Quy tắc không nhường đường

lymanhquangbk

Xe hơi
Kính thưa các cụ kinh nghiệm 17 năm cầm lái xe biển xanh ưu tiên của e là nếu mình không nhanh hơn họ thì né vào cho họ vượt khi thấy đủ điều kiện an toàn theo quy định.
E đi đường tháy nhiều lái xe đi bò ra đường rồi ôm vô lăng sát ngực nhưng cứ ép không cho vượt và lấn trái xe ngược chiều cho dù e đã nháy đèn và bật còi pọp pọp, đấy là dại, vì gặp lái già mà tư cách kém nó tạt một nhát là xuống rãnh, cái trò ép trái thầy dậy mà áp dụng ở VN không phù hợp đâu.
Một điều nhị là chín điều lành không oai gì cái lái xe cả.

lymanhquangbk

Xe hơi
E thấy đi đường nhiều xe bám tịt vào ***, hú còi, xi nhan trái, rồi nhấp nháy đèn pha, đủ trò để đòi vượt. Hồi đầu lái còn sợ sợ toàn cho vượt vì mình đi chậm hơn, nhưng quen rồi thì thấy nhiều tình huống phải đè không cho vượt, cứ ung dung mà đi. E rút ra các quy tắc không nhường đường sau:

1) Khi bên phải mình không an toàn để né sang thì tuyệt đối không cho vượt. Tóm lại, cảm thấy k an toàn cho mình thì kệ nó, xin xỏ gì cũng không cho.

2) Khi ở đường hạn chế tốc độ mà mình đang đi gần tốc độ tối đa thì không cho vượt (vì mình k đi chậm). Thí dụ đường khu dân cứ tối đa 40km/h mình đi ~40km/h thì cứ ung dung mà đi, thằng đằng sau xin vượt cứ mặc.

Khi không cho vượt thì xi-nhan trái hoặc bật đèn cảnh báo và đi chậm lại để thằng đằng sau biết rõ là "bố *** cho mày vượt nhé!".

Ngoài ra còn những tình huống nào khác phải rắn hả các bác?
Cụ mà đè vào bọn như quân nhà e nó lên ngang xe cụ rồi nó cứ giữ nguyên lái chạy song song một đoạn là cụ tự đi xuống ruộng mà không cần tạt đầu đâu đấy.

lymanhquangbk

Xe hơi
Nên đi theo luật, còn tốc độ người ta phạm luật thì đã có CSGT rồi các cụ nhé, các cụ có quyền gì khi đang làm tài xế mà ko cho người ta vượt khi đủ điều kiện?( cho dù là đi ở tốc độ tối đa)
Cụ này chuẩn. E là dân chuyên nghiệp e thấy nhiều cụ mới học xong rất hay ti toe gặp lái già nó lùa cho là tai nạn như chơi.

Pipp0

Xe hơi
Mỗi ngày học 1 điều hay

vnuca

Xe buýt
Website
vnuca.vn
Đi sao cho phải, đó là văn hoá giao thông !

Nemchua

Xe hơi
E thấy đi đường nhiều xe bám tịt vào ***, hú còi, xi nhan trái, rồi nhấp nháy đèn pha, đủ trò để đòi vượt. Hồi đầu lái còn sợ sợ toàn cho vượt vì mình đi chậm hơn, nhưng quen rồi thì thấy nhiều tình huống phải đè không cho vượt, cứ ung dung mà đi. E rút ra các quy tắc không nhường đường sau:

1) Khi bên phải mình không an toàn để né sang thì tuyệt đối không cho vượt. Tóm lại, cảm thấy k an toàn cho mình thì kệ nó, xin xỏ gì cũng không cho.

2) Khi ở đường hạn chế tốc độ mà mình đang đi gần tốc độ tối đa thì không cho vượt (vì mình k đi chậm). Thí dụ đường khu dân cứ tối đa 40km/h mình đi ~40km/h thì cứ ung dung mà đi, thằng đằng sau xin vượt cứ mặc.

Khi không cho vượt thì xi-nhan trái hoặc bật đèn cảnh báo và đi chậm lại để thằng đằng sau biết rõ là "bố *** cho mày vượt nhé!".

