Range Rover phần II

kiendudu

Xe tải
em nghĩ bác chủ thớt chọn RR bi giờ là hợp lí rồi tại vì dòng RR đang rất nổi tại VN, chỉ tôi xe vuông vuông hơi xấu so với 2 dòng kia, nhưng dùng để đi offroad thì tuệyt, độ đẳng cấp thương hiệu chắc thua porches nhưng hơn dòng BMW X6

Riêng em ủng hộ X6, các bác đừng quên dòng X6 là SAC (sport activity couple) chứ ko phải SUV hay là Crossover nhé.
nếu về chasis thì X6M đẹp nhất, màu trắng đẹp thôi rồi. X6M 2011 chassis E71 cũng là hộp số 8 cấp luôn đúng ko ? THêm nữa là X6M 2011 này có 5 chỗ thay vì 4 chỗ như ngày trước (tùy chọn lựa)

evisuvn

Xe máy
Chuẩn là X6M dùng hộp số 6 cấp.Nhưng mà bác nói Showroom nhập hai em X6M từ năm ngoái về chưa bán thì........E vào link của bác rồi.Hnay để năm sản xuất là 2009.còn 2 con xe trên dc nhập về việt nam từ năm ngoái, chỉ là chưa bán dc thôi, còn xe thì là mới 100%, tờ khai hải quan ghi thế chắc ko ai ngu đến nỗi nhập xe cũ đóng thuế xe mớiTức là 2 năm rồi hả? Bác có tờ khai hả?Chắc xe mới này cũng mới chạy tầm vài nghìn miles thôi đúng ko?:-?
chuyện showroom nhập xe về ko bán dc là chuyện bình thường, bác hiểu bit quan hệ rộng thì hỏi các bác buôn xe ngoài lâu năm ở HN như tuấn nghiện, bảo râu thì rõ, chuyện buôn bán thì có lúc dc lúc mất chứ, vả lại với quy mô vốn đầu tư hơn gần chục triệu USD như showroom quang doanh thì 1, 2 con xe đấy chẳng nghĩa lý gì, họ sẽ có phương án khác thay thế, xin thưa với bác là showroom dg có 2 con Rolls royce nằm đấy hơn 1 năm rồi đấy ah. 2 xe đấy SX tháng 12/09, model 2010. nhập về tháng 6 năm 2010, chuyện quá bình thường, còn về chuyện tờ khai thì tất nhiên là e đã dc xem vì lúc trc có ý định mua nhưng lại thôi. xe chạy dc 125miles thì gọi là xe gì nhỉ.bác nên nhớ là xe đã qua SD nhập về VN căn cứ theo số km, ít nhất 10000km hoặc ~6000miles, ko căn cứ theo năm SX, bác có thể hỏi chi cục HQ cảng HP. e chỉ muốn bác mua dc xe giá hợp lý thôi, nếu bác ko tin thì cũng ko cần gào lên thế đâu, vài dòng cùng bác.

Chỉnh sửa cuối:

perfect_car

Xe máy
Hihi, em cám ơn bác evisuvn đã tư vấn. Tuy nhiên, việc tờ khai thì bác nói là thấy thôi chứ ko ai biết đúng ko? Theo bác, khách hàng có ai đồng tình với việc xe đời 2009 (ở thời điểm hiện tại là 2011) thì có ai nghĩ được là xe mới không? Còn về việc xe tồn showroom là bình thường, tất cả các xe nhập về giấy tờ đều nằm trong ngân hàng, chủ showroom chỉ chịu lãi theo ngân hàng( áp dụng lãi riêng cho doanh nghiệp) nên không vấn đề gì đâu bác ơi. Còn nữa, những xe nhập về từ Mỹ, bác có hiểu là nhập theo kiểu như thế nào không?
Bác tham khảo nhé. Trong trường hợp KH bên VN muốn mua xe gì đó. Bên showroom sẽ có người bên Mỹ tìm xe theo yêu cầu của khách, sau đó chụp ảnh chiếc xe đó gửi mail về cho showroom để KH xem.( chứ nếu đặt hàng chính hãng thì không bao giờ xem trước đc đâu bác ạ. Vì khi đặt hàng từ VN phải xếp hàng đơn hàng cơ) Vì thế nếu đặt chính hãng sẽ mất tầm 4 tháng đến 6 tháng tùy từng hãng xe.Còn đặt showroom thì chỉ mất thời gian người bên kia tìm ở các showroom đc xe như KH yêu cầu thì mất thời gian chuyển về thôi.CHính xác là mất 51 ngày.(^_^). Còn số KM hay Miles hoặc..... ở VN ( em nói thế này bác thông cảm) money và mối quan hệ có thể làm được tất bác ạ.Và em cũng lưu ý bác là, khi mua xe Mỹ, cái mà showroom lời nhất chính là Option( cái này không nhiều người biết hêt được bác ạ) .Còn cái chuyện showroom nói phải tua công tơ mét để về VN theo diện xe cũ cho rẻ thì.....chắc bác tin là thật rồi.
Vì bác muốn chia sẻ thì em chia sẻ thôi chứ ko phải gào đâu ạ.

