[Funland] Quang Hải sang Pau FC qua lời kể của người đại diện Nguyễn Đắc Văn

mooncafedaddy

Xe tải
Không hiểu sao nhìn nhận nhiều yếu tố thì ai cũng nghĩ Văn Hậu sẽ có cửa sáng khi ra nước ngoài thi đấu hơn Quang Hải vì yếu tố thể hình; nhưng em lại tin tưởng & hy vọng Quang Hải sẽ làm được điều gì đó ở Châu Âu. Nhìn nhận thì rõ ràng em nó đi Pháp sẽ thiệt kha khá về quyền lợi so với ở lại trong nước, chưa kể trong nước sướng như ông hoàng. Đá bóng khó nói lắm vì thành công hay không nó phụ thuộc vào nhiều yếu tố, bản thận trên thế giới nhiều danh thủ chuyển CLB ko hợp còn không phát huy được nữa là. Chúc cho Quang Hải đá 1 mùa thành công, 1-2 mùa sau tự khắc có CLB ngon hơn offer mức lương cao hơn; hoặc các nhãn hàng trong nước mời em nó đóng QC để bù đắp tài chinh cho QH.

mooncafedaddy

Xe tải
nghe đã thấy vô lý nếu QH đòi hơn thì sao lại qua Pau nhận số tiền chỉ là 4 5 tỷ 1 mùa làm gì mà còn ở châu âu phải tự túc toàn bộ
Nhiều khi mình lấy cái suy nghĩ của mình áp đặt cho Q.Hải nó ko đúng cụ ạ. Q.Hải nó đá hay vì suy nghĩ nó có độ dị nhất định; có thể sau về già nó nhìn lại thì nó thấy đấy là tuổi trẻ nông nổi. Nhưng chắc nó xác định muốn dấn thân thử thách cụ ạ.

xomo

Xe buýt
Mấy con vịt đang quàng quạc bàn về đường bay của đại bàng.

...... Em fun tí :D

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Lý do sang Pháp có khi còn là chán.
Vì ở đỉnh cao VN rồi, thấy... chán, muốn có thách thức, có động lực.

coquay

Xe container
Không hiểu sao nhìn nhận nhiều yếu tố thì ai cũng nghĩ Văn Hậu sẽ có cửa sáng khi ra nước ngoài thi đấu hơn Quang Hải vì yếu tố thể hình; nhưng em lại tin tưởng & hy vọng Quang Hải sẽ làm được điều gì đó ở Châu Âu. Nhìn nhận thì rõ ràng em nó đi Pháp sẽ thiệt kha khá về quyền lợi so với ở lại trong nước, chưa kể trong nước sướng như ông hoàng. Đá bóng khó nói lắm vì thành công hay không nó phụ thuộc vào nhiều yếu tố, bản thận trên thế giới nhiều danh thủ chuyển CLB ko hợp còn không phát huy được nữa là. Chúc cho Quang Hải đá 1 mùa thành công, 1-2 mùa sau tự khắc có CLB ngon hơn offer mức lương cao hơn; hoặc các nhãn hàng trong nước mời em nó đóng QC để bù đắp tài chinh cho QH.
trước khi có vụ chuyển nhượng của Quang Hải thì VN mình cũng có nhiều cầu thủ ra nước ngoài thi đấu rồi nhưng đa số là kiểu hợp tác giữa 2 clb chứ ko phải đơn thuần về mặt chuyên môn

lứa câu thủ HAGL suất ngoại toàn hầu hết là tinh toán của ông bầu

đến bây h có mỗi thủ môn Đặng Văn Lâm là thuần túy về mặt chuyên môn có giá trị chuyển nhượng cụ thể ( Muangthong United trả cho Hải Phòng 500.000 USD để đổi lấy sự phục vụ của thủ môn Đặng Văn Lâm )

hy vong Quang Hải đc ra sân đc thành công ở Pau FC

smart_sharp

Xe tăng
Chỉ cần tồn tại ở giải Pháp (Ligue 2) khoảng vài mùa thôi là thành công rồi. Mà kể cả có offer ngon hơn thì em nói thực, cũng khó đội nào có thể trả cho Hải số tiền mà những CLB ở Vleague hàng đầu đang chào mời Hải đâu (trừ phi được một CLB top đầu của Ligue 1 quan tâm và mời về). Nhưng không hẳn cái gì cũng đo đếm được bằng tiền.

suppernova112

Xe buýt
ông Đắc Văn này ko biết làm như này có lợi lộc gì ko các cụ nhỉ?

fallingwater

Xe tăng
Quang Hải đang ở đỉnh cao sự nghiệp, đi là đúng. Rất khâm phục ý chí vươn xa, khẳng định bản thân.

Thế nhưng nhìn lại BDDVN từ thế hệ U19 (Thường Châu) thì chưa có 1 lứa, cá nhân trẻ nào nổi trội cho đến bây giờ. Cũng 6 - 8 năm rồi có ít.

