Tin tức Ra mắt VFe34

Keep

Xe điện
Trên vnexpress có bài so sánh 3 con cùng tầm giá 700tr. Con Vf34 này ko có cruise control.
Vâng hiện tại chưa được cập nhật. Vì còn phát triển nhiều tính năng thêm ấy ạ, nó sẽ hoạt động như kiểu 1 điện thoại thông minh và các ứng dụng sau này đc phát triển.
Mà em thì tin các tính năng phụ trợ của thợ nội thất VN thừa sức giải quyết các hạng mục như Ghế chỉnh điện 8 hướng, mát xa, tự động cụp xòe gương, đề nổ ....vân vân mây mây mà đếch cần VF phát triển.
E chỉ lo nhất loa của E34 chỉ để nghe radio thì lại phải lắp bình phụ cho việc độ loa thôi.

antvn01

Xe buýt
Vâng hiện tại chưa được cập nhật. Vì còn phát triển nhiều tính năng thêm ấy ạ, nó sẽ hoạt động như kiểu 1 điện thoại thông minh và các ứng dụng sau này đc phát triển.
Mà em thì tin các tính năng phụ trợ của thợ nội thất VN thừa sức giải quyết các hạng mục như Ghế chỉnh điện 8 hướng, mát xa, tự động cụp xòe gương, đề nổ ....vân vân mây mây mà đếch cần VF phát triển.
E chỉ lo nhất loa của E34 chỉ để nghe radio thì lại phải lắp bình phụ cho việc độ loa thôi.
Xe điện mà đề nổ gì cụ?

Phongtamtruong

[Tịch thu bằng lái]
Xe điện mà đề nổ gì cụ?
Phong cách kỹ sư vinfast nó phải thế chứ
Xe điện đề nổ cho nó oách xà lách!
Lại còn tác phong xe mua về mang ra dán thêm keo , và băng dính vào nắp capo chi đỡ kêu rít tiếng gió
Hoặc dán cao su , khoan ốc để đỡ cọt kẹt cốp xe
Hay lấy dây thừng buộc vào cửa cho nó nén chặt cửa khỏi bung ra
.... thiên tài thật !

Chỉnh sửa cuối:

Keep

Xe điện
Xe điện mà đề nổ gì cụ?
Đề nổ là thuật ngữ dùng quen xe xăng vì chưa ai sờ vào xe điện ở đây cụ ạ.
Chưa gì có kẻ phía dưới đã nhảy dựng lên :D E hẹn giờ bật điều hòa bằng điện thoại trước khi lên xe có được ko ạ?

Keep

Xe điện
Phong cách kỹ sư vinfast nó phải thế chứ
Xe điện đề nổ cho nó oách xà lách!
Lại còn tác phong xe mua về mang ra dán thêm keo , và băng dính vào nắp capo chi đỡ kêu rít tiếng gió
Hoặc dán cao su , khoan ốc để đỡ cọt kẹt cốp xe
Hay lấy dây thừng buộc vào cửa cho nó nén chặt cửa khỏi bung ra
.... thiên tài thật !
À mình thích thì mình dán chơi cho đẹp thôi - bạn ko thích thì bạn vứt đi :D cười ẻ!

Thôi mấy trò hề mỵ dân vớ vẩn đi cụ !
Phân tich ư ?
Tý nữa 1 bọn ban truyền thông rất đông và hung hãn kền kền ăn theo lên mặt bố đời chửi bới um lên cho xem !
Quan tâm duy nhất là ...đặt cọc ngay , nhanh ...
25000 đơn ngay khi xe còn chưa biét mô tê ra răng .....!
Tôi cũng xúc động giống ông gì kiện gogo tv lắm , xúc động quá , nước mắt rưng rưng
Buồn cười mấy lão này dã man :D

Arsephan

Xe tăng
Chưa gì có kẻ phía dưới đã nhảy dựng lên :D E hẹn giờ bật điều hòa bằng điện thoại trước khi lên xe có được ko ạ?
Lên xe, đạp sâu chân phanh là xe tự động mở khóa điện thì phải :D
Xoay núm số, Chuyển sang chân ga là đi thôi...

