[Funland] Quyển Nhật ký cũ- Nỗi đau thân phận đàn bà!

nangct

Xe tăng
E đồng ý với cụ. E đọc mà không hiểu sao a Trường bỏ Hợi để về với Liễu nhưng lại lo sợ một điều mơ hồ rồi lại bỏ Liễu lấy Thanh. E thấy cụ Trường này là lính mà chẳng có khí khái người lính gì cả. Cái gì cũng sợ. Nếu sợ bố mẹ làm ảnh hưởng đến Liễu đến mức phải bỏ cả Liễu để đi chỗ khác thì ở nhà cưới cô Hợi cho xong. Bố mẹ mình chả nghĩ toàn nghĩ đâu đâu
Cuọc sống nó xô đẩy và người trong cuộc luôn thấy khó hiểu. Còn người ngoài cuộc luôn tỉnh táo mà cụ

tuantx

Xe máy
Cảm ơn cụ, chuyện rất xúc động ạ

mactieutu

Xe hơi
Cũng k nên thèm cụ ạ, kiểu hồi trẻ e hơi có tính thích đủ thứ và yêu nhiều cụ ạ. Cụ cứ thật đi sẽ dc mà cụ ạ.
Có rì đâu cụ , cụ cứ yêu thương thật lòng là ok mà. PN sinh ra là để dc yêu và thương nhờ mợ đời tàn nhờ :)
cụ thả thính mợ tàn, 'tàn bạo' quá!

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
cụ thả thính mợ tàn, 'tàn bạo' quá!
H này lấy đâu ra thả thính ty nhể
Bọn e đã gọi là trứng gà trứng vịt rồi nhá
E đang đợi tàn mua áo mới cho e để cùng về quê đây ạ

mactieutu

Xe hơi
H này lấy đâu ra thả thính ty nhể
Bọn e đã gọi là trứng gà trứng vịt rồi nhá
E đang đợi tàn mua áo mới cho e để cùng về quê đây ạ
Ủ ôi em phục cụ cứ gọi là sát đất ý cơ!

khongthuphi

Xe điện
Wow, nhiều cụ mợ còm thêm quá, em không quote lại nữa. Cảm ơn cccm đã theo dõi thớt, mới đó mà đã một năm rồi nhanh thật!

Em cũng đã được đọc truyện cụ kể đc 1 năm rồi, nội dung truyện vẫn còn phảng phất trong đầu, ấn tượng cách kể truyện, hành văn của cụ, chúc cụ và toàn gia đình mạnh khoẻ-HP.

thằng nhà quê

Xe điện
em là đờn ông cũng hơn 40 rồi, vừa đọc - vừa khóc
chỉ là câu chuyện anh Trường "đi bụi", mà toát lên các mối quan hệ:
1. cha - con
2. mẹ - con
3. anh chị em
4. bạn bè thâm giao, đồng chí, tình làng xóm, . . . .
Rất hay - rất cảm ơn cụ!
p/s: hôm nào ọp ở saigon mà có cụ e sẽ "diện kiến" cụ

thằng nhà quê

Xe điện
Wow, nhiều cụ mợ còm thêm quá, em không quote lại nữa. Cảm ơn cccm đã theo dõi thớt, mới đó mà đã một năm rồi nhanh thật!
em là đờn ông cũng hơn 40 rồi, vừa đọc - vừa khóc
chỉ là câu chuyện anh Trường "đi bụi", mà toát lên các mối quan hệ:
1. cha - con
2. mẹ - con
3. anh chị em
4. bạn bè thâm giao, đồng chí, tình làng xóm, . . . .
Rất hay - rất cảm ơn cụ!
p/s: hôm nào ọp ở saigon mà có cụ e sẽ "diện kiến" cụ

VẠN SỰ TÙY DUYÊN

thằng nhà quê

Xe điện
có 1 chi tiết cho e hỏi:
lúc mr Trường bỏ đi, sau đó ô cụ mất thì hoàn cảnh gia đình cực kỳ neo đơn (chỉ còn duy nhất mẹ già) mà sao chị gái mr Trường k về ở với mẹ già?

xaydung20ld

Xe tải
Thớt của Cụ đã được 1 năm rồi , hôm nay tình cờ may mắn mới đọc được...
hai ngày bỏ hết mọi công việc để đọc 2 câu chuyện ( mà đúng ra phải gọi là tác phẩm ) của Cụ cùng với tất cả các comment của các Cụ khác.
Mọi xúc cảm đã được các cụ trong thớt nói hộ rồi, không dám nói gì thêm, chỉ cám ơn Cụ đã giúp mọi người tạm quên những cơm áo gạo tiền mà quay trở lại với tình yêu thương, vị tha của con người.
Sống dưới chế độ cũ, sau 1975, nhiều người tưởng rằng văn học miền Bắc chỉ là hận thù đế quốc, đấu tranh giai cấp, lý tưởng chủ nghĩa... nhưng Cụ và các anh lính trong Văn Nghệ Quân Đội đã cho một cái nhìn khác...
Cụ chủ đã cho thấy chân thành, bao dung của con người không kể vùng miền và chế độ nào.....
Mong rằng những thế hệ sau đọc được những tác phẩm của Cụ sẽ hiểu và trân trọng, giữ gìn những gì mình đang có.
Xin chúc sức khỏe Cụ
... một đám cưới vừa đi ra từ câu chuyện cổ tích. Một đám cưới minh chứng cho lòng yêu thương, sự tha thứ và bao dung vô hạn của con người. Một đám cưới khép lại những nỗi niềm trắc ẩn, bi thương của quá khứ đang dần xa.
.

