[CCCĐ] Quế Phong - Mường Lống - Con Cuông: Hành trình khám phá cung đường Tây Nghệ An!

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com
Đi lộ trình này phải theo đoàn ít nhất phải vài xe để còn hỗ trợ nhau, nếu 1 mình chắc buồn và hoang mang lắm nhỉ?
Tôi 2 vc già đi xuyên lào ko biết chút nn nào còn ko sợ, xe thì lởm, đi ngược cung các cụ. Hì hì. Chơi là phải biết chấp nhận cụ ạ. Sợ ở nhà với vợ cho lành :))

hung65

Xe tải
Cung đường đẹp, hay quá

dmdviet

Xe cút kít
Nhìn rồng thế này còn có tướng. Còn hơn nhìn con rồng "Pikachu" Hải Phòng, phát ớn cụ nhỉ
Đấy là iem còn chưa nói đến con rồng trông như con SID của hoạt hình ở Thanh Hóa đấy. Vãi cả rồng của các bác giao thông đô thị thành phố!
He rồng nào mà chẳng là rồng à cụ ;))

Em ko dám nhận đâu ạ. Nhưng em tự hào khi xoay vô lăng bao năm chạy các tỉnh, em chưa bao giờ bị xxx dừng xe bao giờ.
Lão cao thủ hơn em rồi, em bị dừng mấy nhát rồi :)

Đi lộ trình này phải theo đoàn ít nhất phải vài xe để còn hỗ trợ nhau, nếu 1 mình chắc buồn và hoang mang lắm nhỉ?
Đi 1 mình lại có kiểu 1 mình cụ ạ :D

Em vừa đến Quế Phong. Xuất phát 12h trưa từ Bắc An Khánh, chạy theo đường HCM đến gần TH true milk có đường rẽ vào nhà máy đường theo ql 48.

Vừa check in ks Phong Vân ở đây, nội thất mới ngon choét. Thấp nhất 300k, cao nhát 450k. Chỗ Thuỷ Uỷ nhìn tốt tăm lại có cái bảng hiệu cầm đồ nên em ko ở :D
Chúc mừng cụ, hôm em đến nó còn chưa nhận khách :(

gần tết nhất vẫn vào thớt cụ Dê sưởi ấm, kính rượu cccm.
P/s Cụ Dê, nhà em lượn đâu cũng nhớ đến thớt và bản thân Cụ thế là sao hở Cụ ???

Ôi cảm ơn cụ, mấy hôm nay em cũng lượn ngược lượn xuôi, mấy hôm nữa lên đường mà giờ vẫn chưa rũ hết việc. Cuối năm ra đường ngại quá cụ ạ :(

Tôi 2 vc già đi xuyên lào ko biết chút nn nào còn ko sợ, xe thì lởm, đi ngược cung các cụ. Hì hì. Chơi là phải biết chấp nhận cụ ạ. Sợ ở nhà với vợ cho lành :))
Úi zời còn teen lắm bác ợ :))

Cung đường đẹp, hay quá
Vầng đi cung này cũng tương đối phê cụ ạ :)

30Y9744

Xe buýt
Em làm 1 lượt chào các cụ, cuối năm ró rét, ra đường thì 10 đường tắc 9 :((

S.P

Xe tăng
Chúc mừng cụ, hôm em đến nó còn chưa nhận khách :(
Tks cụ! Số em may ks đấy vừa khai trương mấy hôm. Phòng ốc mới nên rất sạch, tầng 1 họ mở ch điện thoại, bác chủ ks rất nhiệt tình.
Ăn uống ở quanh đấy tương đối rẻ.

Bữa ăn 150k cho 2 người.

S.P

Xe tăng
Em vừa về đến nhà cả đi lẫn về 726km, lúc đi đi đường HCM, lúc về 4 giờ mới ra đến tx Thái Hoà nên đi theo ql 1A. Nói chung 2 cung same same đi theo ql 1A mất 351km. Thời gian chạy như nhau tầm 6:30 phút. Dừng nghỉ 1 lần.

manchester6868

Xe tăng
Em vừa về đến nhà cả đi lẫn về 726km, lúc đi đi đường HCM, lúc về 4 giờ mới ra đến tx Thái Hoà nên đi theo ql 1A. Nói chung 2 cung same same đi theo ql 1A mất 351km. Thời gian chạy như nhau tầm 6:30 phút. Dừng nghỉ 1 lần.
chắc Cụ chỉ trên xe. Không có tý ảnh xem vùng miền đó tết ntn ?

Hôm nay em có việc ở BN. Vội thế vẫn làm vài kiểu . Gấu bảo ... vội bỏ ... ra còn ảnh với cả ẹc ....

Thêm hôm Nam Định ...

Chỉnh sửa cuối:

S.P

Xe tăng

Hôm nay em có việc ở BN. Vội thế vẫn làm vài kiểu . Gấu bảo ... vội bỏ ... ra còn ảnh với cả ẹc ....

Thêm hôm Nam Định ...