Còn "đề nổ" là tính năng phần mềm, đặt mặc định hoặc không, để khi mở điện xe có tiếng nổ như xe đốt trong, hoặc có tiếng rên học nguyên âm đa vùng miền A...Ư.. ư...ơ..ơ... cũng được luôn :D, cái đó thì rất dễ, quá dễ... =))

poiuy

Xe cút kít
Cụ đi cái xe máy điện chưa? Ngừng ga là nó trôi vèo vèo. Không biết động cơ điện trên ô tô thì có khác gì ko?
Xe tay ga cũng thế thôi, đổ dốc là trôi vèo vèo. Xe máy thì không thể có đủ chỗ để lắp các cơ cấu như ô tô được. Mãi gần đây mới có 1 số xe máy cỡ to lắp được ABS, xe phổ thông thì chịu.

Keep

Xe điện
Xe tay ga cũng thế thôi, đổ dốc là trôi vèo vèo. Xe máy thì không thể có đủ chỗ để lắp các cơ cấu như ô tô được. Mãi gần đây mới có 1 số xe máy cỡ to lắp được ABS, xe phổ thông thì chịu.
Trên ô tô nó là phanh tái tạo đấy cụ!

Thutrang6767

[Tịch thu bằng lái]
Thật sự không muốn còm , bởi vì 1 số thành phần cò vạc lại bảo tớ ăn lương của ai đó ! Biết thì thưa thốt , không biết thì ngậm mồm lại !
Con người hơn con vật ở chỗ có ngôn ngữ giao tiếp , nhưng chỉ hơn khi con người biết cách sử dụng ngôn ngữ đúng lúc
Còn như đây , thì không biết , lại tinh tướng ! Cụ còn non và quá xanh , em không chấp ,
Nhưng kiến thức của cụ thì quả là ... !
Sai thì xin lỗi , sửa sai nghiêm túc, có như thế kể cả lãnh đạo của cụ cũng sẵn sàng bỏ qua , hỗ trợ cụ ! Đằng này cụ toàn tự cao tự đại tự ái , tự hào vớ vẩn , chỉ mang lại đau mắt nhức đầu khi đọc còm cụ
Bán xe như vậy cụ nên đứng ở phía đối lập xem thử có nên không ?
Xe điện = em đã sở hữu từ cách đây lâu rồi !
Chúc cụ khá hơn !

Chỉnh sửa cuối:

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]
Mịa, có cái apple/android car nổ từ lúc bán xe sau gần 2 năm mới cập nhật, phần mềm báo vẫn lỗi liên tục đến giờ thì cụ bốc phét cho ai nghe đây cụ Keep?
:))

Chỉnh sửa cuối:

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]
Công nhận e cũng thấy xấu.
Em đề nghị VF tập trung vào các điểm sau, nếu ko đc thì giải tán nhà máy cho các cụ vui:
1. Êm như Lexus.
2. Đầm chắc như Porsche.
3. Nội thất phải cầu kỳ như Mẹc.
4. Công nghệ tràn ngập như Tesla.
5. Bốc như BMW.
6. Phụ tùng rẻ hơn xe Hàn.
7. Lành như xe Nhật.
8. Giá xe phải rẻ hơn xe TQ.
9. Lại còn "vì ủng hộ" tôi mới mua đấy!
10. Số còn lại là múa bàn phím cho vui chứ xăng đang lo đổ cho con Ét-Hát mà còn toát bồ hôi đây này 😢😢😢 Sin Nosuke
:D
Không cần đâu cụ. Nó chỉ cần là 1 con xe tốt, giá cả phù hợp với người mua.

KHÔNG lùa gà với các kiểu voucher!
KHÔNG hạ giá tụt quần mỗi đợt "yêu thương"!
KHÔNG che hay cạo mác ở phụ tùng xe!
KHÔNG tố khách ra công an khi báo lỗi
KHÔNG có những Seeder bất chất bợ đít, dốt và không có kiến thức,.

Và còn nữa, hôm nọ em mới đọc dc.

Theo Chủ tịch Hồ Chí Minh, “Tự kiêu là mù quáng, chỉ trông thấy những việc mình tưởng mình làm được, những điều mình tưởng mình biết hết; mà không trông thấy những điều mình không biết, những việc mình chưa làm được. Tự kiêu, tự đại là thoái bộ. Vì tự mãn tự túc, không cố gắng học hỏi thêm. Không theo kịp sự tiến bộ của thời đại. Tự mình ngăn trở sự tiến bộ của mình”.

