[Funland] Quạt cây mitsu nhà e bị loạn

mr.l0nely.184

Xe điện
Nhiều cụ gặp rắc rối với quạt mit phết nhở. Nhà E ngoại trừ 1 cái quạt treo tường từ năm 2012 là của hồi môn của ông bà nhạc là của mit, còn lại toàn pana với kdk (mà thực chất 2 thằng này cùng 1 mẹ). Cái mit treo tường kia 1 năm chắc E bật khoảng dưới 10h, thay đến 3 lần đk rồi. Giờ giữ làm kỉ niệm thôi :D

Mr.Alo

Xe lăn
nhà em cũng bị loạn như thế , nghe mấy cụ bày thay cái tụ sứ 2500 vnd ngon ơ :))

uoat_LX

Xe điện
Bẩm các cụ, nhà e có cái quạt cây hiệu mitsu cũ, mọi ngày vẫn xài bt mà mấy nay giở chứng như bị loạn điều khiển.
Ban đầu là cứ bấm swing là nó tắt nên e k xài swing. Tưởng đâu vậy thôi ai ngờ mấy hnay nó thêm triệu chứng mở lên nó tự tắt. Lúc thì vào giây, lúc thì vài phút tự tắt đến mệt ạ.
Các cụ bảo e có "em yêu khoa học" được không ạ.
Cơ mà e tháo ra "không thấy hỏng gì" :))

Bấm swing là nó tắt chứ gì ,ùm ,chập chờn mối nối mấy sợi dây tốc độ quạt zồi, thường mất tiếp xúc ở mấy đầu dây ở moter .

ocean08

Xe điện
Bác mang quạt ra thợ vườn chỗ chợ, họ thay 1-2 cái tụ gì đó 50k. Chỗ đường Láng có 2 ông làm việc này.
Cụ có nhớ chính xác địa chỉ k? E cho ông bà 2 cái LV 16 cũ nhà e, hiên 1 cái đag chập. Tks Cụ

h_mdc

Xe điện
Cụ có nhớ chính xác địa chỉ k? E cho ông bà 2 cái LV 16 cũ nhà e, hiên 1 cái đag chập. Tks Cụ
Trước và sau cây xăng chợ Láng Hạ ngay lối đi phía ngoài chợ, khoảng đoạn giữa từ cầu Láng Hạ - Lê Văn Lương đến cầu Trung Hòa.

ocean08

Xe điện
Trước và sau cây xăng chợ Láng Hạ ngay lối đi phía ngoài chợ, khoảng đoạn giữa từ cầu Láng Hạ - Lê Văn Lương đến cầu Trung Hòa.
E cảm ơn Cụ nhé!

tranmanhha

Xe điện
Quạt pana nhà em tự nhiên sáng nay bị. Chờ các cụ có kinh nghiệm chỉ bảo. Em sãn sàng tháo ra tự thay. Em biết chỉ hỏng 1 cái tụ thôi, nhưng chả biết cái nào, mua ở đâu.

TGB.Magic

Xe tải
Quạt pana nhà em tự nhiên sáng nay bị. Chờ các cụ có kinh nghiệm chỉ bảo. Em sãn sàng tháo ra tự thay. Em biết chỉ hỏng 1 cái tụ thôi, nhưng chả biết cái nào, mua ở đâu.
Thay con tụ gốm (tụ kẹo) mã số 105j630v, giá 2.500 vnđ, bạn ra 84 Đại Cồ Việt tự mua về thay. Trang web: banlinhkien.com
Bạn search Google có nhiều video hướng dẫn thay thế linh kiện.

