[Funland] Quỹ đầu tư của Sacombank và Daiichi Life

quychau2010

Xe hơi
Như tiêu đề của thread, ngan già nhà em nghe em gái tư vấn mùi mẫn của bên ngân hàng, giấu em đóng tiền vào quỹ của bên Sacombank với Daiichi với số tiền 70 triệu/năm, thời gian 6 năm, bên đấy vẽ ra là được đâu ít nhất 9%/năm, còn đâu phải 13, 14%/năm. Em thì chỉ nghĩ đơn giản chả có bữa ăn nào miễn phí cả, tốt thế sao không tự làm mà mời gọi người dân. Mà hỏi cái gì ngan già cũng kêu không biết, lôi hợp đồng ra thì là hợp đồng bảo hiểm nhân thọ, ghi thêm 1 dòng là đầu tư vào quỹ chứ không có hợp đồng giữa người mua và quỹ đó. Vì chuyện này mà 2 ngày cuối tuần nhà em nóng như Nga U cà. Em nhờ các cụ trên này thông não rốt cuộc quỹ trên nó vận hành thế nào, sao lại lãi cao vậy. Em cám ơn các cụ trước.

• Vodka
Reactions: dpl

Langthang_Mercedes

Xe container
Như tiêu đề của thread, ngan già nhà em nghe em gái tư vấn mùi mẫn của bên ngân hàng, giấu em đóng tiền vào quỹ của bên Sacombank với Daiichi với số tiền 70 triệu/năm, thời gian 6 năm, bên đấy vẽ ra là được đâu ít nhất 9%/năm, còn đâu phải 13, 14%/năm. Em thì chỉ nghĩ đơn giản chả có bữa ăn nào miễn phí cả, tốt thế sao không tự làm mà mời gọi người dân. Mà hỏi cái gì ngan già cũng kêu không biết, lôi hợp đồng ra thì là hợp đồng bảo hiểm nhân thọ, ghi thêm 1 dòng là đầu tư vào quỹ chứ không có hợp đồng giữa người mua và quỹ đó. Vì chuyện này mà 2 ngày cuối tuần nhà em nóng như Nga U cà. Em nhờ các cụ trên này thông não rốt cuộc quỹ trên nó vận hành thế nào, sao lại lãi cao vậy. Em cám ơn các cụ trước.
Đóng được mấy năm rồi cụ?

quychau2010

Xe hơi
Em thấy hợp đồng bảo hiểm nhân thọ bắt đầu từ 25/6/2022, còn không thấy hợp đồng đóng tiền vào quỹ đầu tư kia, nếu có thì cũng mới đóng năm đầu. Em hỏi thì lại bảo là chưa đóng, giờ mặt sưng như cái thớt, hỏi thì nhấm nhẳng trả lời nên em cũng không truy đến cùng.

quychau2010

Xe hơi
Em thấy hợp đồng bảo hiểm nhân thọ bắt đầu từ 25/6/2022, còn không thấy hợp đồng đóng tiền vào quỹ đầu tư kia, nếu có thì cũng mới đóng năm đầu. Em hỏi thì lại bảo là chưa đóng, giờ mặt sưng như cái thớt, hỏi thì nhấm nhẳng trả lời nên em cũng không truy đến cùng.

Thik Phê Pha

Xe tải
Nó là bảo hiểm nhân thọ nhưng chia 2 phần, một phần thanh toán cho cụ khi cụ nằm viện, phần còn lại đáng lẽ là tích lũy cho cụ để sau bao nhiêu năm cụ nhận lại 1 cục to thì nó đem đầu tư, lời ăn lỗ chịu.
Nếu cụ đen thì cụ chả được gì, còn đỏ thì vẫn có 1 cục.
Chỉ con bé nhân viên ngân hàng là lời thôi, đút túi 70 triệu ngon ơ!

Langthang_Mercedes

Xe container
Bảo hiểm nhân thọ mà lãi cao hơn cả lãi suất ngân hàng có lạ không các cụ?

MaxGhost

Xe hơi
Bọn bank hay có trò này. Nó mời khách có tiền gửi đến gặp riêng, rồi bắt đầu nói về quỹ đầu tư này nọ, lãi cao. Có điều hỏi làm gì lãi cao vậy thì trả lời lòng vòng, nói chung chả hiểu bọn nó nói gì, em nghe chán quá kiếm cớ té luôn.

