[CCCĐ] Quy Nhơn Lại bị nhớ

Light

Xe tăng
Đêm với chả hôm mất ngủ ngồi lục lại,lướt lại đc mấy pic hồi đi QNhon vs các chiến hữu..

Em vào ngắm ảnh Quy Nhơn và cả các chiến hữu của mợ. Em cũng thích biển Quy Nhơn vì đây là một trong những vùng biển vẫn còn yên bình, bãi biển đẹp, chưa bị TM hoá nhiều như các vùng biển khác và đồ ăn thì tươi ngon bổ rẻ :)

Minhsrr

Xe hơi
Chẹp.. cảnh đẹp ảnh đẹp , người cũng đẹp thế nài :D

Minhsrr

Xe hơi
Cho em ké mợ mấy tấm ạ :

Ying

Xe đạp
Em vào ngắm ảnh Quy Nhơn và cả các chiến hữu của mợ. Em cũng thích biển Quy Nhơn vì đây là một trong những vùng biển vẫn còn yên bình, bãi biển đẹp, chưa bị TM hoá nhiều như các vùng biển khác và đồ ăn thì tươi ngon bổ rẻ :)
Bãi biển chỉ đẹp khi ra đảo thôi bác..còn trong TP thì k sạch lắm..

Minhsrr

Xe hơi
Ảnh của bác cũng đẹp hầy..e k ghé đc địa điểm có cái tháp gì bằng gạch kia kìa...
Ở ngay trong tp mà mợ? Em thuê xe máy chạy lăng quăng ,em nhớ k nhầm trên phố Trần Hưng Đạo thì phải ợ.

HANOICity

Xe điện
Ở ngay trong tp mà mợ? Em thuê xe máy chạy lăng quăng ,em nhớ k nhầm trên phố Trần Hưng Đạo thì phải ợ.
Đúng rồi, là Tháp Đôi nằm cạnh cầu Đôi, đường Trần Hưng Đạo, phường Đống Đa.
Mợ này cất công đi xa mà thu hoạch đc ít quá :D

Ying

Xe đạp
Đúng rồi, là Tháp Đôi nằm cạnh cầu Đôi, đường Trần Hưng Đạo, phường Đống Đa.
Mợ này cất công đi xa mà thu hoạch đc ít quá :D
E chỉ đi mỗi Kì Co-Phú Yên-nhà thờ Mằng Lăng-ghềnh ông-eo gió-Trung Lương-hoa vàng cỏ xanh-e đi có 4 ngày nên chỉ đc thế..K đi đc Hòn Khô là tiếc nhất

pica

Xe máy
Em chưa đi Quy Nhơn, cụ chủ cho mấy địa điểm để lần tới em thu xếp đi thị phạm mới được. Nhìn cảnh đẹp quá!

Dan du an

Xe cút kít
Thế nào mà để 5 nàng tiên phải ôm nhau chụp ảnh. Dư lày mà thuê cái phòng VIP rộng 100m vuông ở thì sướng các cụ nhỉ.

Ying

Xe đạp
Em chưa đi Quy Nhơn, cụ chủ cho mấy địa điểm để lần tới em thu xếp đi thị phạm mới được. Nhìn cảnh đẹp quá!
Cá nhân e thấy đi QNhon nên đi cùng các chiến hữu sẽ fun hơn...Có nhiều địa điểm ghé như đảo Kì Co,Eo gió,Đồi cát Nhơn Lý, Trung Lương Camp(bác nên đi buổi tầm chiều chiều,tắm xong thuê một homestay ở đó đến tối rất đẹp,ở đó cũng có ăn uống luôn)Đi Phú Yên mất 1 ngày bác nên đi sớm rồi rẽ qua Đầm Ô Loan ăn hải sản tươi-ngon-rẻ...Còn khá nhiều địa điểm n tùy vào thời gian bác đi được bao lâu thôi..\:D/

Ying

Xe đạp
Một trong số các chiến hữu của em...Bãi tắm này rất đẹp,nước trong veo,mỗi tội tắm xong về đen xì xì...

