Quy Nhơn điểm đến đầy hứa hẹn.

maximax903

Xe điện
Mình mới đi Quy Nhơn về đây. Đoàn mình quyết định đi chơi hơi gấp nên đặt resort ko kịp. Có 1 số trải nghiệm xin chia sẻ với các cụ trên này:
- Biển Quy Nhơn + Phú Yên sóng to, rất đẹp, xanh ngắt nhất là chỗ Eo Gió và Hoa vàng trên cỏ xanh;
- Về KS: Hiện nay khu vực trung tâm thành phố Quy Nhơn có duy nhất 2 KS 5* mà khi xuống sân bay Phù Cát mọi người thấy biển quảng cáo chỗ băng chuyền lấy hành lý là KS Anya Premier (dân địa phương hay gọi là Anya 5) & KS Pullman. KS Pullman vị trí trung tâm nhất tuy nhiên lại chưa đi vào hoạt động mặc dù tòa nhà đã xây dựng xong, đèn nháy buổi tối lung linh. KS Anya Premier mới đi vào hoạt động cuối tháng 6/2020 nên có vẻ vẫn chưa được trơn tru lắm, vị trí cũng nằm đường trục chính bờ biển như Pullman. Cạnh KS Anya Premier 5* là KS của FLC nhưng đang xây dở, dân địa phương bảo hiện nay đang dừng chưa thấy làm tiếp. Còn KS 4* thì có KS Anya (Anya 4 gần phía sau Anya 5), Hải Âu...
- Về chỗ ăn: nói chung là ngon & rẻ. Nhưng nếu vào những chỗ ăn có tiếng nên đặt trước vài ngày vì đoàn mình đến nơi mới biết đã hết chỗ từ lâu, người ta đặt trước cho tour du lịch rất nhiều.
- Mua đồ làm quà: hạn chế mua nhiều dầu tràm, nhất là loại dầu chai lớn vì rất dễ bị ách lại tại sân bay. Mua chai với số lượng nhỏ thôi thì có thể lọt tuy nhiên cũng 50/50.

magnus2.5

Xe tải
Em đánh dấu .Thứ 2 tuần sau em đến 4n3d

vietanhh1209

Đi bộ
Cuối tuần sau em có chuyến vào. Em định thuê xe tự lái cho chủ động, nhờ các cụ gợi ý giúp em trên các cung đường đi có cần chú ý gì không ạ, hay chỉ cần đi theo maps là được

Ngày 1:Em thuê xe tự lái giao sân bay rồi lái về FLC Sea Tower nghỉ ngơi chiều lái vào thành phốăn lòng vòng.
Ngày 2: Đi Kỳ Co Eo gió rồi thăm thú chiều tối về.

À em có thắc mắc chút là các bên dịch vụ cho thuê xe chỉ cho chạy đến 9h tối là phải giao xe ạ? em thuê 2 ngày thì sáng sớm sau họ lại giao xe cho mình à

myong

Xe tải
Cuối tuần sau em có chuyến vào. Em định thuê xe tự lái cho chủ động, nhờ các cụ gợi ý giúp em trên các cung đường đi có cần chú ý gì không...
Cụ chịu khó lội ngược lại có rất nhiều cccm đã chia sẻ. Toàn thông tin bổ ích.

vietanhh1209

Đi bộ
Cụ chịu khó lội ngược lại có rất nhiều cccm đã chia sẻ. Toàn thông tin bổ ích.
Cảm ơn cụ :D em có đọc hết từ page 1 rồi. Ý em muốn hỏi là có cần lưu ý gì tuyến đường đi hay không thôi. Chỗ ăn chơi em ngồi note lại hết các điểm của các cụ rồi :D

thanhhaixddd

Xe hơi
Cảm ơn cụ :D em có đọc hết từ page 1 rồi. Ý em muốn hỏi là có cần lưu ý gì tuyến đường đi hay không thôi. Chỗ ăn chơi em ngồi note lại hết các điểm của các cụ rồi :D
tuyến đường đơn giản, ko có gì, cụ theo gôgle map là ok, nếu từ FLC sea tower đến Eo gió hay kì co thì đường dễ đi, qua cầu Thị Nại cứ thẳng đường là đến, nói chung đường đi ở thành phố Quy Nhơn ko có gì đâu, tết rồi em lượn suốt ở đó 2 ngày

Chimchip

Xe tăng
Website
www.eaglesport.com.vn
Cuối tuần sau em có chuyến vào. Em định thuê xe tự lái cho chủ động, nhờ các cụ gợi ý giúp em trên các cung đường đi có cần chú ý gì không ạ, hay chỉ cần đi theo maps là được

Ngày 1:Em thuê xe tự lái giao sân bay rồi lái về FLC Sea Tower nghỉ ngơi chiều lái vào thành phốăn lòng vòng.
Ngày 2: Đi Kỳ Co Eo gió rồi thăm thú chiều tối về.

À em có thắc mắc chút là các bên dịch vụ cho thuê xe chỉ cho chạy đến 9h tối là phải giao xe ạ? em thuê 2 ngày thì sáng sớm sau họ lại giao xe cho mình à
Lịch của cụ thì thuê taxi hay thuê có lái còn sướng hơn. Đc ăn nhậu tự do, 0 phải lăn tăn.

xebobabanh17201

Xe điện
em note