[Funland] Quê hương không chào đón

Rondo68034

Xe tải
Hôm nay tôi gọi điện thoại về quê. Tình hình vẫn phải cách ly tại nhà 7 ngày

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Cái gì cũng có hai mặt. Về xong rồi lại lây cho cả Huyện người thì đúng là người ta không khuyến khích về cũng đâu có sai. Về thăm nhà được mấy hôm rồi đi nhưng hậu quả để lại có khi chả nhỏ đâu và làm khổ không biết bao nhiêu người ngay. Tốt nhất nếu không có gì đặc biệt thì không nên về. Thời này phải xác định nó giống thời chiến chứ cứ nghĩ kiểu thời bình thì vỡ mặt. Đến đám cưới đám ma người ta còn hạn chế tổ chức thì rình rang về quê rồi đi thăm viếng khắp lượt chỉ khổ người ta chứ béo bở gì. Giờ dịch bệnh bao lâu rồi về chắc gì đã có tiền mà biếu xén cho tặng họ hàng gì mấy đâu.
10 năm nữa vẫn Covid hay 1 loại dịch khác, cụ gương mẫu không về quê nhé ;))
Mà dịch thế này cụ cũng nên ở nhà, đừng ra đường, đảm bảo cho cụ và mọi người ;))
Iem tết này vẫn xuyên Việt bình thường ;))

New car 2023

Xe điện
Sáng em ngồi với ông anh, tầng CC anh ấy có 16 hộ. Có 1 nhà bị F0, thế là BQL... định quây luôn cả tầng. Ông ấy nói luôn, đề nghị các anh làm theo đúng quy định của HN và CP. Không tôi sẽ gửi đơn khiếu nại lên Phường, CDC, Quận và TP.
Thế là treo biển đỏ trước cửa nhà F0, chả thấy gì cả. Ngoan như cún cả :D
Ông anh làm vậy quá đúng rồi cụ :). Hà Nội rất nhiều khu đông dân như quận Đống Đa, trừ ngõ hẻm, còn lại quây một nhà thôi; giờ nhiều nhà chỗ khu em ở còn phải gọi phường đến quây nhà mình để cho hàng xóm yên tâm, mãi họ mới đến ý cụ :D.
Chỗ tôi có F0, xác định xong thì bạn đó đi về.

Nhân viên cùng phòng đi xét nghiệm, âm tính thì tiếp tục làm, như không có chuyện gì xảy ra.
Tôi thấy thế cũng ổn.
Chỗ tôi 100% 2 shots rồi, và độ 30% đã có 3 shots.

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Việc em ở nhà hay ra đường không liên quan gì đến cụ. Cụ thích xuyên đâu cũng chả liên quan gì đến em. Cụ không cần quan tâm đến quan điểm của em.
Ko liên quan thì đừng mang suy nghĩ của mình lên lớp người khác.
Thớt hỏi hỏi Lào cai vẫn còn nguyên kìa, nói 1 đằng làm một nẻo, ở nhà cho ấm thân lẫn ko hại người khác ;))

Chỉnh sửa cuối:

phamhungbs

Xe điện
Chỗ tôi có F0, xác định xong thì bạn đó đi về.

Nhân viên cùng phòng đi xét nghiệm, âm tính thì tiếp tục làm, như không có chuyện gì xảy ra.
Tôi thấy thế cũng ổn.
Chỗ tôi 100% 2 shots rồi, và độ 30% đã có 3 shots.
Vâng cụ ah :) Em thấy như chỗ cụ làm là đúng tinh thần thích ứng linh hoạt và mọi việc rất nhẹ nhàng, văn minh. Nhiều vùng quê giờ cũng đã shot thứ 3 một tuần rồi, hy vọng họ sẽ không làm ngược với nhắc nhở hôm nay của CP.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Mịe, có mỗi việc đơn giản thế mà các lãnh đạo kg làm sớm. Làm thợ em quê Nghệ An về từ thứ 7 tuần trước vì chỗ thợ bị cách ly ở nhà 2 tuần.
Vấn đề các Tỉnh nó không làm theo Nghị quyết 128/NQ-CP. Cái NQ 128 nó vẫn còn hiệu lựu, chứ có hết hiệu lực đâu :))