[Funland] R.I.P Nguyên Tổng lý Quốc vụ viện Trung Quốc Lý Khắc Cường

Homo Deus

Xe Cứu Trợ
Lái chủ đề sang hướng khác; tái phạm dù đã từng được nhắc nhở
Ban nick 01 tháng

- Cảnh cáo: liên tục có những phát ngôn vô căn cứ
Tái phạm sẽ bị xử lý ở mức cố tình

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

ung_sung_tu_tai

Xe container
Dạ

GS Tôn Thất Bách, chuyên gia tim mạch chữa cho cả nhiều ngàn người từ nặng đến nhẹ. Bác ấy cũng tự biết bệnh tim mạch của mình, lúc nào bên người cũng đầy đù "đồ nghề" phòng vệ.
Vậy mà trong nhiều lần kịp thời, bác cũng bị một lần "không kịp thời" mà ra đi vì chính cái bệnh tim ấy. Và cũng vào lúc nửa đêm.

Người ta bảo, bệnh tim mạch, nhất là nhồi máu cơ tim thì từ lúc có dấu hiệu đến lúc tử vong tính bằng một vài phút là cùng, đừng hy vọng đến mức dăm ba phút. Còn từ lúc phát hiện ra dấu hiệu đến khi tử vong chắc nửa phút

Bệnh tim mạch, nhất là nhồi máu cơ tim thì ra đi bất thình lình lắm, không thể biết trước được và khi bị thì diễn biến rất nhanh khó có thể cứu chữa kịp thời được.
Tác dụng của viên "An cung ngưu hoàng hoàn" này là chống đông máu thôi cụ. Có nghĩa là uống nó thì sẽ không có hoặc ít các cục máu đông gây tắc mạch thôi. Đây được coi là một trong những bài thuốc kinh điển của họ. Còn đột quỵ nó có nhiều nguyên nhân lắm (em tào lao chứ không phải bác sĩ).
Em có ông bạn 43 tuổi đang ngồi chơi liêng được ván ăn mà xung quanh không thấy vơ tiền, nhìn sang thì thấy gục và đi luôn.

Chỉnh sửa cuối:

z300

Xe điện
Bệnh này rất nguy hiểm các cụ à. Ông cụ em giờ rất già, bị bệnh này gần 40 năm rồi. 40 năm qua, nói chung là ăn ngủ với thuốc! 2 lần nặng đi viện tưởng không qua vậy mà giờ vẫn ăn thuốc hàng ngày. Nói chung bệnh này mà làm thủ tướng cường quốc thì độ nặng đương nhiên là tăng cao rồi.

Trà Lý

Xe tăng
Cụ LKC này nghỉ hưu rồi mới chết, đó cũng là cống hiến trọn vẹn, không còn gì dang dở.
Chia buồn với các cụ võng vỉa thủng săm trong thớt.

Wakeup

Xe điện
Các cụ bị nhầm lẫn giữa đột quị (xuất huyết não và huyết khối não) với đau tim.
Đột quị thì nguy cơ tử vong không cao như đau tim vì ảnh hưởng thần kinh. Còn lên cơn đau tim có khi chỉ 1 vài phút là chết ngay nếu không cấp cứu kịp thời.
Cụ Cường bị đau tim nên mới đi nhanh như thế.

Giờ đột quỵ không tha ai cả , bên TQ là nơi sản xuất ra cái viên gì chống đột quỵ mà nhỉ
Tác dụng của viên "An cung ngưu hoàng hoàn" này là chống đông máu thôi cụ. Có nghĩa là uống nó thì sẽ không có hoặc ít các cục máu đông gây tắc mạch thôi. Đây được coi là một trong những bài thuốc kinh điển của họ. Còn đột quỵ nó có nhiều nguyên nhân lắm (em tào lao chứ không phải bác sĩ).

hd-vt

Xe container
Nhiều cụ mợ ra pháp trường thế
Ông này nhìn tướng mạo khỏe mạnh thế mà ra đi bất ngờ, bệnh tật nó chả ngán ai bao giờ.
Thần chết gọi thì đi thôi, thần nào chả quan trọng nữa.
Thế mà cc cứ đòi sống gần bv nàm cái chị chi. :P

rgbhis

Xe tăng
_ Cụ Lý Khắc Cường là con nhà nông dân học giỏi, trúng tuyển và tốt nghiệp chính quy khoa Kinh tế ĐH Bắc Kinh (cùng với ĐH Thanh Hoa là 2 trường hàng đầu TQ).
_ Cụ Tập thì là hạt giống đỏ, tuy nhiên thời cmvh nhiễu nhương thì cũng từng phải đi về nông thôn lao động, sau này tốt nghiệp ĐH Thanh Hoa nhưng là theo dạng cử tuyển.
_ Cụ Lý Cường thủ tướng đương nhiệm thì tốt nghiệp khoa cơ giới hóa nông nghiệp của đh hàng tỉnh thôi, số đỏ nên đc làm thơ ký cho cụ Tập.

