Quyên góp giúp đỡ 2 con nhỏ của cô giáo Hoa vì cứu trường đã hy sinh trong lũ dữ

Trạng thái
Thớt đang đóng
Website
www.facebook.com
Đây các cụ giúp e đi. e chưa tìm thấy cái loại hình dịch vụ tiền mở tiết kiệm như ý cụ sgb345 bẩu ở chỗ nào cả:-??
Đây nè kụ Hmp ui.

7. Dịch vụ trích chuyển tự động

* Với dịch vụ này hàng tháng hoặc quý theo yêu cầu của bạn:
- Bưu điện sẽ trích tự động tiền gửi từ tài khoản tiết cá nhân sang tài khoản gửi góp.
- Hoặc trích tự động tiền lãi từ tài khoản tiết kiệm có kỳ hạn lĩnh lãi định kỳ sang tài khoản tiết kiệm cá nhân.

» Như vậy, bạn sẽ tiết kiệm được tiền bạc, thời gian và bạn không phải trả một khoản phí nào.

Bố của 2 cháu có thể mở một TK tiết kiệm cá nhân hoặc tiết kiệm gửi góp ở Bưu điện Hương Khê. Hàng tháng TKBĐ sẽ tự động trích 1 khoản 500K từ TKTK do kụ Hmp đứng tên để chuyển vào TK Tiết kiệm của bố 2 cháu, trong vòng 2 năm.

Chỉnh sửa cuối:

hmpstudio

Xe điện
theo e lam tới thôi. theo ý cụ sgb 345 la chuẩn, nhung thủ tuc + địa điểm em e hơi khó khăn.
Nhân đây, các cụ cho ý kiên sự đồng thuận,
PA1: hmpstudio lập sổ tiết kiêm riêng và chuyển $ hàng tháng .-- ( như vậy, các cụ cho e thông tin điểm nhân )
PÀ 2 :BDH. nhu vậy e sẽ chuyển 100% trong TK e đã nhân của các cụ / mợ sang ben BDH, va bên BDh se thay mat chung ta thuc hien,e mong cụ chau chau dạo qua thớt này tý.

fcvinh

Xe tải
Đã ĐT cho con Cô Nga em mừng lắm và mong các cụ vào ạ

hmpstudio

Xe điện
Đây nè kụ Hmp ui.

7. Dịch vụ trích chuyển tự động

* Với dịch vụ này hàng tháng hoặc quý theo yêu cầu của bạn:
- Bưu điện sẽ trích tự động tiền gửi từ tài khoản tiết cá nhân sang tài khoản gửi góp.
- Hoặc trích tự động tiền lãi từ tài khoản tiết kiệm có kỳ hạn lĩnh lãi định kỳ sang tài khoản tiết kiệm cá nhân.

» Như vậy, bạn sẽ tiết kiệm được tiền bạc, thời gian và bạn không phải trả một khoản phí nào.

Bố của 2 cháu có thể mở một TK tiết kiệm cá nhân hoặc tiết kiệm gửi góp ở Bưu điện Hương Khê. Hàng tháng TKBĐ sẽ tự động trích 1 khoản 500K từ TKTK do kụ Hmp đứng tên để chuyển vào TK Tiết kiệm của bố 2 cháu, trong vòng 2 năm.
Các cụ cho e thôgn tin về cái này nhé, hoặc của ng thân nhà cô giao cũng đc. Chứ e e buu điện xuóng đưa tận nhà em e là chưa có dvu này?
e lam luôn sổ tk với toàn bộ sô tiền trong tk e đây: 8,4 tr. e thấy sôt ruột quá

Website
www.facebook.com
Các cụ cho e thôgn tin về cái này nhé, hoặc của ng thân nhà cô giao cũng đc. Chứ e e buu điện xuóng đưa tận nhà em e là chưa có dvu này?
e lam luôn sổ tk với toàn bộ sô tiền trong tk e đây: 8,4 tr. e thấy sôt ruột quá
Cảm ơn kụ Hmpstudio nhé. Ở xa chẳng giúp gì kụ được thấy có lỗi quá.

