[Funland] Quyển Nhật ký cũ- Nỗi đau thân phận đàn bà!

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
Chết vì đào hoa. :D
Em thèm ....
Cũng k nên thèm cụ ạ, kiểu hồi trẻ e hơi có tính thích đủ thứ và yêu nhiều cụ ạ. Cụ cứ thật đi sẽ dc mà cụ ạ.
Có rì đâu cụ , cụ cứ yêu thương thật lòng là ok mà. PN sinh ra là để dc yêu và thương nhờ mợ đời tàn nhờ :)

hangcai

Xe tải
Cụ chủ chắc là người quen của nvc, câu chuyện cụ kể qua hay và xúc động
Em thì e nghĩ chị Hợi cực kỳ yêu nvc, yêu ngay từ hồi đầu tiên cơ... cụ post thêm ít nhật ký của chị Hợi nhé... thanks cụ với câu chuyện đầy ý nghĩa và nhăn văn như thế này

Cháu tập lái

[Tịch thu bằng lái]
Đọc đến page này thì em xin phép sẽ không đọc và hóng nữa.

Em thấy ngột ngạt và phảng phất " Thân phận của tình yêu " hay nói tên khác " Nỗi buồn của chiến tranh". Em ngột ngạt, thực sự ngột ngạt ....

Cám ơn cụ chủ đã chia sẻ rất hay và đáng giá nhưng em xin... không đọc nữa vì thực sự rất ngột ngạt.

Thương quá những thân phận phụ nữ thời chiến chinh!
E chưa trải qua chiến tranh nhưng e thấy qua lời các cụ e cũng cảm thấy nó tàn khốc quá

đời tàn

Xe container
Là e thì kiểu rì cũng năn nỉ gấu
1. Như cụ kia nói ở trên làm 1 mụn con . Xl 2 ng PN mình là đàn ô đều sai ạ.
2. Nếu dc chấp thuận nữa thì cứ công khai.
E hiện h 3 mẹ mỗi mẹ 1 con đây ạ, nên dù rì cũng là quá khứ mà mợ

Thật mà cụ hcmt ạ , mợ @ đời tàn e cứ nghĩ mợ ý hăm mấy thôi ạ. Công nhận trẻ thật , đẹp thật cụ ạ. E gặp mợ ý mấy lần rồi mừ :)
Cũng k nên thèm cụ ạ, kiểu hồi trẻ e hơi có tính thích đủ thứ và yêu nhiều cụ ạ. Cụ cứ thật đi sẽ dc mà cụ ạ.
Có rì đâu cụ , cụ cứ yêu thương thật lòng là ok mà. PN sinh ra là để dc yêu và thương nhờ mợ đời tàn nhờ :)
hii, vag cảm ơn cụ, nge cụ khen làm em cứ lơ lửng mãi:D
Nhưng đúng pn sinh ra là để được yêu thương ạ

Bupket

Xe điện
Em là e ko chấp nhận như thế đc. Cùng lắm chỉ nhận cô Hợi là em gái, cho các con mình nhận cô Hợi là mẹ nuôi chứ ko thể chia sẻ ck mình đc. Việc cô Hợi ko lấy ck nữa là do cô ấy lựa chọn, chứ ko phải vì nvc mà cô ấy ko còn cơ hội lấy ck nên nvc ko có trách nhiệm phải đền bù khoản đó cho cô ấy. Chạ nhẽ cứ cô nào vì quá yêu mình một cách ngu ngốc mà ko lấy ck nữa thì mình phải chịu trách nhiệm cho cuộc đời cô ấy, phải giúp cô ấy có 1 mụn con chắc.
Quan điểm của mợ chả thấy nhân văn gì cả :D
Nhiều khi cũng phải " tình thương mến thương " nữa chứ

Chắc tại em có tính thương người, đặc biệt là với cánh chị em . Nên nhiều lúc em hay yếu lòng nên sinh trắc ẩn mợ ạ

hưvô

Xe lăn
Thời gian như dừng lại, căn nhà im ắng đến lạ thường. Hình như mọi người sau khi trút bỏ được gánh nặng u uất cảm thấy nhẹ nhõm nên dừng lại thở. Không ai nói với ai một lời nào, chỉ còn lại tiếng thở dài nhè nhẹ!
Anh Trung đứng dậy tiến lại phía trước chiếc bàn giữa nhà chống 2 tay xuống bàn anh cất giọng:
- Cháu xin phép có ý kiến, Tình cờ vợ chồng cháu được có mặt trong buổi gặp mặt của 2 gia đình. Mặc dù là người ngoài nhưng cháu là người chứng kiến từ đầu cho đến cuối chuyện của hai gia đình. Với tư cách là bạn chiến đấu với Trường, là bạn thân của Hợi và hơn hết với tư cách là thằng Đàn ông cháu thẳng thắn nói rằng: Trường ạ, mày không đáng mặt đàn ông, bất luận thế nào mày cũng là kẻ đã gây ra bi kịch này. Mày phải chịu trách nhiệm vè những gì đã gây ra. Hợi và Thanh các em không có tội gì cả mà ngược lại các em đã làm được nhiều thứ để cho hai gia đình này không rơi vào vực thẳm do Trường gây ra. Các em hãy ngửng cao đầu mà sống, anh tự hào vì có những người bạn như hai em!
Về nvc, em thấy nhận xét này của anh Trung là xác đáng. Nghe tuy đau nhưng mà thật thế.

