[Funland] Ramos có xứng đáng được ở lại tới khi giải nghệ?

DrH2012

Xe buýt
Có thằng đần Harry rồi còn gì cụ ;))
Sau vài năm Mourinho chia tay MU thì mới thấy Mou là người rất giỏi:
- Ông ta nói Rashford ko đá cắm đc, và nhất định Mou giữ Lukaku đá cắm, cho Rashford dạt biên.
- Dùng Mc Tominay đôn lên từ đội B.
- Ước mơ có cặp trung vệ thép giống của Juve
- Ko dùng đc thằng lửng mật
Thực ra Mou cũng giỏi, nhưng e thấy Mou ko giỏi trong vấn đề liệu cơm gắp mắm. Mou với Pep nếu có đúng dhinh trong mơ thì kinh khủng, còn ngoài ra thì bthuong.

Alexandre Ciskob

Xe điện
Thực ra Mou cũng giỏi, nhưng e thấy Mou ko giỏi trong vấn đề liệu cơm gắp mắm. Mou với Pep nếu có đúng dhinh trong mơ thì kinh khủng, còn ngoài ra thì bthuong.
Em bổ sung thêm, chính Mou là người nâng tầm Ramos lên được như hôm nay
Chính Mou là người đưa Ramos từ biên phải vào đá trung vệ, mặc dù RM lúc đó có Pepe, Albiol, Carvalho đá trung vệ rồi, vào vị trí này Ramos mới lên 1 tầm cao mới trong sự nghiệp cầu thủ, chứ còn lúc đá biên phải thì chỉ là cầu thủ hay thôi, ko phải là xuất sắc. Vì Ramos ko phải là dạng cầu thủ leo biên tốt, điểm mạnh của nó vẫn là khả năng phòng ngự hơn.
Mou dở nhất trong sự nghiệp dùng người là Kevin De Bruyne :D

Vumath

Xe hơi
Chính Mou là người đưa Ramos từ biên phải vào đá trung vệ, mặc dù RM lúc đó có Pepe, Albiol, Carvalho đá trung vệ rồi, vào vị trí này Ramos mới lên 1 tầm cao mới trong sự nghiệp cầu thủ, chứ còn lúc đá biên phải thì chỉ là cầu thủ hay thôi, ko phải là xuất sắc. Vì Ramos ko phải là dạng cầu thủ leo biên tốt, điểm mạnh của nó vẫn là khả năng phòng ngự hơn.
Modric nữa cụ, thời Mou thì Modric chỉ đóng vai trò dự bị, giá như Mourinho sử dụng Modric sớm hơn thì năm 2013 có thể có cup.

Chauthanh11

Xe điện

Lukaku nữa cụ ? Lukachim là trường hợp hài hước nhất .
Ở Chelsea thì Mou đẩy Lukaku đi nhưng ở MU thì Mou lại sửa sai bằng cách mua lại Lukaku .

vancy83

Xe tải
Lukaku nữa cụ ? Lukachim là trường hợp hài hước nhất .
Ở Chelsea thì Mou đẩy Lukaku đi nhưng ở MU thì Mou lại sửa sai bằng cách mua lại Lukaku .
Nhưng không sửa kịp cụ, sang Mu Lukaku bị cô lập, em vẫn ám ảnh lúc Lukaku ghi bàn nhưng Lingard không ăn mừng, không phải mỗi anh Lukaku mà Sanchez cũng vậy. Một siêu cầu thủ gánh team ở Arsenal mà sang Mu lại bị lu mờ. Mou cũng là người chỉ rõ vấn đề của Mu là Pogba.

Chauthanh11

Xe điện
Nhưng không sửa kịp cụ, sang Mu Lukaku bị cô lập, em vẫn ám ảnh lúc Lukaku ghi bàn nhưng Lingard không ăn mừng, không phải mỗi anh Lukaku mà Sanchez cũng vậy. Một siêu cầu thủ gánh team ở Arsenal mà sang Mu lại bị lu mờ. Mou cũng là người chỉ rõ vấn đề của Mu là Pogba.
Lukaku là điển hình cho cách dùng người bất cập của MU .
Bán Lukaku đi thì MU không có 1 tiền đạo cắm đúng nghĩa , sau này rước về Ihalo và mới đây là Cavani toàn hàng hết date .
Lukaku thì vẫn là 1 tiền đạo hàng đầu .