Kụ Hmp liên lạc với kụ Chauchau để nhờ Ban ĐH đứng tên làm sổ tk đối với khoản tiền đóng góp cho các cháu đã gửi vào TK của kụ Chauchau trước kia nhé.
Tổng cộng cả 2 sổ TK sẽ là >12 triệu.

Hẹn bữa nào tôi ra Hà nội, sẽ tới gặp các kụ cùng cafe và để cảm ơn các kụ nữa.

hmpstudio

Xe điện
Cảm ơn kụ Hmpstudio nhé. Ở xa chẳng giúp gì kụ được thấy có lỗi quá.

Kụ Hmp liên lạc với kụ Chauchau để nhờ Ban ĐH đứng tên làm sổ tk đối với khoản tiền đóng góp cho các cháu đã gửi vào TK của kụ Chauchau trước kia nhé.
Tổng cộng cả 2 sổ TK sẽ là >12 triệu.

Hẹn bữa nào tôi ra Hà nội, sẽ tới gặp các kụ cùng cafe và để cảm ơn các kụ nữa.
dear cụ sgb3045 :ơ, thế bây giờ là vẫn quyết tâm theo hướng đề xuất ban đầu là nhờ BDH làm sổ, đúng ko cac cụ.
để e bảo ng nhà e tạm dừng làm sổ cho số tiền e hiện đang cầm là 8,4 tr mà e se chuyển khoản 1 lần toàn bộ sô tiền trên vào TK của cụ chauchau, kết hợp với số tiền cụ chauchau hiên đang cầm trong tk của cụ ấy (3,7tr) . Vậy TONG CONG : 12,1tr. Mai e se thực hiện luôn

hht

Xe hơi
Đã 1 tuần trôi qua bây giờ mới thấy các Cụ lên tiếng. Có lẻ minh nên làm sớm đi các Cụ bơi vì lần trước e đến nhà A Trung( chồng cô Hoa) đã lỡ nói sàg tuần các Cụ trong OF sẻ vào thăm gia đình rồi.

Website
www.facebook.com
dear cụ sgb3045 :ơ, thế bây giờ là vẫn quyết tâm theo hướng đề xuất ban đầu là nhờ BDH làm sổ, đúng ko cac cụ.
để e bảo ng nhà e tạm dừng làm sổ cho số tiền e hiện đang cầm là 8,4 tr mà e se chuyển khoản 1 lần toàn bộ sô tiền trên vào TK của cụ chauchau, kết hợp với số tiền cụ chauchau hiên đang cầm trong tk của cụ ấy (3,7tr) . Vậy TONG CONG : 12,1tr. Mai e se thực hiện luôn
Có 2 điều mình cần chú ý: 1- tổng số của 1 hay 2 sổ đó là 12T, 2- chuyển dần từng tháng cho các cháu, mỗi tháng 500K như mình đã thống nhất ban đầu.
Trên cơ sở đó tùy kụ quyết làm 1 hay 2 sổ.
Làm sổ xong kụ bàn với Ban ĐH xem kụ hay Ban ĐH giữ các sổ đó, kụ nhỉ.

P/s: Kụ trao đổi lại với kụ CC xem, số tiền chuyển vào TK kụ CC là 4.3T (kụ xem lại danh sách trang 1), không phải 3.7T đâu.