Ba_gia_ham_vui

Xe tăng
Quan điểm của mợ chả thấy nhân văn gì cả :D
Nhiều khi cũng phải " tình thương mến thương " nữa chứ

Chắc tại em có tính thương người, đặc biệt là với cánh chị em . Nên nhiều lúc em hay yếu lòng nên sinh trắc ẩn mợ ạ
Vì e đứng trên cương vị ng vk cụ ạ. Em là e hem có chấp nhận chung ck, lỡ ngoài cô Hợi còn cô Liễu, cô abcxyz nào đó cũng vì quá si mê ck mình mà ở vậy thì cũng phải share cho mỗi cô 1 mụn con dưỡng già chắc :(

Ba_gia_ham_vui

Xe tăng
Là e thì kiểu rì cũng năn nỉ gấu
1. Như cụ kia nói ở trên làm 1 mụn con . Xl 2 ng PN mình là đàn ô đều sai ạ.
2. Nếu dc chấp thuận nữa thì cứ công khai.
E hiện h 3 mẹ mỗi mẹ 1 con đây ạ, nên dù rì cũng là quá khứ mà mợ

Thật mà cụ hcmt ạ , mợ @ đời tàn e cứ nghĩ mợ ý hăm mấy thôi ạ. Công nhận trẻ thật , đẹp thật cụ ạ. E gặp mợ ý mấy lần rồi mừ :)
cụ chỉ đc thế là nhanh ;))

Kem2010

Xe tăng
Hôm nay ko thấy cụ khongthuphi đâu. Em mong cụ quá!

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com

Kem2010

Xe tăng
E nói thật mà

E cũng mong cụ ya viết tiếp câu chuyện để sau này chiến trường làm ăn e còn học và tránh ty ạ
Hnay em còn mải hóng chiến tranh Nga- Mỹ, nhưng tối về bà bu nhà em hỏi "hnay có truyện cô Hợi ko".
Đấy khổ, đến bu già nhà em còn mong cụ ah.

Truyện hay quá. Em xin phép đánh dấu để hóng tiếp ạ :)

khongthuphi

Xe điện
Hôm nay ko thấy cụ khongthuphi đâu. Em mong cụ quá!
Hôm nay em bận giúp một ông già người Campuchia sang Việt Nam khám bệnh cụ ạ. Ông ấy không biết tiếng Việt. Nắng nóng, chật chôi, chen chúc...mệt đuối cụ ạ!

vuchung1

Xe buýt
Chuyện đến đây thì đã dự được kết cục rồi...

Vespa30X

Xe tải
Em là em nể ông Mai nhất...

khongthuphi

Xe điện
Chị bắt đầu phận làm dâu sau 16-17 năm làm vợ, làm mẹ. Chị cặm cụi làm việc trong nhà mà không nói chuyện với anh một câu. Những ngày bão táp đã qua, sự độ lượng của mọi người với chồng chị làm chị thấy dễ chịu và cảm giác được sẻ chia. Chị đi ra đường nhiều người chào hỏi, thân thiện, mà kể cũng lạ cái xứ này ngộ ghê nào có ai quen biết mình đâu vậy mà khi gặp đều nở nụ cười gật đầu chào hỏi. Nấu một nồi nước chè xanh rồi bụm tay lên miêng gọi nhau ơi ới qua uống chè xanh, lát sau đã đông đủ người ngồi quây quần bên bàn nước, không so đo khách khí.
Từ ngày vợ chồng con cái nhà chị tới thăm nhà anh Trung, chị đã tính cho mình một hướng giải quyết vấn đề tình cảm. Đứa con gái ủng hộ chị, nó đã khôn lớn câu nói của nó làm chị thêm tự tin:
- Mẹ ạ! Một mình mẹ sẽ không giải quyết được sự khủng hoảng này đâu, ba lại càng không thể, chỉ có chúng con thế hệ tương lai mới xoá bỏ được những mối trắc trở lương duyên do hai thế hệ trước gây ra. Mấy ngày ở quê con đã suy nghĩ rất nhiều, món nợ này ba và mẹ đã quá muộn để trả.
Đứa con gái bước vào tuổi 16 đã chững chạc trong lời ăn tiếng nói và trong suy nghĩ. Chị cảm giác được an ủi rất nhiều.
Điều chị lo ngại là những ngày gần đây chị không thể gần gũi anh, một câu nói nhẹ nhàng chị cũng không thể nói, cảm xúc trong chị ngày càng khó lường, dễ nổi loạn.

xeco.com

Xe lăn
Hôm nay em bận giúp một ông già người Campuchia sang Việt Nam khám bệnh cụ ạ. Ông ấy không biết tiếng Việt. Nắng nóng, chật chôi, chen chúc...mệt đuối cụ ạ!
Đưa bác tới số 10 Trương định có phải nhanh hơn ko?