[Funland] Quyết định rời nhà mặt đất lên chung cư

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Khu này giờ giá nào rồi cụ? Trc e cũng qua nhưng mới bán nhà trên giấy nên k mua, giờ còn trưc tiếp từ cđt k cụ?
Mợ thời gian linh hoạt mua căn ở đây thi thoảng về nghỉ ngơi là chuẩn rồi

taiadau

Xe điện
Ở sướng thế này nhằm nhò gì 1 tiếng trên đường phải không cụ
Cũng tùy quan điểm và hoàn cảnh từng nhà, em chỉ nói về vđ ở đây mà làm CG thì cũng ok thôi. Cá nhân em thì nếu ở CC thì hiện tại em cũng ko ra khu xa như Park city được. Có tiền mà xuống kgu thấp tầng như cụ chủ nói (30 tỏi) thì lại là vđ khác :D . Em thích khu này vì nhà bạn em ở đó, đúng khu Maison mua hồi hình như 14 tỏi. Khu này thực sự đẹp và CĐT cực kỳ có tâm.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Mợ thời gian linh hoạt mua căn ở đây thi thoảng về nghỉ ngơi là chuẩn rồi
Vâng, e ngâm cứu phát, đây thuận tiện vì chị e nhà e ở loanh quanh đây cả, lại tiện về quê nữa

Piaggio Junior

Xe điện
Quá đẹp, em ở CT7 nhìn sang mà thèm, nhà em giờ bán được có nửa so với nhà cụ...thì bao giờ mới vươn sang dc 😭😭😭😭

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Cũng tùy quan điểm và hoàn cảnh từng nhà, em chỉ nói về vđ ở đây mà làm CG thì cũng ok thôi. Cá nhân em thì nếu ở CC thì hiện tại em cũng ko ra khu xa như Park city được. Có tiền mà xuống kgu thấp tầng như cụ chủ nói (30 tỏi) thì lại là vđ khác :D . Em thích khu này vì nhà bạn em ở đó, đúng khu Maison mua hồi hình như 14 tỏi. Khu này thực sự đẹp và CĐT cực kỳ có tâm.
Hình như có topic các cụ of chả kêu mãi là khu park city này bán giá cao từ đầu nên bao năm không tăng dc giá 😅

Jackul

Xe tải
Đội chủ đầu tư này tầm nhìn xa phết. Nội khu đã đẹp rồi mà nó còn nằm trên tuyến BRT đầu tiên, tuyến tàu điện trên cao đầu tiên. Nằm trên vành đai 3.5 mà cũng không xa vành đai 4.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Khu này đi lại cũng đâu đến lỗi. Nếu các cụ làm ở Cầu Giấy, Ba Đình hay Nam Bắc Từ Liêm, Tây Hồ thì ra cổng rẽ trái chạy thẳng Lê Trọng Tấn đến ĐLTL đi đến Trần Duy Hưng hay Lê Đức Thọ thì tính tiếp tuy có hơi xa nhưng thoáng và có lẽ là đường tối ưu nhất cho những ai làm khu vực này.

Còn các cụ làm ở Thanh Xuân, Đống Đa, Hai Bà, Hoàn Kiếm thì cũng đều rẽ trái khi ra cổng (nhằm tránh xa ngã tư Lê Trọng Tấn - Quang Trung) đi Tố Hữu đến ngã tư Vạn Phúc và rẻ phải vào đường Vạn Phúc, đến Bưu điện Hà Đông rẽ trái để đi Nguyễn Trãi nhằm tránh đường Tố Hữu đặc biệt là điểm đen tại ngã 3 Tố Hữu - Vũ Trọng Khánh.

Đấy là cung đường cho các cụ lười không dậy được sớm, còn dậy sớm đi tầm 6h thì đường nào cũng OK. Riêng em thì đông cũng như hè luôn dậy trước 6h và cấp mít ra khỏi nhà lúc 6h15 nhàn tênh trên mọi cung đường, đến cơ quan cất xe rồi đi bộ ăn sáng - uống cà phê vẫn thoải mái trước giờ làm. Chiều về thì hơi nản giải,đành chấp nhận về muộn tý cho đỡ tắc~o)

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Ủ ôi cũng căn hộ kiểu kiểu này mà bọn em xuống tận Hạ Long để thuê mấy cái để đi nghỉ :D

giangthu1998

Xe buýt
Có topic này thì chung cư khu này lại được săn đón. Quá đẹp.

