Chi hội Quỹ từ thiện Mazda Club

sonnguyen

Xe buýt
Theo chủ trương của cụ Chủ tịt, với tinh thần lá lành đùm lá rách, lá rách đùm lá rách hơn, E xin thay mặt cụ Chủ tịt lập thớt này, kêu gọi sự hảo tâm đóng góp của các cụ, các mợ nhằm mục đích lập quỹ hỗ trợ các trường hợp khẩn cấp. Đối tượng mà quỹ hướng đến là các trường hợp đột xuất cần hỗ trợ: đồng bào gặp thiên tai, bão lụt, các trường hợp cần sự giúp đỡ của cộng đồng, và có thể là các thành viên của hội lúc cần thiết...
Đây là 1 quỹ hoàn toàn tình nguyện và công khai, với mục đích như đã nêu trên, mong các cụ, mợ ủng hộ....
Thớt này em sẽ trực tiếp quản lý và duy trì, điều lệ và hình thức đóng góp e sẽ post sau. Em mở màn phát luôn:
DS:
1.SN: 500K
2.Khoatgiarutgon: 1000K
3.Honglaumong: 500K
4.Cuccu3108: 500K
5.Avril: 300K
6.Hoangthanh:300K
7.Fiater0936:100K
8.Cuong76201:200K
........

Chỉnh sửa cuối:

khoatgiarutgon

Xe tải
Em ủng hộ quỹ từ thiện của Hội: 1000K.
Rất hoan nghênh tinh thần và lòng nhiệt tình của cụ Chủ tịch, cụ Honglaumong và cụ Sonnguyen. Bên cạnh việc các thành viên của Hội có điều kiện gặp gỡ giao lưu học hỏi, thì em thấy rằng đây là việc làm rất có ý nghĩa đối với cá nhân em khi tham gia Hội Madza.
Giúp đỡ những mảnh đời bất hạnh cũng là một cách để em trả ơn cuộc sống đã mang lại cho em sự may mắn hơn rất nhiều những người không may mắn khác.
"Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương..."
(l)(l)(l)(l)(l)(l)(l)(l)(l)(l)(l)(l)

Chỉnh sửa cuối:

honglaumong

Xe tăng
Em cũng có lúc cơ nhỡ ko nơi ọp ẹp cần được trợ giúp, SN đang trông trẻ em lớn tuổi có cứu trợ nhà em món đấy được ko ợ :102::102::102::'(:'(:'(
CN này em bỏ ống này 500K, các Kụ Mợ trợ giúp dần cho em nhé :21::21::21:

TK của Mợ Rô Phi:

Trương Thị Thanh Thủy
TK: 1500207003895
tại Ngân hàng Nông nghiệp &PTNT Hà Nội

Khi gửi tiền ủng hộ các cụ nhớ ghi rõ nick và cho phong trào nào ở phần : lí do chuyển khoản hoặc nhắn tin cho em nha 0906953333

Chỉnh sửa cuối:

avril

Đi bộ
Hi, kụ Lông lại đóng cửa đi ăn mày đòi cứu trợ khoản mà kụ SN đang chăm chút kia kìa. E lại dịch từ Việt sang Việt cho Gấu nhà kụ bi giờ (y)(y)(y)

avril

Đi bộ
Thớt này e xin góp 300k, tuổi nhỏ làm việc nhỏ, tùy theo sức của mình, cốt là có Tâm các kụ nhỉ. Mà việc đóng góp là to be continued nên e sẽ cố gắng tham gia thớt này thường xuyên.

