Ranger 2014 - em đã thay cả bộ nhíp sau của em nó

kutetn

Xe tải
sau một thời gian chạy ranger 2014 , xe em bản XE LOẠI SANG số tự động em thấy nó xóc quá xóc như xe tải vậy .. mà nhu cầu sử dụng của em thì toàn đi quanh nhà .. chở MAX ~ 300kg , trong đăng kiểm nó cho chở hơn 900kg lận .. thảo nào đi xe không nó xóc thế :-? . vậy là ý tưởng nảy ra là phải tháo bỏ bớt nhíp ./// triển khai luôn nào :D
mang xe ra một gara gần nhà chuyên làm xe tải :-@ ( vì xe mình xe tải mà ) đc mấy ổng tư vấn lắp bộ nhíp khác chứ tháo nhíp ra cũng ko êm vì nhíp của em bản dầy , phải thay loại mỏng mới êm ... :-? .. phân vân một hồi thắng bé cũng quyết mua bộ nhíp bãi về lắp xem sao .. ko đc UNDO lại mất gì đâu ... hehe
mấy ổng đi kiếm về cho em đc bộ nhíp dư này ... bản 6 dầy 4mm, em coi trên lá nhíp thấy chữ made in mexico , :-? ủa nhíp này của xe mỹ chăng .. nhưng mà xe j đây jeep thì chắc không phải rồi vì em thấy nhíp dài lắm dài hơn cả nhíp xe em ... :D

bộ nhíp mang về có 5 lá ... nhưng em chỉ lấy 4 vì thấy 5 lá dày quá sợ lắp vào đi xóc hơn thì bỏ mệ ....:D ... bắt đầu công đoạn tháo nhíp nào
Tháo tung hết ra chỉ còn để lại lá cái theo xe lá này không bỏ đc

tiếp đến lấy 4 lá nhíp bãi kia lắp vào

bắt ốc vào là ok ... nhìn cũng dc đó chứ các cụ nhỉ

và cuối cùng cũng hoàn thành tổng thiệt hại mất 2000k , xe đi êm hơn trông thấy ,. độ cao của xe y nguyên như cũ ... chạy hết cảm giác xóc giằn trên đường ,,,

tung_pvn

Xe tải
Hình die hết rồi cụ ợ!

hoangtu123

Xe tải
Hay nha.cụ tes thử tốc độ cao chưa ạ?

kutetn

Xe tải
em đã test ở đường xóc , đường trường , và đường cao tốc , mọi thứ vẫn hoạt động hoàn hảo ạ ... xe đi êm hơn hẳn

binhke

Xe buýt
cái nhíp cụ thay trông han gỉ thế, đi có kêu cót két ko cụ.

cuongdao_ph7

Xe máy
Em sợ Anh luôn, mới lấy xe về mà tháo tung ra hết. HÙng

TOM GM

Xe tải
Nể cụ quá.
Thế cái nhíp nó qui chuẩn tải trọng ko cụ ơi? Êm màh vưỡn tải đc 5-300kg thì cũng nên thử lắm.

kutetn

Xe tải
Nể cụ quá.
Thế cái nhíp nó qui chuẩn tải trọng ko cụ ơi? Êm màh vưỡn tải đc 5-300kg thì cũng nên thử lắm.
em uống thuốc liều nên cứ làm thôi cụ ơi ... chứ làm gì có quy chuẩn j đâu .l..

ford_transit

Xe tải
Em ở dưới QN là địa bàn của xe bán tải chuyện thay nhíp như này là bình thường mà! Xe hay chở nặng đi đồi núi thì thêm nhíp còn không chở nặng chỉ dùng gia đình thì cũng thay cả bộ trừ lá cái và lắp thêm đôi giảm sóc hai chiều của xe Hyundai 5tấn vào cụ còn thấy êm hơn nhiều nữa cơ

xethocu

Xe máy
Em ở dưới QN là địa bàn của xe bán tải chuyện thay nhíp như này là bình thường mà! Xe hay chở nặng đi đồi núi thì thêm nhíp còn không chở nặng chỉ dùng gia đình thì cũng thay cả bộ trừ lá cái và lắp thêm đôi giảm sóc hai chiều của xe Hyundai 5tấn vào cụ còn thấy êm hơn nhiều nữa cơ
Cụ post ảnh cho ae nghía tý nhá

ford_transit

Xe tải
Cụ post ảnh cho ae nghía tý nhá
E ko biết post ảnh kiểu gì nhưng cụ tháo một bên giảm sóc sau ra và tìm chỗ nào bán phụ tùng ô tô hàng chuẩn một tý bảo họ bán cho cụ một đôi giảm sóc nào gần giống như thế mà phải là hai chiều và mua cao su tròn lắp theo hai đầu giảm sóc nhé! Hai chiều tức là rút ra cũng nặng và ấn xuống cũng nặng có giảm sóc rồi thì chỉ còn làm chân để bắt giảm sóc nữa thôi! Đế dưới thì cụ cắt bản mã dầy và hàn thêm bu lông dài để bắt giảm sóc trên mặt bản mã khoan 4 lỗ để lọt vừa hai cái quang nhíp còn phần trên thì cụ tính sao cho bắt bu lông xuyên qua cái lỗ có sẵn trên sắt xi để bắt đầu trên của giảm sóc

kutetn

Xe tải
xe 5 tấn đời nào hả cụ ? đời thấp hay đời 05/06