Quạt gió Mondeo

Mondeo nói chung là không có gì phải phàn nàn, trừ cái quạt gió nó kêu khá là to, em định thay quạt gió khác, thậm chí của Nhật (nếu lắp vừa), không biết có khả thì không? các bác cho em ý kiến với.

Tôi nghe nói đối với quạt nhà, tiếng quạt kêu to hay nhỏ là do thiết kế và chất liệu làm cánh (trừ mấy cái bị rơ bạc). Nghe thì đơn giản thế nhưng kg hiểu sao chưa thấy nước nào bắt chước được anh Nhật lùn khoản này. Quạt Nhật chỉ cần chạy lờ đờ nhưng lượng gió rất lớn và vì chạy chậm nên nó kg... kêu to (tiếng gió). Còn mấy anh khác muốn đủ gió thì cứ phải vù vù như quạt công nghiệp kg bằng.

Về nguyên tắc chắc quạt gió xe hơi và quạt nhà cũng chẳng khác nhau.

Nói vòng vo thế là để bác cân nhắc xem xét khi định thay quạt zin bằng một loại khác. Nếu thay quạt kêu nhỏ mà lượng gió kg đủ thì có thể tai bác bớt đau nhưng sẽ chuyển sang đau... dạ dầy đấy :D :D

Chỉnh sửa cuối:
Hô hô tưởng mỗi đốt-lò nhà em quạt mới kêu cho oách, thế ra mông đau nhà bác hai sờ cũng thế à. Bác ui quạt nhà bác có mấy tốc độ ạ

Hô hô tưởng mỗi đốt-lò nhà em quạt mới kêu cho oách, thế ra mông đau nhà bác hai sờ cũng thế à. Bác ui quạt nhà bác có mấy tốc độ ạ
Quạt có mấy tốc độ, mô tơ loại gì, công suất bao nhiêu, sải cánh quạt, vòng quay, dung lượng gió, etc... nhưng câu hỏi đại loại như vậy thì em chịu. Để em tháo cái quạt ra coi cái đã nha bác :D
bác Mèo đã thay quạt cho Đốt Lò rồi à *-)

Đi xe nào mà cái quạt không kêu là em lại ứ thích thế mới chít chứ.. he he
Nói chung đốt-lò nhà em chỉ bị ở tốc độ 3 khi đi chậm hoặc dừng hẳn thôi, còn lại êm lắm.

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
bác nào bảo quạt VN sản xuất không bằng quạt xịn là phải coi lại
em có ông anh mua 1 con máy in HP của đại sứ quán mỹ tanh lý trên máy còn nguyên tem US Goverment property đàng hoàng tháo ra thấy 1 cái quạt made in Vn bên trong nhá:))
quạt mà kêu chỉ có 2 nguyên nhân 1 bạc bị dơ và 2 là cánh quạt không đều

Primera

Xe tăng
Theo em thì không nên thay.
Quạt xe Âu-Mỹ thường kêu to do tốc độ cao, làm mát nhanh. Nếu thay quạt loại khác vào sẽ không tương thích về tốc độ làm mát -> ảnh hưởng tới hệ thống làm mát và điện.

Ngoài ra, nếu là đồ lắp ngoài vào, thì nên là đồ thật xịn, hàng chuyên để nâng cấp. Mà hàng quạt bán ngoài thị trường chắc không có đồ ấy đâu.
(Ví dụ: Lột bộ da ghế để thay Colony thì tạm được, chứ thay da giày Thụy Khuê, thì đừng)

attk

Xe tải
Tiếng kêu to cũng chưa chắc đã là do quạt hoàn toàn, em nghĩ có thể còn phụ thuộc vào những thanh chắn và lá gạt hướng gió nữa, nếu thiết kế không hợp lý thì cũng góp phần vào tiếng ồn khi thổi gió ra.

begift

Xe buýt
Website
www.especen.vn
Ơ, quạt nhà bác thế nào ấy chứ, nhà em có thấy kêu đâu nhỉ!

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
em chỉ thấy nếu ko bật cái nút gió cuốn trong xe thì chỉ 1 lúc là thấy điều hòa khét lẹt luôn..

brownrat

Xe hơi
Mondeo nói chung là không có gì phải phàn nàn, trừ cái quạt gió nó kêu khá là to, em định thay quạt gió khác, thậm chí của Nhật (nếu lắp vừa), không biết có khả thì không? các bác cho em ý kiến với.
Thưa bác 2 sờ bệnh đó thì gần như 80% mông đau bị bác ạ không phải cái quạt kêu đâu mà do lâu ngày bạc trục rơ thì phải nhiều lúc nó kêu như gì xe lại ấy chứ , mời bác vào háng thay cái mới lại ngon 340$ 8o| thì phải nhưng em thì kệ no kêu cứ đi đã tính sau

mondeo2.5

Xe hơi
Website
www.dnv.com
Không phải đâu bác brownrat ơi. Cái quạt gió này kêu là do nguyên bản đấy. Kể cả bác có mua xe mới tinh thì cánh quạt gió cũng kêu to như vậy. Cái này lỗi thiết kế của nó như vậy mà.

NGUYENNGOC

Xe tải
Em xem cái thớt này đã lâu rùi nhưng chốt lại là có nên thay k hả các bác? Nếu thay thì làm quạt mới của hãng hay thay quạt Nhật cho êm?