[Funland] Quê - các cụ có hay về quê!

Ha Cong Anh

Xe điện
Do dịch Covid, hơn 3 tháng rồi em chưa được về quê. Cũng may gia đình nhỏ của em và những người thân yêu ở quê vẫn bình an!

Sơn thật thà

Xe buýt
Em giống đực cụ ơi:)) hồi bọn em bé làm gì có văn hóa về quê nhà bạn chơi (bạn học cấp 2 không hẳn cùng làng 100%). Nghỉ hè ở nhà cũng làm cong mít lên đủ thứ, nhưng quan trọng nhất ngày đó ko có VH đi chơi kiểu đấy, đương nhiên các cụ không cho.đi rồi. Thực ra ở nhà ngoài.lúc phải làm việc nhà thì cũng đi phá làng phá xóm thôi, nhưng lúc nghỉ thấy bọn bạn ùn ùn về quê thấy như đi du lịch:D, mấy ông kia thì mặt nhăn như khỉ không muốn về vì ở lại còn tụ bá phá làng.
Chưa bao giờ muộn để tìm kiếm quê ngoại mà cụ thích nhá :))

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Chưa bao giờ muộn để tìm kiếm quê ngoại mà cụ thích nhá :))
Quê ngoại là nhà mẹ của em cụ ơi, nên việc tìm kiến này bất khả thi:D
Còn quê ngoại của con em thì tuyệt vời. Mỗi tội đang lockdown toàn thành phố:(

Sơn thật thà

Xe buýt
Quê ngoại là nhà mẹ của em cụ ơi, nên việc tìm kiến này bất khả thi:D
Còn quê ngoại của con em thì tuyệt vời. Mỗi tội đang lockdown toàn thành phố:(
Tất nhiên là ngoại của ngoại rồi cụ :P

cháu lên 3

Xe container
Em ở quê rồi nên chả có quê mà về, nghĩ thiệt thòi thặc :D

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Gần hà nội mà vẫn có vườn rau ao cá thích quá cụ ơi. Em đang thích xuống liền kề để tầng thượng em làm vườn mà vk em chưa duyệt, k thích ở mặt đất. Ao kia có cá k cụ, có câu được ko ạ. Em nghiện câu nhìn vật quá
Em ở cách bờ hồ Hoàn Gươm có 4km chim bay mà có cảnh này là được rồi cụ nhể. Ao đấy cá các kiểu, cho câu thoải mái, trả tiền:))
Chuyện ở CC hay nhà Đất thì vài chục thớt cãi nhau chán rồi. Nhưng em nói thật cụ có đk thì xuống đất đi, nó có nhiều cái lợi hơn nhiều (em không thích phân tích cãi nhau ở mấy thớt kia) làm con liên kề làm cái nhà gỗ trên sân thượng ngồi uống rượu/trà/chơi với gia đình lúc buổi tối sẽ thấy khác bọt ngay. Thích nữa làn hẳn phòng gym riêng cả nhà tập, không chung với bố con thằng nào hết.
Còn tiện ích em không bàn, đầu xóm nhà em có cả Cirle K thì cụ biết tầm này tiện ích đâu chả có.

ambdiep

Xe buýt
Em ở cách bờ hồ Hoàn Gươm có 4km chim bay mà có cảnh này là được rồi cụ nhể. Ao đấy cá các kiểu, cho câu thoải mái, trả tiền:))
Chuyện ở CC hay nhà Đất thì vài chục thớt cãi nhau chán rồi. Nhưng em nói thật cụ có đk thì xuống đất đi, nó có nhiều cái lợi hơn nhiều (em không thích phân tích cãi nhau ở mấy thớt kia) làm con liên kề làm cái nhà gỗ trên sân thượng ngồi uống rượu/trà/chơi với gia đình lúc buổi tối sẽ thấy khác bọt ngay. Thích nữa làn hẳn phòng gym riêng cả nhà tập, không chung với bố con thằng nào hết.
Còn tiện ích em không bàn, đầu xóm nhà em có cả Cirle K thì cụ biết tầm này tiện ích đâu chả có.
Được như cụ , liền kề thì thích rồi . Quan trọng là cái giá nữa cụ :)

