[Funland] Quang Hải và Hà nội FC chính thức chấm dứt hợp đồng. Tương lai trời Âu ?

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Giải Pháp có các cúp như FA và Carabao Cup (League Cup) như ở Anh ko các cụ nhỉ?

Nếu mà có thì khả năng Quang Hải sút tung lưới PSG, Monaco, Marseille, Lyon... là rất cao. Kkkk

Su Đình

Xe tăng
Người đại diện nó nổ thì kệ cmn, cái cần quan tâm và ủng hộ là QH. Việc QH lựa chọn một CLB hạng trung ở L2 đối với QH là khôn ngoan khi cơ hội đc đá nhiều hơn . Tiền lương CLB này trả cho QH chắc dek gì bằng đãi ngộ ở HN? Cháu nó đã dám thử sức mình thì chê bôi cái gì?
Nhất trí với cụ. Nếu thực lòng mong muốn em nó phát triển chuyên môn thì chỉ cần quan tâm xem sắp tới đá đấm thế nào, còn kệ tay Đắc Văn nổ.

fallingwater

Xe tăng
Em nghĩ nhà đài sẽ mua bản quyền giải Leage 2, chắc sẽ không đắt lắm. Nếu có QH ra sân thì sẽ nhiều người xem và tha hồ ăn tiền quảng cáo.

QDV2012

Xe tăng
Giải Pháp có các cúp như FA và Carabao Cup (League Cup) như ở Anh ko các cụ nhỉ?

Nếu mà có thì khả năng Quang Hải sút tung lưới PSG, Monaco, Marseille, Lyon... là rất cao. Kkkk
Có chứ cụ, thêm cup liên đoàn Pháp.

Hên xui thì gặp được mấy a PSG, Lyon,... Nói chung bên châu Âu họ vẫn coi trọng thể hình trước (Người phải đậm đậm tí) - Hải vẫn chưa đô cho lắm.

Nếu nói tương lai thì phải được mấy thằng ở Bồ quan tâm, đá ntn cũng là bước đệm rồi. Quan trọng là tuyển VN phải tôn trọng Fifa day. Chứ chẳng may đang có cơ hội đá chính bên đó lại bị bốc về đá AFF cup thì cười lắm

Kuu

Xe lăn
Em chưa hiểu lắm các vụ chuyển nhượng ở VN như nào nên không rõ mức lót tay là cầu thủ được hưởng 100% khi ký hợp đồng à (Ngoài lương tháng)?

Trong trường hợp chuyển nhượng giữa 2 đội bóng, thì khi chuyển nhượng đội A trả cho đội B để mua cầu thủ thì cầu thủ đó có được nhận lót tay gì nữa ko?
Cái này làm gì có luật cụ thể đâu cụ, Tây Âu cũng thế. Lót tay nó là việc nhạy cảm, giống như cụ đang dc cty X mời về nhưng lương vẫn phải theo mặt bằng chung để tránh mâu thuẫn nội bộ và tạo tiền lệ phá giá quỹ lương nên sinh ra việc lót tay. Cty X vì thiết tha mời cụ nên ngoài lương thưởng và hợp đồng chuyển nhượng từ đội A sang B, sẽ thương thảo và cấp cho cụ 01 căn liền kề và 01 xe hơi xịn để tiện gđ sinh hoạt và lv, căn lk này chính là lót tay. Nói chung cầu thủ VN ngoài 1vài cầu thủ kiếm tiền từ qc và đại diện thương hiệu thì thu nhập chính là từ lót tay.
Khi cầu thủ X của clb A ký hợp đồng với clb B sẽ có 2 trường hợp.
1. Hợp đồng của cầu thủ X với clb A chưa hết. Clb A bán cầu thủ X cho clb B, X sẽ nhận được % nào đó giá trị chuyển nhượng (lót tay chăng?).
2.Hợp đồng của X với clb A đã hết, X tự do đòi 1 khoản tiền (gọi là lót tay) với clb nào muốn có X hoặc từ chính clb A nếu muốn gia hạn hợp đồng.
Khoản tiền lót tay trường hợp này rất lớn. Trước kia, khi Như Thành, Công Vinh khi hết hợp đồng với các clb cũ thành cầu thủ tự do đã nhận được khoản lót tay rất khủng (1vài chục tỷ).