Keep

Xe điện
Mịa, có cái apple/android car nổ từ lúc bán xe sau gần 2 năm mới cập nhật, phần mềm thì phải lỗi liên tục đến giờ thì cụ bốc phét cho ai nghe đây cụ Keep?
:))
E bốc phét cho cụ nghe cho vui tai mà :D Các cụ khác đâu thèm quan tâm

vuanhanghi

Xe điện
Bao giờ có cụ nào mua chạy dịch vụ, grab hay taxi để bà con ngồi thử xem thế nào.
Trước có hãng taxi định nhập xe điện của Renault về chạy, mà sau không thấy.
taxi mà chạy điện thì chết sặc tiết, nghe qua thì tiết kiệm xăng.
Nhưng tính ra thì chi phí sẽ cao hơn xăng bao gồm cả chi phí ắc quy.
hơn nữa xe điện này mà cày taxi 1 năm vài vạn thì chắc đôi tháng thay ắc quy 1 lần, và chả mấy thì xe tã ra bã

Keep

Xe điện
Thật sự không muốn còm , bởi vì 1 số thành phần cò vạc lại bảo tớ ăn lương của ai đó ! Biết thì thưa thốt , không biết thì ngậm mồm lại !
Con người hơn con vật ở chỗ có ngôn ngữ giao tiếp , nhưng chỉ hơn khi con người biết cách sử dụng ngôn ngữ đúng lúc
Còn như đây , thì không biết , lại tinh tướng ! Cụ còn non và quá xanh , em không chấp ,
Sai thì xin lỗi , sửa sai nghiêm túc, có như thế kể cả lãnh đạo của cụ cũng sẵn sàng bỏ qua , hỗ trợ cụ ! Đằng này cụ toàn tự cao tự đại tự ái , tự hào vớ vẩn , chỉ mang lại đau mắt nhức đầu khi đọc còm cụ
Chúc cụ khá hơn !
Cụ sở hữu kệ cụ chứ, bốc phét thì cứ bốc thôi, chả ai đánh thuế cả.
:D Xe điện nâng hàng chẳng hạn. Người nào cần và có lợi thì họ vẫn chọn thôi.
Tại sao phải đứng về phía ai, địch là địch mà ta là ta chứ :D hài vãi

Chúc cụ khá hơn !
Vãi ông thần này ăn nhầm đũa A Q nổ à :))

:D
Không cần đâu cụ. Nó chỉ cần là 1 con xe tốt, giá cả phù hợp với người mua.

KHÔNG lùa gà với các kiểu voucher!
KHÔNG hạ giá tụt quần mỗi đợt "yêu thương"!
KHÔNG che hay cạo mác ở phụ tùng xe!
KHÔNG tố khách ra công an khi báo lỗi
KHÔNG có những Seeder bất chất bợ đít, dốt và không có kiến thức,.

Và còn nữa, hôm nọ em mới đọc dc.
Buồn cười cụ này vãi, Giá thế nào là tốt, là phù hợp thì ko thấy nói - bên này có mà đi bới rác

Keep

Xe điện
hơn nữa xe điện này mà cày taxi 1 năm vài vạn thì chắc đôi tháng thay ắc quy 1 lần, và chả mấy thì xe tã ra bã
Chạy như xe điện ngoài biển chở khách thì chắc đỡ hơn - taxi phố thì chả mấy cụ nhỉ

vidspider

Đi bộ
Trên vnexpress có bài so sánh 3 con cùng tầm giá 700tr. Con Vf34 này ko có cruise control.
Kiểu gì chả có: đến Fadil một đống tính năng ẩn như Crui/LIM; áp suất lốp, sấy kính như mấy con cao cấp ấy

poiuy

Xe cút kít
Chưa chắc. Pin ĐT chạy cả ngày cả đêm, nếu không vừa xạc vừa dùng thì cũng được 5 năm mới phải bỏ. Pin ô tô chạy rồi nghỉ chứ không 24/24 thì cũng bền. Xe điện dùng Pin lithium chứ không phải là ắc quy.. Tuổi thọ pin lithium thính theo số chu kỳ xạc chứ không phải số lần sạc.