[Funland] Quyển Nhật ký cũ- Nỗi đau thân phận đàn bà!

khongthuphi

Xe điện
Em thấy nhân vật chính thật "bạc và máu lạnh", ko có lấy 1 lần về thăm quê, trăn trở về cô Hợi cũng chỉ là trăn trở chút thoáng qua nhưng còn có thể chấp nhận vì mỗi người 1 số phận, bác í ko có nghĩa vụ và trách nhiệm với cô í nhưng với bố mẹ, bác í bất hiếu quá, bằng đấy năm ko biết bố mẹ sống chết ra sao, thực sự là bất hiếu và máu lạnh.
Cảm ơn cụ đã theo dõi thớt này! Đọc hết câu chuyện ta mới thấy đồng cảm với anh ấy cụ ạ! Có nhiều lý do để anh ấy trốn chạy, để anh ấy biến mình thành kẻ mất tích. Và cũng vì lời 'khai' cố tình dấu thân phận với mẹ chị Thanh nên anh ấy đã gây ra sai lầm cực kỳ lớn.

đời tàn

Xe container
em đánh dấu đọc tiếp chuyện của cụ

Kem2010

Xe tăng
Cảm ơn cụ đã theo dõi thớt này! Đọc hết câu chuyện ta mới thấy đồng cảm với anh ấy cụ ạ! Có nhiều lý do để anh ấy trốn chạy, để anh ấy biến mình thành kẻ mất tích. Và cũng vì lời 'khai' cố tình dấu thân phận với mẹ chị Thanh nên anh ấy đã gây ra sai lầm cực kỳ lớn.
Đúng là cuộc đời, nhiều hoàn cảnh éo le quá. Cùng là phận đàn bà, e thương cô Hợi quá đi mất. Tuy nhiên chẳng thể trách nhân vật chính về việc chạy trốn hôn nhân vì chuyện tcam ko thể ép buộc, trách là trách sự cổ hủ lạc hậu của cái thời đó. Em chỉ có cái nhìn xấu về nvat chính trong việc bất hiếu.

convoi

Xe buýt
Rất mùi mẫm nhưng nhiều vô lý. Tôi nghĩ là chuyện hư cấu. Sozy chủ thớt.

thuongnho

Xe buýt
Em không hiểu, tự mình đẩy mình vào cuộc sống tha hương tưởng là vì yêu Liễu ko thể cưới Hợi nhưng lại đi lấy 1 cô Thanh. Hay cứ phải tự đẩy mình vào bi kịch thì mới dc nhỉ.

kim_am_chen

Xe máy
hóng quá cụ ơi, cơ mà e thấy cái ông này đúng là bạc thật, thật sự bạc và vô trách nhiệm

Kem2010

Xe tăng
Em không hiểu, tự mình đẩy mình vào cuộc sống tha hương tưởng là vì yêu Liễu ko thể cưới Hợi nhưng lại đi lấy 1 cô Thanh. Hay cứ phải tự đẩy mình vào bi kịch thì mới dc nhỉ.
Thật ra nvc bỏ đi có phải vì cô Liễu đâu cụ, chỉ là vì ko muốn cưới cô Hợi thôi mà, cuối cùng thì gặp cô Thanh rồi cưới, e thấy ko mâu thuẫn. Chỉ có điều nvc vì thiếu sáng suốt trong hành động nên tự đẩy mình đến bi kịch- theo em thì 1 phần là do con người nvc có phần nhu nhược và hèn nhát, ko dám dối mặt.

