Chi hội Ra mắt bác Cụ Leolai chủ hội Fotuner (Hoàng Cầu) bằng màn độ nhè nhẹ

SerieA

Xe hơi

Lái xe cả hai tay cho an toàn các cụ ui, vì em ko thích tựa tay mà cũng hổng mún cho ai tựa tay lên mìn nó cả, nó quá bóng bẩy nên iem fai giữ cho nó lộng lẫy.!.
Đẹp quá, mầu vân gỗ đen cùng tông taplo, chuẩn luâm. Ít hôm nữa E cũng phải đi làm phát. E đang nghiên cứu

SerieA

Xe hơi
Trưa nay e đi sơn cái đèn, thời gian k đủ nên phải sơn thành 2 giai đoạn và mất 2 hôm đi về các bác ợ.
Cái viền vân gỗ ở nội thất giống hôm nọ ý tương của E E vẫn đang lăn tăn nên E chọn phương án dán đề can trc thử, nếu thấy hợp mầu và đẹp thì sẽ tiến hành sơn. Giờ E đang lấy đề can đây, tự dán luôn cho mấu các bác ợ :))

SerieA

Xe hơi
Hic buổi chiều hôm nay thất bại thảm hại các bác ợ, đang nắng lại mưa làm nhỡ cả lịch làm gương với bác Dũng

SerieA

Xe hơi
Hôm nay nhục quá các bác ợ. Hí hửng đi đổi mầu đèn từ trưa.
11h30 đến nơi. Lau chùi vệ sinh trc khi thi công
[/URL][/IMG]
Sau khi dán báo kỹ càng đến bước tạo hình cho đèn lùi, cái này mất gần 1 tiếng vì tính E tỉ mỉ
[/URL][/IMG]

Sau khi tạo hình xong nó thành thế này
[/URL][/IMG]

*** nguyên bản
[/URL][/IMG]

Sau khi lên đc 1 lượt E bảo thôi chết rồi kiểu này pha mầu hơi nhạt rồi, báo bên thợ đánh đậm lên
[/URL][/IMG]
Chết E rồi, kỳ thực trong lòng bắt đầu thấy k ưng rồi
[/URL][/IMG]

Cái số E nó đen, làm xong phải đi luôn, cu thợ sơn bảo nắng to này A yên tâm đi mai quay lại E làm tiếp (E mới làm đc 1 nửa do k đủ thời gian) ai ngờ đi nửa đường thì mưa to đùng. Nản thật
[/URL][/IMG]

Làm 1 kiểu lúc mưa chán rồi nắng :))
[/URL][/IMG]

Bộ đèn hậu E vẫn chưa hoàn thiện xong. Mai trời mà nắng E qua làm nốt, sơn lại đỏ quạch chứ như hiện tại hơi bị tí ánh hồng tức mắt lắm. Và cái phần si nhan có lẽ E sơn đỏ luôn, cả đèn đỏ chỉ chừa 1 phần trắng cho đèn lùi thôi. Các cụ thấy có hạp lý k
Chỉ vì bộ đèn làm đi làm lại mà nhỡ hẹn cả bác Dũng. Thôi chủ nhật E mời bác cafe chuộc tội nhé hehe

Chỉnh sửa cuối:

Leolai

Xe điện
Hôm nay nhục quá các bác ợ. Hí hửng đi đổi mầu đèn từ trưa.
11h30 đến nơi. Lau chùi vệ sinh trc khi thi công
[/URL][/IMG]
Sau khi dán báo kỹ càng đến bước tạo hình cho đèn lùi, cái này mất gần 1 tiếng vì tính E tỉ mỉ
[/URL][/IMG]

Sau khi tạo hình xong nó thành thế này
[/URL][/IMG]

*** nguyên bản
[/URL][/IMG]

Sau khi lên đc 1 lượt E bảo thôi chết rồi kiểu này pha mầu hơi nhạt rồi, báo bên thợ đánh đậm lên
[/URL][/IMG]
Chết E rồi, kỳ thực trong lòng bắt đầu thấy k ưng rồi
[/URL][/IMG]

Cái số E nó đen, làm xong phải đi luôn, cu thợ sơn bảo nắng to này A yên tâm đi mai quay lại E làm tiếp (E mới làm đc 1 nửa do k đủ thời gian) ai ngờ đi nửa đường thì mưa to đùng. Nản thật
[/URL][/IMG]

Làm 1 kiểu lúc mưa chán rồi nắng :))
[/URL][/IMG]

Bộ đèn hậu E vẫn chưa hoàn thiện xong. Mai trời mà nắng E qua làm nốt, sơn lại đỏ quạch chứ như hiện tại hơi bị tí ánh hồng tức mắt lắm. Và cái phần si nhan có lẽ E sơn đỏ luôn, cả đèn đỏ chỉ chừa 1 phần trắng cho đèn lùi thôi. Các cụ thấy có hạp lý k
Chỉ vì bộ đèn làm đi làm lại mà nhỡ hẹn cả bác Dũng. Thôi chủ nhật E mời bác cafe chuộc tội nhé hehe
Màu này nhìn hồng quá, Cho đậm thêm nữa đi chú ạ, đừng để đỏ tươi quá vẫn phải đỏ già già chút cho nó hợp màu xe! Cố gắng hoàn thiện lun bộ vành nữa đi nhé, cuối tuần luộc cafe mới sướng.!.

