Thảo luận Ranger hay Hilux

hợp tác kd

[Tịch thu bằng lái]
Cho em hỏi xe Ford Ranger Wildtrak có bền ko ạ
Tính mua nhưng nge các cụ bảo xe Mỹ nhanh xuống xe nhanh hư hơn xe Nhật và ko bền bằng xe Nhật
Hay là làm em Toyota Hilux cho bền chắc
Vì bên Thái Lan xe Hilux bán chạy gấp 3 lần Ranger

Tính mua nhưng nge các cụ bảo xe Mỹ nhanh xuống xe nhanh hư hơn xe Nhật và ko bền bằng xe Nhật
cụ ra đường thấy chạy nhiều xe nào thì mua thôi ạ
quan trọng là tùy từng thị trường mà có thêm phiên bản, thêm lựa chọn, thêm option, Ranger ở Việt Nam dường như là full các tính năng công nghệ hỗ trợ người lái rồi ạ

Grow Tech

Xe tải
Cụ hỏi câu nào khó hơn chút nữa xem nào.

TranCB

Xe tăng
Em chạy cả hai con đều bản cao nhất ở Việt Nam (Hilux bản G 2017, Ranger bản WT 3.2 2015) nên có nhận xét ngắn gọn như sau:
Về độ ồn khi ngồi trong ca bin Hilux ồn hơn nhiều so với Ranger.
Về cảm giác lái Hilux không bằng Ranger, vận hành không chắc xe bằng Ranger
Về độ bền xe Ranger em chạy hơn 3 năm có mỗi nhược điểm là cứ hết dầu lại phải đổ, định kỳ thay dầu, bảo dưỡng tại hãng và chưa phải sửa chữa mặc dù chạy được hơn 14 vạn.
Em không phải người của Ford nên trải nghiệm như thế nào thì Em nói vậy.

sonbosstb

Xe tải
Em chạy cả hai con đều bản cao nhất ở Việt Nam (Hilux bản G 2017, Ranger bản WT 3.2 2015) nên có nhận xét ngắn gọn như sau:
Về độ ồn khi ngồi trong ca bin Hilux ồn hơn nhiều so với Ranger.
Về cảm giác lái Hilux không bằng Ranger, vận hành không chắc xe bằng Ranger
Về độ bền xe Ranger em chạy hơn 3 năm có mỗi nhược điểm là cứ hết dầu lại phải đổ, định kỳ thay dầu, bảo dưỡng tại hãng và chưa phải sửa chữa mặc dù chạy được hơn 14 vạn.
Em không phải người của Ford nên trải nghiệm như thế nào thì Em nói vậy.
Cụ cho tí cảm nhận sau 14 vạn đi ạ, em thấy 3 năm mà chạy từng ấy cũng khá nhiều đấy nhỉ, trung bình ngày cụ chạy hơn trăm cây số!

TranCB

Xe tăng
Cụ cho tí cảm nhận sau 14 vạn đi ạ, em thấy 3 năm mà chạy từng ấy cũng khá nhiều đấy nhỉ, trung bình ngày cụ chạy hơn trăm cây số!
Trước khi có Ranger tôi chạy Dmax
Cảm nhận trên YouTube có rất nhiều bạn có thể tham khảo.
Cảm nhận chung nhất là xe lành, với trang bị an toàn và tiện nghi có thể nói là nhất phân khúc đã đem đến cho chủ xe sự yên tâm khi vận hành.
Mỗi một điểm chưa ưng ý cho lắm là hệ thống điều hoà có vẻ thua xe Nhật,hệ thống làm lạnh chậm hơn.

hợp tác kd

[Tịch thu bằng lái]
Cảm nhận chung nhất là xe lành, với trang bị an toàn và tiện nghi có thể nói là nhất phân khúc đã đem đến cho chủ xe sự yên tâm khi vận hành.
Mỗi một điểm chưa ưng ý cho lắm là hệ thống điều hoà có vẻ thua xe Nhật,hệ thống làm lạnh chậm hơn.
Em. Quan tâm nhất là độ bền bỉ an toàn khung gầm cứng và chắc chắn ổn định ít hỏng vặt
Còn điều hòa ko quan trọng lắm

sonbosstb

Xe tải
Em thì chỉ đủ điều kiện chạy Xls 2016 mới hơn 3 vạn tí, cơ bản là ko có gì để chê cả, chỉ ngại chạy phố tắc đường thôi. Mục tiêu của em sau này có lẽ sẽ vẫn là xe gầm cao.