Nha Trang@

Xe điện
Công nhận NVNH giờ kiêm thêm cái trò bán BH nữa. Em lên làm cái thẻ mà tận hai em lôi em vào phòng ngồi tán dóc rồi mời đi uống cà phê. Nể tình em cho cái mail với ngày tháng năm sinh thế mà về nhà mở ra đã thấy thư “Chúc mừng bạn đã tham gia BH nhân thọ”.

longtech21

Xe tăng
bảo hiểm nhân thọ lãi đầu tư thường chỉ bằng lãi tiền gửi. Đấy là trong tình huống đẹp nhất. Còn xấu hơn thì gần như ko lãi

quychau2010

Xe hơi
Bảo hiểm nhân thọ mà lãi cao hơn cả lãi suất ngân hàng có lạ không các cụ?
Không phải là lãi bảo hiểm nhân thọ mà là lãi của cái quỹ đầu tư chết tiệt gì giữa Sacombank và Daiichi. Em gọi cho em gái ngân hàng để hỏi rõ mà cũng lòng vòng, cái chính là không có hợp đồng giữa người mua và cái quỹ chết tiệt ấy. Em bật loa ngoài cho ngan nhà em cùng nghe mà vẫn không thông não được, như ăn phải thuốc lú

goldsunhn

Xe buýt
Nó là bảo hiểm nhân thọ nhưng chia 2 phần, một phần thanh toán cho cụ khi cụ nằm viện, phần còn lại đáng lẽ là tích lũy cho cụ để sau bao nhiêu năm cụ nhận lại 1 cục to thì nó đem đầu tư, lời ăn lỗ chịu.
Cụ này nói chuẩn này ... năm ngoái vk em đã được mời chào nhưng em cấm tiệt!

Langthang_Mercedes

Xe container
Không phải là lãi bảo hiểm nhân thọ mà là lãi của cái quỹ đầu tư chết tiệt gì giữa Sacombank và Daiichi. Em gọi cho em gái ngân hàng để hỏi rõ mà cũng lòng vòng, cái chính là không có hợp đồng giữa người mua và cái quỹ chết tiệt ấy. Em bật loa ngoài cho ngan nhà em cùng nghe mà vẫn không thông não được, như ăn phải thuốc lú
Em nói chung thôi, một thằng ất ơ bảo 9%/năm rồi ++ nữa, nhưng nó lấy gì để trả khi không có tiền (kinh doanh lỗ chẳng hạn)

Y Nok

[Tịch thu bằng lái]
Daiichi có rất nhiều Quỹ đầu tư: Ck, Tài chính ..v.v..
Có Quỹ liên kết...
Nói chung Cụ chủ xem chính xác HD nó là cái gì thì mọi người mới có thông tin.

quychau2010

Xe hơi
Túm lại là lời ăn lỗ chịu, vậy thì tự mình đầu tư cho xong cụ nhỉ, đóng qua nó lại bị cắt phế, mà phế còn cao nữa

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Theo em hiểu thì hđ BHNT, trong số 70tr thì phân bổ vào quỹ đầu tư là 31tr 689k.
Đầu tư vào quỹ cũng là một hình thức. Cụ cũng không nên căng thẳng quá.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Túm lại là lời ăn lỗ chịu, vậy thì tự mình đầu tư cho xong cụ nhỉ, đóng qua nó lại bị cắt phế, mà phế còn cao nữa
Đầu tư vào quỹ cũng là 1 kênh khi mình không biết đầu tư vào đâu hay không có kinh nghiệm.

chichihua

Xe buýt
Hợp đồng bảo hiểm nhân thọ đó cụ,từ ngày nhận dc hợp đồng bảo hiểm cụ có 21 ngày để hủy nên e nghĩ ngày mai cụ đi nhanh còn kịp. Từ ngày nhận chứ ko phải là ngày kí hợp đồng nhé. Mà có cái hợp đồng trong đấy ghi rõ cụ ko chịu đọc, cụ chụp cái bảng lợi nhuận trong đấy lên là nhìn dc ngay.

Y Nok

[Tịch thu bằng lái]
Có HD phần đầu tư ko cụ?
Cụ hiểu đúng như cụ pha phê rồi đấy ...đầu tư vào quỹ là lời ăn có giới hạn (% nó quảng cáo) ....lỗ đương nhiên chịu. Xem cái HD phần bảo đảm vốn (góp đầu tư) thế nào?
Thực tế thì ko ngại lắm với các Công ty TC và NH lớn, nếu có Lỗ chúng nó cũng vẽ ra ít lãi cho NDT để giữ thương hiệu. Cái chính là phần Đầu tư mình ko biết chúng làm những gì?
Ko vấn đề gì đâu cụ ạ!