Chỉnh sửa cuối:

hmpstudio

Xe điện
Đã 1 tuần trôi qua bây giờ mới thấy các Cụ lên tiếng. Có lẻ minh nên làm sớm đi các Cụ bơi vì lần trước e đến nhà A Trung( chồng cô Hoa) đã lỡ nói sàg tuần các Cụ trong OF sẻ vào thăm gia đình rồi.
vâng thưa cụ, e cung sốt ruôt lắm. bởi chưa có hướng giải quyết đây.
Có 2 điều mình cần chú ý: 1- tổng số của 1 hay 2 sổ đó là 12T, 2- chuyển dần từng tháng cho các cháu, mỗi tháng 500K như mình đã thống nhất ban đầu.
Trên cơ sở đó tùy kụ quyết làm 1 hay 2 sổ.
Làm sổ xong kụ bàn với Ban ĐH xem kụ hay Ban ĐH giữ các sổ đó, kụ nhỉ.
P/s: Kụ trao đổi lại với kụ CC xem, số tiền chuyển vào TK kụ CC là 4.3T (kụ xem lại danh sách trang 1), không phải 3.7T đâu.
vâng, e vừa check lại, cụ CC cầm 4,3 còn e cầm 8,4. e đã định làm sổ trước , đợi lấy sổ ( chắc mai là xong, vì e làm từ hôm thứ 5 ) e tính là cứ làm xogn 1 sổ 8,4 và đợi thông tin địa chỉ tên tuổi của cháu Nga thì dặn cháu hàng tháng ra BĐ Hương Khe lĩnh , chăc <500K . e ko rõ liệu cháu đã có đầy đủ cmnd chưa. Nếu chưa có, vậy thì sẽ là ai... e cần thôgn tin ng nhận để làm việc với bưu điện tiết kiệm.
Cụ CC cho chúng tôi ý kiến nhé .
Hôm qua nghe cụ sgb345 nói e định sáng nay stop làm sổ và chuyển 1 lần vào tk cụ CC để chờ BĐH giải quyết. Theo ý kiến e là làm 1 sổ cho tập trung.
Các cụ thôgn tin sớm. không gì thay đổi, sau 14 h chiều hôm nay , e làm sổ TK số tiền trogn Tk của e để giải quyết việc trước. Hay cách khác, các cụ tham khảo, cụ tre xanh có thể đứng ra nhận ủy thác hàng tháng đc ko cụ, theo e với hạng mức làm tròn 1 tr/1 tháng. và như vậy mình cũng ko cần làm sổ gì cho mất thời gian, cứ 1-5/tháng e sẽ chuyển khoản vào cho cụ tre xanh.
Thế mới biết làm TT khó thật.:-ss

Website
www.facebook.com
vâng thưa cụ, e cung sốt ruôt lắm. bởi chưa có hướng giải quyết đây.

vâng, e vừa check lại, cụ CC cầm 4,3 còn e cầm 8,4. e đã định làm sổ trước , đợi lấy sổ ( chắc mai là xong, vì e làm từ hôm thứ 5 ) e tính là cứ làm xogn 1 sổ 8,4 và đợi thông tin địa chỉ tên tuổi của cháu Nga thì dặn cháu hàng tháng ra BĐ Hương Khe lĩnh , chăc <500K . e ko rõ liệu cháu đã có đầy đủ cmnd chưa. Nếu chưa có, vậy thì sẽ là ai... e cần thôgn tin ng nhận để làm việc với bưu điện tiết kiệm.
Cụ CC cho chúng tôi ý kiến nhé .
Hôm qua nghe cụ sgb345 nói e định sáng nay stop làm sổ và chuyển 1 lần vào tk cụ CC để chờ BĐH giải quyết. Theo ý kiến e là làm 1 sổ cho tập trung.
Các cụ thôgn tin sớm. không gì thay đổi, sau 14 h chiều hôm nay , e làm sổ TK số tiền trogn Tk của e để giải quyết việc trước. Hay cách khác, các cụ tham khảo, cụ tre xanh có thể đứng ra nhận ủy thác hàng tháng đc ko cụ, theo e với hạng mức làm tròn 1 tr/1 tháng. và như vậy mình cũng ko cần làm sổ gì cho mất thời gian, cứ 1-5/tháng e sẽ chuyển khoản vào cho cụ tre xanh.
Thế mới biết làm TT khó thật.:-ss
Chắc không phải khó thế đâu kụ.

