[Funland] Quang Hải đã vượt tầm ĐNA chưa

Teu beo

Xe tải
Quang Hải chưa đủ trình độ đi ra ngoài đâu, cần rèn thêm 2,3 năm nữa đi là vừa.
Điểm yếu của Quang Hải là sự ổn định trong các đường chuyền, tỷ lệ chuyền bóng thấp thường khoảng 70% không đạt với yêu cầu tiền vệ. Thể hình cần tập cho dày người lên để chịu tì đè, nhiều tình huống chịu được đè lướt đi sẽ ngon hơn là chủ động ngã.

Phong cách đá của Hải giống Isco dùng những pha đẩy gạt bóng nhẹ nhàng để qua người, qua người xong thì nhanh chóng tìm đồng đội để chuyền chứ không dấn bóng qua người tiếp. Kiểu đá khác hoàn toàn CP hay Chanathip thường giữ bóng đảo chuyển trọng tâm bóng để qua người vờn qua vờn lại. Chanathip đầu óc tốt hơn nên nó biết lúc nào chuyền ra cho đồng đội băng vào, đá rất thanh thoát còn CP vờn đến khi nào chán thì thôi :D
Fan Việt Nam thường mặc định kỹ thuật là phải đi bóng như kiểu CP mới là kỹ thuật vì các thế hệ trước của Việt Nam ông nào kỹ thuật đều đá kiểu vậy
Chỗ đỏ đỏ cụ lấy thống kê ở đâu ạ? Em thấy ở đây : https://thethao247.vn/296-aff-2018-thong-ke-quang-hai-chuyen-bong-hay-nhat-dt-viet-nam-d169660.html
nói là 83.7%, đứng số 2 trong đội, sau Trọng Hoàng, không hề tệ. Bản chất QH sở trường là tiền đạo lùi, thường chuyền những đường để đưa đồng đội vào thế dứt điểm chứ không phải chỉ đơn thuần là luân chuyển bóng nên tỉ lệ không thể cao. Mặc dù vòng bảng Hải đá tièn vệ trung tâm nhưng bản năng vẫn là của tiền đạo lùi. Những cầu thủ bản chất là tiền vệ trung tâm như kiểu Kroos hay Modric mới có tỉ lệ cao cụ ạ.

StepUp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đọc nhiều còm trong này em lại nhớ đến những lời ca tụng Công Phượng, Xuân Trường...cách đây 2, 3 năm.

Teu beo

Xe tải
Đá với mấy ông hạng lông thì ghê gớm chứ cày với bọn đẳng cấp cao hơn là tịt :)
Em nhớ trận đá với U23 Qatar, bọn đấy chắc là đẳng cấp cao hơn. QH hai lần gỡ hòa cho đội nhà đấy, trong đó bàn thứ 2 em nghĩ là một trong những bàn đẹp nhất giải đó.

anhtuan071

Xe tải
Kỹ thuật cầu thủ mình vẫn chưa ăn thua đâu . Bọn tây nó ban bật kể cả cự ly gần bóng cũng mạnh nên tình huống sẽ nhanh và bóng thoáng . Còn mình chỉ sử lý được bóng ban bật nhẹ thôi nên trông rất líu ríu

Zlonton

Xe tải
E thấy QH đá khôn thật mà... còn chuyện cho sang nước ngoài cũng tốt chứ sao... ko cho sao biết có hợp hay ko... còn tất nhiên là đi thật, đá thật ; đội chất hơn T&T chứ không phải đi quảng cáo.

Còn xem QH sướng lắm... tụi to cao định "ăn" chú ý, nằm sân nhiều nhưng đa phần QH tránh được hết rồi... khôn lắm

xbadboyz

Xe điện
QH chưa cần ra nước ngoài. Đá ở HN, chơi tốt tại AFC Champion Leagues, tích luỹ thêm 2 3 năm nữa sang Nhật là phù hợp

Dark Man

Xe buýt
Chỗ đỏ đỏ cụ lấy thống kê ở đâu ạ? Em thấy ở đây : https://thethao247.vn/296-aff-2018-thong-ke-quang-hai-chuyen-bong-hay-nhat-dt-viet-nam-d169660.html
nói là 83.7%, đứng số 2 trong đội, sau Trọng Hoàng, không hề tệ. Bản chất QH sở trường là tiền đạo lùi, thường chuyền những đường để đưa đồng đội vào thế dứt điểm chứ không phải chỉ đơn thuần là luân chuyển bóng nên tỉ lệ không thể cao. Mặc dù vòng bảng Hải đá tièn vệ trung tâm nhưng bản năng vẫn là của tiền đạo lùi. Những cầu thủ bản chất là tiền vệ trung tâm như kiểu Kroos hay Modric mới có tỉ lệ cao cụ ạ.
Chuẩn đấy cụ, QH thường chuyền những quả cuối cùng cho TĐ dứt điểm nên tỷ lệ chính xác ko thể cao như tv trung tâm luân chuyển bóng hoặc những cầu thủ đá thấp hơn đc.
Trình độ QH em nghĩ đủ sức ra nước ngoài, vấn đề chỉ là chuẩn bị tâm lý để thích nghi cho tốt thôi, vd như ăn uống, giao tiếp... Cầu thủ chuyên nghiệp mà ăn uống ko đủ, tập luyện, thi đấu ko giao tiếp đc với đồng đội, HLV là tạch ngay. Chanathip nó chuẩn bị rất kỹ lưỡng trước khi sang Nhật nên thành công, còn lứa CP, XT, TA thì vứt sang nước ngoài sớm quá, lại ko có sự chuẩn bị gì nên chột :( Mấy ku đấy mà ko mất mấy năm công cốc thì bây h chắc ngon hơn hẳn rồi.

