Quyết toán thuế ?

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
mấy vụ này lằng nhằng lắm. Trc e đi làm cty nên biết, gớm cán bộ đến bọn e còn đi chợ nấu cơm, có bữa mời ra ngoài ăn, xong vẫn phải xì tiền mà. Còn cty t2 e đi làm thì cũng ra ngoài ăn.
Nhà cụ thớt còn đc gửi email ạ, chỗ e thấy bảo ngồi im trong phòng, viết giấy rồi xé, viết giấy rồi xé. Ví dụ kiểu đưa tao 100tr viết ra giấy rồi xé í, ko nói đâu chắc sợ bị ghi âm.
Kinh thật
Nhận hối lộ thế ko biết các cán bộ có sợ bị khát nước ko

Dogmatix

Xe tăng
Haizzz.... tư vấn toàn là đấm mồm. Xã hội thế này ban căng quá :(

Xechaybangcom

Xe điện
Chỗ em nhận được thông báo sẽ quyết toán thuế. Bên kế toán photo các báo cáo TC ... đưa qua Thuế quận xem. Hôm nay bọn em nhận được email đại ý: Trong DS một loạt các chứng từ bên em mua từ hồi đầu đến giờ có một số chứng từ nay các công ty đó đã bị khai tử (đại khái ko hoạt động). Nhưng kỳ lạ thay: Bên em mua hàng đó và lấy hóa đơn năm 2013 (ví dụ), nhưng tận năm 2016 công ty xuất hóa đơn mới vào DS ngừng hoạt động. Vậy mà bên thuế yêu cầu bên em lập lại CP từ đời ơ kìa và bỏ các hóa đơn kiểu đó ra để truy thu thuế. Và suốt từ trước 2013-2016 bọn em chẳng có bất kỳ thông báo nào về công ty đó có vấn đề và tránh ra.
Em ko hiểu cán bộ thuế này định làm gì mà lại gửi một cái email quá ấu trĩ như vậy ? Vì nếu tại thời điểm 2013 mà em lấy hóa đơn kia và công ty đó có vấn đề thì em chịu. Nhưng đây đến 2016 mới có vấn đề mà nay thuế định truy thu em từ thời điểm xuất hóa đơn ???

Theo các cụ nên làm vụ này thế nào ?
Nếu công ty cụ có đầy đủ giấy tờ chứng minh mình có thực mua hàng hóa từ bên đó như giấy nhập kho, giấy giao hàng, hóa đơn, phiếu xuất kho tiêu dùng (thể hiện có thực mua, thực dùng), hóa đơn tài chính, hợp đồng (nếu có) thì cụ hoàn toàn có thể cãi được cơ quan thuế nhé.

Em sợ bên cụ không có đủ giấy tờ để chứng minh ngoài hóa đơn bên đó xuất cho cụ thì cụ toi rồi.

Xechaybangcom

Xe điện
Công ty cháu mua hàng thanh lý có đầy đủ hợp đồng, biên bản nghiệm thu thanh lý hợp đồng, chuyển khoản...bên bán khai báo thuế đàng hoàng xong vài tháng sau chúng nó mới bỏ trốn mà thuế còn bắt bọn cháu giải trình, rồi đóng mã số thuế bên cháu mất 1 tháng. Yêu cầu bên cháu thu lại tất cả các hóa đơn đã xuất cho khách hàng trong tháng....mịa, cuối cùng bên cháu cũng phải đấm mồm mất 1/3 số tiền trong hóa đơn mới yên ổn :(
Nếu bên cụ quá trong sạch thì cụ cứ gào khóc lên tổng cục thuế, sao phải đấm mồm cho bọn nó.

biahoihanoi

Xe lăn
Đúng hay sai thì cũng ngần ấy tiền. Có barem cả rồi.

lum..zzz

Xe điện
Chỗ em nhận được thông báo sẽ quyết toán thuế. Bên kế toán photo các báo cáo TC ... đưa qua Thuế quận xem. Hôm nay bọn em nhận được email đại ý: Trong DS một loạt các chứng từ bên em mua từ hồi đầu đến giờ có một số chứng từ nay các công ty đó đã bị khai tử (đại khái ko hoạt động). Nhưng kỳ lạ thay: Bên em mua hàng đó và lấy hóa đơn năm 2013 (ví dụ), nhưng tận năm 2016 công ty xuất hóa đơn mới vào DS ngừng hoạt động. Vậy mà bên thuế yêu cầu bên em lập lại CP từ đời ơ kìa và bỏ các hóa đơn kiểu đó ra để truy thu thuế. Và suốt từ trước 2013-2016 bọn em chẳng có bất kỳ thông báo nào về công ty đó có vấn đề và tránh ra.
Em ko hiểu cán bộ thuế này định làm gì mà lại gửi một cái email quá ấu trĩ như vậy ? Vì nếu tại thời điểm 2013 mà em lấy hóa đơn kia và công ty đó có vấn đề thì em chịu. Nhưng đây đến 2016 mới có vấn đề mà nay thuế định truy thu em từ thời điểm xuất hóa đơn ???