Hàng tháng kụ có thể chuyển cho các cháu, nhưng tên người nhận là bố các cháu, vì bố cháu có CMND.
Trong phần nội dung phiếu chuyển tiền mỗi kỳ kụ đều ghi là "Tiền của hội viên Otofun.net giúp 2 cháu Nga, Hằng".
Mà nên chuyển mỗi tháng 500K thôi kụ ạh. Cho nó được lâu dài. Bưu điện họ sẽ tự động chuyển hàng tháng, kụ không phải mất thời gian ra đó hàng tháng đâu.

Thế chắc sẽ OK, kụ nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

hmpstudio

Xe điện
dear cụ : sgb345, cụ Tre, cụ Hùng và các cụ / mợ đã ủng hộ chương trình. Nhu trên đã bàn, e đã làm xong sổ tk buu điện - nhưng thực chất bên bưu điện học lập thành 1 cái sổ điện tử dang ATM, thể lệ chuyển tiền ntn sẽ do mình quyết đjnh. Do e nhờ Gấu nàhh e làm, nên bị chậm trể quá. Lý do : làm thủ tục mất tận 15 ngày - sau đó Gãu nhà e lại đánh mất CMTND nên phải làm lại. Rất mong các cụ thông cảm. Đến này đã xong. Vậy các cụ cho e thôgn tin để e chuỷen kinh phi nhu đã bàn. Còn khoản 4,7tr trogn TK cụ CHauChau chưa thấy cụ ấy hồi âm,
@cụ CHau Chau: cụ ghé qua đây cho e cái ý kiến. e hóng lâu quá.
Và đây là sổ của chương trình theo như số kinh phí e cầm. các cụ oi nhanh tay không Tết đến nơi rồi

Website
www.facebook.com
Em nghí để chồng cô Hoa ra bưu cục nhận cũng được 20-30 nghìn ở nhà quê to lắm các cụ à.
Sáng mai em sẽ liên lạc với con cô Hoa rồi về em bẩm lại các cụ nhé.
Thân gửi các kụ Hmpstudio, Trexanh và Fcvinh,

Hiện nay kụ Hmp đã làm xong sổ TK, như vậy là xong một phần quan trọng rồi.
Các kụ Fcvinh và Trexanh đã đến thăm nhà cô giáo, các kụ chắc có thể đã xin được số CMND của chồng cô giáo.

Nay còn 2 việc nữa ạh, muốn trao đồi cùng các kụ để mình tiến hành tiếp:

1- Việc thứ 1: Kụ Hmp sẽ yêu cầu Tiết kiệm bưu điện tự động định kỳ chuyển về Bưu cục Hương Khê số tiền 500,000đ. Mình thống nhất theo ý kiến của kụ Fcvinh là để chồng cô giáo ra bưu cục lĩnh tiền để tiết kiệm chi phí cho các cháu.
Trong lệnh chuyển tiền hàng tháng mình ghi: "Quà của thành viên Otofun.net gửi hai cháu Nga và Hằng".

2- Việc thứ 2: Nhờ kụ Hmpstudio liên lạc với kụ Chauchau để xin lại số tiền 4.300.000 đ các thành viên đã chuyển trước để gộp vào sổ TK của kụ cho tiện. Hoặc nếu kụ Chauchau có góp ý gì khác thì kụ nhờ kụ Chauchau cho anh em mình biết cụ thể, kụ nhé.