SerieA

Xe hơi
Màu này nhìn hồng quá, Cho đậm thêm nữa đi chú ạ, đừng để đỏ tươi quá vẫn phải đỏ già già chút cho nó hợp màu xe! Cố gắng hoàn thiện lun bộ vành nữa đi nhé, cuối tuần luộc cafe mới sướng.!.
Lazang E cũng bị thất bại rồi cụ ợ, hiện giờ 2 bánh nòng súng 2 bánh trắng :)) đang làm dở E k làm nữa vì quá xấu. Đèn cũng hỏng nốt. Làm chuột bạch mà, thôi để E làm la zang đen vậy chứ nòng súng trông có vẻ k ưng lắm

Leolai

Xe điện
Lazang E cũng bị thất bại rồi cụ ợ, hiện giờ 2 bánh nòng súng 2 bánh trắng :)) đang làm dở E k làm nữa vì quá xấu. Đèn cũng hỏng nốt. Làm chuột bạch mà, thôi để E làm la zang đen vậy chứ nòng súng trông có vẻ k ưng lắm
Vành thì mặt ngoài sơn hẳn màu trắng tinh đi, xong bắn viền xanh kiểu coban nhưng nhạt hơn chút là hợp với bộ tem

SerieA

Xe hơi
Hôm E đi sơn la zang, báo cáo với các bác đây là loại sơn phủ cao su, sơn xong chán có thể bóc ra bằng tay như là mặc 1 cái áo vậy. Rất tiện lợii mà k lo nhỡ xấu thì có thể undo làm cái khác đc. E có qua hỏi cho DUK và nhờ bên đó nhập về cho mấy lọ để test. Bản thân chính ông DUK cũng k hề biết có sản phẩm này nên khi nhập về thất bại ở lần sơn đầu tiên là cũng k tránh đc, và khách hàng thất bại đó lại chính là E :))
Sau khi tháo lốp ra
[/URL][/IMG]

Che giấy vào và khi sơn xong 2 lớp
[/URL][/IMG]

Khi sơn lớp t5 lên thì E thấy vẫn k ổn rồi, vì theo E nghiên cứu thì 4 cái la zang phải sơn tầm 3-4 lọ, đây có mỗi 1 lọ mà các cụ sơn đc 2 cái. Thế là E với ông DUK lôi ra đọc hdsd =)) ôi thôi, mỗi lần sơn cách nhau tối thiểu 10p và 3p thợ đã phang 1 lượt. Thứ 2 nguyên nhân là do sơn k dày tay, màu k lên đc. Kết quả E đành lắp lại 2 bánh cọc cạch và đi về, hẹn hôm khác đến sơn lại thì ổn hơn vì E có kinh nghiệm rồi.
[/URL][/IMG]

Chả đc việc gì
[/URL][/IMG]

E nghĩ rằng mầu nòng súng lên sẽ rất đẹp nếu sơn dầy và lên mầu, nhưng bộ nòng súng này dán viền đỏ trông k hợp nên có thể E lại chuyển sang mầu đen các cụ ợ.

Chỉnh sửa cuối:

SerieA

Xe hơi
Vành thì mặt ngoài sơn hẳn màu trắng tinh đi, xong bắn viền xanh kiểu coban nhưng nhạt hơn chút là hợp với bộ tem
Cái này kính cụ thử :D
E chơi kiểu kia thôi, kiểu này cầu kỳ quá sợ khó đẹp đc

Vunguyen.vn

Xe tải
Món mới nhà em

dinhnhan1990

Xe hơi
Không thấy hình nhỉ?

Vunguyen.vn

Xe tải

SerieA

Xe hơi
K ngờ xe bác Thế Anh vẫn mõi ra chỗ để thay đc =) thấy a e mua đồ chắc cũng ngứa ngáy haha

junyong

Xe buýt
Xe cụ màu đen phải độ đèn hậu màu này là chuẩn đấy ạ! Em thích màu đen nhưng mua xe màu bạc cũng chỉ vì cái đèn hậu này đấy ạ. Bộ này họ bán bao nhiêu thế ạ?

Vunguyen.vn

Xe tải
Bộ này nếu ship về là 7tr bác ah. Hàng Thái lan

Leolai

Xe điện
Xe cụ màu đen phải độ đèn hậu màu này là chuẩn đấy ạ! Em thích màu đen nhưng mua xe màu bạc cũng chỉ vì cái đèn hậu này đấy ạ. Bộ này họ bán bao nhiêu thế ạ?
Mời cụ rảnh time ghé qua thớt " lập hội FT Hoàng Cầu" tí cụ.!.
Nếu đc cụ tham gia thì vui qua vui quá rồi ạ!