khongthuphi

Xe điện
Đêm đó là đêm khủng khiếp nhất trong cuộc đời anh, mãi không bao giờ quên. Anh có thể nhảy lầu tự tử được nếu không có vợ và hai đứa con đi cùng. Anh muốn kết thúc tất cả, anh hoàn toàn bế tắc. Biểu hiện trạng thái tinh thần của anh làm cho chị và hai đứa con hoảng sợ. Có lúc anh như cái xác chết, có lúc anh gào lên như kẻ điên loạn.
Rồi sự thật cũng được phơi bày đen trắng. Đến lượt chị Thanh, chị không tưởng tượng được câu chuyện cuộc đời anh lại ngang trái đến vậy, chị cũng trầm uất như người điên. Hai đứa con ôm bố mẹ mà khóc nức nở. Gia đình nhỏ của anh như đang sống trong địa ngục, địa ngục có thật, hiển hiện trong đầu óc họ, họ vật vã đớn đau mà không biết làm gì.
Ngày tiếp sau, mỗi người ngồi một góc, theo đuổi những ý nghĩ riêng. Đầu óc anh đã tĩnh lại, nhìn vợ và hai đứa con yêu quý anh không cho phép mình gục ngã. Anh phải là cái phao cứu sinh lúc này để đưa vợ con vượt qua bão giông.
Chị vẫn nằm trùm chăn nấc nghẹn. Lâu lâu chị lại thốt lên vài câu vô nghĩa rồi lại hú lên khóc.
Anh kéo đứa con gái ra ngoài, hai cha con cùng bàn bạc:
- Ba sẽ sắp xếp để con đưa mẹ và em quay về An Giang.
- Vậy ba sẽ đi đâu?
- Ba sẽ vào sau. Con giúp ba đưa mẹ và em về lại nhà mình đi. Ba lo cho mẹ con quá con ạ!
Con bé lại khóc.
- Con sẽ ở đây chờ ba.

khongthuphi

Xe điện
Rất mùi mẫm nhưng nhiều vô lý. Tôi nghĩ là chuyện hư cấu. Sozy chủ thớt.
Vâng. Đọc cho vui đi cụ. Em cũng mong cuộc đời đừng có những câu chuyện như thế!

catking113

Xe điện
A ý chắc sẽ dằn vặt lương tâm đến lúc nhắm mắt, xuôi tay. Trừ khi anh ý là kẻ bạc.

hbcovn

Xe hơi
Truyện hay quá, tks cụ, em đánh dấu cho dễ hóng

tumtum

Xe điện
Website
www.facebook.com
Có gì với cô Liễu đâu mà nỡ bỏ cô Hợi.
E ko ưng nhân vật chính trong truyện
Quả ông bô bôn lòi... phá hỏng hết đời con cháu :(
nhân vật chính thì chưa hết chuyện, e chưa dám xét.

Chỉnh sửa cuối:

socmeo

Xe buýt
Cám ơn cụ chủ thớt đã chia sẻ câu truyện mà động chạm đến tâm can người đọc!
thật đáng thương quá, em mà ở vị trí nhân vật chính chắc cũng phát điên luôn!
Ngột ngạt quá...

khongthuphi

Xe điện
Quả ông bô bôn lòi... phá hỏng hết đời con cháu :(
nhân vật chính thì chưa hết chuyện, e chưa dám xét.
Cụ chuẩn! Sau này trước khi mất ông có viết lá thư cho anh- một lá thư không gửi, ông nhận hết lỗi của mình. Ông biết vì ông mà con trai ông và chi Hợi phải đau khổ. Chính vì lá thư này mà anh Trường bớt day dứt!

khongthuphi

Xe điện
Cám ơn cụ chủ thớt đã chia sẻ câu truyện mà động chạm đến tâm can người đọc!
thật đáng thương quá, em mà ở vị trí nhân vật chính chắc cũng phát điên luôn!
Ngột ngạt quá...
Mời cụ li rượu nhạt! Em không thể viết một mạch câu chuyện vì nó ngột ngạt cụ ạ! Dù câu chuyện em đã biết từ lâu và bây giờ mọi người đã có cuộc sống tốt!

tumtum

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ chuẩn! Sau này trước khi mất ông có viết lá thư cho anh- một lá thư không gửi, ông nhận hết lỗi của mình. Ông biết vì ông mà con trai ông và chi Hợi phải đau khổ. Chính vì lá thư này mà anh Trường bớt day dứt!
quê em gọi là bôn sệt :(
em hóng cái kết tốt đẹp cho các bên như cụ tiết lộ :)

mui0101

Xe tăng
Em thấy nhân vật chính thật "bạc và máu lạnh", ko có lấy 1 lần về thăm quê, trăn trở về cô Hợi cũng chỉ là trăn trở chút thoáng qua nhưng còn có thể chấp nhận vì mỗi người 1 số phận, bác í ko có nghĩa vụ và trách nhiệm với cô í nhưng với bố mẹ, bác í bất hiếu quá, bằng đấy năm ko biết bố mẹ sống chết ra sao, thực sự là bất hiếu và máu lạnh.
Đoạn anh ta trốn khỏi cô Liễu thấy giống như người tâm thần ấy cụ nhể, anh ta lại làm khổ thêm một người phụ nữ nữa.

Thảo Ly

Xe hơi
em đánh dấu để xem ý kiến các cụ