Mong các kụ cho biết ý kiến thêm nhé.

hmpstudio

Xe điện
Thân gửi các kụ Hmpstudio, Trexanh và Fcvinh,

Hiện nay kụ Hmp đã làm xong sổ TK, như vậy là xong một phần quan trọng rồi.
Các kụ Fcvinh và Trexanh đã đến thăm nhà cô giáo, các kụ chắc có thể đã xin được số CMND của chồng cô giáo.
Nay còn 2 việc nữa ạh, muốn trao đồi cùng các kụ để mình tiến hành tiếp:
1- Việc thứ 1: Kụ Hmp sẽ yêu cầu Tiết kiệm bưu điện tự động định kỳ chuyển về Bưu cục Hương Khê số tiền 500,000đ. Mình thống nhất theo ý kiến của kụ Fcvinh là để chồng cô giáo ra bưu cục lĩnh tiền để tiết kiệm chi phí cho các cháu.
Trong lệnh chuyển tiền hàng tháng mình ghi: "Quà của thành viên Otofun.net gửi hai cháu Nga và Hằng".
Okey, e thông nhất nhwu vậy, nhwof cụ FCvinh và cụ Tre xanh thông tin lai e tên tuôi địa chỉ, số CMNV cụ thể nhe, chuyện tế nhị không a chồng a ấy lại hiểu nhầm thì chết.
2- Việc thứ 2: Nhờ kụ Hmpstudio liên lạc với kụ Chauchau để xin lại số tiền 4.300.000 đ các thành viên đã chuyển trước để gộp vào sổ TK của kụ cho tiện. Hoặc nếu kụ Chauchau có góp ý gì khác thì kụ nhờ kụ Chauchau cho anh em mình biết cụ thể, kụ nhé.
E cũng đã viết thư riêng cho cụ Chauchau từ hôm 5/12/2010, và nhiều ý kiến e đã bày tỏ trên thớt này để cụ trả lời nhưng đến nay e vẫn chưa nhận đc hồi âm :-w. Chắc kụ ấy đang mải vụ RFC bên Malai chăng ? Theo e mình phải chốt đc cái số kinh phí này thì mới nói chuyện với Anh Trung 1 cách cụ thể đc.

Mong các kụ cho biết ý kiến thêm nhé.
E đã trả lời ở trên...............................

hht

Xe hơi
Thông tin cá nhân của chồng cô Hoa đây các Bác:
Họ và tên: Nguyễn văn Trung
Sinh ngày: 01/08/1969
CMND số: 181xxxx
Ngày cấp: 02/02/1991
Nơi cấp: Công an Hà tĩnh
Địa chỉ: xóm 6 xã Hương thủy - Hương khê - Hà tĩnh

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Website
www.facebook.com
Cảm ơn kụ Trexanh nhé.

Có một chi tiết nhỏ: nhờ kụ sớm xóa thông tin về CMND của chồng cô Hoa đi nhé. Mình tránh không ghi số CMND người khác lên OF nhé. Kụ PM cho kụ Hpm là được rồi.

Kụ cho thêm địa chỉ đầy đủ của gia đình cô giáo để kụ Hmp làm cơ sở chuyển tiền sau này.

hmpstudio

Xe điện
bá cáo các cụ. chắc cuối năm các cụ tất bật cả. e sáng lên bưu điện thì thấy thủ tục đơn vị ng nhận lằng nhằng quá , e nhắc lại phức tạp cho ng nhận lắm. vậy e nhờ cụ tre xanh cho số tk, e,chuyển 1 lần ( 8,4tr) tới cụ và cụ chuyển giúp tới nhà a Trung đc ko các cụ?
Còn số $ có trong tay cụ Chauchau vẫn chưa thấy cụ hồi âm.

hht

Xe hơi
bá cáo các cụ. chắc cuối năm các cụ tất bật cả. e sáng lên bưu điện thì thấy thủ tục đơn vị ng nhận lằng nhằng quá , e nhắc lại phức tạp cho ng nhận lắm. vậy e nhờ cụ tre xanh cho số tk, e,chuyển 1 lần ( 8,4tr) tới cụ và cụ chuyển giúp tới nhà a Trung đc ko các cụ?
Còn số $ có trong tay cụ Chauchau vẫn chưa thấy cụ hồi âm.
Hy vọng các cụ sẽ hài lòng khi cụ Hpm giao viec này cho e.

Trạng thái
Thớt đang đóng