Chi hội Ra Tết em cưới vợ, các bác giúp em.

Nimia

Xe đạp
Ranger đi cụ e vừa đi quảng bình , ngồi trong xe êm như máy xăng dầu ăn trung bình 8,5l
Dạ, em chỉ nhắm xe 2 cầu thôi, em cũng đưa em XLT vào list nhưng thấy số sàn nên thôi ạ. Kể mà có Wildtrack 3.2 thì em múc ngay. cty em có Rang XLT 4x4 mà:)) em ngồi thử thấy ok lắm

Chỉnh sửa cuối:

buituananh_as

Xe điện
Cụ buituananhas cho Cái nhận xét Cái
Mọi sự so sánh đều khập khiễng..Na ra đời năm bao nhiêu (đừng lấy mode của Nis Việt Nam! Làm chuẩn nhé)?Ra-Fo bản mới năm bao nhiêu?
Mỗi xe có điểm mạnh điểm yếu...thích cái nào chơi cái đấy vì mình thích mới là quan trọng:x
@Pickup: cứ chạy xe mình đi,đợi cái j nó vượt trội hơn hẳn hãy tính đổi xe (b)

pick-up

Xe buýt
Mọi sự so sánh đều khập khiễng..Na ra đời năm bao nhiêu (đừng lấy mode của Nis Việt Nam! Làm chuẩn nhé)?Ra-Fo bản mới năm bao nhiêu?
Mỗi xe có điểm mạnh điểm yếu...thích cái nào chơi cái đấy vì mình thích mới là quan trọng:x
@Pickup: cứ chạy xe mình đi,đợi cái j nó vượt trội hơn hẳn hãy tính đổi xe (b)
Em ko muốn đổi xe đâu cụ .nhưng em chưa được trải nghiệm đường dài vời ran và em luôn Tôn trọng những đánh giá khách quan :)

bigzeroo

Xe tăng
Lạc Trung, Vinh Tuy, Hai Ba Trưng, Hà Nội
Thóc thì đủ mua BT cụ ạ, em chỉ hỏi để đi đường trường sướng hơn thì cần độ thêm gì để giảm chất tải tăng chất du lịch :))
Cụ đi BT chẳng khách gì chạy SUV, nhưng cũng lên chạy thử tất cả các hãng để tự tin hơn khi chọn....E hóng nếu cụ chọn BT

becker123

Xe tải
Em vừa lấy BT 3.2 rồi. chả tiếc gì cụ ạ. hé hé

cachalot

Xe máy
Em hóng cái vụ này lắm đấy. Thật ra em có chương trình Ranger 4x4, đang băn khoăn chưa biết nên đến địa chỉ nào thôi?

HoangThu18

Xe máy
Thích thì phải nhích ngay.

phaxeqn

Xe hơi
Có cụ nào muốn cưới em này thì hú em, biển thủ đô nhé, đăng kí được 1 tháng và hơn 1 nghìn km tí thôi, máy 3.2 số tự động, trang bị tận răng như xe SUV.

HEAVY TRUCK

Xe buýt
Em chào các bác,

Em đọc OF cả năm nay rồi, nhưng chưa có xe nên chỉ ngâm cứu thôi ạ. Hôm nay vừa được gấu duyệt ngân sách cho sang năm mua xe, em xin lập thớt này mong các bác tư vấn ạ.

Em máu phượt nên xác định chỉ múc Pick Up thôi, em hiện đưa vào tầm ngắm 2 em:
- Mazda BT 50 3.2
- Mitubishi Triton GLS AT

Về động cơ, nội ngoại thất thì em nắm căn bản rồi. Em xin các cụ tư vấn cho em:
- 2 em này em nào ngồi hàng ghế sau sướng hơn. Hoặc có cách nào độ hàng ghế sau để ngồi thoải mái hơn không ạ. Vì em ko có chở hàng hay kinh doanh mà chỉ mua xe đi đường trường thôi. Em mới biết lái nên chắc chưa chơi offroad nhưng cứ múc cái xe 4x4 đã, sau này học dần :))
- Độ đẽo để đi đường trường tốt, ví dụ đi xuyên Việt (em dân Hà Nội nhưng đang sống và làm việc trong Sài Gòn) thì cần những cái gì để em gom lúa luôn (cái này quỹ đen :">)

Em từng lái Kia Carens của cty đi SG - Buôn Ma Thuột - Đà Lạt nên em hãi mấy anh gầm thấp lắm.