Đi như cụ em dự cụ sẽ có ngày bị tài già cho lao xuống ruộng. Kinh nghiệm của em là một điều nhịn là chín điều lành. Nhường được là cho nhường ngay, không nhường thì báo xi nhan trái cho người ta biết. Đến vị trí an toàn là em cho vượt ngay.

trọng_nhân

Xe điện
Đường thoáng , ko có xe máy xe đạp lơ lửng bên phụ thì cho vượt ngay .Nhưng cũng phải tính trường hợp vượt xong sẽ táng ngay đầu mình làm mất đà

Ngo nho

Xe tăng
Vì sợ những cụ như cụ nên em luôn nhường đường cụ ạ :)) Nhưng cũng ít khi em gặp các cụ xin vượt lắm vì em thường chạy hết cỡ cho phép rồi còn đâu. Với lại xe em có nhiều con ngựa nên nhiều khi có cụ còi đèn xin vượt em tránh sang một bên rồi mà chờ mãi cũng chả thấy lên :D
Đi đêm mà gặp cụ thì em bám mít ngay, quá nhàn :))

20K-2222

Xe hơi
Quan điểm của e là chú khỏe a mừng, họ vội cứ cho họ vượt

xe than

Xe tăng
Em vẫn cho nó vượt bình thường. Được ngắm cảnh thằng đó vất vả chen vai thích cánh với các xe khác cũng là niềm vui nho nhỏ trên đường rồi đến lúc đường thoáng thì mình vượt nó vèo một nhát.
Đôi lúc trên đường xin vượt mãi xe khác không cho thì tụt xuống, nhường cho ông hổ báo lao lên xin đường( xe khách là tốt nhất) khi nó qua rồi đến mình vượt thì mặt ông kia thường tái dại.
Cụ này khôn vãi lúa.

hopetaun

Xe máy
Nhiều ông xin vượt thái độ ko chấp nhận được trong khi max tốc

11 Đường Thanh Niên, Quán Thánh, Ba Đình, Hà Nội.
Website
www.facebook.com

btb58

Xe hơi
Quy tắc của em là cứ nhường được là em nhường, chỉ không nhường khi không thể nhường thôi. Chả hơn thua gì với người không quen biết.

Dao Thanh Tung

Xe tải
em mà đi đúng tốc độc rồi cụ nào muốn vượt thì cứ tự dưng vượt phải chứ em ứ nhường.:D

Mr.Ryu

Xe buýt
em mà đi đúng tốc độc rồi cụ nào muốn vượt thì cứ tự dưng vượt phải chứ em ứ nhường.:D
Cụ nói thế thì ích kỷ cá nhân quá. Như em chạy xe, bất kể tốc độ max hay ko, có xe xin vượt và em có điều kiện cho vượt là em nép vào cho xe ấy vượt hết
Người ta sẵn sàng chạy quá tốc độ cho phép thì có lẽ là có việc gấp, mình nhường người ta cũng chẳng mất gì, mà ko nhường có khi lại bị ăn vỉa cháy phanh
Em là em rất ghét cái suy nghĩ tiểu nông của một bộ phận dân VN mình :)

anhtho

Xe ngựa
Có vẻ như tâm lý không muốn cho ai vượt là do các thầy dậy lái xe hướng dẫn học trò. Vì sợ học trò mất tập trung nên em hay thấy các thày bảo: xe nào xin vượt kệ chúng nó, mình cứ lái cho thẳng vào đã. Tập lái thì OK, sau đã lái thành thạo rồi thì các cụ nên để ý đằng sau một tí.

Muon_biet

Xe cút kít

Quy tắc cụ đề ra chưa đầy đủ, thực hiện theo cụ dễ bị phạt thậm chí còn bị khởi tố là đằng khác. Cụ suy nghĩ kỹ xem E nói có đúng không ạ?

lymanhquangbk

Xe hơi
Cụ chủ thớt đưa cái này ra vui ghê nhỉ.
Nhưng e cảnh báo các cụ là tránh xa xe biển xanh mà số đẹp nhé, gặp bọn đấy cho nó vượt cho lành.