khongthuphi

Xe điện
có 1 chi tiết cho e hỏi:
lúc mr Trường bỏ đi, sau đó ô cụ mất thì hoàn cảnh gia đình cực kỳ neo đơn (chỉ còn duy nhất mẹ già) mà sao chị gái mr Trường k về ở với mẹ già?
Chị gái anh Trường là cán bộ Nông trường Đồng Giao làm sao về được, hơn nữa chị cũng bị bệnh ở Nông trường có điều kiện được chăm sóc chu đáo hơn cụ ạ!

khongthuphi

Xe điện
Thớt của Cụ đã được 1 năm rồi , hôm nay tình cờ may mắn mới đọc được...
hai ngày bỏ hết mọi công việc để đọc 2 câu chuyện ( mà đúng ra phải gọi là tác phẩm ) của Cụ cùng với tất cả các comment của các Cụ khác.
Mọi xúc cảm đã được các cụ trong thớt nói hộ rồi, không dám nói gì thêm, chỉ cám ơn Cụ đã giúp mọi người tạm quên những cơm áo gạo tiền mà quay trở lại với tình yêu thương, vị tha của con người.
Sống dưới chế độ cũ, sau 1975, nhiều người tưởng rằng văn học miền Bắc chỉ là hận thù đế quốc, đấu tranh giai cấp, lý tưởng chủ nghĩa... nhưng Cụ và các anh lính trong Văn Nghệ Quân Đội đã cho một cái nhìn khác...
Cụ chủ đã cho thấy chân thành, bao dung của con người không kể vùng miền và chế độ nào.....
Mong rằng những thế hệ sau đọc được những tác phẩm của Cụ sẽ hiểu và trân trọng, giữ gìn những gì mình đang có.
Xin chúc sức khỏe Cụ
Cảm ơn cụ đã chia sẻ và đồng cảm với câu chuyện.

thằng nhà quê

Xe điện
Chị gái anh Trường là cán bộ Nông trường Đồng Giao làm sao về được, hơn nữa chị cũng bị bệnh ở Nông trường có điều kiện được chăm sóc chu đáo hơn cụ ạ!
Klq thớt này, e đang "lượn" bên thớt NỢ TRẦN
thấy thương ô cụ nghệ sỹ quá, anh nt cho e số tk của a, e sẽ ck "5 xị" nhờ a chuyển cho ô cụ
gọi là "của ít lòng nhiều" - thks Anh!

khongthuphi

Xe điện
Klq thớt này, e đang "lượn" bên thớt NỢ TRẦN
thấy thương ô cụ nghệ sỹ quá, anh nt cho e số tk của a, e sẽ ck "5 xị" nhờ a chuyển cho ô cụ
gọi là "của ít lòng nhiều" - thks Anh!
Cảm ơn lòng tốt của cụ!
Để em liên lạc với con gái của ông già, xin số tk của bé rồi gửi cho cụ, làm vậy cho tiện cụ ạ!

thằng nhà quê

Xe điện
Cảm ơn lòng tốt của cụ!
Để em liên lạc với con gái của ông già, xin số tk của bé rồi gửi cho cụ, làm vậy cho tiện cụ ạ!
Dạ, ok anh!
ó lỗi hoặc lưu ý:
Úi, sao bác chú ý tới bác khongthuphi nhiều thế! Cho dù hay hoặc dở thì bác cũng phải rót rượu cho 20 người khác rồi mới rót lại cho bác khongthuphi được.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Em oánh dấu để đọc sau...

spiderman

Xe tăng
Em cũng đánh dấu để hết worldcup đọc.

DurexXL

Tháo bánh
Em hôm nay mới đọc được topic truyện này

Kụ khongthuphi viết rất hay, cực kỳ lôi cuốn

Nhưng em chỉ đọc đến khi Trường từ nhà cô Liễu bỏ đi An Giang mà không nói gì

Như vậy, nhân vật này đều lựa chọn 1 giải pháp cho 2 người phụ nữ có tình cảm với hắn: lảng tránh và bỏ trốn khi có sự khó khăn (về xử sự) ập tới

Không dám có chính kiến, không dám quyết cuộc đời mình, vô trách nhiệm với người có tình cảm

Nhân vật đớn hèn

Em không đọc nữa