Ra nhiều mồ hôi

4banh7cho

Xe đạp
Thưa các cụ, mợ.

Từ nhỏ em đã hay ra nhiều mồ hôi hơn (toàn thân) những người khác. Nhưng khoảng 3 năm trở lại đây thì lượng mồ hôi ra nhiều kinh khủng. Đầu, lưng, ngực và nách, tay rất nhiều. Đặc biệt là nách (ngồi điều hoà nhưng vẫn ướt áo) làm em rất khó chịu và mất tự tin. E đã định đi mổ cắt hạch thần kinh giao cảm (khám bs và xét nghiệm c bị mổ rồi) nhưng đọc trên google thấy nhiều người nói quá lại ko dám mổ. Đã đi khám và uống thuốc bắc ở Viện y học cổ truyền rồi nhưng ko đỡ. Đã uống thực phẩm CN Hoà Hoãn Linh rồi nhưng cũng không đỡ. Hiện tại em không biết phải xử lý chứng ra nhiều mồ hôi này như thế nào (rối loạn thần kinh thực vật). Kính mong Cụ, Mợ gần xa nếu biết thì mách giúp em với ạh. Em xin đội ơn và hậu tạ.

levisngoc

Xe tải
Cháu thiết nghĩ cụ cố gắng sống chung với lũ thôi ah. Cháu thời gian trc (từ lúc đẻ đến tầm lớp 6 lớp 7) ko bị ra nhiều mồ hôi, nhưng sau đấy tay chân bắt đầu xuất hiện hiện tượng tay chân mồ hôi ra đọng thành giọt, bất kể mùa đông cũng như mùa hè, khổ và khó chịu vô cùng, viết bài phải kê giấy, trong túi lúc nào cũng khăn mùi xoa, vài ba đôi tất...Cũng điều trị thuốc đông thuốc tây đủ kiểu nhưng ko ăn thua, đến lúc thi đại học xong quyết định vào Sài gòn mổ cắt hạch giao cảm, bác sĩ tư vấn cũng khuyến cáo dễ xảy ra 2 trường hợp: hoặc là sẽ bị khô chân tay, nứt nẻ như da rắn, ráp khó chịu hơn, và 2 là cơ thể điều tiết mồ hôi ra chỗ khác. May trường hợp cháu là từ tay chuyển ra ngực, lưng và nách nhưng cháu chấp nhận đc, nhung cụ hiện tại đã bị ra ở đầu, tay, nách, ngực... thì có mổ cắt hạch giao cảm ở tay thì ko ăn thua

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Thưa các cụ, mợ.

Từ nhỏ em đã hay ra nhiều mồ hôi hơn (toàn thân) những người khác. Nhưng khoảng 3 năm trở lại đây thì lượng mồ hôi ra nhiều kinh khủng. Đầu, lưng, ngực và nách, tay rất nhiều. Đặc biệt là nách (ngồi điều hoà nhưng vẫn ướt áo) làm em rất khó chịu và mất tự tin. E đã định đi mổ cắt hạch thần kinh giao cảm (khám bs và xét nghiệm c bị mổ rồi) nhưng đọc trên google thấy nhiều người nói quá lại ko dám mổ. Đã đi khám và uống thuốc bắc ở Viện y học cổ truyền rồi nhưng ko đỡ. Đã uống thực phẩm CN Hoà Hoãn Linh rồi nhưng cũng không đỡ. Hiện tại em không biết phải xử lý chứng ra nhiều mồ hôi này như thế nào (rối loạn thần kinh thực vật). Kính mong Cụ, Mợ gần xa nếu biết thì mách giúp em với ạh. Em xin đội ơn và hậu tạ.
Mời kụ tham khảo link này ạ
http://www.otofun.net/threads/bai-thuoc-dieu-tri-chung-ra-mo-hoi-don-gian-va-hieu-qua.316809/

kinhdoanhbanle

Xe máy
trường hợp này e cũng thấy nhiều.cũng chạy chữa cả giân gian lẫn bệnh viện mà ko ăn thua cụ ạ.

camry19

Xe buýt
Website
unikwatch.com
Em may mắn hơn cụ chủ, chỉ bị ra mồ hôi ở lòng bàn tay, và nách. Nhưng cũng chỉ gọi là ẩm ẩm chứ chưa thành giọt đọng.
Không rõ bị thế này về lâu dài có ảnh hưởng sức khoẻ ko hay chỉ bất tiện các cụ nhỉ?

