[HĐCĐ] Quốc lộ 10 Nam Định đi Hải Phòng

gotocomeback

Xe hơi
Cuối tuần em định đi chùa Ba Vàng từ Thanh Hóa. Thanh Hóa đi ra Ninh Bình và Hải Phòng đi sang Quảng Ninh thì em định đi cao tốc rồi. Còn lại đoạn đường 10 từ Hải Phòng về Ninh Bình, các bác cho em hỏi cần chú ý các đoạn đường nào không??? em ngại bị các anh áo vàng vẫy lại lắm
Cảm ơn các bác đã quan tâm!!

Mũi tên bạc

Xe container
Cuối tuần em định đi chùa Ba Vàng từ Thanh Hóa. Thanh Hóa đi ra Ninh Bình và Hải Phòng đi sang Quảng Ninh thì em định đi cao tốc rồi. Còn lại đoạn đường 10 từ Hải Phòng về Ninh Bình, các bác cho em hỏi cần chú ý các đoạn đường nào không??? em ngại bị các anh áo vàng vẫy lại lắm
Cảm ơn các bác đã quan tâm!!
Nếu cụ đi từ Thanh HÓa ra thì đi qua quê em đường đẹp hơn nhiều. Cụ từ Thanh HÓa đi ra thì cụ đi cao tốc đến nút giao Liêm Tuyền thì xuống; đi qua cầu Thái Hà sang đường 10. Đảm bảo đi ngon hơn lối Ninh Bình qua Nam ĐỊnh nhưng xa hơn khoảng 12km và ít khu dân cư vì toàn đi cao tốc nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

gotocomeback

Xe hơi
Nếu cụ đi từ Thanh HÓa ra thì đi qua quê em đường đẹp hơn nhiều. Cụ từ Thanh HÓa đi ra thì cụ đi cao tốc đến nút giao Liêm Tuyền thì xuống; đi qua cầu Thái Hà sang đường 10. Đảm bảo đi ngon hơn lối Ninh Bình qua Nam ĐỊnh nhưng xa hơn khoảng 12km và ít khu dân cư vì toàn đi cao tốc nhiều.
Hay quá. Cảm ơn bác. Đi đường đó hay bắn tốc độ k bác?? Tại e hay đạp hơi thừa lực :)))

vt2phuc

Xe điện
Hay quá. Cảm ơn bác. Đi đường đó hay bắn tốc độ k bác?? Tại e hay đạp hơi thừa lực :)))
à quên, đường từ Liêm Tuyền qua cầu Thái Hà đang sửa / làm. Nên lắm chỗ phải đi chậm chậm vì 2 chiều đi chung 1 bên đường.
Nói chung cụ đi đường 10 cũng được, đường Thái Hà cũng ko sao. Sang đất Thái Bình tới Hải Phòng thì nó vẫn cứ chậm vì đông xe rồi biển đông dân cư thôi. :D.

p/s: Có mấy quãng bên Thái Bình nếu đi theo map nó chỉ đi đường mới tránh thị trấn (ví dụ thị trấn Đông Hưng) là mất phí đấy nhé. =)). Nên là cứ dong duổi đường chính thôi. Tuần trước em vừa đi thấy vắng vắng hóa ra có đường tránh thị trấn và có trạm thu phí dày đặc. :D. Tiếc tiền em lại quay lại đi đường cũ. Hehe

gotocomeback

Xe hơi
Em xin trân thành cảm ơn các bác ;;);;)

kubi82

Xe điện
đường 10 chiều từ Quán Toan ra cao tốc 5B thì hay bắn tốc độ và nồng độ cồn ngày đêm đoạn trước cầu Vàng B 2km
Screenshot 2023-06-09 080314.jpg

papa2nhoc

Xe tải
Cụ đi như cụ này dẫn là ổn này.
Qua cầu Thái hà thẳng đến đường 10 (nút giao Ngã 3 đọ) đường vắng, nhưng vẫn có nhiều đoạn cắm biển 50 km/h đấy nhé. Hôm trước Tết Quý Mão vẫn thấy có CS bắt bình thường. Dạo này thì em không biết vì lâu rồi chưa qua.