[Funland] Quỹ Quỹ và 5 Loại Quỹ

NDTBM

Xe điện
Phường chỗ em ngoài các quỹ "mãn tính" (người ngèo, thiên tai...) còn có nhiều khoản thu khác nữa (do tổ trưởng dân phố mang sổ đi thu từng nhà), VD: tiền thương binh liệt sỹ, tiền góp qũy thiếu nhi+niên dịp hè, tiền nộp qũy tổ DP, mấy năm trước còn có cả quỹ an ninh (?)... #-o
Nói chung cũng khó từ chối=phải nộp để ủng hộ cơ sở/địa phương (dù chẳng thấy báo cáo thu chi để dân giám sát)...:-<

Cukhoai9

Xe buýt
Để yên thân thì còn sống còn đóng góp, thế thôi cho nhẹ

Chembao

Xe container
Chỗ e bác tổ trưởng toàn nói tùy tâm nên mới khó, tính e hay sĩ nên đóng góp lúc nào cũng cao hơn hàng xóm một ít :D

hanoikhongvoi

Xe tải
Các bác hưu trí chỗ tôi cũng thu Quỹ tương tự.
Tôi bẩu: "Các cô đi thu thì nhà cháu đóng thôi, vì các cô. Giá các cô đòi được cái Thông báo chính thức của các đồng chí Phường, là đã thu được bi nhiu và sử dụng như lào, thì hay quá.".

Các cô đếch thèm trả lời, nhưng cũng rất ít qua lại thăm thú nhà tôi như trước đây.
E nhìn mặt cô đi đưa giấy cũng có vẻ ngại ngại, ngoài quỹ ở phường còn các loại quỹ của 2 con ở trường, các thể loại cộng lại cũng nhiều tiền linh tinh thật. Chả có dấu nào đóng vào phiếu đâu ah. Chả có ai ktra việc chi tiêu ấy chứ, khéo nộp lên phường một phần còn giữ một ít ở tổ dân phố chắc vậy ah

hanoikhongvoi

Xe tải
Đã có cụ nào tham gia họp tổ dân phố thường kỳ và đòi hỏi xem quỹ sử dụng ra sao chưa? Em hỏi vì em cũng chưa tham gia họp bao giờ cả.
E cũng như cụ, vì có bao giờ đc mời đâu, tiền đi ko bao giờ bảo em đi những chỗ nào và ko bao giờ chở lại

Website
www.facebook.com
Em chả để ý mấy cái quỹ này. Các cụ đi thu em toàn ủng hộ tròn tiền hoặc hơn.
Dịp Trung thu hay tết nhất e lại ủng hộ thêm, lấy kinh phí cho các cụ hoạt động.
Cả năm tổng vệ sinh chưa đến 500K, lăn tăn làm giề. Mình vui vẻ đóng góp nhanh thì các cụ cũng chóng hoàn thành nhiệm vụ hơn, nghỉ ngơi sớm đỡ mệt mỏi, toàn bậc cha chú mình cả.
Nhiệt tình với các cụ thì các cụ cũng nhiệt tình với gia đình em, chả đi đâu mà thiệt. Nói thật là em thấy được nhiều hơn mất.
Quan điểm cá nhân.

Thichlinhtinh866

[Tịch thu bằng lái]
5 loại bác thớt đưa 4 loại đầu nhà e đều đủ đkien nên ko đóng :)) loại thứ 5 thì e bảo e ko ủng hộ giáo dục, nên ko đóng nốt =))

Thichlinhtinh866

[Tịch thu bằng lái]
E nhìn mặt cô đi đưa giấy cũng có vẻ ngại ngại, ngoài quỹ ở phường còn các loại quỹ của 2 con ở trường, các thể loại cộng lại cũng nhiều tiền linh tinh thật. Chả có dấu nào đóng vào phiếu đâu ah. Chả có ai ktra việc chi tiêu ấy chứ, khéo nộp lên phường một phần còn giữ một ít ở tổ dân phố chắc vậy ah
Em cũng thấy thế, đóng kiểu o giấy ko tờ thế này tiếp tay cho T.N vặt. Ko phải cứ nhiệt tình là hay.

tulipvietnam

Xe hơi
Em cũng vừa bị thu 100k đây

ca_kiem

Xe container
Chào các cụ/mợ.
Khu phố em năm nào cũng thu các loại quỹ, tính ra là 5 loại, 150k/hộ. Có cụ nào biết quỹ này Ai, Tổ chức nào sử dụng tiền quỹ này không? Chỗ e Tổ trưởng tổ dân phố ký Giấy này để gửi đến tất cả các gđ. Các Phường khác có các quỹ này không? hay nhiều loại quỹ hơn ah?
Cụ là hơi ít đó, nhà em tổng cộng 180K cơ ;))

hanoikhongvoi

Xe tải
Em cũng thấy thế, đóng kiểu o giấy ko tờ thế này tiếp tay cho T.N vặt. Ko phải cứ nhiệt tình là hay.
Thế mà phía trên có cụ nêu quan điểm khác cụ lắm, đúng là môiz người một quan điểm. Tính cả năm đóng ở cquan, lớp F1, ở tổ dp,.... tiền đó cộng lại của cả nước tính ra nhiều đấy chứ ah, có điều tiêu như nào thì ít người biết đến.