À, mục tiêu là 3 năm nữa em sẽ tham gia Caravan lái xe đi Tây Tạng :D

Các bác cho em xin ý kiến nhé. Em xin hầu vodka ^^[/QUOT

E vừa múc colorador.em đã thử xe triton,dmax,navara,ranger, k có ý định thử colorado,hilux,bt50. Nhưng vì thất vọng với mấy con trên nên chạy thủ cả colorado và ranger.
Cá nhân e thấy ranger kha ổn,nội thất chắc chắn,máy đi êm ái,chống ồn tốt,thương hiệu đã đc khẳng định tại việtnam, có điều tke đầu xe bo tròn e k thích, đèn halogen,nội thất nỉ trong khi colorado đèn project,ghế điện, nội thất da. Do vậy e đã quyết định vật em colorado.
Vỏ colorado thậm chí cứng hơn cả ranger, có điều các chi tiết nhựa ráp nối hơi kém,rời rạc k chắc chắn.lên kính thì bị phồng cánh cửa phần nhựa, giống dmax và navara.
Cái thích nhất là ghế điên và hàng ghế sau rộng dãi,e chưa thử bt50 và hilux nhưng có lẽ rộng nhất dòng pickup.
Em làm cho Nhật hơn 10 năm, nhưng chưa bao h nghĩ sẽ mua xe Nhật để đi, đời xe trươc của e là cerato nhập full cụ ạ.

À xe e mới chạy được khoảng 300km, và theo số lượng dầu đã tiêu thụ báo trên đồng hồ thì chỉ chưa đến 8l/100km đường hỗn hợp nhé. Khi nào hết cả bình dầu e sẽ báo cáo mức tiêu thụ nhiên liệu chính thức ạ

Chỉnh sửa cuối:

girllacotes

Xe tải
Nói thật là cụ chủ phải ngồi thử thì mới có quyết định đúng được, còn vụ so sánh về sự thoải mái của ghế ngồi cũng như những tiện nghi cho hành khách giữa BT50 và Triton thì em nói thật là Triton ko có cửa đâu ah...Đốc Tờ đừng có ném em nhá.
bt50 của cụ là nhât ròi pa ủ em vừa dc ngồi thử dmax cụ hưng,anh khoa,và bt50.triton nhìn bé hơn bt50 chắc ko có cửa ăn

becker123

Xe tải
Cháu vừa làm chuyến test BT 3.2 mộc châu về. Đi ổ lắm các cụ ạ. Vợ con cháu kêu chả khác mấy prado. Ăn uống thì dưới 8,5l/100km. Đi đường đèo núi gần 60%. Đổ đèo từ cửa khẩu loong sập cháu toàn quất 80km/giờ thôi. Cháu vote cho BT 50

Peto

Xe điện
Cháu vừa làm chuyến test BT 3.2 mộc châu về. Đi ổ lắm các cụ ạ. Vợ con cháu kêu chả khác mấy prado. Ăn uống thì dưới 8,5l/100km. Đi đường đèo núi gần 60%. Đổ đèo từ cửa khẩu loong sập cháu toàn quất 80km/giờ thôi. Cháu vote cho BT 50
qua ngưỡng bảo dưỡng 5000km xe chạy mới trơn tru, lúc đó cụ còn thấy yêu em nó hơn, cách đạp ga của hộp số 6 cấp cũng khác 1 tý thì xe mới bốc.

becker123

Xe tải
qua ngưỡng bảo dưỡng 5000km xe chạy mới trơn tru, lúc đó cụ còn thấy yêu em nó hơn, cách đạp ga của hộp số 6 cấp cũng khác 1 tý thì xe mới bốc.
Cháu cảm ơn cụ ạ. Cháu mới lấy em nó được vài ngày. Hôm kia mới đi test thử. Thấy xe đi rất ổn. Cân bằng điện tử làm việc tốt. Về độ thoát máy thì cháu đang chạy rốt đa nên cũng chưa thử xem thế nào vẫn chỉ chạy ở vòng tua dưới 2k. Xe bán tải thì đây là lần đầu cháu sở hữu cơ mà vần các dòng khác cũng khá khá rồi cụ ạ. hi hi. Rất mong được cụ Chủ tịch và anh em chỉ giáo thêm cho cháu với

