[Funland] Quạt cây mitsu nhà e bị loạn

Hanoi12345678

Xe hơi
Cụ tham khảo cách chữa ạ:
nhà em có 2 quạt misu đều hỏng,em đang đặt 2 mạch quạt misu trên shopee nhưng không có mỏ hàn,giờ mua thêm cái mỏ hàn xung giống của cụ hay mua loại này: Mỏ Hàn Chỉnh Nhiệt Độ Máy Hàn 220V 60W TQ936 ( em cũng chưa hàn bao giờ).tks cụ

tranmanhha

Xe điện
Thay 1 con tụ gốm mầu nâu (giá có 2k thôi) + thêm công xá = 200k ==>> giá chát quá
Em biết giá con tụ ấy cũng rẻ.
Nhưng mình không biết phải chấp nhận. Và công thợ cũng cao mà.

formen

Xe lăn
nhà em có 2 quạt misu đều hỏng,em đang đặt 2 mạch quạt misu trên shopee nhưng không có mỏ hàn,giờ mua thêm cái mỏ hàn xung giống của cụ hay mua loại này: Mỏ Hàn Chỉnh Nhiệt Độ Máy Hàn 220V 60W TQ936 ( em cũng chưa hàn bao giờ).tks cụ
Chưa hàn bao giờ cụ cứ bắt đầu bằng caia mỏ hàn xung đơn giản loại tốt tí vì cũng rẻ, nhớ mua thêm đầu hàn vì nhanh hỏng phải thay. Sau dùng nhiều thì mua thêm loại ưng ý

Tran.Toan

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhà em cũng vậy, 2 quạt treo tường, 1 quạt cây, sau 4 năm cái nào cũng sinh chuyện, kêu to, ko chuyển hướng gió, hỏng mạch. Nhẽ mua phải hàng fake? Em mua của siêu thị điện máy chứ có phải mua hàng trôi nổi đâu. (Trong khi con pana gần chục năm vẫn êm ru, ko dầu mỡ, bảo dưỡng gì hết)
Bệnh chung của quạt Mitsu r ạ. E ra thợ thay mạch, bác thợ bảo từ khoảng 2015 đến giờ thì hầu như quạt nào dùng 1 thời gian đều bị lỗi. Mang cả rổ mạch ra cho xem

formen

Xe lăn
3 quạt mitsu nhà e đều bị loạn phím, may dùng điều khiển vẫn đc, em mua liền 3 cái điều khiển mới. Bỏ bấm phím. Chả sửa

Pencom

Xe tải
Em mua cái Toshiba Dc 1tr chạy êm phết, k biết có bền không

quanfgv35

Xe điện
Website
tamthoikhongco.com
Cụ mua tạm mạch trên shopee về thay thôi ạ , nhớ chọn chuẩn dòng vì nếu khác mạch ko trùng với mấy nút bấm lắp vào là ko sd đc . E thấy 1 số diễn đàn họ nói lỗi chính của bọn mạch này là nó có 1 nắp che bằng tấm nhựa , trời nồm nước đọng ở trên chính cái nắp đó nên gây hư hỏng cuộn điện và chập cháy linh kiện . tháo bỏ tấm đó ra thì tỉ lệ hỏng sẽ giảm nhiều ( Nghe cũng có lý ạ )

MaTeo

Xe tăng
Nhà em cũng bị loạn 1 mớ.
Có cụ nào bán để em mua lại cho.
Em đang cần phần trên

vocuc_trongrong

Xe tăng
Nhà em xài mấy đời quạt Nhật từ hồi bé tý cho đến sau này lớn đi học đh, đi làm, thuê nhà rồi mua nhà, có gấu... Thì đi đến kết luận là quạt Nhật nói riêng và hàng Nhật nói chung càng ngày càng lởm đi rất nhiều. Chất lượng thì ngày 1 tiệm cận hàng Tàu, tính năng smart thì đần hơn, trong khi giá bán vẫn rất ảo tưởng.
Giờ em mua quạt Senko rẻ bèo mà vẫn chạy phà phà, mấy đợt nóng nó quạt khỏe hơn hẳn đám Kdk, Pana ngày trước nên không phải mở điều hòa nhiều. Trong khi giá thì chỉ bằng 1/7.

buikhacthinh

Xe tăng
Mà sao quạt mitsu lại nguyên cái bảng mạch Gia Nguyen các cụ nhỉ?
Khả năng quạt hỏng thợ thay board chợ vào đấy cụ.
Cụ xịt RP7 vào các phím bấm,dùng xăng thơm vệ sinh xem sao,các phím bấm này giờ đa số lởm dùng thời gian là loạn(Phím bấm của Nhật trước kia bên trong mạ rất tốt nên ít hỏng).

Bệnh chung của quạt Mitsu r ạ. E ra thợ thay mạch, bác thợ bảo từ khoảng 2015 đến giờ thì hầu như quạt nào dùng 1 thời gian đều bị lỗi. Mang cả rổ mạch ra cho xem
Do hãng thay đổi thiết kế một phần mạch nên nhanh hỏng hơn. Nên cố gắng sửa mạch theo quạt, trường hợp không sửa được mới thay thế.