Thichlinhtinh866

[Tịch thu bằng lái]
Thế mà phía trên có cụ nêu quan điểm khác cụ lắm, đúng là môiz người một quan điểm. Tính cả năm đóng ở cquan, lớp F1, ở tổ dp,.... tiền đó cộng lại của cả nước tính ra nhiều đấy chứ ah, có điều tiêu như nào thì ít người biết đến.
Đôi khi ng ta vẫn làm mầu vì lợi ích nào đó.

DONGVN

Xe tải
Bên cụ như thế này là quá nhẹ nhá.
bên em có cái gọi là "quỹ phường" tuỳ tâm 170k
E báo cáo với cụ tổ trưởng là có biên lai dấu đỏ e đóng gấp 10. Còn ko có biên lai e ko đóng. Éo ai giám đóng giấu luôn :))
Em mới ở CC. Thấy bà tổ phó dân phố mang sổ lên ghi là 300k. Vợ em nó có tý đỏ nên sợ cuối năm xin sinh hoạt 2 chiều nên sợ vội đóng luôn...(Cuối năm cũng phải nộp tiền cho Đ ở nơi ở mới đc xác nhận đấy ạ).
Em ngồi hỏi han 1 lúc rồi bảo: Em góp ý với chị là lần sau chị ghi riêng ra 2 mục: 1 mục bắt buộc phải đóng và 1 mục tự nguyện nhé. Chỗ cũ em ở toàn làm thế, cũng ở quận này thôi ạ. Thế cho minh bạch!
Bà già ngượng quá!
Sau em bảo vợ e là cái Đ của e ra mja nó đi. Tốn tiền chả đc cái gì... Nhân viên Cty CP thì cần gì cái đó! Đến khổ! Mỗi lần nộp Đ fis là lại về than thở! Xã hội buồn cười các cụ nhỉ?

DONGVN

Xe tải
Em chả để ý mấy cái quỹ này. Các cụ đi thu em toàn ủng hộ tròn tiền hoặc hơn.
Dịp Trung thu hay tết nhất e lại ủng hộ thêm, lấy kinh phí cho các cụ hoạt động.
Cả năm tổng vệ sinh chưa đến 500K, lăn tăn làm giề. Mình vui vẻ đóng góp nhanh thì các cụ cũng chóng hoàn thành nhiệm vụ hơn, nghỉ ngơi sớm đỡ mệt mỏi, toàn bậc cha chú mình cả.
Nhiệt tình với các cụ thì các cụ cũng nhiệt tình với gia đình em, chả đi đâu mà thiệt. Nói thật là em thấy được nhiều hơn mất.
Quan điểm cá nhân.
Tổ trưởng DP chỗ e ở cũ rất vui! 2 ông đến cầm quyển sổ bảo. Đóng tiền nhé! Đây là phải nộp gồm các khoản abc.... Còn đây là các loại quỹ, đóng góp thì đóng, kg thì thôi!!! Rồi cười khà khà. Em xem sổ thấy lác đác có người đóng quỹ, toàn 50k đến 70k. Hỏi thì ông ấy bảo là dân họ kg tin nên kg đóng góp...còn cháu có đóng góp kg! Mà đóng làm gì...khà khà! Quý thế chứ!

Cukhoai9

Xe buýt
Ai cũng nghĩ thế mà đúng là ít người quan tâm, một số gđ khó khăn thì cungz là vấn đề. Tính ra một phươngf thu cả tỷ bạc ấy chứ ah.
Vâng cụ, không chỉ việc này mà còn bao nhiêu việc vô bổ nữa vẫn phải làm thôi, đành ở bầu thì tròn ở ống thì dài vậy

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Không đâu bác, cấp Tổ họ nộp lên Phường. Nộp hết.
Tất nhiên là phường họ rất minh bạch bác ạ.
Họ chi tiêu hoàn toàn đúng theo luật ngân sách nhà nước gì đó, cái chết tiệt gì cũng đấu thầu đúng luật đấu thầu.

Mỗi tội không có dấu, nhề.