Becgie

Xe điện
QH kỹ thuật còn ko bằng CP, điểm mạnh của QH là óc quan sát tốt, xử lý nhanh hiện đại và chuyền bóng thông minh, thằng sin e thấy nó quẩy tốt chứ thua QH về khả năng kiến tạo.
Em đồng ý với cụ là óc quan sát, tư duy chiến thuật và khả năng dứt điểm kỹ thuật của QH tốt nhưng vẫn có một số cần và có khả năng cải thiện là lực sút và tì đè tranh chấp.
Về xử lý nhanh và chuyền bóng thông minh em vẫn nghĩ QH chưa ăn đc thằng Chana đâu. Nó đá ở môi trường tốc độ cao hơn, áp sát nhanh hơn nên cụ cảm giác như Hải xử lý tốt hơn chứ thật ra thì Hải có khoảng trống và thời gian làm cái đó.
Nhưng nói chung thì Hải em cũng nghĩ đủ tuổi để nâng tầm rồi. Thể hình thêm tí nữa là ngon
Em cũng thấy QH thiên về giữ bóng, quan sát và chuyền bóng hơn là đi bóng. Cũng khá quái khi biết tránh vào bóng ác ý. Cu này đúng là thêm tý thể hình vào tăng khả năng chịu tỳ đè thì ngon.

arsenal7

Xe tăng
Chuẩn đấy cụ, QH thường chuyền những quả cuối cùng cho TĐ dứt điểm nên tỷ lệ chính xác ko thể cao như tv trung tâm luân chuyển bóng hoặc những cầu thủ đá thấp hơn đc.
Trình độ QH em nghĩ đủ sức ra nước ngoài, vấn đề chỉ là chuẩn bị tâm lý để thích nghi cho tốt thôi, vd như ăn uống, giao tiếp... Cầu thủ chuyên nghiệp mà ăn uống ko đủ, tập luyện, thi đấu ko giao tiếp đc với đồng đội, HLV là tạch ngay. Chanathip nó chuẩn bị rất kỹ lưỡng trước khi sang Nhật nên thành công, còn lứa CP, XT, TA thì vứt sang nước ngoài sớm quá, lại ko có sự chuẩn bị gì nên chột :( Mấy ku đấy mà ko mất mấy năm công cốc thì bây h chắc ngon hơn hẳn rồi.
Cụ chuẩn e cũng nghĩ dư vầy, sự chuẩn bị tốt chiếm đến 80% thành công rồi, QH cứ phát triển ổn định tầm 2 năm nữa đi là ok ko vội nghe bọn báo chí tâng bốc hỏng hết cả.

Anhtuancphd

Xe đạp
Theo em thấy Quang Hải khác các cầu thủ đã xuất ngoại ở điểm rất lì lợm khi chơi bóng

VietHa.XD

Xe tải
Đã có Clb nào gửi công văn sang FC HN thỏa thuận chưa các Cụ. :)) Nếu được sang Châu âu đá khả năng phát triển tốt. Khéo lại ở đấy luôn cho sướng :))

trọng_nhân

Xe điện
nếu đi xác định có thể phấn đấu đá chính được thì nên đi chứ xa vời quá như Châu Âu sang ngồi dự bị thì đi làm gì

Holygraal

Xe hơi
Cháu hầu cụ về thằng Chanathip đang đá ở Nhật ạ.
Xem xong mới thấy Việt Nam chưa có ai đủ trình như nó. Đá quá dẻo, thể lực tốt, kỹ thuật tuyệt vời....Quang Hải vẫn thiếu cả thể lực và tốc độ.

hph0909

Xe tải
vụ quang hải việt vị báo mã phân tích đây .. mấy con giời hay tụ nhục vào thẩm nhé
http://thegioitiepthi.vn/p/quang-hai-da-pha-bay-viet-de-kien-tao-cho-anh-duc-ghi-ban-nhu-the-nao-20579.html
Em không nhận xét có việt vị hay không nhé, chỉ nói về bài báo, thằng chuyền quả bóng không phải Văn Đức, Văn Đức chạy xuống nhận bóng cùng Quang Hải, vì thế cụ nên xem lại cái thằng viết bài báo đó, còn nếu đúng là báo Malai viết thế thì em cũng chịu chúng nó rồi.

Vulq71

Xe container
Hay thì có hay nhưng đừng mơ mộng quá. E rằng rất nhiều người hiện đang nghĩ ta đã cùng chung mâm với Nhật, Hàn...cũng nên.

hnilqhuy

Xe tăng
Xem trên thế giới còn sót giải nào chưa có chủ thì đề cử em nó luôn. Onze của Pháp hay world soccer của Anh cho bõ công !!

hnilqhuy

Xe tăng
Hay thì có hay nhưng đừng mơ mộng quá. E rằng rất nhiều người hiện đang nghĩ ta đã cùng chung mâm với Nhật, Hàn...cũng nên.
Gặp tụi to khoẻ và lại khéo nhanh nhẹn chơi pressing mạnh mẽ từ sân đôi phươg là hay dở lộ hết cụ ạ. Giải aff này ko thấy đội nào có khả năng vậy