mlinyvco

Xe hơi
Em nghiên cứu bán tải từ cuối năm ngoái đến giờ. Đọc khá nhiều topic và đi đến bán kết:
1, BT 50 3.2
2, Ranger XLT 4x4
3, Ranger wt 4x2
Cho đến thời điểm giờ thì vẫn chưa chốt chắc chắn e nào
Tự phân tích. BT 50 thì ngon rồi, chê mỗi cái đuôi. WT thì có mỗi 1 cầu. XLT lại số sàn.
Ranger thì lấy xe có vẻ khó hơn, do xe nhập về ko đủ nhu cầu ng mua. Sales hẹn hò chưa chuẩn.
Vì thế mà: BT 50 3.2/Wt/XLT là 6/4/4. Có chăng Ranger ở quê Vợ QN nhiều người hâm mộ quá, BT50 ở QN vẫn chưa nhiều.
Thêm nữa thấy các Bác độ Ranger nhiều mà BT thấy độ ít hơn nên băn khoăn cái khoản đồ chơi.
Các Bác có thể cho e xin thêm lý do để chọn Ranger được ko?
E chỉ chạy đường to, ít đi đường nội thành HN, ko offroad, cung đường HN - Móng Cái. HN - Phú Thọ (cung đường này 1 năm đi khoảng 7000km)
1 năm e đi khoảng 1,2-1,4 vạn km
Rất mong các B tư vấn.

Peto

Xe điện
Em nghiên cứu bán tải từ cuối năm ngoái đến giờ. Đọc khá nhiều topic và đi đến bán kết:
1, BT 50 3.2
2, Ranger XLT 4x4
3, Ranger wt 4x2
Tự phân tích. BT 50 thì ngon rồi, chê mỗi cái đuôi. WT thì có mỗi 1 cầu. XLT lại số sàn.
Ranger thì lấy xe có vẻ khó hơn, do xe nhập về ko đủ nhu cầu ng mua. Sales hẹn hò chưa chuẩn.
Vì thế mà: BT 50 3.2/Wt/XLT là 6/4/4. Có chăng Ranger ở quê Vợ QN nhiều người hâm mộ quá, BT50 ở QN vẫn chưa nhiều.
Thêm nữa thấy các Bác độ Ranger nhiều mà BT thấy độ ít hơn nên băn khoăn cái khoản đồ chơi.
E chỉ chạy đường to, ít đi đường nội thành HN, ko offroad, cung đường HN - Móng Cái. HN - Phú Thọ (cung đường này 1 năm đi khoảng 7000km)
Rất mong các B tư vấn.
XLT 4x4 MT & BT50 là sự lựa chọn cho cụ, cụ cứ tung đồng tiền sấp ngửa, trúng em nào xúc em đấy, sẽ ko bao giờ hối hận.

mlinyvco

Xe hơi
XLT 4x4 MT & BT50 là sự lựa chọn cho cụ, cụ cứ tung đồng tiền sấp ngửa, trúng em nào xúc em đấy, sẽ ko bao giờ hối hận.
Thank Bác chủ Tịch, e thấy BT 50 của Bác độ đẹp quá, ko biết trước khi đổi sang BT Bác có đắn đo giữa BT 50 và XLT 4x4 MT như e ko ạ?

Chỉnh sửa cuối:

HEAVY TRUCK

Xe buýt
Thank Bác chủ Tịch, e thấy BT 50 của Bác độ đẹp quá, ko biết trước khi đổi sang BT Bác có đắn đo giữa BT 50 và XLT 4x4 MT như e ko ạ?
Nếu cụ chọn Ranger xlt sao k nghiên cứu em Colorado 4x4 MT. Nếu cụ đưa 2 em ra để "cân" thì e tin cụ sẽ chọn Colorado. Em mới mua và k có điều gì để chê cả. Giá lại rẻ hơn ranger xlt.

suv555

Xe đạp
1, BT 50 3.2
2,ạyanger XLT 4x4
3, Ranger wt 4x2
Rất mong các B tư vấn.
Chào cụ! Em nói thật là rất kết em BT 50, 3.2 nhưng hồi em cưới vợ 2 em BT chưa xuất hiện nên em đã cưới em Na Le(NAVARA LE). Em Na Le chạy onroad thì đừng hỏi. Em cũng quê ở PT em mới chạy vào Đà Nẵng hôm mồng 2 và về HN hôm mồng 5 tổng cộng chuyến đi của em khoảng 1900km hết khoảng 140 lít dầu. Em chạy Na Le của em được hơn 1 năm mà đã khoảng 4,5 vạn rồi. Có điều kiện cụ lấy em BT50, 3.2, không cụ lấy em Na Le.
P/s: Em Na Le thân rộng, khoảng sáng gầm thấp hơn các dòng xe Pickup nên Onroad rất ổn.
Chúc cụ có lựa chọn đúng đắn. Năm mới chúc cụ Mã đáo thành công!

Xebò.4b

Xe hơi
Em thấy em Mitubishi Triton GLS ATđẹp cụ ạ .