[Funland] Quạt hơi nước của các cụ đây

ducvt8x

Xe tăng
chả hiểu cụ chê cái gì, cái này theo e thì liệt vào dạng gadget, nó cũng có giấu diếm gì công nghệ đâu, ai thích thì làm, ai thích thì mua, nguyên lý đơn giản, thích còn có thể tự làm!

HoangTra

[Tịch thu bằng lái]
Trước đây tôi cũng chê quạt hơi nước giống các bác nhưng sau khi mục sở thị, tại một siêu thị ở nước ngoài họ cắm cái thiết bị này và đứng gần nó rất mát, thì, cũng hơi hoang mang :D

Cái này là điều hoà tự đứng thì phải! Khá chát đó cụ!

LeTai1979

Racing Boy
Cái này là lừa đảo chứ có gì đâu? Ông nào gà ráng chịu. Trước chả có thớt ầm ĩ trên này còn gì?

Rong Ruổi

Xe container
Nay rảnh tháo cái quạt hơi nước nhà ô bác ra
Đúng là dân việt mình là vịt vặt lông dễ thật

E xem cấu tạo của nó từ lâu rồi. Từ mấy năm trước khi bắt đầu rộ cái quạt hơi nước này. Chả có cái éo gì hết. Quá đơn giản mà cũng bán vài củ. Trong khi đó thì ồn kinh khủng, kêu nhức hết cả đầu. E được cho còn vứt cmn đi luôn.
Chẳng qua là mấy cái trò bịp dở của bọn con buôn thôi. Thần thánh hoá cái đồ đểu này để bán với giá trên giời. Chỉ lừa bịp nhau là giỏi.

Rong Ruổi

Xe container
Cái này là lừa đảo chứ có gì đâu? Ông nào gà ráng chịu. Trước chả có thớt ầm ĩ trên này còn gì?
Bọn gian thương chỉ chờ vào vụ nóng để lừa gà bịp bợm thôi cụ nhỉ? Bọn thất đức mất dậy

chieubuon

Xe tăng
Cái này là nguyên lý làm giàn lạnh đấy.
Trại gà nhà em thiết kết như thế này, 3 cái quạt để 1 đầu nhà, cuối nhà 1 giàn bằng giấy ntn, khi quạt chạy nó hút hơi nước tà ngoài vào và làm mát mà. Chuyện BT thôi.

kienvinh

Tháo bánh
Chưa thấy (cựu) học sinh giỏi vật lý xuất hiện :D

bảo châu

Xe điện
Uh thì đúng là cái quạt hơi nước nó chỉ thế chứ còn cái gì nữa, công nghệ “điều hoà” này, tổ sư, ngành chăn nuôi nó làm cho trại gà lợn gia súc lâu rồi, giờ đc bọn bán hàng nâng cấp cho người và gán cho chứ “điều hoà” sang chảnh. Hô hố, cái tấm cool pad mà nó bơm nước lên rồi thổi quạt qua cho mát là cả 1 ổ vi khuẩn, lợn nó hít éo sao nhưng người hít chắc bổ phổi=))
Lừa đc cực nhiều người luôn cụ ơi. Hôm trước cháu lên nhà ông anh rể, cũng đc khoe cái quạt điều hòa mới mua hơn 5tr, thôi cháu để 1 tháng nữa rồi chê ko mất hứng :)

photograp

Xe tải
Ko khéo máy lọc không khí các loại cũng có cấu tạo dư này. Cụ nào có nghề thử tháo tung máy lọc kk ra xem dư nào.

Thần Ăn Thánh Ngủ.

[Tịch thu bằng lái]

Nó có nguyên tắc của nó đấy bác.

Trong topic điều hòa bác cũng viết ra trò cơ mà.
Ko biết tiếng Anh Air Conditioner là gì à
Đây là điều hòa mini 1 cục chứ ko phải là quạt hơi nước (tụi siêu thị hay gọi bố láo là quạt điều hòa)
Ngay từ lúc mới xuất hiện trên thị trường,em đã thấy ảo rồi,chỉ có nước mà lạnh được là sao.em không mua cái nào nhá,lông em còn nguyên.
Thì bản thân nó là cái quạt chứ cái gì đâu cụ. Giá cả thì tùy vào nguyên vật liệu làm ra, độ bền máy móc cộng công vận chuyển và lợi nhuận thì thành. Cùng là cái quạt rất đơn giản nhưng hàng việt giá khác, hàng nhật giá khác đấy thôi.
Mời các nhà sản xuất trong nước. Nếu là miếng ngon xin hãy nhảy vào.