Hôm trước e đọc trên Dân trí bài "Sự sống mong manh của em bé 22 tháng tuổi", em bé bị bệnh bạch cầu, bố và bà nội cày cuốc ở quê để có tiền chữa bệnh, một mẹ một con chăm nhau ở BV mà con thì bé quá, yếu quá... Văn của e ko đủ để diễn tả, thôi thì e paste ra đây cái đoạn mà đọc xong rơi nước mắt:

Mong con một giấc ngủ tròn

Suốt ngày, bé được mẹ bế trên tay. Càng ngày, những cơn đau đớn càng dữ dội. Những lúc mẹ phải đi mua cơm, giặt giũ quần áo… phải để một mình Tiến nằm ở giường, bé cũng không khóc mà chỉ rên ư ử vì đau đớn. Những lúc ấy, ánh mắt bé nhìn mọi người xung quanh như cầu cứu, cô chú giường bệnh xung quanh thương tình, đón bé lên tay, bé mới lại thiêm thiếp, chập chờn. Bé cũng chưa được một giờ ngon giấc vì những cơn đau hành hạ, chỉ ngủ gà ngủ vịt, chợp chờn kể cả những lúc được mẹ ôm trong lòng.

Đối với em bé này cá nhân e sẽ vào Viện Nhi thăm hỏi.

Em nghĩ Hội mình ngoài mục đích là nơi giao lưu, gặp gỡ của các thành viên có nhiều điểm chung và riêng nhưng túm lại đều yêu quý Hội matxa, thì việc chung tay góp sức để làm được những điều lớn lao hơn là rất đáng hoan nghênh. Mong các kụ, các mợ có lòng Thiện Tâm nhiệt tình ủng hộ để Hội mình có điều kiện làm được những điều thiết thực giúp đỡ những người kém may mắn hơn mình.

honglaumong

Xe tăng
Hi, kụ Lông lại đóng cửa đi ăn mày đòi cứu trợ khoản mà kụ SN đang chăm chút kia kìa. E lại dịch từ Việt sang Việt cho Gấu nhà kụ bi giờ (y)(y)(y)
Mợ ơi! E ko nghèo về tiền bạc mà nghèo ọp ẹp ợ! Cơ nhỡ lém :'(:'(:'(

avril

Đi bộ
Mợ ơi! E ko nghèo về tiền bạc mà nghèo ọp ẹp ợ! Cơ nhỡ lém :'(:'(:'(
Oh, thía ko phải kụ cần trợ júp cái nì ah, hihi:

Em cũng có lúc cơ nhỡ ko nơi ọp ẹp cần được trợ giúp, SN đang trông trẻ em lớn tuổi có cứu trợ nhà em món đấy được ko ợ :102::102::102::'(:'(:'(
Em thấy kụ SN treo biển này nè: Cổ cánh die hết rồi, em chuyển nghề trông trẻ gái từ 18-30 qua đêm cụ avril ạ, đặc biệt có chiết khấu cao cho trẻ gái dưới 25 tuổi.....

Hihi, e ko có ý j đâu kụ Lông nhé. Tại tiếng Việt có dấu mà ít chữ nó cũng như tieng Viet ko dau. Hihihi.

avril

Đi bộ
Ít chữ là ít về số lượng chữ viết ra đấy ạh. Chết dở, từ ngày kụ Tung4 bắt lỗi e, iem đâm ra viết run tay, khổ thế chứ.

khoatgiarutgon

Xe tải
Thớt từ thiện mà các kụ xì bem thế này ko cẩn thận bị cụ Chủ tịt vote trừ đấy ợ. (y)

Fiater0936

Xe tải
Em xin đóng góp 100k vào quỹ

nghienOTO

Xe tăng
Chủ tịch đã nhận đc tấm lòng hảo tâm của các cụ-mợ sau và đã cho vào kho Quỹ Từ thiện để dành khi có địa chỉ từ thiện :
1/HLM-500K
2/Mợ Cuccu-500K
3/Khoát già rút gọn và ko rút gọn : 1.000K
4/Mợ Arvil : 300K Mới đóng góp hôm Off T12/09 vừa rồi

tất cả = tiền mặt :41::41::41::41::41:.

