[CCCĐ] Quy Nhơn - ngày trở lại cùng vợ hai

GoldenPig

Xe tăng
Phê quá bác GoldenPig nhỉ, 3 năm nay Tết năm nào nhà em cũng tự lái Hà Nội - Hôi An nhưng chưa có chuyến nào đi vào mùa hè vì em sợ nóng quá (em chỉ chạy được ban ngày do cận thi:)), chạy đêm đeo kích hay bị lóa). Nhưng review của Bác làm em lại ngứa ngáy và thêm tinh thần để làm chuyến vào mùa hè tới. Em đúc kết rồi, nói chung đi chơi bất kỳ đâu mà tự lái thì vẫn phê hơn rất nhiều so với đi phương tiện khác.
Chúc Bác có chuyến đi vui vẻ và nhớ report để mọi người có thêm thông tin bổ ích:)).
Thì lần đầu em vào Quy Nhơn em đi máy bay, vào đó đi đến đâu cũng phải gọi taxi ..khó chịu vãi...thế nên em quyết tâm lái xe vào....quả là một quyết định sáng suốt cụ ạ

GoldenPig

Xe tăng
E thích tắm biển với ăn thử cua Huỳnh đế ở Quy nhơng, nhưng nghe nói có nhìu cá mập hổ là thấy sợ, hết muốn xuống biển chơi

Chắc bọn báo mạng nó hù dọa linh tinh thôi cụ...em đi mấy ngày, tắm miệt mài mà chỉ thấy cá với sứa thôi cụ ạ, làm gì có cá heo cá mập...

Hue Dang

Xe đạp
Cụ cho em tên quán ăn ở bãi Sa Huỳnh với, em cảm ơn

GoldenPig

Xe tăng
Cụ cho em tên quán ăn ở bãi Sa Huỳnh với, em cảm ơn
Quán ăn ở Sa huỳnh hả mợ...em không nhớ rõ tên quán nhưng thế này mợ nhé: đi theo QL 1 mợ sẽ đi ngang Sa Huỳnh resort..kể ra ăn ở đây cũng được nhưng view từ nhà hàng không được đẹp lắm. Mợ cứ đi qua Sa Huỳnh resort khoảng 100m, nhìn bên tay trái sẽ thấy lối rẽ vào các chòi lá sát biển. Mợ đi chậm chậm là nhìn thấy, các chòi này sát biển nên view đẹp, tắm cũng thích và ăn uống cực rẻ. Ở đó có hàng loạt quán ăn, rẽ vào quán nào cũng như nhau mợ ạ

Divephiamattroi

[Tịch thu bằng lái]
Quy Nhơng là một điểm đến du lịch đang lên, khá nhiều người đã hủy bỏ chuyến đi Nha Trang vào phút chót để chọn QNhon

Divephiamattroi

[Tịch thu bằng lái]
Quán ăn ở Sa huỳnh hả mợ...em không nhớ rõ tên quán nhưng thế này mợ nhé: đi theo QL 1 mợ sẽ đi ngang Sa Huỳnh resort..kể ra ăn ở đây cũng được nhưng view từ nhà hàng không được đẹp lắm. Mợ cứ đi qua Sa Huỳnh resort khoảng 100m, nhìn bên tay trái sẽ thấy lối rẽ vào các chòi lá sát biển. Mợ đi chậm chậm là nhìn thấy, các chòi này sát biển nên view đẹp, tắm cũng thích và ăn uống cực rẻ. Ở đó có hàng loạt quán ăn, rẽ vào quán nào cũng như nhau mợ ạ
Cách Resort Sa Huỳnh trong vòng 2 km có mấy điểm tập trung nhà hàng ăn uống, hải sản ngon, chiều tối kín xe tải đông lạnh......... ồn ào lắm
Nhưng phải đi đường cũ giáp biển, còn đường mới thì đi vòng phía trên ko gặp quán.

GoldenPig

Xe tăng
Cách Resort Sa Huỳnh trong vòng 2 km có mấy điểm tập trung nhà hàng ăn uống, hải sản ngon, chiều tối kín xe tải đông lạnh......... ồn ào lắm
Nhưng phải đi đường cũ giáp biển, còn đường mới thì đi vòng phía trên ko gặp quán.
Cụ chuẩn luôn. Em đi đường mới, nhìn biển Sa Huỳnh đẹp không đành lòng nên phải vòng lại để đi đường cũ đấy.

Hue Dang

Xe đạp
Vân
Vâng,em cảm ơn cụ nhiều. Nhà em đang ở Đồng Hới sẽ tiến dần vào QN:)

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Tết năm ngoái em đã từng đi Quy Nhơn bằng mái bai, ở Hoàng Anh Gia Lai. Ấn tượng chả có gì nhiều: biển không tắm được, mấy khu du lịch thì đông đúc...đi chẳng qua là kiếm chỗ chơi Tết. Vì không thích thú gì nên em không có ý định quay lại Quy Nhơn.

Tầm tháng 4 năm nay, Gấu bẩu "Bọn trẻ nghỉ hè cái là mình đi chơi nhé"...okie, nhưng vấn đề là đi đâu. "Quy Nhơn"...nghe Gấu nói em đã chán nửa con người, bẩu...cái xứ đó có gì hay mà lại đi. Nhưng Gấu bẩu lần này mình lái xe vào nhé....oh...vụ này mới đấy... Thường nhà em chỉ lái đến Đà Nẵng thôi, chưa bao giờ đi xa hơn. Em cũng hơi lăn tăn, hỏi Gấu liệu có đi xa được thế không vì em biết bọn em không thể nghỉ làm quá 1 tuần. Gấu gật đầu chắc nịnh nên em cũng yên tâm. Thôi kệ, trăm sự tại vợ b-)

31/5 bọn trẻ được nghỉ hè. Gấu dặn chiều nghỉ làm ngủ tí cho khoẻ tối còn lái xe. Em về mà hồi hộp hay háo hức thế quái nào chả ngủ được tí nào. Thôi kệ...7h tối cả nhà em lên đường.

Theo kế hoạch Gấu đề ra thì khoảng 8h sáng nhà em sẽ đến Huế. Chả hiểu lâu không đi xa hay tại đường tốt hoặc mải nói chuyện mà 6h sáng em đã chào bình minh ở Huế. Nhà em đến sớm đến mức mà quầy lễ tân của Khách sạn còn chả có ai, chắc các bạn làm đêm tranh thủ ngủ. Chỉ là điểm dừng chân nhưng Gấu chọn khách sạn khá đẹp - Indochine Palace.

Việc đầu tiên đến là em làm vài vòng bơi cho nó tỉnh táo. Bể không sâu nhưng được cái nước mát

Nhìn toàn cảnh bể bơi

Ở xứ nóng nên hoa hoét cũng tươi tắn hơn thì phải

Chỉ là khách sạn thôi nhưng có khá nhiều màu xanh

Bạn lớn nhà em rất thích chơi máy bay điều khiển ở đây

Quy Nhơn em đã đi,năm nay em lại quay lại...lý do:
Con người chân thật,hiền lành,hiếu khách...
Cảnh đẹp,không khí trong lành,biển sach.....
Đồ ăn tươi,và giá hợp lý...
Rượu đậu xanh ngon không thể tả...và rất nặng

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cụ chưa đi Quy Nhơn thì nên ở 2 đêm ở thành phố, còn 2 đêm về FLC cũng ổn cụ ạ
Năm trước em đi FLC chưa xong....em ở royal.
Cụ ở FLC cho e chút thông tin đi ạ...em sắp đi.
Em chân thành cảm ơn!

GoldenPig

Xe tăng
Năm trước em đi FLC chưa xong....em ở royal.
Cụ ở FLC cho e chút thông tin đi ạ...em sắp đi.
Em chân thành cảm ơn!
Cụ giống em...Tết năm ngoái em ở Royal, thấy Quy Nhơn chẳng có gì. Hè năm nay quay lại ở FLC lại thấy có gì...
Đặt FLC thì cụ yêu cầu ở khu giữa, trung tâm dễ đi lại. Nếu nhà cụ thích bơi lội thì ở luôn tầng 1, bước chân ra là bể bơi rồi, khỏi phải leo trèo. Ăn sáng cụ nên đi sau 8h thì vắng vẻ hơn. Ăn trưa ăn tối thì ở Eo gió. Còn các thông tin ăn chơi thì em chia sẻ hết ở trên rồi đấy ợ

pinky0307

Xe máy
Vẫn luôn là nơi e muốn đi mà chưa đi đc. Đầu năm e làm 1 vệt bay từ Hn vào Sg rồi từ Sg chạy theo đường ven biển theo lịch trình là đến QN vậy mà chỉ chạy đến đc Nha Trang, tiếc tiếc là. Nhất định phải chạy 1 chuyến giống nhà cụ vào QN, mê lắm í

GoldenPig

Xe tăng
Vân
Vâng,em cảm ơn cụ nhiều. Nhà em đang ở Đồng Hới sẽ tiến dần vào QN:)
Đồng hới qua Đông Hà có đoạn ven biển đẹp và thê lương - năm nay em làm vài cái - lục lại ảnh năm ngoái đẹp hơn

Trông như ở bển luôn:

Đây là mấy cái em trên đường từ trong ngược ra bắc

Cụ nào đi qua cũng phải làm vào shots (toàn biển thủ đô đi chơi);

Đường qua gương - gương này là gương Focus classic 2011 - vợ hai cũ của em năm ngoái

Chỉnh sửa cuối:

GoldenPig

Xe tăng
Trên đường ra bắc từ Quy nhơn, về đến Quảng Nam, thay vì đi theo đường QL1A, các cụ nên rẽ phải theo lối ra Tam Thanh rồi về Đa Nẵng theo đường ven biển. Đâu đó mất có 38 km từ Tam kỳ về Hội An

Chạy một lúc là nối với cầu Cửa đại mới - Trông xa xa

Cầu đẹp phết