[Thảo luận] Ra đi vào mồng 1 Tết

Tomcun

Xe hơi
Sáng nay em đưa cả nhà về quê ăn Tết, đang ngon trớn và hơi mát ga khoảng 110km/ gì đấy, tự dưng thấy xa xa xxx đứng đầy lề đường, bụng bảo dạ chẳng lẽ hôm nay vẫn ra quân để bắn tốc độ? Lại gần hóa ra thấy lề đường trái có 1 LX vàng, bên phải thấy lố nhố 1 xe cứu thương, vài chiếc xe csgt và 1 cái chiếu đã được đắp, hương khói nghi ngút...hic mới đầu năm đã ra đi ngoài đường ngoài chợ thế này, thảm quá...
Khoảng 23h bà xã gọi điện chúc Tết cho một cô bạn, cô ta nói gì đó rồi kể về vụ tai nạn mà em vừa kể trên, em cũng chăm chú nghe rồi thì hóa ra người bị nạn là 1 xxx ở Hn. Cậu ấy 26 tuổi, mới cưới vợ, là con một, vợ cậu ấy cũng là xxx ở Hn. Nghe nói cậu ta trực đêm 30 Tết, rồi thì sáng sớm về quê luôn......Ai ngờ....
Điều đáng thương là cậu ấy gặp nạn từ tờ mờ sang nhưng lúc em đến đấy(khoảng 10h45) cậu ấy vẫn nằm ngoài đường, lạnh lẽo quá....
Rất tiếc em không mang máy ảnh, mà có mang thì cũng chẳng chụp rồi post lên đây làm gì, nhất là vào đầu năm mới, trong khi tâm trạng 1 tuần nay em cũng cục kỳ buồn rầu vì Bố em cũng mới mất vào đúng ngày Ông Công Ông Táo :'(:'(:'(
Em rất hiểu cảm xúc của những người thân của chàng trai xấu số kia và không biết nói gì hơn là cầu mong cho linh hồn cậu ta sớm được siêu thoát và rất mong những việc đáng buồn này không bao giờ xảy ra với mọi người dân

mintoo

Xe tải
hic, chia buồn với gia đình bác chủ thớt trước đã, cụ ra đi thế là con cháu có cái Tết buồn rồi. :'(
Còn cậu xxx kia ko biết đi đứng kiểu j nữa, năm mới nghe tin này cũng chán người :'(

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Chúc cho đồng đội sớm siêu thoát. Tai nạn nào cũng tai hại cả. Buồn quá!

safenoodles

Xe cút kít
hic hic hic, cầu cho linh hồn người xấu số được siêu thoát!:'(:'(:'(

Tomcun

Xe hơi
Chúc cho đồng đội sớm siêu thoát. Tai nạn nào cũng tai hại cả. Buồn quá!
Bác cũng trong ngành ạ? Em nghe tin này trên đt cùng với bà xã, bà xã em cũng trong ngành, vợ cậu ấy làm ở phường Văn miếu Quốc tử giám. Nghe bạn bà xã kể, cậu ấy........nát hết, kể cả phần đầu. Chiếc xe gây tai nạn bỏ trốn hay tạm thời bỏ trốn ngay rồi. Đi xe máy ở đường cao tốc Pháp vân - Cầu Giẽ rất nguy hiểm do mặt đường gồ ghề và lún không đều, đến oto lúc băng qua những khúc này đã có rất nhiều xe mất lái rồi cọ vào tà luy bên lái nữa là, thử hỏi nếu đi xe máy với tốc độ khoảng chỉ từ 60km/h trở lên thôi gặp những tình huống như vậy sẽ rất dễ ngã ra đường. May mắn thì gẫy chân gẫy tay hay bị thương hơi nặng, đen đủi mà có chiếc xe đang lao tới thì...........
Một lần nữa cầu mong linh hồn cậu ta sớm siêu thoát và chia buồn cùng với người thân

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Mồng 1 Tết.
Mất giỗ.
Tội nghiệp:mad:

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Bác cũng trong ngành ạ? Em nghe tin này trên đt cùng với bà xã, bà xã em cũng trong ngành, vợ cậu ấy làm ở phường Văn miếu Quốc tử giám. Nghe bạn bà xã kể, cậu ấy........nát hết, kể cả phần đầu. Chiếc xe gây tai nạn bỏ trốn hay tạm thời bỏ trốn ngay rồi. Đi xe máy ở đường cao tốc Pháp vân - Cầu Giẽ rất nguy hiểm do mặt đường gồ ghề và lún không đều, đến oto lúc băng qua những khúc này đã có rất nhiều xe mất lái rồi cọ vào tà luy bên lái nữa là, thử hỏi nếu đi xe máy với tốc độ khoảng chỉ từ 60km/h trở lên thôi gặp những tình huống như vậy sẽ rất dễ ngã ra đường. May mắn thì gẫy chân gẫy tay hay bị thương hơi nặng, đen đủi mà có chiếc xe đang lao tới thì...........
Một lần nữa cầu mong linh hồn cậu ta sớm siêu thoát và chia buồn cùng với người thân
Tôi đi nhiều đường này nên biết rất rõ.
Xe máy do tránh đinh nên phần lớn thời gian chạy trên làn trong của ô tô.
Ông nào gấu thì chạy cả ra làn ngoài.
Chạy thì nhanh. Khi ngã không đã là nặng
Chẳng may có xe hơi chạy tới thì...
Chẳng dám nói nữa

antheo_noileo

Xe điện
Xin lỗi người thân của người bị nạn!!!
chúng ta nên rút kinh nghiệm thì hơn là phát biểu nhưng câu nói có vẻ như vô nghĩa...*-)

