[Funland] Ra ngân hàng đổi CMT 9 số sang CCCD gắn chíp

toyennha

Xe lăn
Kệ cmnn. Rảnh háng. Giờ chơi online. Càn gì ra điểm gd. Ko còn 9 số dùng hộ chiếu. Ko có hộ chiếu chuyển tiền cho em. Xóa con mẹ nó vpbank. Qua thằng # sai. Hoăc cụ ra tpbank làm với máy 5s có tk. Chuyển chuyển online số tk là nick name luôn. Ko tin cụ thiwr chuyển vào tk : tpbank số là khoảng là bi1980vn 5tr vnd đi. Em hứa em bỏ nick này luôn. Nhà em cụ mita biết nên ko sợ em lừa

toankhuc

Xe hơi
Chào cccm, em hỏi các cụ chút ạ. Hôm rồi em có việc ra ngân hàng VP bank, tiện thể định xin đổi thông tin từ CMT 9 số ( em dùng từ lâu rồi) sang CCCD gắn chíp. Em nhân viên ngân hàng cười rất tươi rồi nhỏ nhẹ bên em thu phí 55k. Em bảo thôi ko đổi nữa, thế là thế nào các cụ nhể, các ngân hàng khác có thu phí không ạ?
Em vừa cập nhật lại thông tin cccd ở Techcombank , Vietcombank, Bacabank đều miễn phí 3 phút chờ là xong cụ à.

tienaka

Xe điện
Kệ nó còn hạn cứ dùng thôi, bao giờ hết hạn NH nó phải gọi mời c tới.
Cái ngân hàng này hno e đk số đẹp xong chắc sắp tới bỏ. Làm ăn chán bỏ xừ. E ra tận nơi lấy thẻ xong bảo nâng hạn mức ck lên 500tr thì e ý bảo a về lên web tự làm dc. Về lên web ko làm dc alo em tư vấn mở thẻ thì lại bảo a phải ra chi nhánh mới mở dc. Cay cay là

DaDieuchienxu

Xe container
ACB em chỉ chìa cái giấy xác nhận và thẻ mới ra để đổi, chả mất đồng nào.
Ơ, mình lại có thêm 1 điểm chung mợ nhể? :D
Công nhận ACB đến thời điểm này là N.H có trò nhận diện = vân tay như chơi "chi chi chành chành".
Vui phết! :))

muoibaconcho

Xe điện
Em mới cập nhật CCCD cho ACB, nhân tiện họ đổi cho cái thẻ chip thay cho thẻ cũ (từ) mà chả thấy mất đồng phí nào.

Toilatoi242

Xe tăng
Cách đây lâu lâu em đổi CMND nhưng không có tờ giấy xác nhận của conan. Em ra VCB rút tiền mà không được. Em bảo, okie, anh đây, người thật việc thật, chữ ký, CMND, Hộ khẩu còn không xác minh được thì cái giấy do một hạ sỹ quan công an ký xác nhận cái CMND của ông Đại tá cấp nó khôi hài lắm. Tôi sẽ chuyển online dần dần cho hết số tiền này đi và giải tán VCB cho nó nhanh. TK lúc đó của em tiền kha khá, lại giao dịch rất nhiều thời gian đó nên bọn chúng sau một hồi thảo luận thì chấp nhận CMND mới của em và đổi luôn trên hệ thống cho em.
Chuẩn cụ, cũng VCB dạo 2019 cháu qua cũng bị vậy. CMT 9 số trùng địa chỉ ngày sinh ... CCCD 12 số; CTM 9 số cháu chìa đc bản mềm lưu điện thoại ra mà bạn nvien quầy ko đồng ý bảo về phường lấy giấy xác nhận. Cháu quát tướng lên yêu cầu cho gặp quản lý, vậy là thỏ thẻ chìa cái bản cam kết 2 số là một để cháu khai rồi mới ok đới.

cokimi

Xe điện
Ơ, mình lại có thêm 1 điểm chung mợ nhể? :D
Công nhận ACB đến thời điểm này là N.H có trò nhận diện = vân tay như chơi "chi chi chành chành".
Vui phết! :))
Chi chi chành chành thế cụ xòe tay hay em nó xòe tay :D

DaDieuchienxu

Xe container
Chi chi chành chành thế cụ xòe tay hay em nó xòe tay :D
Nhà cháu ký 10 chả chữ nào bà con vs nhau nên NV bank đề nghị dùng ứng dụng này.
Tuy nhiên, nhìn cái hộp để ịn ngón tay vào chán quá, nhà cháu đề nghị thay = tay của cô nào cũng đc, nhưng họ ứ chịu. >:)

dpl

Xe lăn
Không đơn giản thế đâu Cụ ợ. Trước kia cũng lâu lâu E có cái Tài khoản Vietinbank chỉ để thanh toán lặt vặt. Lúc cuối còn lại khoảng <1Tr VND. Sau nó cứ trừ dần mấy khoản thu phí linh tinh. Mình cũng ko để ý hết. Đến lúc để ý thì còn lại khoảng 50k. Sau bực mình ra quầy báo đóng TK (ko dùng nữa). E nhân viên bảo đóng TK thu phí 50k+ 5k VAT. Vậy là mình còn phải móc túi nhặt thêm 5k lẻ nộp vào mới đóng được TK đó Cụ ợ. Lắm khi ko để ý cứ bị trừ dần vớ vẩn còn bị âm TK. Sinh ra “nợ” bank cũng nguy hiểm lắm. Haizzz, kiểu như là tận thu, vặt lông vịt thôi mà.
Phí duy trì tài khoản hàng tháng hàng năm, tiền tin nhắn... Vèo cái bay 1 củ

Vinaxuki JBC

Xe tăng
Phí duy trì tài khoản hàng tháng hàng năm, tiền tin nhắn... Vèo cái bay 1 củ
Gọi là “vèo một cái”, nhưng thực ra nó cứ âm thầm trừ ngầm trong 1-2 năm gì đó. Mà mình ko để ý nên đến lúc phát hiện ra thì phải đóng ngay. Nếu ko là sẽ có nguy cơ bị âm (mắc nợ). Nguy hiểm phết Cụ ợ

dpl

Xe lăn
Gọi là “vèo một cái”, nhưng thực ra nó cứ âm thầm trừ ngầm trong 1-2 năm gì đó. Mà mình ko để ý nên đến lúc phát hiện ra thì phải đóng ngay. Nếu ko là sẽ có nguy cơ bị âm (mắc nợ). Nguy hiểm phết Cụ ợ
E thấy cứ đầu tháng là nó báo chứ ko âm thầm ạ.
E đang dùng 5 bank nên thấy vcb bidv trừ nhìu nhất

PotusTan

Xe buýt
Năm 2019 nhà cháu đổi CMND 9 số sang CCCD 12 số, ra ngân hàng điều chỉnh thông tin, họ phát cho cái mẫu điền vào, họ photo lại CCCD mới và giấy xác nhận số CMND cũ lưu lại là xong. Cả VCB, BIDV đều không thu phí

gachipchip

Xe tải
Cụ chủ có nhầm ko , vpbank cập nhật cccd không mất phí nhé , đổi thẻ từ sang chip cũng miễn phí , chỉ khi cụ yêu cầu thay đổi các thông tin khác như số đt , mail , địa chỉ , chữ ký .. thì mới mất phí thôi