taiadau

Xe điện
Hình như có topic các cụ of chả kêu mãi là khu park city này bán giá cao từ đầu nên bao năm không tăng dc giá 😅
Đấy, 2019 mua đâu đó 14 tỏi LK 15x m2 mà giờ theo cụ chủ là 30 tỏi (?). Hồi giao dich thật sự mà em biết cuối 2021 là 24 tỏi.

phamconghung

Xe tăng
Cảnh quan cũng chỉ như The Zen - Gamuda Garden bên em mà các cụ cũng khen gớm nhỉ.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Khu này đi lại cũng đâu đến lỗi. Nếu các cụ làm ở Cầu Giấy, Ba Đình hay Nam Bắc Từ Liêm, Tây Hồ thì ra cổng rẽ trái chạy thẳng Lê Trọng Tấn đến ĐLTL đi đến Trần Duy Hưng hay Lê Đức Thọ thì tính tiếp tuy có hơi xa nhưng thoáng và có lẽ là đường tối ưu nhất cho những ai làm khu vực này.

Còn các cụ làm ở Thanh Xuân, Đống Đa, Hai Bà, Hoàn Kiếm thì cũng đều rẽ trái khi ra cổng (nhằm tránh xa ngã tư Lê Trọng Tấn - Quang Trung) đi Tố Hữu đến ngã tư Vạn Phúc và rẻ phải vào đường Vạn Phúc, đến Bưu điện Hà Đông rẽ trái để đi Nguyễn Trãi nhằm tránh đường Tố Hữu đặc biệt là điểm đen tại ngã 3 Tố Hữu - Vũ Trọng Khánh.

Đấy là cung đường cho các cụ lười không dậy được sớm, còn dậy sớm đi tầm 6h thì đường nào cũng OK. Riêng em thì đông cũng như hè luôn dậy trước 6h và cấp mít ra khỏi nhà lúc 6h15 nhàn tênh trên mọi cung đường, đến cơ quan cất xe rồi đi bộ ăn sáng - uống cà phê vẫn thoải mái trước giờ làm. Chiều về thì hơi nản giải,đành chấp nhận về muộn tý cho đỡ tắc~o)
Rất tiếc là đa phần vẫn phải đón con và đi làm đúng giờ cụ ạ. :D không phải tự nhiên có khái niệm GIỜ CAO ĐIỂM :D
Không phải ai cũng chấp nhận ngày đi làm 1-2 tiếng trên đường.

p/s: Vin Smart City còn đi lại dễ hơn, lên hình lung linh hơn, giá rẻ hơn mà bị các cụ ném đá ghê thế nhỉ? =))

nam_hoai

Xe tăng
Em chào hàng xóm! Cụ nhận nhà muộn thế, mua sớm nên giá của cụ rẻ thật, e mua sau căn 90m tính ra còn nhiều tiền hơn căn 110m 3 ngủ của cụ.
Sau một thời gian dài ở nhà ngõ mặt đất, nhà em quyết định lên chung cư.
Cuối năm 2019, sau một tháng tìm hiểu các khu cc nhà em quyết định về Park Kiara nằm trong khu Park City thuộc quận Hà Đông.
Hai vợ chồng đến xem và quyết định ngay trong chưa đầy 1 tiếng, đặt tiền mua luôn với căn 107m2 gồm 3 PN, 2WC, giá thời điểm đó khoảng 36tr/m2. Với mức giá thời điểm đó cũng khá đắt so với các khu cc xung quanh như Vinsmart City, Antera... Nhưng vì bị cuốn hút bởi không gian cảnh quan xanh mát mắt, thiết kế nội khu khá đẹp... nên quyết định luôn.
Sau 3 năm, hôm nay nhà em chính thức lên nhận nhà:
View attachment 7392816
Nhìn từ xa trong khu Park City

View attachment 7392828
Khu tiền sảnh

View attachment 7392830
Phía trước khu tiền sảnh được chủ đầu tư chăm chút cảnh quan khá tỉ mỉ

View attachment 7392834
Sổ tay và chìa khóa bàn giao

View attachment 7392856
Khóa vào cửa chính

View attachment 7392871
Bãi để xe gồm 1 tầng hầm, 3 tầng nổi. Mỗi căn hộ có ít nhất 1 slot để xe đã tính vào trong giá bán căn hộ, chỗ để xe này chủ căn hộ có thể chuyển nhượng hoặc cho thuê.
View attachment 7392878
Bãi để xe khu vực tầng 1 khá chill

View attachment 7392881
Khu vực đỗ xe dưới hầm

View attachment 7392884
Nhìn từ dưới lên tầng 2, 3 cũng là tầng để xe.