Opel Astra

Xe điện
Dạ

GS Tôn Thất Bách, chuyên gia tim mạch chữa cho cả nhiều ngàn người từ nặng đến nhẹ. Bác ấy cũng tự biết bệnh tim mạch của mình, lúc nào bên người cũng đầy đù "đồ nghề" phòng vệ.
Vậy mà trong nhiều lần kịp thời, bác cũng bị một lần "không kịp thời" mà ra đi vì chính cái bệnh tim ấy. Và cũng vào lúc nửa đêm.

Người ta bảo, bệnh tim mạch, nhất là nhồi máu cơ tim thì từ lúc có dấu hiệu đến lúc tử vong tính bằng một vài phút là cùng, đừng hy vọng đến mức dăm ba phút. Còn từ lúc phát hiện ra dấu hiệu đến khi tử vong chắc nửa phút
Ông bố bạn tôi, một người được cho là có tên tuổi trên thương trường, khi đi xe máy ngoài đường thì ngã xuống, mất tại chỗ.
Vô viện, các bác sĩ bẩu: Đột quỵ và cụ ông mất khi còn chưa tiếp đất.
Lý do: Trên mặt đất hầu như không có máu.

Xét như thế, cái sự đột quỵ đôi khi tính bằng giây, bác ạ.

Còn ông bác ruột tôi, cũng mất vì đột quỵ (đột quỵ lần 3), thì không rõ mất bao lâu.
Bác gái đi chợ và khi về thì bác trai mất trên gác rồi; tổng thời gian có lẽ chỉ 45 min, kể từ lúc 2 bác nói chuyện lần cuối đến khi bác gái phát hiện.

thosandocu

Xe buýt
Cuộc sống thật vô thường mới về hưu được mấy tháng, R.I.P ông !

trungthu2020

Xe tăng
Mấy cụ lãnh đạo đứng đầu quốc gia thì việc tầm soát nguy cơ dẫn đến bệnh được làm thường xuyên và làm rất tốt. Thời điểm hiện nay công nghệ còn hỗ trợ việc chuẩn đoán còn tuyệt vời hơn nữa

Mất đột ngột rất hiếm xảy ra

- Lái chủ đề sang hướng khác
Ban nick 07 ngày; dừng viết bài trong thớt

tuanzs

Xe container
RIP cụ Cường.
Cụ đi sớm sang bên kia có khi lại làm quan to thôi, kiếp trước cụ ấy làm to thế cơ mà.

Nhân văn Dân

Xe tăng
Chính khách của nước lớn mất, tổn thất.R.I.P.

Nikola.Tesla

Xe buýt
Cụ Lý Khắc Cường ở bên TQ được lòng dân lắm. Các cụ gõ trong tiktok ấy, sau khi nghỉ hưu đi thăm cơ sở dân chúng vẫn hô vang là thủ tướng Lý đáng kính.

Quản Tượng

Xe tăng
Cảnh cáo: lái chủ đề sang hướng khác, khơi mào tranh luận về vấn đề chính trị
- Dừng viết bài trong thớt
- Tiếp tục vi phạm nội quy sẽ bị xử lý ở mức cố tình

HTlangtu

Xe điện
Hơ, cụ nói đúng công dụng của nó đấy
Nhưng vì nhiều người lạm dụng nó, lại không hiểu biết, có khi xuất huyết não cũng dùng, nên lúc cơn huyết áp cao, máu chảy trong não lụt luôn - tèo
An cung ngưu công dụng rất tốt, nhưng ngay bác sỹ chỉ định cũng phải cân nhắc, mà dân thì cứ rỉ tai nhau dùng như ăn kẹo, chả bị sao cũng bảo "cách ngày dùng 1 viên, tháng dùng 1 viên..." 8-x 8-x 8-x ^:)^^:)^^:)^

Chỉnh sửa cuối:

hưvô

Xe lăn
Mấy cụ lãnh đạo đứng đầu quốc gia thì việc tầm soát nguy cơ dẫn đến bệnh được làm thường xuyên và làm rất tốt. Thời điểm hiện nay công nghệ còn hỗ trợ việc chuẩn đoán còn tuyệt vời hơn nữa

Mất đột ngột rất hiếm xảy ra
Nếu mất do đột quỵ thì sao nói trước được cụ

Nikola.Tesla

Xe buýt
Mà em tưởng mấy cụ này có chip trong người hoặc ít nhất đeo Apple Watch hêt chứ nhỉ. Có tín hiệu lạ là ekip y tế vào cuộc ngay.

Hazelnut

Xe tải
Em còm nhẹ nhàng ko hề có ý tổ lái gì đâu. Nhưng thôi quy định thì mình tuân thủ.