Em không có thời gian chụp choẹt gì, thấy bà con bày lá dong, đào quất, cây thanh long để trong chậu qua kính xe thôi. 4 hôm em chạy 2 cung gần 1500km, thứ 2-3 cing Sơn La- Hà Nội ( hôm đó đường mù khủng khiếp). Chạy cung Sơn La bọn dân tộc bày đào rừng ra ven đường bán nhiều khủng khiếp, đi đường trời mù thỉnh thoảng còn gặp chú tộc chở cây đào buộc ngang hết luôn cả làn đường). Thứ 4-5 HN- Quế Phong. Cũng muốn dừng chụp nhưng thời gian ko cho phép.

Nghiệp Lái Xe

Xe tăng
Đường xa - Ngõ sâu - Đèn dầu - Nước giếng
Em không có thời gian chụp choẹt gì, thấy bà con bày lá dong, đào quất, cây thanh long để trong chậu qua kính xe thôi. 4 hôm em chạy 2 cung gần 1500km, thứ 2-3 cing Sơn La- Hà Nội ( hôm đó đường mù khủng khiếp). Chạy cung Sơn La bọn dân tộc bày đào rừng ra ven đường bán nhiều khủng khiếp, đi đường trời mù thỉnh thoảng còn gặp chú tộc chở cây đào buộc ngang hết luôn cả làn đường). Thứ 4-5 HN- Quế Phong. Cũng muốn dừng chụp nhưng thời gian ko cho phép.
Cụ ko vào Pù Mát ạ?

dmdviet

Xe cút kít
Tks cụ! Số em may ks đấy vừa khai trương mấy hôm. Phòng ốc mới nên rất sạch, tầng 1 họ mở ch điện thoại, bác chủ ks rất nhiệt tình.
Ăn uống ở quanh đấy tương đối rẻ.

Bữa ăn 150k cho 2 người.

Chúc mừng cụ :). Ngon bổ rẻ là tiêu chí của em :)

Thêm hôm Nam Định ...

Em đề nghị lão kiếm ngay em DSRL hoặc Mirroless để bắn phá nhé :D. Quái hôm qua em cũng ở Bắc Ninh, cũng đi qua mấy chỗ này thì phải :)

S.P

Xe tăng

Em đề nghị lão kiếm ngay em DSRL hoặc Mirroless để bắn phá nhé :D. Quái hôm qua em cũng ở Bắc Ninh, cũng đi qua mấy chỗ này thì phải :)
Em đi đâu cũng kiếm chỗ ngon bổ rẻ thôi. Ăn xong thanh toán thấy rẻ , đĩa lợn rừng xào, cá kho canh, cà , bia hết 150k. Đang nhẩm tính nếu ăn ở Sơn La chắc mất hơn 200k :D. Buổi sáng đi rửa xe chỗ gần đến cái biển báo hết khu đô thị, có quán bún riêu ăn cũng rẻ 25k/bát :D

manchester6868

Xe tăng

mơ ước vẫn là ước mơ Cụ à. Hôm định lấy con 70d hay 700d nhưng rồi cancel

dmdviet

Xe cút kít
Em đi đâu cũng kiếm chỗ ngon bổ rẻ thôi. Ăn xong thanh toán thấy rẻ , đĩa lợn rừng xào, cá kho canh, cà , bia hết 150k. Đang nhẩm tính nếu ăn ở Sơn La chắc mất hơn 200k :D. Buổi sáng đi rửa xe chỗ gần đến cái biển báo hết khu đô thị, có quán bún riêu ăn cũng rẻ 25k/bát :D

Lão dừng trước cầu làm giề đấy :))

mơ ước vẫn là ước mơ Cụ à. Hôm định lấy con 70d hay 700d nhưng rồi cancel
Cuj giống em ngày trước, em chơi 600D 2 năm nay cũng chụp chắc khoảng 70K shot. Lưu trữ đầy ổ cứng. Chơi vào thấy không phí tý nào, nhưng giờ em phải mua thêm 7D nữa. Đi về mới thấy không có máy lưu giữ khoảng khắc phí lắm.

S.P

Xe tăng
Lão dừng trước cầu làm giề đấy :))

Cuj giống em ngày trước, em chơi 600D 2 năm nay cũng chụp chắc khoảng 70K shot. Lưu trữ đầy ổ cứng. Chơi vào thấy không phí tý nào, nhưng giờ em phải mua thêm 7D nữa. Đi về mới thấy không có máy lưu giữ khoảng khắc phí lắm.
Em dừng chụp mấy kiểu ảnh. Cụ đừng có hiểu nhầm sang chuyện khác nhé :D. Em chả có tiền mua máy xịn toàn chụp bằng dt còi thôi.

dmdviet

Xe cút kít
Em dừng chụp mấy kiểu ảnh. Cụ đừng có hiểu nhầm sang chuyện khác nhé :D. Em chả có tiền mua máy xịn toàn chụp bằng dt còi thôi.

He em toàn chơi đồ cũ mà, hạt rẻ thôi cụ. Chụp nhiều thành quen thôi. Điện thoại có nhiều chấm nhưng ảnh phóng to lên chút thấy khác ngay :)

S.P

Xe tăng
He em toàn chơi đồ cũ mà, hạt rẻ thôi cụ. Chụp nhiều thành quen thôi. Điện thoại có nhiều chấm nhưng ảnh phóng to lên chút thấy khác ngay :)
Điện thoại của em mua mới có hơn củ lấy đâu mà nhiều chấm :D. Nhiều lúc muốn sắm cái máy ảnh tử tế nhưng kẹt quá !