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Được như cụ , liền kề thì thích rồi . Quan trọng là cái giá nữa cụ :)
Em đang nói cụ T91 mà, cụ ý muốn xuống LK mà vợ không chịu. Cụ ý thì có vướng tiền đâu, vướng đứa cầm tiền thôi:))

T91

Xe container
Liền kề giờ em cố cũng chỉ mua được khu kiểu như Hà Đông, gleximco, văn phú thôi. Mà ở nt thì xa cho vk em đi làm. Lên đành chờ vậy cụ.
Ông anh em có cái nhà mặt phố ở Đống đa 130m, xây 8 tầng, 1-6 cho thuê văn phòng. 7-8 làm nhà ở, tầng thượng như resot luôn cụ, nhà gỗ sân vườn, bbq hết nút

T91

Xe container
Em đang nói cụ T91 mà, cụ ý muốn xuống LK mà vợ không chịu. Cụ ý thì có vướng tiền đâu, vướng đứa cầm tiền thôi:))
em lại là người cầm tiền của cả nhà, vk em công chứng, em kinh doanh, cô ấy bảo chả thèm, cầm tiền cho đau đầu. nhưng lại k đc quyết cụ ad. Ở nhà em chỉ quyết những việc lớn, việc nhỏ cho vợ quyết, mà nhà em thì chưa có việc gì lớn.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Liền kề giờ em cố cũng chỉ mua được khu kiểu như Hà Đông, gleximco, văn phú thôi. Mà ở nt thì xa cho vk em đi làm. Lên đành chờ vậy cụ.
Ông anh em có cái nhà mặt phố ở Đống đa 130m, xây 8 tầng, 1-6 cho thuê văn phòng. 7-8 làm nhà ở, tầng thượng như resot luôn cụ, nhà gỗ sân vườn, bbq hết nút
Em thấy Gleximco LTT gì đó các cụ bóng bàn hót phết đấy cụ. Em thì phải ở trong làng nửa tình nửa quê vì nó quen rồi, bây h ở phố thấy stress lắm. Hơn chục năm trước ở nhà nhạc phụ nhạc mẫu trong SG nhà mặt phố có mấy tháng năm mà stress nặng, thèm cái cảm giá xuống sân, thèm cản giác tản bộ trên đường làng dã man:)) thế là phắn. Đôi năm sau quay lại mua chung cư ở được đôi năm cũng chán không chịu được lại phắn:))

T91

Xe container
Em thấy Gleximco LTT gì đó các cụ bóng bàn hót phết đấy cụ. Em thì phải ở trong làng nửa tình nửa quê vì nó quen rồi, bây h ở phố thấy stress lắm. Hơn chục năm trước ở nhà nhạc phụ nhạc mẫu trong SG nhà mặt phố có mấy tháng năm mà stress nặng, thèm cái cảm giá xuống sân, thèm cản giác tản bộ trên đường làng dã man:)) thế là phắn. Đôi năm sau quay lại mua chung cư ở được đôi năm cũng chán không chịu được lại phắn:))
Xa lắm cụ ad. Mơ ước của em giờ chỉ loanh quanh mạn phạm hùng, khuất duy tiến, Nguyễn Xiển thôi ạ. Mơ thôi chứ tk nhà cũng sắp hết gạo dồi 😩😩

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Xa lắm cụ ad. Mơ ước của em giờ chỉ loanh quanh mạn phạm hùng, khuất duy tiến, Nguyễn Xiển thôi ạ. Mơ thôi chứ tk nhà cũng sắp hết gạo dồi 😩😩
Cụ mơ đúng khu hot hàng nhất HN rồi.

duongepu

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Em trước kia cũng ít về, dạo này dính covid ít việc nên về quê suốt .

nhưng được cái vui cụ ạ

Loe_hờ lú

Xe điện
Quê em đây ạ. Tháng nào em cũng cố gắng thu xếp về 2 ngày cuối tuần.