Chỉnh sửa cuối:

cutit9999

Xe tăng
Cái quạt Mit nhà em thay tụ không được, em thay vỉ mới cũng không xong. Cứ cắm chạy lúc đầu thì ngon, được 1 lúc hoặc khá hơn là vài tiếng là nó tắt. Đã tắt thì không kiểu gì bật được, cứ bấm lên là nó đỏ đèn rồi tắt ngay. Em rút điện ra để mai bật thì lại chạy được mấy tiếng. Hôm nào quên không rút phích điện thì hôm sau không thể nào bật được. Em đã thay mạch mới, nên ko phải do tụ hay hỏng gì ở mạch các cụ nhé. Em bó tay, hôm nào chắc mang ra thợ theo dõi xem có xử lý đc ko

susu

Xe điện
Bẩm các cụ, nhà e có cái quạt cây hiệu mitsu cũ, mọi ngày vẫn xài bt mà mấy nay giở chứng như bị loạn điều khiển.
Ban đầu là cứ bấm swing là nó tắt nên e k xài swing. Tưởng đâu vậy thôi ai ngờ mấy hnay nó thêm triệu chứng mở lên nó tự tắt. Lúc thì vào giây, lúc thì vài phút tự tắt đến mệt ạ.
Các cụ bảo e có "em yêu khoa học" được không ạ.
Cơ mà e tháo ra "không thấy hỏng gì" :))

Khả năng nguồn yếu rồi, cụ thay cái tụ hạ áp là xong, nếu cụ có đồ mua cái tụ dung lượng đúng như vậy là OK. Cái vuông vuông màu vàng ý. Mà quạt Mitsu nhà cụ là hàng Fake à, thấy bộ điều khiển lại của VN nhỉ

MotoG

Xe tăng
Thay con tụ gốm (tụ kẹo) mã số 105j630v, giá 2.500 vnđ, bạn ra 84 Đại Cồ Việt tự mua về thay. Trang web: banlinhkien.com
Bạn search Google có nhiều video hướng dẫn thay thế linh kiện.
Em hỏi ngu cái là mua cái linh kiện mấy K thế họ vẫn tìm và bán cho ah? Hay phải mua nhiều nhiều?

Cái quạt Mit nhà em thay tụ không được, em thay vỉ mới cũng không xong. Cứ cắm chạy lúc đầu thì ngon, được 1 lúc hoặc khá hơn là vài tiếng là nó tắt. Đã tắt thì không kiểu gì bật được, cứ bấm lên là nó đỏ đèn rồi tắt ngay. Em rút điện ra để mai bật thì lại chạy được mấy tiếng. Hôm nào quên không rút phích điện thì hôm sau không thể nào bật được. Em đã thay mạch mới, nên ko phải do tụ hay hỏng gì ở mạch các cụ nhé. Em bó tay, hôm nào chắc mang ra thợ theo dõi xem có xử lý đc ko
Cụ có thể mang qua em xem nào

uoat_LX

Xe điện
Ơ thế cụ chưa đọc bài của em à ,đọc xong cụ sẽ vỗ đùi ,rung đùi , à ra là nóng máy nở bạc đạn dẫn đến sát cốt ,thay phát ngon ngay , nhớ rà lại trục khi thay bạc chứ không chạy vài hôm lại bệnh tiếp.

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Nhà em có 1 cái mua 11 năm nay, chả tra dầu mỡ gì, vẫn chạy tốt, chỉ có hơi chậm đi thì phải. Năm kia em mua thêm hai cái nữa thì cảm giác lởm (nhẹ hơn nên khi chạy hay bị rung và hơi kêu), năm rồi bỗng dưng cắm ko lên, em tháo ra thì toạch cái mạch (nổ 1 cái tụ), E vác mạch đi gạ các bạn Điện tử BK tìm thay cho mất 30k.

RX470_HN

Xe tăng
Bệnh của mis nhà em có con lv16 cũng bị. Kêu như công nông. Trước tưởng ngon lấy mấy cái giờ phải đổi loại khác.

cuchuoi96

Xe tăng
Nhà em cũng vậy, 2 quạt treo tường, 1 quạt cây, sau 4 năm cái nào cũng sinh chuyện, kêu to, ko chuyển hướng gió, hỏng mạch. Nhẽ mua phải hàng fake? Em mua của siêu thị điện máy chứ có phải mua hàng trôi nổi đâu. (Trong khi con pana gần chục năm vẫn êm ru, ko dầu mỡ, bảo dưỡng gì hết)
Quẳng đây, em đang nghiên cứu khoa học, mợ mua quạt mới đi.