Ra mắt v2 mới rước về & công cuộc ẻm "hành hạ" em !!

ABCShop

Xe hơi
Em xin phép các cụ được ra mắt v2. Em không hợp màu trắng nhưng liều để vợ cả e đứng tên mua bán... %-(
Ngày "kết hôn" 24/01/2017 (tức 27/12 âm lịch)
Vì "máu me" có chiếc 4b tết đưa baby & v1 của em đi dạo nhà họ hàng, đồng thởi "rửa" cái bằng B2 mới ra lò của em cũng vào ngày 24/01/2017 luôn. Nên sau gần 1 tuần đắn đo, mai mốt từ các bác trong hội Fiat nên e quyết chốt hạ Fiat Siena ELX 1.3...Dù ngọai hình không được đẹp, nhưng máy có vẻ êm...!!!

Sau đây ít hình ảnh về v2 đỏng đảnh này...

Chỉnh sửa cuối:

ABCShop

Xe hơi
Em thêm ít ảnh khi "mổ xẻ" cô v2 này vì làm đỏng đảnh hành hạ em :-j

Cả 4 cái bugi đều bị đen đầu như thế này... ^:)^

Ron chỗ 4 ông dẫn xăng chỉ có 1 cái là zin nên khít, khó lắp vào. Còn 3 cái kia là chế nên gắn không khít, gây rỉ xăng 8-x

- Dây côn thì không Zin nên dài hơn dây zin nên e vào số 1 không được, cứ chạy qua số 3. Làm cụ XuanAnh cân chỉnh đuối luôn thì vào số ok. Giò đang bị số 5 & số de quá nặng tay nên khi xe đang chạy không vào số được (phải dùng 2 tay hoặc lực mạnh thì mới đẩy nổi số 5 hoặc số de)
- Dây ga cũng có sự cố nên chân ga đạp không có cảm giác, phải đạp lúng cáng thì ga mới vào từ từ 8-} (nên e đi đường bị tắt máy suốt)
- Chỗ bình ắc quy thì cái càng cố đinh bình chế nên tháo ra lắp vào lại không được thành ra em để chạy tạm.
- Chỗ tiếp xúc điện thì bị gãy hết 1 mối nối, nên xe em yếu điện (đề máy cực khó)
Cận tết chạy mấy chỗ phụ tùng không có đồ thay X_X

Lúc này là em đi thay nhớt...cứ tưởng cảm biếng hư hoặc máy sắp lột dên...
Đến khi xã bình nhớt ra thì ôi thôi................Chỉ có mấy giọt nhớt...(xém tí hại đời em)
Châm 3 lít nhớt Motul vào thì đèn tắt...hú hồn.... @-)

Chỉnh sửa cuối:

nhoc74

Xe tải
Dây ga không cần mua zin đâu bác. Bác mua sợi dây cáp của xe đạp, thêm con vít siết cáp nữa là ngon. Xe em làm vạy . Bugi đen là dư xăng lắm , bác kiểm lại cảm biến ôxy, có khi chuột cắn dứt dây. Đem súc rửa kim phun , kim phun bị nhỏ giọt cũng gây dư xăng. Bác súc rửa két nuóc luôn đi.

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Chúc mừng cụ đã đưa chân vào hố vôi ;))

haanhbinan

Xe điện
Mấy thứ cụ kể trên đều là chiện nhỏ, vấn đề là chủ cũ lười chăm sóc bảo dưỡng nó thôi, nhìn xe thì xét tổng thể còn ngon đới.

ABCShop

Xe hơi
Hixx...em mà được như pác thì chắc quá khỏe rồi...em cực kỳ gà trong cái khoảng này...Chắc nhờ 1 pác nào đó mần giùm.. #:-s
Dây ga không cần mua zin đâu bác. Bác mua sợi dây cáp của xe đạp, thêm con vít siết cáp nữa là ngon. Xe em làm vạy . Bugi đen là dư xăng lắm , bác kiểm lại cảm biến ôxy, có khi chuột cắn dứt dây. Đem súc rửa kim phun , kim phun bị nhỏ giọt cũng gây dư xăng. Bác súc rửa két nuóc luôn đi.
Vâng...e cũng gọi là tìm kiếm cảm giác trãi nghiệm :-"
Chúc mừng cụ đã đưa chân vào hố vôi ;))
Từ khi lấy về thì em cũng đã phi gần tầm trên 500km rầu ợ...
Hqua mới làm chuyến hơn 200km đi & về...máy móc cũng gọi là khá ổn... chỉnh chu tí mấy việc "cỏn con" kia xong thì chắc đi phê đấy b-)
Mấy thứ cụ kể trên đều là chiện nhỏ, vấn đề là chủ cũ lười chăm sóc bảo dưỡng nó thôi, nhìn xe thì xét tổng thể còn ngon đới.

huyhien

Xe buýt
Ở gần cụ xuananhmbv thì cũng yên tâm phần nào rùi.Cụ cứ nhảy vào hố vôi đi.Biết đâu da lại trắng hơn.

vip tien sinh

Xe ngựa
Chúc mừng cụ, xe rất đều và đẹp.
Nhưng năm nay, năm Đinh Dậu. Không hợp mí Fiat.

ngocthaovi

Xe hơi
Chào mừng cụ nhập hội nhảy hố vôi. Đường cách mệnh còn lắm gian truân lắm, chúc cụ chân cứng đá mềm

vanbasdv

Xe đạp
Vợ 2 của em ở với em rất hiền lành và biết điều, đi cả năm chả sửa chữa gì sao vào tay cụ lại nhiều chuyện thế nhỉ? Cái vụ không vào số được em nghi là do cụ chưa quen xe ko đạp hết côn hay là mạnh tay với em nó quá nên mới vậy, còn vụ hết nhớt là em bận quá chưa kịp thay, còn mây cái vụ lẻ tẻ kia thì nói thật em chỉ biết đi thôi chứ ko để ý đâu. Nói chung xe em đảm bảo ngon bổ rẻ, cụ chịu khó nâng niu chiều chuộng em nó tí thời gian là cụ quen và em nó lại quay qua phục vụ cụ hết mình ý mà. Chúc cụ năm mới hanh phuc bình an và hạnh phúc nhé.

haanhbinan

Xe điện
Vợ 2 của em ở với em rất hiền lành và biết điều, đi cả năm chả sửa chữa gì sao vào tay cụ lại nhiều chuyện thế nhỉ? Cái vụ không vào số được em nghi là do cụ chưa quen xe ko đạp hết côn hay là mạnh tay với em nó quá nên mới vậy, còn vụ hết nhớt là em bận quá chưa kịp thay, còn mây cái vụ lẻ tẻ kia thì nói thật em chỉ biết đi thôi chứ ko để ý đâu. Nói chung xe em đảm bảo ngon bổ rẻ, cụ chịu khó nâng niu chiều chuộng em nó tí thời gian là cụ quen và em nó lại quay qua phục vụ cụ hết mình ý mà. Chúc cụ năm mới hanh phuc bình an và hạnh phúc nhé.
Cụ này đã nhảy ra từ hố vôi thành công:))

haanhbinan

Xe điện
Em đã về với thánh Toy chưa vậy?

luanld285

Xe máy
Chúc cụ tân trang lộng lẫy cho em nó.

vanbasdv

Xe đạp
Em đã về với thánh Toy chưa vậy?
Vẫn chưa được anh ơi! Vụ này nghe bộ khó quá em vẫn chỉ biết xếp gạch chờ đợi và tạm thời dùng 2b. Năm mới chúc anh nhiều sức khoẻ, hạnh phúc và thành công nhé.