Kuu hiểu đại loại thế:|

Gio_Dong

Xe buýt
Em nghĩ nhà đài sẽ mua bản quyền giải Leage 2, chắc sẽ không đắt lắm. Nếu có QH ra sân thì sẽ nhiều người xem và tha hồ ăn tiền quảng cáo.
Em nghĩ nhà đài chưa nên nghĩ đến chuyện mua bản quyền giải này. Như vậy sẽ vô tình gây áp lực cho QH. Giờ cứ để cho QH hòa nhập tốt với đội bóng mới, để cho cháu nó ra sân thường xuyên, có chỗ đứng ở Paul FC, rồi nghĩ đến chuyện mua bản quyền cũng chưa muộn

Đối với em, thà là ko được xem trực tiếp, rồi nếu QH ra sân thi đấu, thậm chí là kiến tạo hoặc ghi bàn - thì mình có thể xem các pha bóng quay lại trên các bản tin thể thao. Còn hơn là nhà đài mua bản quyền, xem trực tiếp, rồi chờ mãi mà ko thấy QH trong danh sách đăng ký thi đấu !

Mabamon

[Tịch thu bằng lái]
QH không quan trọng đến thế đâu cụ. Gớm cứ làm như thập kỷ 90 người Việt thiếu thốn thứ để xem lắm không bằng.

Kuu

Xe lăn
Hừm...
Chả có nhà đài nào lại điên rồ mua bản quyền 1 cái giải ất ơ nào đó chỉ vì có Q.Hải đá ở đó...
Đừng thần thánh QH quá mức :|

D nâu

Xe điện
Chúc em thi đấu thành công ở Phương trời xa. Muốn thành công em cần rèn luyện thêm phần đá phạt góc và đá phạt gần khu vực 16m50. Năm 2022 là mọi quả đá phát của em đều không thành công. Nhưng từ Thường Châu Tuyết trắng đến năm 2020 đá phạt tạo nên bản sắc của Nguyên Quang Hải. Ngoài ra em hãy xem lại trận Hà Nội FC đá với Altyn Asyr để thấy em cần đột phá dũng mãnh trong khu vực 16m50 của đối phương để hạ đối thủ nữa. Trong trận đó em làm rất tốt một mình em trước sự vây ráp của 4 cầu thủ nhưng bằng kỹ thuật cá nhân đẳng cấp em đã chiến thắng. Tất cả những điểm mạnh em có cần phải phát huy hết khả năng, không e ngại va chạm thì em mới thành công ở trời âu nhé! Cầu chúc em mọi điều tốt đẹp và thi đấu thật thang hoa để người Việt có thể tự hào về em.

Chỉnh sửa cuối:

BVTL

Xe điện
Người OF
Người Thái cũng quan tâm vụ này phết!
Và đây là một bình luận của họ về Quang Hải!

Link

gis123

Xe điện
Trước bị vố giải Hà Lan mua tận 2 năm rồi cụ.
Giải Bỉ ko mua nhưng qua xoilac e vẫn kịp xem màn ra mắt của Phượng.

juve99

Xì hơi lốp
Hừm...
Chả có nhà đài nào lại điên rồ mua bản quyền 1 cái giải ất ơ nào đó chỉ vì có Q.Hải đá ở đó...
Đừng thần thánh QH quá mức :|
Kuu đợt này thấy tỉnh táo và trưởng thành hơn rồi đấy ^#(^

New car 2023

Xe điện
Chốt lại có cùng đẳng cấp với Messi không?
Cứ lạc quan tếu nâng các cháu nó lên tận mây xanh thì chỉ tổ hại cho bọn trẻ.
Messi từng hơn cu Hải, rõ rồi bác.
Nhưng bi giờ bác phải hỏi, Messi có còn cùng đẳng cấp với cu Hải hay không, nhá.

Rockport Avior

Xe tăng
Messi từng hơn cu Hải, rõ rồi bác.
Nhưng bi giờ bác phải hỏi, Messi có còn cùng đẳng cấp với cu Hải hay không, nhá.
An không bàn chuyện một người còn đang trẻ, một người đã quá già...
Đang nói với cụ kia theo mạch chuyện cụ đó chê em ở trang trước thôi.

Haokaka

Xe hơi
Pau fc câu lạc bộ cùi bắp vc. Còn ko bằng Hà Nội