Vinaxuki JBC

Xe tăng
Nhà em xài mấy đời quạt Nhật từ hồi bé tý cho đến sau này lớn đi học đh, đi làm, thuê nhà rồi mua nhà, có gấu... Thì đi đến kết luận là quạt Nhật nói riêng và hàng Nhật nói chung càng ngày càng lởm đi rất nhiều. Chất lượng thì ngày 1 tiệm cận hàng Tàu, tính năng smart thì đần hơn, trong khi giá bán vẫn rất ảo tưởng.
Giờ em mua quạt Senko rẻ bèo mà vẫn chạy phà phà, mấy đợt nóng nó quạt khỏe hơn hẳn đám Kdk, Pana ngày trước nên không phải mở điều hòa nhiều. Trong khi giá thì chỉ bằng 1/7.
Chấp nhận thôi Cụ ơi...Như trước đây E đã post ở đâu đó trên này. Quạt Mitsubishi bây giờ là do nhượng quyền thương hiệu hay thế nào đó mà do 1 công ty ở Thailand sản xuất thôi. Chứ Mitsubishi là Tập đoàn lớn khủng, ai lại còn làm mấy cái đồ vớ vẩn đó nữa. Họ chế tạo các thứ khủng như máy bay, tên lửa và các sản phẩm công nghiệp v.v... còn được thì mấy cái thứ đồ này có đáng gì đâu. E nghĩ về cơ bản thì chất lượng quạt này vẫn tạm ổn (nếu so với tầm tiền), còn lại là giá trị thương hiệu ...Nhà E cũng dùng quạt này nhiều nhưng vì có chút nghề nên E chấp nhận hỏng đâu sửa đó, chủ yếu có phần động cơ (motor) và cánh quạt ko vấn đề gì là yên tâm. Trước đây có cái remote thì rất hay hỏng, và cái này thì chẳng sửa được gì nên các cửa hàng (bán quạt) họ bóp rất kinh. Nay có nhiều hàng Tàu (remote) giá rẻ bèo (khoảng 40k/c) nên cứ hỏng là mua về dùng luôn cũng tiện.
Các Cụ xem, tham khảo thông tin ở đây là biết thêm thôi...

mamtom7981

Xe tăng
Bẩm các cụ, nhà e có cái quạt cây hiệu mitsu cũ, mọi ngày vẫn xài bt mà mấy nay giở chứng như bị loạn điều khiển.
Ban đầu là cứ bấm swing là nó tắt nên e k xài swing. Tưởng đâu vậy thôi ai ngờ mấy hnay nó thêm triệu chứng mở lên nó tự tắt. Lúc thì vào giây, lúc thì vài phút tự tắt đến mệt ạ.
Các cụ bảo e có "em yêu khoa học" được không ạ.
Cơ mà e tháo ra "không thấy hỏng gì" :))

Em từng bị 1 lần như vậy và đã mò theo kiểu:
1. Tháo ra vệ sinh sạch sẽ các nút bấm
2. Nếu vẫn bị thì bọc kín nó lại và vất vào ngăn đá tủ lạnh 1 đêm, sau lấy ra để cho nó hết lạnh thì mở túi bọc ra và thử
=> lần 1 nó bị lỗi và sau đó dùng OK được 1 thời gian
Lần 2 nó bị lại và phải mang ra thợ, hết đâu 100K thay linh kiện thì dùng được đến khi cái điều khiển bị ném vào tường và hết cứu

Pencom

Xe tải
Mua đồ tàu cho rồi, hư thì chấp nhận do rẻ

boy_spott

Xe điện
Quạt cây Mít giờ dùng bi dùng tốt hơn đời cũ nhiều, từ cái đk cũng ngon hơn

Hanoi12345678

Xe hơi
Trung tâm bảo hành nhưng hội thợ ở đây láu cá phết. Em cũng k biết thay cái bo chính hãng vào thì điều khiển có đc như bình thường không.
thợ bảo hành ở cao bá quát này em thấy gian lắm ,em mang nồi cơm toshiba ra bảo hành cái lẫy còn BH nhưng họ cứ dọa để mình phải mua,rồi hẹn 1 tuần sau vì phải gửi cái hỏng để hãng kt,khi lắp thì lấy dao rọc giáy gọt bớt lẫy cho dễ lắp,sau em dùng được 3 tháng lại hỏng,chán quá dặt trên soppee 26k/c về tự thay thì ok.

Hanoi12345678

Xe hơi
Đợt năm ngoái quạt nhà Em cũng bị như của cụ, Loay hoay, mày mò lấy bộ nguồn sạc điện thoại chế thay phần nguồn cấp điều khiển của bo mạch quạt thì chạy ok Cụ ah. Em làm theo hướng dẫn ở link này:
hay quá cũng không khó lắm chỉ mất thời gian 1 tý,vậy mà mang ra ngoài thợ họ chỉ thay ngay mạch tầu cho nhanh .

Seafood

Xe tải
Quạt Mitsu chất lượng thế thôi, nhà em 3 cái, trong đó 1 cái mua tại Thái Lan đem về bị bện y hệt cụ chủ

Fan gentra

Xe điện
em vào hóng cccm sửa ..em vừa làm 2 con mishu vẫn thấy chạy tốt ,,chỉ tội kêu to..thanks all