Em cho rằng, ý tưởng tiên phong nó quyết định thành bại. Cơ chế hoạt động của loại quạt này thực sự là rất đơn giản nhưng rõ ràng mình đã không biết khai thác. Cách đây 20 năm, quạt hơi nước đã có mặt với cấu tạo còn đơn giản hơn với bình nước phía trên, tự chảy xuống dưới. Dân Tàu chuyển sang thế chủ động bằng máy bơm đặt dưới và cách đây hai năm, họ đã sáng tạo thêm bằng cách dùng " đá khô". Ra hơi mát thực sự mà không gây ẩm ướt. Giá thành sản xuất không cao nhưng chi phí vận chuyển về VN lại tương đối vì nó rất cồng kềnh.

Quạt hơi nước và máy lọc RO, chỉ người trong ngành mới hiểu...

Điều hòa là điều hòa, quạt là quạt.

Đm còn đánh lận con đen quạt điều hòa.

Cái này gọi là quạt hơi nước là chuẩn nhất.

Muon_biet

Xe cút kít
Bình thường thôi mà, kinh tế thị trường là vậy...

Thần Ăn Thánh Ngủ.

[Tịch thu bằng lái]
Uh thì đúng là cái quạt hơi nước nó chỉ thế chứ còn cái gì nữa, công nghệ “điều hoà” này, tổ sư, ngành chăn nuôi nó làm cho trại gà lợn gia súc lâu rồi, giờ đc bọn bán hàng nâng cấp cho người và gán cho chứ “điều hoà” sang chảnh. Hô hố, cái tấm cool pad mà nó bơm nước lên rồi thổi quạt qua cho mát là cả 1 ổ vi khuẩn, lợn nó hít éo sao nhưng người hít chắc bổ phổi=))
Vào siêu thị nó bật điều hòa sẵn rồi lạnh sun cmn chim rồi tưởng cái quạt hơi nước ấy lạnh thế :D.

Dân thì ngu, nhà kinh doanh thì tham, cơ quan quản lý thì ngậm miệng ăn xèng.

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Chắc chắn nó mát hơn các quạt bình thường.
Đặc biệt hôm nào càng nóng càng thấy nó hiệu quả hơn.

tranmanhha

Xe điện
Cái này trong một điều kiện nào đó rất tốt.
Ví dụ chỗ đông người như đám ma đám cưới, dùng sẽ thấy khác hẳn. Nhà mình đã dùng nên biết.

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Bọn gian thương chỉ chờ vào vụ nóng để lừa gà bịp bợm thôi cụ nhỉ? Bọn thất đức mất dậy
Em thấy nó có lừa đảo gì đâu nhỉ. Siêu thị trưng hàng bán đầy. tên gọi của nó là quạt điều hoà là để dễ bán hàng hơn. Dù gì nguồn gốc xuất xứ hãng nào hãng đó rõ ràng. Nói thật bán hàng này cũng chả thất đức mất dạy bằng mấy đứa hay lên of lùa gà mồm thì leo lẻo trong sạch thẳng thắn.

khanhtx8

Xe tăng
Nóng là cảm giác, mà cái cảm giác đấy ngoài nhiệt độ còn có độ ẩm, may các cụ chưa dùng cái loại quạt mà nó có cái cổ thu lại sau bảo chả có cái mẹ gì.

Cụ nào bảo điều hòa xịn thì ra quảng trường rồi cắm điều hòa cây mà thổi, con này thay cho mấy quả quạt CN xịt hơi nước quá hay. Ngon và dễ kiếm thì ối ông VN đổ tiền vào sx rồi chứ chả thả nổi cho mấy thằng hàng tàu đâu cụ, nhất là con này vừa to vừa nặng, phí vác vai không hề rẻ.

Còn cụ nào mang con này về nhà rồi dùng thì em cũng đến ạ cụ, phòng kín được thì cứ điều hòa với máy tạo ẩm chứ chả ai dại mang cái của nợ này ra dùng vừa ầm, vừa đốt các thiết bị điện trong nhà, vừa tốn diện tích mà hiệu quả chả được bao nhiêu so với điều hòa

Thần Ăn Thánh Ngủ.

[Tịch thu bằng lái]
Nó gọi là quạt hơi nước hay quạt đá cũng đúng
Tuy nhiên các nhà Marketing, SalesMan điện lạnh mị dân bằng cụm từ "quạt điều hòa" để chăn gà để lấy thêm doanh số :))

Giá 1 chiếc quạt đá này ko hề rẻ dao động từ 3-5tr, bằng mịa nó tiền mua 1 con điều hòa mono 9000btu giá rẻ. 1 Lũ thương gia mát rượi xứ Vệ
Ăn theo Trend mùa hè oi bức vl, lừa đảo thì bán tầm 2 củ đổ lại thôi cũng đỡ, đm nó chém 3 - 4 củ, thậm chí hơn, cái này tính ra vật tư thì chắc gì đến 500k.