Chiến hữu baby nhất group

HANOICity

Xe điện
E chỉ đi mỗi Kì Co-Phú Yên-nhà thờ Mằng Lăng-ghềnh ông-eo gió-Trung Lương-hoa vàng cỏ xanh-e đi có 4 ngày nên chỉ đc thế..K đi đc Hòn Khô là tiếc nhất

Tiếc nhất theo em phải là không đi thăm các đền đài ở Bình Định, nằm rải rác xung quanh nơi xưa kia là kinh thành Đồ Bàn.
Kỳ co thì cũng chỉ vài giờ là chán phèo. Ở Bình Định nhiều bãi nhỏ và đẹp như vậy, Hòn Khô cũng vậy thôi.
Vịnh Xuân Đài, mộ ông Hàn Mạc Tử, cầu Ông Cọp, Hầm Hô, đèo Cả...cũng là những địa danh nên đến.
Còn tắm biẻn thỏa thích với nước trong veo, thơm mát thì về Tuy Hòa vào resort, hoặc ở các bãi công cộng.
À mà đã chụp ảnh thì tiếc nhất là không dùng máy Nikon ~X(

Chỉnh sửa cuối:

Ying

Xe đạp
Tiếc nhất theo em phải là không đi thăm các đền đài ở Bình Định, nằm rải rác xung quanh nơi xưa kia là kinh thành Đồ Bàn.
Kỳ co thì cũng chỉ vài giờ là chán phèo. Ở Bình Định nhiều bãi nhỏ và đẹp như vậy, Hòn Khô cũng vậy thôi.
Vịnh Xuân Đài, mộ ông Hàn Mạc Tử, cầu Ông Cọp, Hầm Hô, đèo Cả...cũng là những địa danh nên đến.
Còn tắm biẻn thỏa thích với nước trong veo, thơm mát thì về Tuy Hòa vào resort, hoặc ở các bãi công cộng.
À mà đã chụp ảnh thì tiếc nhất là không dùng máy Nikon ~X(
hì,tất cả e đều chụp bằng 7plus hết ý ạ,toàn tiện tay cầm điện thoại giơ luôn..mang máy ảnh đi cơ mà k chụp vì ngại cop ra máy tính..8->

HANOICity

Xe điện
hì,tất cả e đều chụp bằng 7plus hết ý ạ,toàn tiện tay cầm điện thoại giơ luôn..mang máy ảnh đi cơ mà k chụp vì ngại cop ra máy tính..8->
Em xem bằng đt, thấy ảnh của mợ và cụ Minhsrr không có màu xanh trong của trời nước, thiên nhiên cây cỏ, thiếu chiều sâu của bức ảnh nên...tiếc. Lần sau mợ cứ chịu khó chụp bằng dslr nhé! Cuộc đời có mấy khi lặp lại đâu mợ ơi.

Ying

Xe đạp
Em xem bằng đt, thấy ảnh của mợ và cụ Minhsrr không có màu xanh trong của trời nước, thiên nhiên cây cỏ, iếu chiều sâu của bức ảnh nên...tiếc. Lần sau mợ cứ chịu khó chụp bằng dslr nhé! Cuộc đời có mấy khi lặp lại đâu mợ ơi.
Ủ ôi,em không phải dân chuyên nghiệp bác ợ,e vẫn amateur lắm...chỉ thấy cảnh đẹp là chụp thôi ạ..và một phần có những ảnh e chỉnh sửa VSCO nữa..\:D/

HANOICity

Xe điện
Ủ ôi,em không phải dân chuyên nghiệp bác ợ,e vẫn amateur lắm...chỉ thấy cảnh đẹp là chụp thôi ạ..và một phần có những ảnh e chỉnh sửa VSCO nữa..\:D/
Tặng mợ để được đi lại đất Bình Định nhiều lần nữa.

Team mợ gặp team này thì thật tuyệt, em đếm thấy đủ người :D

Chỉnh sửa cuối:

HANOICity

Xe điện
Hỏi mợ Ying trên đỉnh tháp là vật gì đấy? Chụp xong em hoa cả mắt nên nhìn không rõ :D

HANOICity

Xe điện
Quy Nhơn hiện nay đang là điểm đến khá hấp dẫn, nhất là từ khi FLC nhảy vào, mấy năm sau có lẽ không còn hoang sơ nữa
Theo em thì FLC phá nát Quy Nhơn thì đúng hơn! Dãy dài phòng nghỉ san sát như nhà tái định cư tương phản hoàn toàn với những gì người Quy Nhơn cố gìn giữ cho gần với thiên nhiên.
Các cụ có thấy ở Bình Định không hề có nhiều nhà hàng, khách sạn lấn chiếm ra bãi biển như ở thành phố lấn chiếm vỉa hè phải không? Ngoại trừ mấy KS nhà hàng của mấy ông kẹ :(|)

Chỉnh sửa cuối:

Ying

Xe đạp
Hỏi mợ Ying trên đỉnh tháp là vật gì đấy? Chụp xong em hoa cả mắt nên nhìn không rõ :D

Báo cáo bác địa điểm này e chưa ghé nên k biết ạ...nhưng nghe cách bác hỏi e lờ mờ đoán ra nó chắc giống kiểu ở Tháp Bà Ponaga ở Nha Trang..e cug từng được nghe lịch sử về nó qua hướng dẫn viên..khá fun