hợp tác kd

[Tịch thu bằng lái]
Em thì chỉ đủ điều kiện chạy Xls 2016 mới hơn 3 vạn tí, cơ bản là ko có gì để chê cả, chỉ ngại chạy phố tắc đường thôi. Mục tiêu của em sau này có lẽ sẽ vẫn là xe gầm cao.
Chạy đường trường quốc lộ ổn định ko cụ
Có Chồng chềnh ko

sonbosstb

Xe tải
Chạy đường trường quốc lộ ổn định ko cụ
Có Chồng chềnh ko
Chạy đường trường rất ổn định cụ ạ, tiếc là bản 2016 ko có cân bằng điện tử nên nếu cua gấp 90 độ với tốc độ trên 70 km/h thì cảm giác hơi sợ (trường hợp này là do mình ko quen đường thôi). Từ 2017 có cân bằng điện tử chắc sẽ ổn hơn. Em thấy 2016 ko có khởi hành ngang dốc cũng là đáng tiếc. Với Ranger, em thấy bản xls và wildtrack là đủ.

hợp tác kd

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng nghiên về Ford Ranger 2019
Đang nhắm em Wildtrack 950 triệu or Raptor 1.2 tỷ

fordfiesta2013

Xe tăng
Em. Quan tâm nhất là độ bền bỉ an toàn khung gầm cứng và chắc chắn ổn định ít hỏng vặt
Còn điều hòa ko quan trọng lắm
Nếu chỉ quan tâm đến khung gầm thì con Hilux gọi con Ranger bằng cụ. Điểm gì thì điểm này xe Mỹ luôn luôn hơn các xe khac trong cùng phân khúc. Khung của Ranger lúc nào cũng to như cái bắt chân ý

hung_mts

Xe buýt
Bên em còn wildtrak 3.2 màu cam, trắng giao ngay. CỤ nào lấy xe mới thì ủng hộ em nhé. Em Hùng - Ford Thăng Long : 0977427988 hoặc cụ nào ưng xe cũ thì em còn wildtrak 3.2 màu đen 2016 đấy. Xe chạy được 3,2v tên tư nhân ah

hợp tác kd

[Tịch thu bằng lái]
Nếu Ford định giá 850 triệu cho bản Wildtrack 2 cầu thì sẽ chiếm hết 90% doanh số bán tải Việt Nam đạt doanh số 10.000 xe Ranger mỗi tháng
Định giá Ford EVerest ngang Trailblazer thì sẽ chiếm 50% phân khúc SUV tầm giá 1 tỷ
Lật đổ Fortuner
Đồng thời kiếm thêm một lượng rất lớn từ các khách hàng của CRV vs CX5 vs Santa Fe

anhkhoi

Xe hơi
Em cũng nghiên về Ford Ranger 2019
Đang nhắm em Wildtrack 950 triệu or Raptor 1.2 tỷ
Tầm tiền của bác e nghĩ mua SUV đi sướng hơn :) cũng chỉ là con xe bán tải, e thấy mua con nào đủ dùng, hợp lý tài chính sau ko thích bán đi đổi xe khác chứ mua con xe bán tải 1 tỉ đa phần mua vì sĩ diện chứ ko sử dụng hết tính năng của xe, chưa kể 5 năm sau lại đi đăng kiểm 6 tháng 1 lần

anhkhoi

Xe hơi
Quan trọng tài chính cụ định bỏ ra bao nhiêu, 2 con này giá đều cao hơn hãng khác chưa kể ko có sẵn xe, phân khúc xe bán tải em thấy xêm xêm nhau hết trừ con ráp tơ chuẩn bị về là nổi bật thôi :) cứ tài chính phù hợp là có xe phù hợp cụ ạ

hợp tác kd

[Tịch thu bằng lái]
Tầm tiền của bác e nghĩ mua SUV đi sướng hơn :) cũng chỉ là con xe bán tải, e thấy mua con nào đủ dùng, hợp lý tài chính sau ko thích bán đi đổi xe khác chứ mua con xe bán tải 1 tỉ đa phần mua vì sĩ diện chứ ko sử dụng hết tính năng của xe, chưa kể 5 năm sau lại đi đăng kiểm 6 tháng 1 lần
Đi SUV sướng hơn Ford Raptor thế nào cụ em băn khoăn quá hay là cụ nghe nói ạ

sonbosstb

Xe tải
Em hoàn toàn đồng ý với bác, mặc dù option của bán tải là rất nhiều, đi cũng tốt và chức năng chở hàng là ưu điểm lớn nhất, nhưng chiếc xe sau này nếu mua em sẽ ko mua bán tải nữa. Nhược điểm là cồng kềnh, đi phố ko thuận tiện, gửi xe nhiều chỗ ko nhận trông. Bán tải em thấy phù hợp cho người thực dụng để chở hàng, hoặc là người có điều kiện mua xe để chơi thì chọn bản cao nhất. Em nghĩ qua thời điểm bùng nổ thì sẽ đến giai đoạn thoái trào của dòng này mà thôi.