Quốc hữu hóa Ngân hàng xây dựng! Cổ phần của em để làm gì bây giờ?

cafesuada

Xe điện
Em nghĩ phải phạt cái ông thẩm định cho phép cái NH này ra đời và theo dõi nó.
Khi ra đời, khác với DN, anh phải cam kết vốn đủ. Sau đó hằng năm hoạt động anh kiểm tra nó nghiêm túc thì làm gì có chuyện nợ gấp vài lần vốn ?
Nay nó chết thì NHNN ôm là đúng và giải quyết cái cụ nợ kia là đi toi bao nhiêu NSNN, thế là trong đó cũng có tiền thuế mình đóng.
NHNN biết các NH có sở hữu chéo ko ? Biết các NH cho vay lẫn nhau ... ? Biết hết nhưng ko xử được
Thế thì lại phải phạt tiếp cái ông bổ nhiệm và giám sát mấy cái ông kia....
Thế thì phạt đến đỉnh chóp bu mất =))

Thôi , phạt doanh nghiệp thôi cụ ợ.

gachipchip

Xe tải
Tình hình gay nhỉ,em đang có ít cổ của bank khác mà cũng lo phết .

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Em chưa hiểu lắm. Khi em bỏ tiền ra mua cổ phần là thực hiện đủ nghĩa vụ cổ đông rồi. NH này có làm ăn thất bát, nợ đầm đìa, sổ sách như **** thì đi mà tuyên bố phá sản. NHNN có đỡ đầu khoản tiền gửi thì đỡ chứ. Em là cổ đông nhỏ em ko bán cổ phần kệ em. Ý em hỏi là NHNN căn cứ luật pháp thế nào mà làm thế với em cổ đông.
Luật á? em hỏi bác ở đâu về đấy?

lamtruong83

Xe tải
Quốc hiểu hóa Ngân hàng 0 đồng/cp nghĩa là sao cụ nhỉ, ai thích mua giá O đồng thì nhảy vào chăng.

xe_cong_an

Xe buýt
bi giờ nó cắt margin roài thì ngân hàng đưa tiền đi đâu ? nhờ cấp margin cho cty ck nó mới còn sống ,giờ cắt roài thì tụi nó chỉ còn cầm tiền đến lạy người vay sớm thôi .

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Hồi cuối tháng 7/2014, cơ quan cảnh sát điều tra đã bắt tạm giam và khởi tố đối với nguyên chủ tịch HĐQT Ngân hàng VNCB Phạm Công Danh, nguyên Tổng giám đốc Phan Thành Mai và ông Mai Hữu Khương, nguyên giám đốc VNCB chi nhánh Sài Gòn.

Đầu tháng 12, cơ quan cảnh sát điều tra khởi tố bổ sung tội danh “vi phạm quy định về cho vay trong hoạt động của các tổ chức tín dụng” đối với bị can Phạm Công Danh; Phan Thành Mai và Mai Hữu Khương.

Đồng thời, khởi tố bổ sung đối với 6 bị can nguyên là cán bộ của Ngân hàng Xây dựng trong vụ này.

Theo thông tin được đăng trên báo Tiền phong, nhóm cán bộ Ngân hàng TMCP Xây dựng Việt Nam (VNCB), đã có hành vi giúp sức cho ông Phạm Công Danh lập khống nhiều hồ sơ về việc nâng cấp hệ thống CoreBanking, thuê trụ sở để rút hơn 660 tỷ đồng của VNCB. Ngoài ra, các bị can còn giúp ông Danh lập 39 hồ sơ khống để vay hơn 5.000 tỷ đồng của VNBC, rồi dùng tiền vào việc cá nhân.
Vốn có 6k mà bác ấy rút không đã 5660 tỏi rồi. Vậy là còn khoảng 40 tỏi. Chưa kể làm ăn thua lỗ nợ xấu, kinh nhở.
Không biết các ngân hàng khác chọc vào thì lộ ra thế nào.
Rồi tiền nhà nước lại vào để bù thôi, mà cái tiền đó thì từ túi của dân móc ra đóng thuế cả.

Chỉnh sửa cuối:

IP man

Tháo bánh
NHNN đã quốc hữu hóa NHXDhôm nay và giao cho VCB tiếp quản! Em phải làm gì với mấy tờ giấy của mình bây giờ?

