải Tây Á được, hoặc giải hạng trung bình thấp châu Âu. Hơn là đá giải VN
Có ai mời đâu mà đi, đơn giản vậy cho nhanh. Các cụ toàn nghĩ thế nhưng bọn tuyển trạch nó đâu nghĩ vậy. Em là Quang Hải em cũng tự chào hàng bán thân tìm kiếm vinh quang, cơ mà ai mua đâu. Mà ngay cả trong VN, cậu ấy cũng chưa giành được quả bóng tím gì đó.

Gato2009

Xe điện
M10 cao bao nhiêu đâu cụ, rất nhiều ngôi sao cũng cỡ 170 thôi ạ, e chưa nói về lối chơi, hiệu quả. Nhưng các pha dứt điểm của QH đều ở mức trình độ rất cao, e chưa nói là thế giới nhưng e nghĩ vượt tầm VN nên em ủng hộ QH nên thử sức ở giải đấu ngoài.
Cụ hơi nhầm giữa thể hình và thể lực, M10, Maradona...cũng chỉ tẩm 1,68-1,7 thôi, nhưng cái khác biệt ở đây chính là thể lực, cụ xem thấy Maradona thể lực nó khủng thế nào,
QH nó không quá thấp, nhưng thể lực thì còn rất thấp so với bọn tây. Như dân da màu nó đâu có to cao lắm đâu, nhưng thể lực nó cực tốt.

uron_86

Xe tải
Đọc bài báo của các ký giả nói về việc khuyên QH nên chuyển sang một giải đấu đẳng cấp hơn, cá nhân em thấy là hợp lý. Ít nhất với những gì QH đã thể hiện ở các pha ghi bàn ở các giải đấu đều ở trình độ cao nhất của châu lục.
Th

Thế theo cụ QH chuyển đc sang CLB nào trong VN, hoặc ra ngoài VN thi đến đc Giải nào và đội nào :D.
Cá nhân e thấy QH có kỹ thuật, tư duy đá tốt tuy nhiên điểm yếu: thể hình, thể lực.