Mercedessprinte

Xe hơi
Nhìu tiền thế thì mua cả hai ..................... hi hi hi hi ......... em đùa thế chứ Land mê chết đi được ấy chứ QUÍ TỘC NƠI CHIẾN TRƯỜNG MÀ

evisuvn

Xe máy
Hihi, em cám ơn bác evisuvn đã tư vấn. Tuy nhiên, việc tờ khai thì bác nói là thấy thôi chứ ko ai biết đúng ko? Theo bác, khách hàng có ai đồng tình với việc xe đời 2009 (ở thời điểm hiện tại là 2011) thì có ai nghĩ được là xe mới không? Còn về việc xe tồn showroom là bình thường, tất cả các xe nhập về giấy tờ đều nằm trong ngân hàng, chủ showroom chỉ chịu lãi theo ngân hàng( áp dụng lãi riêng cho doanh nghiệp) nên không vấn đề gì đâu bác ơi. Còn nữa, những xe nhập về từ Mỹ, bác có hiểu là nhập theo kiểu như thế nào không?
Bác tham khảo nhé. Trong trường hợp KH bên VN muốn mua xe gì đó. Bên showroom sẽ có người bên Mỹ tìm xe theo yêu cầu của khách, sau đó chụp ảnh chiếc xe đó gửi mail về cho showroom để KH xem.( chứ nếu đặt hàng chính hãng thì không bao giờ xem trước đc đâu bác ạ. Vì khi đặt hàng từ VN phải xếp hàng đơn hàng cơ) Vì thế nếu đặt chính hãng sẽ mất tầm 4 tháng đến 6 tháng tùy từng hãng xe.Còn đặt showroom thì chỉ mất thời gian người bên kia tìm ở các showroom đc xe như KH yêu cầu thì mất thời gian chuyển về thôi.CHính xác là mất 51 ngày.(^_^). Còn số KM hay Miles hoặc..... ở VN ( em nói thế này bác thông cảm) money và mối quan hệ có thể làm được tất bác ạ.Và em cũng lưu ý bác là, khi mua xe Mỹ, cái mà showroom lời nhất chính là Option( cái này không nhiều người biết hêt được bác ạ) .Còn cái chuyện showroom nói phải tua công tơ mét để về VN theo diện xe cũ cho rẻ thì.....chắc bác tin là thật rồi.
Vì bác muốn chia sẻ thì em chia sẻ thôi chứ ko phải gào đâu ạ.
thưa bác, bác ko cần phải lưu ý nhiều như thế đâu vì những chuyện bác nói e điều bít vì dù sao trước đây người nhà e cũng từng mở salon auto. tờ khai + với hóa đơn đóng thuế rành rành ra đó thì sao mà lầm dc ah, trừ khi e ko bit chữ@-). thế em hỏi bác câu này nhé, bác có bit tổng số thuế phải đóng cho X6M mới 100% là bao nhiêu không?? mà bác đã vội phán là 7 tỷ, nếu có người làm nhập dc con xe X6M 2011 mới 100% giá 5ty5 và đi máy bay về chỉ trong 2 tuần chứ ko phải 51 ngày như bác nói thì bác có mua k??. việc mua xe ở salon thì giải quyết dc khâu giá(vì salon k bao h xuất đủ 100% hóa đơn đỏ) và thời gian chờ đợi, tuy nhiên lại ko dc hậu mãi bảo hành và option thì cũng tùy, nếu bác có nghiên cứu về 1 cái xe nào đ1o thì đương nhiên bác sẽ tìm hiểu về option xe đấy, khi mua xe bên mỹ sẽ có 1 cái gọi là sticker trongđó có ghi MSRP(giá base) và từng món option và package, salon sẽ gửi cái sticker này về cho bác đối chiếu, nếu thấy đủ option mình cần thì mua thôi, việc này cũng khá đơn giản.

còn chuyệ tua km thì quá đơn giản, chẳng cần quan hề gì với ai, camry, accord, lexus thì 700, audi, bmw, MB thì 1500, xe độc thì giá cao hơn nữa. tuy nhiên sau này sẽ ảnh hưởng đến hộp điều khiển trung tâm của xe. xe 2-3 ngin miles thi chưa đủ km để về VN theo dạng xe cũ thì phải tua lên thôi bác, chuyện đó là có thật chứ tin hay ko tin gì ở đây, họ nhập càng rẻ thì họ càng lãi.các showroom nói sao là việc của họ, mình là người tiêu dùng phải khôn ngoan và hiểu bít thật kỹ, thì mới ko bị lừa kinh doanh có người này người kia, có người lấy khách hàng đi đầu, có người lấy lợi ích đi đầu. nói chung cân nhắc để có dc sự lựa chọn tốt nhất.

