[Funland] Quyết định sáng suốt tạo ra bước ngoặt quan trọng

Trạng thái
Thớt đang đóng

hoviethung

Xe lăn
Cụ trong lòng đầy nghi ngờ và có tính độ kỵ nhỉ. Sao cứ nghĩ đến người khác chốn thuế thế, hãy nghĩ tích cực đi!
Hiện nay mua bán đất có thể nói 100/100 trốn thuế vì bao giò người mua bán cũng kê khai thấp giá trị tính thuế so với thực tế. Cho dù hiện nay NN đang siết chặt vấn đề này?

Lyquangdieu1

Xe tăng
Em vẫn chưa hiểu ý này "Nhà nước thu hồi đất để sử dụng vào các mục đích quốc phòng, an ninh; phát triển kinh tế - xã hội vì lợi ích quốc gia, công cộng theo quy định của pháp luật" là tp có thể thu hồi đất, áp giá rồi giao cho công ty, tập đoàn để phát triển kinh tế địa phương.

Covid2021

Xe buýt
Cụ trong lòng đầy nghi ngờ và có tính độ kỵ nhỉ. Sao cứ nghĩ đến người khác chốn thuế thế, hãy nghĩ tích cực đi!
Cụ lại lấy bụng cụ suy ra bụng e rồi, cụ kia đang hỏi làm thế nào biết mà thu được thuế của người sở hữu nhiều Bds nên e trả lời thôi, còn cụ làm Bds thì thừa hiểu thằng nào chả muốn trốn thuế, cứ quân tử rởm làm gì ;))

Hienminh123

Xe hơi
Hiện nay mua bán đất có thể nói 100/100 trốn thuế vì bao giò người mua bán cũng kê khai thấp giá trị tính thuế so với thực tế. Cho dù hiện nay NN đang siết chặt vấn đề này?
Vì vẫn còn áp khung giá đất khi đền bù cho dân thì ko ép dân kê khai đúng dc, nên muốn dân làm đúng trong nghị quyết mới đã bỏ áp giá.

hoviethung

Xe lăn
Vì vẫn còn áp khung giá đất khi đền bù cho dân thì ko ép dân kê khai đúng dc, nên muốn dân làm đúng trong nghị quyết mới đã bỏ áp giá.
Đền bù theo giá thấp, mua bán tính thuế theo giá thị trường. Không biết bao giờ bỏ được sự bất cập này đây? Không kê khai đúng thì không thể hoàn thành hợp đồng mua bán.

tasx

Xe tăng
Thế giới mở, em tin NN sẽ làm theo hường tăng hiệu quả chứ không cực đoan... vì nguồn lực thế giới giờ liên thông với nhau, cực đoan tổ chảy máu ... Nên chỉ Cụ nào thực sự nhiều bđs, sống nhờ vào nó mới đáng lo là bị ảnh hưởng lớn.
Đồng nghiệp em là quản lý cao cấp gốc Ấn, nói những người như họ có xu hướng sang Sing làm vì Thuế TNCN ở Ấn cao hơn nhiều so với Sing. Tuy nhiên, tích lũy lại gửi về Ấn vì bđs ở Ấn là rẻ hơn Sing nhiều.
... Có một điều em tin chắc chắn NN sẽ làm là ngăn chặn tình trạng đội lái, cò đàn thổi giá khắp nơi. Gây hoang mang, bất ổn xã hội, lãng phí nguồn lực đất đai... khu vườn, mảng ruộng đang khai thác nông nghiệp bỗng dưng xây tường rào, xé nhỏ ra rồi vứt đấy. Đến lúc không còn đất nông nghiệp, hoặc hoang hóa hiệu quả kém, .. khủng hoảng lương thực mới thấy bốc .. ứt cả lũ.

Chỉnh sửa cuối:

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Cụ lại lấy bụng cụ suy ra bụng e rồi, cụ kia đang hỏi làm thế nào biết mà thu được thuế của người sở hữu nhiều Bds nên e trả lời thôi, còn cụ làm Bds thì thừa hiểu thằng nào chả muốn trốn thuế, cứ quân tử rởm làm gì ;))
Cụ cứ nặng lời, đó là do quy định chưa chặt chẽ, bảng giá đất của nhà nước ban hành chưa phù hợp, người ta vận dụng đó để kê khai nộp thuế chứ không phải là trốn thuế. Giao dịch có kê khai, nộp thuế cả thì mới sang tên được. Nếu họ kê khai không đúng thì áp cho đúng bắt họ nộp mới cấp sổ có sao. Cái đấy phải trách cơ quan quản lý chứ, quyền trong tay họ mà.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

DonaldTrump79

Xe buýt
Đất vẫn cứ có thể tăng nhưng mà thị trường sẽ minh bạch, nhà nước sẽ thu được thuế, cần lao có thêm phúc lợi, đó là chủ trương đúng đắn của Đ cụ nhé. đến khổ với bọn cò.
Cụ đã biết thế rồi thì quất còm làm gì cho nó mệt, cứ bơ đi như em cho đỡ đỉa nó bâu :))

Trongxanh2022

Xe buýt
Cụ đã biết thế rồi thì quất còm làm gì cho nó mệt, cứ bơ đi như em cho đỡ đỉa nó bâu :))
Đợt này thị trường down, cò cũng rảnh méo có việc gì nên nhiệt tình comment phết cụ ạ. :))

Nói chung giờ vẫn đang rất cứng miệng kiểu tăng vào giá bán rồi abc xyz để cầu cho BDS tăng khi nhà nước đánh thuế vào bds thứ n>1.

Dân nghèo như em ngồi chờ mấy cụ đại gia đầu cơ BDS đấu lại nhà nước như thế nào.

vephiadong

Xe điện
Em vẫn chưa hiểu ý này "Nhà nước thu hồi đất để sử dụng vào các mục đích quốc phòng, an ninh; phát triển kinh tế - xã hội vì lợi ích quốc gia, công cộng theo quy định của pháp luật" là tp có thể thu hồi đất, áp giá rồi giao cho công ty, tập đoàn để phát triển kinh tế địa phương.
Đúng rồi cụ, như Khánh Hòa đang làm ở Cam Lâm đó

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Đánh thuế tài sản theo cùng tỷ lệ % thôi cụ. Ai thu nhập không đủ cao thì cho nhà 50 tỷ không dám ở luôn.
Đúng vậy, tình trạng này ở Mẽo rất phổ biến. Đây là một trong những lý do có những nhà bán 0 đ, chả ai mua.

vephiadong

Xe điện
Theo quy định đang còn hiệu lực thì nếu kê khai giá mua bán thấp hơn thì lấy theo bảng giá đất do địa phương ban hành. Vì thế bên thuế vừa rồi mới quay xe do không đủ điều kiện xác định đâu là giá thị trường?!

trungunimor

Xe buýt
Sở thuế học theo nước ngoài. Nước ngoài làm được thì VN cũng làm được.

Trạng thái
Thớt đang đóng