[Funland] Ra mắt Hiệp hội Blockchain, các cụ thấy sao

Em gửi cụ thông tin tham khảo - https://vi.wikipedia.org/wiki/Tiền_điện_tử#:~:text=trong ví Momo.-,Tiền số,cộng đồng ảo cụ thể.

Đến thời điểm hiện tại, em đã có >10 năm kinh nghiệm làm trong ngành tài chính và hiện đang là thành viên Ban chiến lược phát triển ngân hàng của 1 Ngân hàng TMCP TOP 5 ở VN nên em nghĩ bản thân không nhầm lẫn giữa các khái niệm/định nghĩa ạ.

Nếu sai ở đâu, cụ chỉ giáo giúp em ;)
Ngân hàng nào mời cụ làm thành viên Ban Chín Luộc vậy ạ, để khi nào dư tiền gửi tiết kiệm em còn tránh nó ra, cảm ơn :))

Cụ kia đúng rồi đấy cụ, tiền số là tiền được số hoá trong tài khoản mà có thể giao dịch, thanh toán được bằng các phương pháp công nghệ. Tiền số cũng có thể được rút ra được thành tiền mặt giá trị tương đương.
Còn lũ coin ngu vô chính phủ hiện tại thì còn không thể gọi tiền được vì không đủ các tính chất của tiền. Coin ngu vô chính phủ chỉ là coin thôi.
Còn cụ >10 năm kinh nghiệm này nọ liên quan mà thế thì cũng hơi hơi chán.
Coin chỉ là 1 dạng hàng hoá thôi ạ.

cuc_cu

Xe buýt
Ngân hàng nào mời cụ làm thành viên Ban Chín Luộc vậy ạ, để khi nào dư tiền gửi tiết kiệm em còn tránh nó ra, cảm ơn :))
Cụ thông thái chỉ dạy xem em nói gì sai ạ? Qua vài câu chữ k lột tả hết được, mong cụ cho em xin buổi gặp offline để tiện học hỏi nâng cao kiến thức 😄

Cụ thông thái chỉ dạy xem em nói gì sai ạ? Qua vài câu chữ k lột tả hết được, mong cụ cho em xin buổi gặp offline để tiện học hỏi nâng cao kiến thức 😄
Thành viên Ban Chín Luộc trích dẫn định nghĩa trên wiki thì kinh rồi, ngày xưa làm luận án chắc thầy của bác hướng dẫn trích wiki phỏng :))

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác

Nay chính thức ra mắt Hiệp hội Blockchain. Đây được coi là nơi quy tụ những người đam mê hoặc đang hoạt động liên quan đến blockchain ở Việt Nam.

Chính thức nhé. Blockchain không chỉ là tiền số, dù tiền số chắc chắn là thứ đầu tiên các cụ nghĩ tới.

Em cập nhật tiếp sau.

Blockchain không chỉ là tiền số, em đồng ý ạ

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Các hàng hóa thật (ngoài PLBN đòi hỏi tiềm lực, quan hệ) thì giờ đều khó làm, cạnh tranh ác, lợi nhuận mỏng, nên từ lâu các cao nhân làm các món mờ ảo huyền bí ma mị mà một anh graber như cháu đọc chả hiểu gì.
Mama chạy đâu cán đinh rồi

hoang26

Xe tăng
Coin chỉ là 1 dạng hàng hoá thôi ạ.
Nói thế thì về cơ bản cũng đúng, nhưng mà dễ làm những người không hiểu vấn đề hiểu lầm.
Vì khi nhắc đến "hàng hoá" thì mọi người thường nghĩ đến những thứ có ích, có giá trị, cần thiết cho cuộc sống như xe cộ, quần áo, bàn ghế...

hoang26

Xe tăng
“Chơi” hay không là do mình, như Ck hay bđs ấy cụ
Do mình 1 phần thôi cụ.
Xã hội thì có người này người kia, bản thân mỗi cá nhân có lúc tỉnh táo lúc yếu lòng, nếu mà cứ để những cái xấu được tuyên truyền một cách công khai mạnh mẽ thì số người dính vào tệ nạn sẽ ngày càng nhiều.

cuc_cu

Xe buýt
Thành viên Ban Chín Luộc trích dẫn định nghĩa trên wiki thì kinh rồi, ngày xưa làm luận án chắc thầy của bác hướng dẫn trích wiki phỏng :))
Em nhận em kém rồi mà cụ, cụ thông thái chia sẻ chỉ dạy giúp em chứ cứ còm kiểu trẻ con như này thì ai chẳng còm được cụ. Hay cụ ở Hà Nội cho em xin lịch offline em cầm sách vở qua tận nơi để học ạ. Đội ơn cụ 🥰

katana2812

Xe đạp
Blockchain có vẻ có 1 số lợi ích nhưng coin/tiền số có vẻ đang tạo nghiệp nhiều hơn

Em nhận em kém rồi mà cụ, cụ thông thái chia sẻ chỉ dạy giúp em chứ cứ còm kiểu trẻ con như này thì ai chẳng còm được cụ. Hay cụ ở Hà Nội cho em xin lịch offline em cầm sách vở qua tận nơi để học ạ. Đội ơn cụ 🥰
Bác nhận kém chỗ nào mà tôi không thấy nhỉ, tôi chỉ thấy bác khoe là thành viên ban chín luộc của 1 ngân hàng tmcp thuộc top 5. Vietcombank, Agribank, Vietinbank, bidv kà 4 rồi. Chắc không phải 4 bank trên, nếu không bác đã nói thuộc top 4. Vậy ngân hàng xếp thứ 5 là bank nào nhỉ?
Mà bác định cắp vở qua học gì vậy? Nếu định học văn kiểu đa cấp thì khỏi mất time, bác giỏi hơn tôi vài bậc rồi.

wanderersg

Xe tăng
Mà cái hiệp hội này thì chức năng nhiệm vụ và trách nhiệm là làm cái gì vạy các cụ?
Lập mấy cái này xong rồi mấy vụ lua dao mua bán này nọ ve cryppto có dc bảo ve ko

cuc_cu

Xe buýt
Bác nhận kém chỗ nào mà tôi không thấy nhỉ, tôi chỉ thấy bác khoe là thành viên ban chín luộc của 1 ngân hàng tmcp thuộc top 5. Vietcombank, Agribank, Vietinbank, bidv kà 4 rồi. Chắc không phải 4 bank trên, nếu không bác đã nói thuộc top 4. Vậy ngân hàng xếp thứ 5 là bank nào nhỉ?
Mà bác định cắp vở qua học gì vậy? Nếu định học văn kiểu đa cấp thì khỏi mất time, bác giỏi hơn tôi vài bậc rồi.
Thôi dẹp đi cụ, tôi thấy cụ hơi trẻ con. Cụ giỏi hơn người thì nên còm theo hướng xây dựng, đóng góp chia sẻ kiến thức giúp mọi người hiểu về thị trường crypto chứ không nên giữ giọng điệu kiểu trẻ con như vậy. Người lớn lên 👌

Thôi dẹp đi cụ, tôi thấy cụ hơi trẻ con. Cụ giỏi hơn người thì nên còm theo hướng xây dựng, đóng góp chia sẻ kiến thức giúp mọi người hiểu về thị trường crypto chứ không nên giữ giọng điệu kiểu trẻ con như vậy. Người lớn lên 👌
Văn phong của các bạn đa cấp không thể lẫn đi đâu được.