perfect_car

Xe máy
(^_^) Khi định mua xe thì em cũng có gọi qua showroom hỏi rồi bác ơi.Họ có báo khoảng gần 7 tỷ. E hãi quá nên ko hỏi nữa. Mình chưa đủ lực mà.Còn chuyện nhập về bằng đường máy bay thi 2 tuần là đúng rồi, có thể sẽ transit ở Hồng Kông rồi về Việt Nam( mất thêm tầm 10k là giá em tham khảo) và có thể sẽ bị va quệt khi về VN sẽ sơn lại.:-".Việc xe về đóng mất bao nhiêu tiền thuế thì đó là việc của showroom mà, mình chỉ cần quan tâm đến giá mình sẽ mua thôi bác ơi.( Còn nếu định mở Showroom thì cái đó là chuyện vặt). Chứ hiện tại em cũng ko dám chắc, có điều khi nào bác định mở showroom nhập ô tô thì em sẽ nói cho bác biết là ở Mỹ nên nhập xe ở Bang nào là tốt nhất( những Bang mà ở đó những người giàu có sinh sống, tập chung nhiều xe đẹp và đủ đồ, đỡ phải mua option ở ngoài rồi lắp vào( vẫn là chính hãng, nhưng mất thời gian).Nhưng mà trước đây người nhà bác mở showroom xong rồi nghỉ chắc bác cũng biết hết rồi nhỉ :-bd

perfect_car

Xe máy
Có điều các bác đánh giá sao về nội thất của em nó so với Porsche Cayenne S 2011.Theo cảm nhận của riêng em, nó có vẻ ko tinh xảo bằng Porsche.

volga1990

Xe tăng
Góc quay thôi các cụ ạ, các cụ để ý cỏ mọc đoạnh xe leo xuông thì thấy, đành rằng là leo tốt, nhưng leo như thế thì tốt quá, không đi bằng nóc hơi phí

TUNGPRO245

Xe máy
Bên em có nhập cả 2em này, và cả RR Sport HSE nữa. Theo em thì là người 8 lạng kẻ nửa cân. Chọn lựa thế nào là thể hiện tính cách và cá tính của người đó. Nếu vợ bác cũng sử dụng chung xe vs bác thì e khuyên là nên chọn Pors, vì dễ lái hơn , nhìn đẹp 1 cách mềm mại và sang trọng.
Thực ra thì Model RR mới thịnh hành ở VN khoảng 2 năm gần đây, chứ trước kia dòng SUV cao cấp 1 tí chủ yếu mọi người vẫn chọn Pors và BMW, Audi.
Ở Châu Âu và Mỹ, 2 thị trường xe hơi lớn. Lượng RR bán ra thua xa so với Pors và BMW.

Trên đây là 1 vài ý kiến cá nhân em, có gì sai mong các cụ chỉ giáo.

perfect_car

Xe máy
Bên bác là chỗ nào bác ơi.

kleeman

Xe máy
X6 M nào 7 tỷ thế?? rõ ngu. landrover range rover supercharged autobiography mới cứng full đồ có 270k, có cả option điều chỉnh ghế sau. RR sport là cái loại vứt đi mà lại kêu giá hơn 5 tỷ. toàn các bố ngu về giá. k bit có mua thật ko hay lại chém gió.

Website
noithatvinhphat.com.vn
xe này mạng tính "trình diễn" nhiều hơn là địa hình. Tất nhiên là dòng SUV thì tính địa hình cao nhưng làm sao thực "chất" đại hình bằng Jeep, Hummer được phải không các cụ?

perfect_car

Xe máy
Hehe.Ông bạn đang chứng minh điều gì thế?Đọc thì đọc cho hết. A e vào đây để giao lưu. =D>
Thế có biết Sport và ko Sport khác nhau gì không nhỉ. Có kinh nghiệm thì chia sẻ đi, nếu không thì nghe đi nhé.
Các bro thấy em nói đúng ko?

kleeman

Xe máy
Hehe.Ông bạn đang chứng minh điều gì thế?Đọc thì đọc cho hết. A e vào đây để giao lưu. =D>
Thế có biết Sport và ko Sport khác nhau gì không nhỉ. Có kinh nghiệm thì chia sẻ đi, nếu không thì nghe đi nhé.
Các bro thấy em nói đúng ko?
ông đi land rover sport supercharged từ năm 2007, lúc ấy chắc con chưa mặc quần. sport và ko sport nó khác nhau ở giá tiền ấy ku, loại ko sport cao cấp hơn hẳn. mua thì mua đi lên đây khoe làm gì, đã thế còn đưa ra mấy cái giá ngu si, chả bít hóng hớt ở đâu. đưa 200 ngàn đây bố nhập cho

chim tung tang

Xe máy
theo em quảng cáo là chính nên góc quay hơi quá đà tý nhưng phải nói LR đi rất chuẩn dòng này hình như là LR discovery thì phải

perfect_car

Xe máy
Cái loại ku vác xe ra đây a dạy cho bài học nhé. Post ảnh và xe lên nào?

Vaan

Xe buýt
bác Evisuvn chạy ben thì phải thấy có người bảo có cả M6 và R8. bác kleeman là anh của bác Evisuvn đấy đi RR SS từ 2007 cơ à

perfect_car

Xe máy
Đi xe gì thì có sao đâu. Quan trọng là anh em giao lưu cơ mà. Bác đi Land từ 2007 thì cũng thường mà.Và từ đó đến giờ công nghệ khác nhiều rồi người cổ ạ.