View attachment 7392888
Cổng an ninh 24/7, ra vào nhận diện bằng khuôn mặt, biển kiểm soát xe oto. Khách đến an ninh phải gọi lên nhà nhận được xác nhận của chủ nhà mới được vào.

View attachment 7392901
Bên trong căn hộ đã được trang bị nội thất liền tường: Thiết bị bếp, tủ bếp, điều hòa, thiết bị vệ sinh.

View attachment 7392912
View từ trên xuống với màu xanh mát mắt

View attachment 7392917
Nhìn xuống khu biệt thự liền kề Mansion cùng trong khu Park City của các đại gia, biệt thự này thời điểm này khoảng 30 tỉ :((

View attachment 7392920
Đêm xuống nhìn từ tầng Sky Garden xuống.

View attachment 7392926
Ban công View khá đẹp

View attachment 7392928
Tầng 4 là khu đa năng, cư dân được sử dụng miễn phí. Bể bơi tuyệt đẹp.

View attachment 7392932
Bể bơi này tha hồ cho chị em sống ảo.
View attachment 7392933
Bể bơi

View attachment 7392977
Phòng thay đồ, tắm trước/sau khi xuống bể bơi.

View attachment 7392953
Khu vực nướng BBQ

View attachment 7392966
Bếp nướng

View attachment 7392967
Xung quanh tầng sinh hoạt chung có bố trí các bàn tiếp khách hoặc gia đình có thể ngồi nói chuyện.

View attachment 7392969
Phòng cafe, cafe dùng miễn phí tự phục vụ. Dùng xong tự rửa cốc chén.

View attachment 7392973
Phòng Media

View attachment 7392974
Sân chơi ngoài trời cho trẻ em.
Ngoài ra còn có đầy đủ phòng tập Gym, phòng thư viện, phòng chơi trong nhà cho trẻ em.

Kết luận: Với số tiền 4 tỉ sao phải lặn lội ở trong khu nhà mặt đất trong ngõ, lên CC ở cho nó sướng cái thằng
Mua để ở, nên em không quan tâm lắm đến việc tăng giá. Cái chính là có không gian xanh, môi trường sạch sẽ, an ninh an toàn cho gia đình.
Sau một thời gian dài ở nhà ngõ mặt đất, nhà em quyết định lên chung cư.
Cuối năm 2019, sau một tháng tìm hiểu các khu cc nhà em quyết định về Park Kiara nằm trong khu Park City thuộc quận Hà Đông.
Hai vợ chồng đến xem và quyết định ngay trong chưa đầy 1 tiếng, đặt tiền mua luôn với căn 107m2 gồm 3 PN, 2WC, giá thời điểm đó khoảng 36tr/m2. Với mức giá thời điểm đó cũng khá đắt so với các khu cc xung quanh như Vinsmart City, Antera... Nhưng vì bị cuốn hút bởi không gian cảnh quan xanh mát mắt, thiết kế nội khu khá đẹp... nên quyết định luôn.
Sau 3 năm, hôm nay nhà em chính thức lên nhận nhà:
View attachment 7392816
Nhìn từ xa trong khu Park City

View attachment 7392828
Khu tiền sảnh

View attachment 7392830
Phía trước khu tiền sảnh được chủ đầu tư chăm chút cảnh quan khá tỉ mỉ

View attachment 7392834
Sổ tay và chìa khóa bàn giao

View attachment 7392856
Khóa vào cửa chính

View attachment 7392871
Bãi để xe gồm 1 tầng hầm, 3 tầng nổi. Mỗi căn hộ có ít nhất 1 slot để xe đã tính vào trong giá bán căn hộ, chỗ để xe này chủ căn hộ có thể chuyển nhượng hoặc cho thuê.
View attachment 7392878
Bãi để xe khu vực tầng 1 khá chill

View attachment 7392881
Khu vực đỗ xe dưới hầm

View attachment 7392884
Nhìn từ dưới lên tầng 2, 3 cũng là tầng để xe.

View attachment 7392888
Cổng an ninh 24/7, ra vào nhận diện bằng khuôn mặt, biển kiểm soát xe oto. Khách đến an ninh phải gọi lên nhà nhận được xác nhận của chủ nhà mới được vào.

View attachment 7392901
Bên trong căn hộ đã được trang bị nội thất liền tường: Thiết bị bếp, tủ bếp, điều hòa, thiết bị vệ sinh.