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Nói không phải khoe chiến tích gì, nhưng em toàn chạy xe máy Hà Nội - Nam Định cho nó cơ động, vì đến nơi không có xe đi cũng mệt. Hồi trước em bấm đồng hồ thì toàn hết tầm 1 tiếng 50 phút là đến TP Nam Định. Đường mà vắng thì chạy cả 100km chỉ vặn mỗi ga thôi. Đi xa tầm loanh quanh 150km mà lắp gương và chịu khó quan sát thì xe máy cũng không có gì quá ngại ngùng. Nhưng dạo này đi hay gặp tai nạn quá nên em cũng chùn. Giờ đi xe khách về cho an toàn các cụ ạ. Ngồi trên xe khách mới thấy là ô-tô chạy đường quốc lộ quá ẩu, đặc biệt là xe khách. Vượt nhau sang tận làn xe máy ngươc chiều. Đón khách hoặc thấy "có biến" thì phanh dúi dụi. Có khi vượt nhau thành hàng đôi hàng ba. Xe máy chỉ đi một hàng cũng bị nhiều cụ phang vào. Nhiều người đi xe máy phải chịu cái chết vô cùng oan uổng.
Đầu xuân kính mong các bác lái xe an toàn để mọi người đều an toàn.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Nói không phải khoe chiến tích gì, nhưng em toàn chạy xe máy Hà Nội - Nam Định cho nó cơ động, vì đến nơi không có xe đi cũng mệt. Hồi trước em bấm đồng hồ thì toàn hết tầm 1 tiếng 50 phút là đến TP Nam Định. Đường mà vắng thì chạy cả 100km chỉ vặn mỗi ga thôi. Đi xa tầm loanh quanh 150km mà lắp gương và chịu khó quan sát thì xe máy cũng không có gì quá ngại ngùng. Nhưng dạo này đi hay gặp tai nạn quá nên em cũng chùn. Giờ đi xe khách về cho an toàn các cụ ạ. Ngồi trên xe khách mới thấy là ô-tô chạy đường quốc lộ quá ẩu, đặc biệt là xe khách. Vượt nhau sang tận làn xe máy ngươc chiều. Đón khách hoặc thấy "có biến" thì phanh dúi dụi. Có khi vượt nhau thành hàng đôi hàng ba. Xe máy chỉ đi một hàng cũng bị nhiều cụ phang vào. Nhiều người đi xe máy phải chịu cái chết vô cùng oan uổng.
Cụ chạy xe cũng kinh đấy:P:P:P
Em từ giữa Hà nội chạy xe hơi đến ngã 3 Lý nhân-Nam định cũng mất cỡ 1 tiếng 15 phút

antheo_noileo

Xe điện
năn 95 em chạy về nam định chỉ mất có 60' thôi ạ, cụ chay hơi chậm đấy:P

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
1 tiếng 50 phút là có cả thời gian chè thuốc hoặc ăn sáng đấy ạ. Em thề!

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cầu cho linh hồn người xấu số sớm được Siêu thoát ...

E chạy Lx nhiều đường này,em biết (Quê em ở Cầu Giẽ),đường có nhiều đoạn vấp,lõm ... Đi Lx thật sự là khá ghê tay.Một lần e đang đi tốc tầm 60km/h,đi qua 1 con lươn nhỏ (Đúng hơn là 1 cái rãnh trên đường),vậy mà choạch cả tay lái + tung cái bảo hiểm đằng trước *** xe ...

LoideGinji

Xe điện
Vụ này nãy dân trí có đưa, 3 vụ mùng 1 của HN :(

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Em nghĩ cái việc rải đinh giờ này gần như đã hết, nếu còn thì chắc là do chúng nó chưa dọn hết thôi. Xe máy nên đi đúng vào làn đường của mình, vì mình chẳng có gì bảo hiểm cho tai nạn, trừ cái mũ. Ô-tô đi sai thì thế nào, ai cũng biết rồi. Nhưng người trong xe thì còn cửa sống nhiều hơn. Còn xe máy đi sai thì hậu quả mình sẽ chịu trước. Em sợ nhất là các bác xe máy đi sai làn, gặp ô-tô hú còi thì đánh lái sang phải rất ẩu, nhiều bác còn tự ngã.

minhab

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Lốp không săm đinh cắm vô tư, nếu như là LX thì miễn dịch . Lốp thường các cụ chơi hộ em 2 hộp keo vá tự động nhét vào trong săm, chạy thoải mái dính đinh không xòe :6:

sunnyhanoi

Xe điện
Anh Đường ơi, thành thật chia buồn với gia đình anh nhé :'(:'(:'( Tưởng cụ nhà anh sang Trung Quốc điều trị đã đỡ rồi mà.

Khổ thân anh xxx ra đi lúc tuổi còn trẻ quá, mong pháp luật sẽ sớm bắt được và trừng trị lái xe đã gây ra tai nạn rồi bỏ trốn này :mad::mad::mad:

tuanminh1912

Xe buýt
Năm mới đang vui phơi phới, đọc tin này của cụ, lòng chợt thấy buồn ghê.:'(
Cầu sang năm mới, các vụ tai nạn giao thông giảm gấp 10 năm ngoái là tốt lắm rồi.
Chúc các cụ sang năm mới lái xe an toàn, luôn vững tay lái, chân ga, chân phanh.