Cuối tuần này sẽ có quy chế cho Quỹ này, tạm thời SN phụ trách phần thông tin trên thớt này, nghiên cứu địa chỉ từ thiện,hoạt náo viên, cổ động phong trào, tài chính sẽ vẫn do cụ Phó CT Tài chính Mazda607 hoặc Thư ký (đang nghiên cứu) bảo quản, quyết định sử dụng sẽ do BLD thống nhất và có thể sẽ tham khảo các thành viên trước khi thực hiện.

@Mazda607; hôm nào về HN a nhô nhé để thanh quyết toán các khoản chi phí cho hội nhá, cụ bây giờ hay thích cảnh điền viên nên ít khi thấy mẹt :101::101::101::101:

Chỉnh sửa cuối:

honglaumong

Xe tăng
Tình hình là nhà sonduong79 ốm nặng ko rượu bia được đang đề nghị cứu trợ khẩn cấp. GĐ điều hành quỹ cứu trợ của Mát Xa xem thế lào đi kìa???:21::21::)):)):))

sonduong79

Xe buýt
Tình hình là nhà sonduong79 ốm nặng ko rượu bia được đang đề nghị cứu trợ khẩn cấp. GĐ điều hành quỹ cứu trợ của Mát Xa xem thế lào đi kìa???:21::21::)):)):))

Vâng cảm ơn cụ,em chỉ ốm thôi chứ ko nặng lắm đâu ợh:P(l)(l)
Dạo này em hơi chán cơm và thấy đất có mùi thơm rồi :))

ntphuong

Xe tải
E nghĩ thế này hay hơn ah.
Khi nào cần làm từ thiện, cụ chủ thớt đưa ra và các cụ nào muốn làm từ thiện thì cho xin con số.
Cụ chủ thớt cho anh em số TK để tiện chuyển tiền hơn.

Cuong762001

Xe buýt
E nghĩ thế này hay hơn ah.
Khi nào cần làm từ thiện, cụ chủ thớt đưa ra và các cụ nào muốn làm từ thiện thì cho xin con số.
Cụ chủ thớt cho anh em số TK để tiện chuyển tiền hơn.
Đây , Tài Khoản đây ( Kụ NGhiện Chủ Tịt Mazsa Hội ) Mời kụ
Tên Chủ TK :Thắng, TK VND: 53959339, NH TMCP Á Châu ACB, Hà Nội. Chuyển xong cụ SMS cho kụ nghiện

khoatgiarutgon

Xe tải
Kính chào các cụ các mợ thành viên chính thức và online của Hội Mazda năm 2010 :6::6::6:
Năm nay được sự tín nhiệm của lãnh đạo và anh chị em trong Hội, em chính thức nhận nhiệm vụ giữ quỹ và triển khai các hoạt động từ thiện của Hội Mazda. Để quỹ hoạt động hiệu quả và liên tục, trong tương lai sẽ trở thành một nghĩa cử mang tính truyền thống tốt đẹp của Hội, em rất mong được sự đóng góp ý kiến cũng như các thông tin từ các cụ/mợ về những hoàn cảnh khó khăn thật sự cần được giúp đỡ. Dựa vào các thông tin này, em sẽ xin ý kiến biểu quyết của toàn thể anh chị em và lãnh đạo hội. Quyết định cuối cùng sẽ do các lãnh đạo đưa ra, em sẽ chịu trách nhiệm xuất quỹ. Các hoạt động từ thiện của Hội là công khai và minh bạch nên mỗi chuyến đi từ thiện sẽ có hình ảnh và báo cáo tài chính đầy đủ. Thành viên nào có điều kiện tham gia chuyến đi dù gần hay xa đều được hoan nghênh nhiệt liệt.
Kính cẩn thông tin tới các cụ/mợ. Mong nhận được ý kiến phản hồi. (Yêu cầu anh chị em đóng góp ý kiến trong topic này thật nghiêm túc, không spam (l)(l)(l))

honglaumong

Xe tăng
Hôm nào đi đâu Mợ cho em đăng ký chân phóng viên ảnh nhá (b)(b)(b)
(Chỗ khác thì Mợ sì pam ầm ầm, chỗ náy của Mợ thì Mợ lại cấm) :102: