[Thảo luận] Quay đầu trên đường sắt đoạn hầm vượt Kim Liên

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Chiều tối cháu đi từ Xã đàn qua hầm vượt Kim Liên cháu không để ý quay đầu ngay lòng đường sắt thế là bị xích, đã cụ nào bị bắt chỗ này chưa ạ? Chỗ này thiết kế rất dở nếu đi thẳng vòng ra ngã tư quay lại thì tắc đường, nếu quay luôn thì bị lỗi quay đầu xe tại nơi đường sắt giao nhau cùng mức vs đường bộ, đặc biệt đường sắt ko có biển báo..... cụ nào bị chia sẻ để mọi người tránh!

Chắc cụ chủ ít đi lối này, quen đi dưới hầm rồi

Matizcoi

Xe cút kít
Bắt chuẩn phết, hoan nghênh cam lộ thủ đô :))

RubynamitnA

Xe điện
Chỗ đường sắt phú Diễn dạo này xxx cũng hay bắt vào buổi chiều. Các cụ lưu ý!

xedap668

Xe buýt
cháu nói thật cụ thông cảm cháu ở tỉnh về HN nên giao thông ở Thủ Đô nhà mình nó như cái ma trận. cụ thử đi ra ngã tư này xem cụ biết đi đằng nào ko lỗi ko? kể cả cái ngã mấy chỗ khâm thiên nữa, đi từ xã đàn muốn ra Kim Mã cụ đi kiểu gì? ra đây như mạng nhện luôn. với lại chỗ này ko có biển báo đường sắt nên trời tối thì xin lỗi cụ chả nhìn thấy gì đâu!
Cháu cugnx ở tỉnh đây... nhưng hom nào định ra Hà Nội là cháu lên Gmap xem trước cho kỹ sau đó mới chuyển bánh và tính đến thời điểm này thì chưa bị xxx vịn bao giờ. hay là số cháu may mắn.
P/S: nhưng mà công nhận đi HN tối thì khó quan sát hơn. hôm trước e đi từ BV NHi TW lên đường trên cao thế là bị đi quá, may còn vòng lại kịp, suýt nữa thì vào Đại lộ thăng long...Vỡ mồm...

hoahuongduong

Xe buýt
Chiều tối cháu đi từ Xã đàn qua hầm vượt Kim Liên cháu không để ý quay đầu ngay lòng đường sắt thế là bị xích, đã cụ nào bị bắt chỗ này chưa ạ? Chỗ này thiết kế rất dở nếu đi thẳng vòng ra ngã tư quay lại thì tắc đường, nếu quay luôn thì bị lỗi quay đầu xe tại nơi đường sắt giao nhau cùng mức vs đường bộ, đặc biệt đường sắt ko có biển báo..... cụ nào bị chia sẻ để mọi người tránh!

Nói thật cụ đừng giận, cụ đi sai rồi, vi phạm rõ rồi, nói AE giảm nhẹ khung phạt trà nước thôi :)) quay đầu khu vực đường sắt là rõ rồi ah....

thaison2008

Xe container
Hè có giận đâu cụ chỗ này nó như cái bẫy ấy cháu đăng để cccm cảnh giác thôi mà có kêu ca gì đâu hj

thaison2008

Xe container
Thông cảm cho cụ ấy đi, đến em hôm nọ đưa cháu vào thi Ielts ở tòa nhà Ocean, ở nhà nghĩ mãi không hiểu từ tòa nhà này quay lại đường Xã Đàn như thế nào (thậm chí em còn nghĩ đến cách đi như cụ chủ thớt cơ). Cứ đứng trên tầng 3 tòa nhà ngó mãi xem các xe đi lại như thế nào, đến khi xuống hẳn sân thì mới thấy rất đơn giản, từ trong sân tòa nhà Ocean đi thẳng ra Đào Duy Anh và quay lại đầu Phạm Ngọc Thạch, đợi đèn xanh đỏ rồi rẽ trái lại Xã Đàn. Đây cũng là lý do tại sao người ta để cho đường Đào Duy Anh được đi hai chiều, nhưng nhiều cụ đi từ Phạm Ngọc Thạch vào Đào Duy Anh cứ lấn hết sang bên này, chắc nghĩ phố này chỉ là một chiều và xe như bọn em đi ra là đi ngược chiều, thậm chí còn bị nháy đèn vào mặt cơ :)))
Hè đúng cụ ạ. Đoạn này rối lắm

Honda ưave1

Đi bộ
Các bác cho e hỏi lỗi này của xe máy thì bị xích bao nhiêu các bác nhỉ?

hainam1982

Xe đạp
Hóng các cụ vào chia sẻ thêm kinh nghiệm.

VCHDHN

Xe container
Đoạn này rẽ như chủ thớt đúng là tiện lợi, nhưng cũng k nhanh hơn b nhiêu lại vi phạm. Chiều này thg k đông đâu, nên đi lên chút rẽ cho đúng luật, an toàn😊

30Gx9779

Xe hơi
Ko sao cụ.
Dính xong hỏi thẳng luôn lần sau đi thế nào cho đúng.
Trừ khi bị bắt láo còn bắt đúng thì vô tư, e toàn coi như học phí. Đc cái lần sau mình sẽ nhớ và rút knghiem sâu sắc vì mất tiền nên nhớ lâu lắm ạ