ogashop

[Tịch thu bằng lái]
Website
blogogashop.com
Ra nhiều mồ hôi có thẻ là triệu chứng của thiếu magie. Các bác tham khảo kinh nghiệm chữa bệnh dưới đây:
Tôi đã có các bệnh khác nhau và biện pháp khắc phục tuyệt vời cung cấp trên trang web oga shop này.
Tôi đã liên tục bị co thắt Cơ bắp và Chuột rút cơ bắp mà khiến tôi không thể làm việc thể chất cứng như sử dụng cho bất kỳ việc gì khác. Tôi đã làm việc trong một Văn phòng trong 5 năm qua, nhưng phải có một massage thường xuyên ít nhất mỗi tháng một lần và đôi khi nhiều hơn. Điều này là rất khó hiểu và tôi đã quyết định tìm hiểu thêm để giải quyết vấn đề này khi tôi tình cờ đến trang web oga shop này. Tôi đã dành rất nhiều thời gian nghiên cứu những vấn đề tôi đã có và phát hiện ra đó là một thiếu Magie đã gây ra những vấn đề này. Tất cả đều có ý nghĩa.
Tôi quyết định sử dụng thẩm thấu qua da magie vì đó là cách nhanh nhất để hấp thụ nó vào hệ thống của tôi. Các kết quả đã được đáng kinh ngạc. Tôi đã được tham gia các Magie cho 3 tháng nay và đây là những kết quả tôi đã tìm thấy cho đến nay -
1. Co thắt cơ bắp và Chuột rút đã biến mất gần như hoàn toàn - tôi vẫn nhận được chuột rút lẻ, nhưng nó là rất hiếm bây giờ và đã không có một co thắt cơ bắp ở lưng hoặc chân của tôi kể từ đó.
2. Tôi đã xấu đi trong khoảng 15 năm nay, trong đó các bác sĩ muốn hoạt động trên (Tôi không cho phép họ làm điều đó). Bây giờ tôi có thể làm việc lâu dài và khó như tôi muốn mà không lo lắng về việc phải nằm lên trên giường hoặc bị các ngày và những ngày đau lưng. (Bao gồm Bills y tế, vv) tôi chỉ cần có một bồn tắm nước ấm với muối Magie thêm vào nó - vấn đề không còn nữa.
3. Trong 15 năm qua, tôi đã có một dây thần kinh bị chèn ép ở lưng của tôi dẫn đến tê liệt từ phía trên của bắp chân trái của tôi tất cả các con đường xuống và xuyên qua mắt cá chân của tôi - 70% số đó đã biến mất và bây giờ tôi có cảm giác trở lại trong khu vực đó . Tôi không thể tin điều đó và nó giữ được tốt hơn.
4. Tôi có một xây dựng của canxi rắn dư thừa trên một phần ngón tay trên bàn tay phải của tôi có kích cỡ của một quả Olive - nó đã gần như biến mất hoàn toàn. Tôi có kể từ khi phát hiện ra rằng một thiếu Magie ngăn ngừa cơ thể loại bỏ bất kỳ canxi dư thừa.
5. Cổ tôi đã bắt đầu đóng băng lên và tôi hiếm khi có thể quay đầu của tôi - nó bây giờ đã đảo ngược vấn đề đó và bây giờ tôi có thể xoay nó cả hai bên giống như tôi đã làm trước đây.
6. Điều ấn tượng nhất của việc sử dụng Magie là một tác dụng phụ mà tôi đã cố gắng để tìm một chữa bệnh cho - Đổ mồ hôi quá nhiều. Trong 40 năm qua, tôi đã lúng túng với vấn đề này. Nó đã khô cạn và tôi không còn phải gánh chịu từ này nữa. Tôi vẫn đang làm việc trên đó và không thể nói liệu nó là vĩnh viễn nhưng những dấu hiệu cho đến nay là rất đáng khích lệ.
Tất cả tôi đã làm là thực hiện massage Magie dầu từ và chà xát nó vào nơi cần thiết và khi cần thiết. Có vẻ như cơ thể của tôi cần rất nhiều Magie để duy trì nhu cầu cần thiết của nó và nó vẫn là một công việc đang tiến hành nhưng tôi đã rất ấn tượng với nó tất cả cho đến nay. Tôi đang nói với người này để cung cấp cho tất cả các bạn hy vọng rằng có phương pháp điều trị tự nhiên thay thế ra có mà làm việc và không bao giờ bỏ cuộc.

blue.song

Xe đạp
cùng cảnh ngộ, nhưng em bị ra ở đầu, trán, ngực. còn tay chân lại khô ráo chứ.

Landrover LR3

Xe hơi
E thấy mấy cái bệnh này khó chịu quá

namdan81

Xe máy
em đẩy giúp cụ lên

em cứ thể dục thể thao, lao động tí là mồ hôi như tắm, nhiều khi cũng bất tiện, hóng xem có thầy lang nào bắt bệnh bôc thuốc cho không

Nino88

Xe container
Em cũng ra nhiều mồ hôi,lúc giao ban thì cứ gọi là như tắm,đến nỗi vợ cũng hơi khó chịu,là cứ xong lại phải đi tắm,chứ ko thể ko tắm được,mà sáng ra nhanh chóng còn đi làm ............

Mekembo

Xe hơi
em thấy người ta bảo ăn cháo trai sẽ đỡ ra mồi hôi đấy các cụ à

bongbk

Xe đạp
Ông anh em cũng bị, chữa các kiểu cũng không được. Sống chung với lũ cụ ah

Vĩnh Xuân

Xe máy

Mr.Thacmac

Xe máy
Theo tôi được biết việc tự hãn (tự đổ mồ hôi) là do cơ nhục bị nóng, còn nguyên nhân do gan nóng, thận nóng, tỳ nóng thì phải xét. còn tây y thì nói là do thần kinh thực vật gì đó.
rA NHIỀU MỒ HÔI LÀ CŨNG BỆNH HẢ CÁC CỤ

vanthanh2691

Xe máy
e gái cháu cũng bị mà chữa mãi chẳng khỏi đó chán lắm