[Luật] Quy chế quản lý sát hạch, cấp giấy phép lái xe (QĐ Số: 72/2005/BGTVT))

Andrew Kỉwan

Đi bộ
Chào các bác

Em cố gắng đọc hết các hướng dẫn của các bác rồi dưng mà đọc được 1 lát là em loạn hết cả lên. Em mạn phép đăng lên đây mấy câu hỏi mong các bác chỉ giáo giúp.

Em quốc tịch Ai-Len, gần đây có được đổi bằng B1 và được đổi cả bằng A1 (nghe đơn giản nhưng mà cũng phải nửa năm mới hoàn thiện xong thủ tục, ghớm thủ tục bên các bác Cao Bá Quát lằng nhằng quá), bây giờ em mún thi bằng A2, các bác tư vấn giúp cho em cách nào và thủ tục ra sao.

Em nghe nói phải tham gia câu lạc bộ xe Moto, các bác chỉ giúp em cách gia nhập và thủ tục dư lào, để em tính cho sớm ah.

Em có mấy bác môi giới bảo làm được giấy phép không cần thi cũng chẳng cần tham gia CLB, các bác ý lo hết, giá 5 củ dưng mà em ko biết có tin được không và có phải giá cho "gà Tây" ko. Các bác cho em xin vài lời tư vấn,em xin hậu tạ 1 bữa cafe Lâm hoành tráng.

Câu hỏi của em đến đây là hết, cám ơn các bác đã dành thời gian!!!

Andy

Donkihote

Xe máy
Các bác cho hỏi tý. GPLX của em học tại Hà Nội và do sở GTCC HN cấp, hộ khẩu của em ở Thái Bình nên em đã về Phòng QL phương tiện của sở GTVT Thái Bình để đăng ký GPLX. Bây giờ em mới nhập khẩu tại Hà Nội thì các bác tư vấn cho em phải làm thủ tục đăng ký GPLX tại HN như thế nào? Mong ác bác chỉ dùm. Em xin cảm ơn nhé...!:^)
Bác đã hỏi đc chưa, e cũng giống bác bằng hết hạn tháng 3/2010. Giờ E lúng túng quá... Các bác chỉ giùm cho chúng E với. Thankss

Bùi thị Loan

Xe đạp
bài bác trượt có rất nhiều người trượt, tôi cũng sắp thi đang lo đây bác ạ

Bùi thị Loan

Xe đạp
học ở trường dạy nghề á châu bên Kiêu Kỵ, Gia Lâm, thầy Dũng, học thoải mái chỉ hết 8tr nhưng mỗi tội thầy dạy ko nhiệt tình lắm

Bùi thị Loan

Xe đạp
địa chỉ học lái xe

e đang định đi học lái xe mà chả biết đký kiểu gì và ở đâu. chi phí tnào ạh?
học ở trường dạy nghề á châu bên Kiêu Kỵ, Gia Lâm, thầy Dũng, học thoải mái chỉ hết 8tr nhưng mỗi tội thầy dạy ko nhiệt tình lắm

mackmyta

Xe tăng
em muốn thi bằng lái xe B1 thì tổng lệ phí hết bao nhiêu các bác ,

KienTrungTK21

Xe máy
em muốn thi bằng lái xe B1 thì tổng lệ phí hết bao nhiêu các bác ,
Tổng thiệt hại cả tiền bồi dưỡng thày, "chống trượt", ăn nhậu nọ kia hết tầm 8-9 triệu bác ạ.
Mà bây giờ ai còn học B1 nữa, bác mạng dạn chơi B2 luôn đi, học và thi chả khác gì nhau nhưng B2 sau này làm được nhiều việc hơn, B1 chỉ chạy xe của gia đình được thôi, không có kinh doanh hay chở thuê gì được cả.

phatdat

Xe đạp
Quy chế thế thôi, làm đúng quy chế với là vấn đề..

stevejob

Xe buýt
bổ ích, iem oánh dấu cái

Zenki

Xe máy
Các bác cho hỏi em mới thi sát hạch hôm qua 22/07 và đạt hết thì khi nào mới được cấp GPLX ah? Tại tháng 8 phải đi qua lại nước ngoài nên sợ không lấy kịp :( Thường thì bao nhiêu ngày sau ngày thi là được cấp bằng?

daotaolaixeoto

Đi bộ
Các bác cho hỏi em mới thi sát hạch hôm qua 22/07 và đạt hết thì khi nào mới được cấp GPLX ah? Tại tháng 8 phải đi qua lại nước ngoài nên sợ không lấy kịp :( Thường thì bao nhiêu ngày sau ngày thi là được cấp bằng?
thường sau khi thi tốt nghiệp 1 tuần thì thi sát hạch của sở hoặc cục, sau khoảng 3 tuần thì có bằng là nhanh, chứ có thời điểm 4-5 tuần, do cảm hứng các bác trên sở, tháng 8 bác đi thì bác cứ đi nếu chưa lấy được thì chuyển phát nhanh, nhưng cái chính bằng việt nam mình sang nước khác thì ít được chấp nhận nhất là các nước đông âu hoặc có tuyết, tóm lại bằng nước ngoài về việt nam thì ok chứ việt nam qua nước ngoài thì thi lại

chúc bác lên đường bình an

votinhhd

Xe đạp
Có bác nào có quy chế sát hạch (nội bộ của trung tâm sát hạch) không ạ. Em đang cần để tham khảo lên quy chế sân sát hạch của Trung tâm mình mà đang mắc quá. bác nào có cho em xin được không ạ. Cho em vào mail: dungnt@lapphuongthanh.vn nhé. Thank's các bác nhiều

codate

Xe tăng
thường sau khi thi tốt nghiệp 1 tuần thì thi sát hạch của sở hoặc cục, sau khoảng 3 tuần thì có bằng là nhanh, chứ có thời điểm 4-5 tuần, do cảm hứng các bác trên sở, tháng 8 bác đi thì bác cứ đi nếu chưa lấy được thì chuyển phát nhanh, nhưng cái chính bằng việt nam mình sang nước khác thì ít được chấp nhận nhất là các nước đông âu hoặc có tuyết, tóm lại bằng nước ngoài về việt nam thì ok chứ việt nam qua nước ngoài thì thi lại

chúc bác lên đường bình an
cụ cứ trêu ngừoi ta, bên em có 1 tuần - 10 ngày là có bằng rồi. Làm j mà lâu như cụ nói. Em thi 15/7 đến 21/7 gấu đã bảo là có bằng rồi nhưng chưa đi lấy. Và 22/7 gấu đã cầm bằng của em trên tay :D

codate

Xe tăng
Bác đã hỏi đc chưa, e cũng giống bác bằng hết hạn tháng 3/2010. Giờ E lúng túng quá... Các bác chỉ giùm cho chúng E với. Thankss
thì cụ lại làm như ngày xưa, về xin cái giấy chuyển vùng rồi lên nhập vào sở GTVT Hà Nội.

codate

Xe tăng
có chỗ nào học lái xe (B2)thì pm e cái,hỏi giúp a bạn.ngay tháng này.
cụ muốn thi trong tháng này hay học trong tháng này.
Nếu học luôn thì pm em, còn thi luôn thì em k làm đâu cụ nhé

votinhhd

Xe đạp
có chỗ nào học lái xe (B2)thì pm e cái,hỏi giúp a bạn.ngay tháng này.
Liên lạc số: 0904.365.569 (Dũng) . Trong vòng 1 tuần thi, giá B2 10 triệu (gói gọn). tự lo tiền đi lại, ăn ngủ.