View attachment 7392912
View từ trên xuống với màu xanh mát mắt

View attachment 7392917
Nhìn xuống khu biệt thự liền kề Mansion cùng trong khu Park City của các đại gia, biệt thự này thời điểm này khoảng 30 tỉ :((

View attachment 7392920
Đêm xuống nhìn từ tầng Sky Garden xuống.

View attachment 7392926
Ban công View khá đẹp

View attachment 7392928
Tầng 4 là khu đa năng, cư dân được sử dụng miễn phí. Bể bơi tuyệt đẹp.

View attachment 7392932
Bể bơi này tha hồ cho chị em sống ảo.
View attachment 7392933
Bể bơi

View attachment 7392977
Phòng thay đồ, tắm trước/sau khi xuống bể bơi.

View attachment 7392953
Khu vực nướng BBQ

View attachment 7392966
Bếp nướng

View attachment 7392967
Xung quanh tầng sinh hoạt chung có bố trí các bàn tiếp khách hoặc gia đình có thể ngồi nói chuyện.

View attachment 7392969
Phòng cafe, cafe dùng miễn phí tự phục vụ. Dùng xong tự rửa cốc chén.

View attachment 7392973
Phòng Media

View attachment 7392974
Sân chơi ngoài trời cho trẻ em.
Ngoài ra còn có đầy đủ phòng tập Gym, phòng thư viện, phòng chơi trong nhà cho trẻ em.

Kết luận: Với số tiền 4 tỉ sao phải lặn lội ở trong khu nhà mặt đất trong ngõ, lên CC ở cho nó sướng cái thằng người. Còn nhà mặt đất em để cho thuê lấy chi phí dịch vụ cho nhà CC.

MongPhuong

Xe hơi

Đi làm từ 6h15 thì sớm quá cụ. Tầm ấy thì nói gì tắc được đường, đi lối nào chả được. Tầm ấy chắc ít cụ lao ra khỏi nhà lắm. Tính ra đi làm + giao thông tầm 12 tiếng rồi

taiadau

Xe điện

Cụ nhà đất khắp nơi, tắc chỗ này ta về ở chỗ khác, sao phải ngại :D , đùa chứ giải pháp đi sớm hơn 1 chút... luôn đúng cụ nhỉ

Quê bầm

Xe điện
Khu này mua các cụ về hưu thì quá ngon, tội gì sang Hưng Yên các cụ nhể

Red2010

Xe điện
Quá đẹp lại còn ~ x2 giá trị. Cụ có nội thất chưa ạ?

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Quan trọng là cụ

Rất tiếc là đa phần vẫn phải đón con và đi làm đúng giờ cụ ạ. :D không phải tự nhiên có khái niệm GIỜ CAO ĐIỂM :D
Em nói các cụ chứ có nói các mợ đâu vì các mợ thường bận việc gia đình không thể đi sớm được. Đấy là nói chuyện đi đường, còn các chuyện đưa đón, học hành thì vô vàn. Hãy cố gắng kiếm tiền và dùng tiền để giải quyết một số việc giúp mình như là một sự điều tiết, phân phối lại thu nhập trong xã hội cụ ah.

Minh Quoc 79

Xe tải
Chuyện, xuống tận đây mua 50tr/m2 mà không xịn nữa thì bán cho ma à? :D
Phí dịch vụ toà này bn vậy cụ chủ?
Góp vui với cụ
Các cư dân ở chung cư khu vực này sẽ chủ yếu làm việc và sinh hoạt ở khu vực lân cận.
Khi đó, nếu bạn bè định rủ nhau ăn chơi mấy hàng quán khu Hồ Hoàn Kiếm, họ sẽ bảo “tội gì mà lên mấy cái phố đấy làm gì cho chật trội, chen lấn, ngột ngạt…” khổ ra.
Ở đâu quen đấy và tự mình sẽ thấy nơi mình ở là hạnh phúc là OK rồi

taiadau

Xe điện

p/s: Vin Smart City còn đi lại dễ hơn, lên hình lung linh hơn, giá rẻ hơn mà bị các cụ ném đá ghê thế nhỉ? =))
Vinsmart trông có vẻ lung linh nhưng thực sự ko so được khu này cụ ạ. Cá nhân em nghĩ ko tính đến vị trí thì hạng Diamond của Vin cũng khó bằng được về mặt phục vụ và tận hưởng cuộc sống. Đúng là có điểm trừ là giao thông, nếu chấp nhận khắc phục và ko có nhu cầu vào sâu nội thành thường xuyên thì đúng là lựa chọn đáng sống.