Nhiều cụ thấy cứ liên quan nhà nước là vào chửi cho sướng mồm, cụ chủ còm sau đã nêu rõ là đi mua hóa đơn rồi. Đấy không phải là mình đúng họ sai mà là mình đang sai, vi phạm pháp luật nếu truy cứu là hình sự buôn bán hóa đơn. Cụ chủ xem nếu nhỏ nên loại cho nhẹ nếu nhiều thì làm cam kết, hồ sơ đầy đủ, ngoài ra nếu thuế chuyển cho cơ quan công an thì xác định mình còn lên đấu tranh và giải trình. Hãy là người thông minh đừng nghe mấy thằng cùn chửi bừa vì cụ mới là người chịu trách nhiệm trước pháp luật

Xechaybangcom

Xe điện
Hicc, gào lên được đến lúc đó thì bên cháu cũng chết cụ ợ....nó cứ đóng tài khoản mã số thuế thì bên cháu có xuất được hóa đơn cho đối tác đâu...mà lúc đó lại cuối năm nữa chứ :(
Thực ra, gào khóc cũng phải biết cách, chứ không thì nó dìm cho đến đời nào mà xong.
Còn không thì bây giờ mạng mẽo tốt, cụ cứ gào lên các báo í.

Phucghe

Xe tăng
To tiền thế à cụ, giá trị bao nhiêu mà mất lắm thế. Em đang có cái công ty con con, chưa tới thời điểm quyết toán thuế nên cũng ban căng ghê.

Có cty cụ nào không cần lấy thêm hóa đơn thì cũng tài giữa cái cơ chế hoạt động cắt % như hiện nay
Họ bóc ra rồi chia đôi

salestumlum

Xe tăng
Nếu hóa đơn thực thì ko lo
Còn mua thì loại sớm đi. ko thì cứ 50.50
EM là em quán triệt, ko chơi mua hóa đơn ngoài, vỡ mồm :D
năm ngoái em quyết toán, dính mấy phát ăn uống, thế quái nào, có đi ăn đi uống, lấy hóa đơn mà vẫn dính các hóa đơn đó? có cụ nào giải thích giúp em

MN123

Xe hơi
cãi không được thì quay ra đàm phán

xelulu

Xe buýt
Cái vấn đề hóa đơn này nhiều doanh nghiệp bị rồi, ko riêng gì bên cụ. Nó cứ gạt đấy thíc kiện đi. Khuyên cụ là nên êm ái ngọt ngào. Cứ nhớ câu là được vạ thì má xưng "Kiện có thể thắng nhưng yên tâm là không ai nắm tay đến sáng được cả- mà khi đó mới là vấn đề". Kể cả mình sạch như tờ phơ lua nó cũng có cách mần cho mình ra nước. Tốt nhất là hợp tác.
Nói thế các cụ lại bảo thế thì khác gì xã hội đen. Mẹ kiếp xin lỗi các cụ nó còn bẩn hơn cả xã hội đen. Xã hội đen nó nói thẳng 1 = 1. 1+2=3.Đây lũ khốn nạn muôn đớp nhưng nó léo nói mồm thì cứ thôi nhưng bụng thì thôi nữa mà.

Ferrari horse

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ thấy cứ liên quan nhà nước là vào chửi cho sướng mồm, cụ chủ còm sau đã nêu rõ là đi mua hóa đơn rồi. Đấy không phải là mình đúng họ sai mà là mình đang sai, vi phạm pháp luật nếu truy cứu là hình sự buôn bán hóa đơn. Cụ chủ xem nếu nhỏ nên loại cho nhẹ nếu nhiều thì làm cam kết, hồ sơ đầy đủ, ngoài ra nếu thuế chuyển cho cơ quan công an thì xác định mình còn lên đấu tranh và giải trình. Hãy là người thông minh đừng nghe mấy thằng cùn chửi bừa vì cụ mới là người chịu trách nhiệm trước pháp luật
"Bên em mua hàng đó và lấy hóa đơn năm 2013" Cụ có biết chữ không vậy?

hminh2005

Xe điện
Cụ khai thật đi đấy là hoá đơn mua hay mua hàng thật. Mỗi loại có cách riêng cụ nhé
Bên em mua hàng thực. Ví dụ nước uống đóng bình VP, hay máy tính .... Những thứ đó mà đi mua hoá đơn thì bao nhiêu cho đủ lớn

hminh2005

Xe điện
"Bên em mua hàng đó và lấy hóa đơn năm 2013" Cụ có biết chữ không vậy?
Ý em là mua hàng và lấy hoá đơn đàng hoàng từ năm 2013, ví dụ về thời điểm. Sau đó bọn kia 2016 nó ko hoạt động. Nay các đồng chí đó đồi em bỏ cái hoá đơn năm 2013 ra ko tính chi phí. Nếu mua hoá đơn để bù vào chi phí thì em chấp nhận mình sai. Nhưng có những thứ mình mua bán đàng hoàng chứ mua hoá đơn đâu mà đồi truy thu.

nganvitga

Xe tăng
Cháu còn đang bị công an gọi lên vì mấy cái hóa đơn, phải nắm rõ luật và chiến đấu đến cùng, kết hợp cùng Bác dẫn đường nữa thì mọi việc ok. Cãi càng to càng đỡ mất nhiều, chí phèo ăn vạ càng tốt nhé. Chúc thành công

ajax

[Tịch thu bằng lái]

Bên e có " dịch vụ quyết toán thuế " cần hú em

thanh040506

Xe trâu

Chả sao đâu cụ ơi☺

cuagianguyen.co

Xe hơi
cháu vào tìm cụ cao khánh123 không thấy cháu lại đi