Hoàng Đức cùng lứa Q/Hải nên không tính.
Em thấy có cặp trung vệ Thanh Bình- Việt Anh vừa rồi đá U23 hoàn toàn có thể thay thế lớp đàn anh ở đội tuyển. Nếu em không nhầm cặp trung vệ này đá chính trong trận VN hạ TQ hồi đầu năm.

maroon5788

Xe buýt
Quang Hải thể hình nhỏ thật, nhưng quang hải có thực lực hơn Văn Hậu, văn hậu thể hình có thể to con ở việt nam nhưng sang châu âu thì nó là bt, văn hậu đc o bế kinh quá, đc 1-2 mùa mà đôn lên hàng siêu sao số 1 cũng gây áp lực, rồi chấn thương liên miên do đc kỳ vọng quá nhiều.
Hy vọng Hải con có chỗ đứng, chỉ cần trụ 1-2 mùa bên đấy là ngon. Vì hình ảnh của quang hải vẫn ra rất nhiều tiền ko cần care lương bên kia thấp.

Toàn Hoa HY

Xe buýt
Hôm trước em đi xe nghe radio cũng có nghe vụ này, nhà báo Minh Hải có nhận xét là QH rất thông minh, ngay cả ở ngoài sân cỏ. QH 25t, còn được cày tiền khoảng 5 năm nữa. Mặc dù thu nhập khi sang Pháp sẽ giảm đáng kể so với ở HN, tuy nhiên sau 1,2 năm nếu thành công thì QH sẽ kiếm được hợp đồng ngon hơn rất nhiều, chung quy lại là lãi hơn. VD: 5 năm ở HN là 50 tỷ, sang pháp giảm 1/2 còn 10 tỷ/ 2 năm, step 2 nâng lên thành 60 tỷ/ 3 năm ( ở clb khác ), hết date quay về VN cũng làm hòm hòm 10 tỷ/ năm. Bài toán hay.

Xe Tháo Bánh

Xe container
Xem QH có được đá chính hay không và cs phát triển thêm được không mới đánh giá được chuyến đi này là thành công hay thất bại đã cụ. Nếu như mình thì đương nhiên sẽ chọn cách đơn giản và an toàn là ở nhà. Khâm phục em ấy vì dám dấn thân và thử thách ở môi trường khắc nghiệt hơn. Hy vọng sẽ có kết quả tốt đẹp nhất dành cho QH.

3077

Xe container
Dám thử thách bản thân thế là quá dũng cảm rồi, nếu chỉ vì tiền thì không bao giờ dám ra nước ngoài thế này.

Năng Đức

Xe hơi
Xuất khẩu lao động nhiều sang Pháp khó đấy, chúc mừng Quang Hải

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Hôm trước em đi xe nghe radio cũng có nghe vụ này, nhà báo Minh Hải có nhận xét là QH rất thông minh, ngay cả ở ngoài sân cỏ. QH 25t, còn được cày tiền khoảng 5 năm nữa. Mặc dù thu nhập khi sang Pháp sẽ giảm đáng kể so với ở HN, tuy nhiên sau 1,2 năm nếu thành công thì QH sẽ kiếm được hợp đồng ngon hơn rất nhiều, chung quy lại là lãi hơn. VD: 5 năm ở HN là 50 tỷ, sang pháp giảm 1/2 còn 10 tỷ/ 2 năm, step 2 nâng lên thành 60 tỷ/ 3 năm ( ở clb khác ), hết date quay về VN cũng làm hòm hòm 10 tỷ/ năm. Bài toán hay.
Giữ gìn tốt không phá sức thì còn đá đến 35 tuổi được cụ ạ.

7usd

Xe điện
Đầu tiên ko phải vậy đâu. Muốn ký hợp đồng tiếp với Hn và đc Hn cho đi du học giống kiểu Văn hậu cơ. Nhưng Hn nó khôn ko đồng ý.

s63 AGM

Xe tăng
Dám chọn chỗ ít tiền hơn, vất vả hơn, rủi ro hơn. Nể Quang Hải ở điểm này. Chúc ku e may mắn.

coquay

Xe container
Giữ gìn tốt không phá sức thì còn đá đến 35 tuổi được cụ ạ.
trên 30 chỉ đá đc ở VL thôi, còn mấy ai trên 35 mà còn đá tốt đâu
QH muốn đc thử sức trong độ tuổi đẹp nhất của đời cầu thủ Pau chọn Hải cũng vì Hải còn trẻ 25t nếu Hải phát triển tốt biết đâu năm sau Pau bán Hải đc giá hơn bây h chứ là cầu thủ tới từ VN mà trên 28t e cam đoan luôn chả clb nào ở châu âu muốn có Hải dù là giá như cho luôn

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Em đự đoán hết mùa giải này giá trị của Quang Hải rơi tầm 900k - 1 triệu bảng.

2 đội thăng hạng và 2 đội trụ hạng nhất sẽ hỏi mua Quang Hải

cò dất

[Tịch thu bằng lái]
Cái vụ lót tay … ở Việt Nam! có oánh thuế ko nhỉ?
lót tay thì em nghĩ kg thể đánh thuế được . vì nó sẽ nằm ngoài hợp đồng lao động . coi như biếu tặng nhau thôi . chúng nó cứ vống lên về lót tay cho oai để báo chí đưa tin cho nó có số má , chứ thực ra sở thuế sẽ kg tìm ra được cái gọi là lót tay là bao nhiêu đâu , vì điều khoản này em nghĩ nó sẽ nằm ngoài hđ chính thức đó