Em nghĩ ngành ngân hàng bị nn quản chặt lắm chứ nhỉ? Sao để mất bò mới lo đi gq hậu quả thay cho mấy ông chủ NH vậy?
Cụ kêu ca gì ạ? Nó vốn chủ âm nên tổ chức đại hội cổ đông để kêu gọi cổ đông đóng thêm vốn đấy! Cụ muốn giữ đống giấy tờ thì đóng thêm tiền vào cho vốn chủ về mặt đất là okie.
Hoặc cụ nhẩy ra đấu giá với thằng NHNN cũng được.
Nhưng cụ chẳng làm gì, lên OF chém gió thì phải chấp nhận thôi hehe...

sondong

Xe điện
Quốc hữu hoá là bên và xơi của hàng xóm về nhà mình mà không xin phép

Vulcan V70

Xe trâu
Thị trường vốn rất nhạy cảm, một số NH to to (chắc chắn sẽ phải è cổ cõng mấy thằng đã chết lâm sàng) hôm nay giảm sàn

vuthanhvan

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay tất cả các cổ phiếu ngân hàng giảm mạnh, có 6 mã giảm sàn.
khủng khiếp thật....

dongoviet

Xe tăng
Vụ này cụ nào đọc quyển Những âm mưu từ đảo Jelky thì sẽ hiểu ngay vấn đề. Ối giời ơi, thắng Mẽo nó làm trò này từ cuối những năm 1800 mà giờ mới lan tới đây.
Có link, file mềm gì ko bác? Thk.

khongcoviec

Xe tải
Luật nào lại cho NHNN mua lại bắt buộc 0đ/cp nhỉ các cụ? Mà bắt buộc với tất cả các cổ đông! Cổ đông nhỏ lẻ muốn giữ làm kỉ niệm cũng ko dc!
Họ làm đúng luật đấy, họp cổ đông thông báo tình hình tài chính bi đát và đưa ra 2 phương án : một là yêu cầu các cổ đông góp thêm vốn duy trì , hai là bán với giá 0 đồng - tất nhiên là kèm theo đống nợ ngập đầu . Nếu cụ là cổ đông thì cụ bán hay góp thêm tiền để HĐQT nó tiếp tục phá ?

sthd

Xe lăn
Cụ kêu ca gì ạ? Nó vốn chủ âm nên tổ chức đại hội cổ đông để kêu gọi cổ đông đóng thêm vốn đấy! Cụ muốn giữ đống giấy tờ thì đóng thêm tiền vào cho vốn chủ về mặt đất là okie.
Hoặc cụ nhẩy ra đấu giá với thằng NHNN cũng được.
Nhưng cụ chẳng làm gì, lên OF chém gió thì phải chấp nhận thôi hehe...
Cafe fun cho đỡ đau đầu . Vc éo gì phải căng thẳng

COROLA ALTIS

Xe buýt
NHNN đã mua lại với giá 0 đồng, đồng nghĩa với việc NH này đã phá sản hoàn toàn, NHNN đứng ra là để giải quyết quyền lợi cho những người gửi tiền thôi, khi giải quyết xong thì cái tên NH XD cũng sẽ biến mất như một số NH trước đây, còn tiền đâu để giải quyết thì em chịu. Giá cổ phiếu đã là 0 đồng đồng nghĩa cổ phần của cụ cũng chỉ là mớ giấy vô giá trị

Chỉnh sửa cuối:

Alibattu

Xe hơi
Em chưa hiểu lắm. Khi em bỏ tiền ra mua cổ phần là thực hiện đủ nghĩa vụ cổ đông rồi. NH này có làm ăn thất bát, nợ đầm đìa, sổ sách như **** thì đi mà tuyên bố phá sản. NHNN có đỡ đầu khoản tiền gửi thì đỡ chứ. Em là cổ đông nhỏ em ko bán cổ phần kệ em. Ý em hỏi là NHNN căn cứ luật pháp thế nào mà làm thế với em cổ đông.
Hình như ngân hàng hoạt động theo luật riêng, hình như là Luật các tổ chức tín dụng hay sao ý. Cụ thử tìm hiểu thêm xem