Thảo luận Ranger tăng giá, liệu năm sau có tăng tiếp

nhasachhailong

Xe điện
E mong qua 2018 bán tải tăng thuế và tăng giá thật mạnh để hạn chế dòng xe này ở thành phố

j23

Xe container
Có cần hạn chế các xe khác nhiều như lợn con như Morning i10 không cụ :D

VinhPK

Xe hơi
Em mong sang 2018 wt3.2 tăng giá thật mạnh vào, rồi để m bán con wt3.2 cũ đi mua con santafe mới đi cho fe
Cụ chỉ dc cái giống em...... nhưng em đang chờ New Escape chứ ko có ý định sang San. Mà nó lâu về quá, đợt này lại có em hổ báo sư tử từ nước pháp ra con 3008 và 508 cũng đẹp quá mà chưa đi lái thử được :(

fordfiesta2013

Xe tăng
E đang ngó con Wildtrak 3.2 mà thấy tăng giá (Sale báo giá 915tr). Hỏi Sale thì bảo năm sau còn tăng giá nữa.
Thông tin sang năm tăng giá có đúng ko các cụ? Vì e đổi xe nên cũng ko cần gấp, nhưng nếu đúng năm sau tăng giá thì cũng cân nhắc có nên lấy sớm hay không?
Nhờ các cụ tư vấn giúp em.
Thông tin tăng giá thế nào thì mình không bàn vì mình không làm cho Ford nhưng khan hàng vì Nghị định 116 là cao. Và vì Nghị định 116 thì cũng không còn nhiều xe để các đại lý Ford làm chương trình khuyến mại nữa. Nên cái giá khuyến mại khả năng không còn nhiều. Ngoài ra còn vụ thuế chức bạ nữa -> nên cụ nên cân nhắc kỹ

Đấy là chính phủ mình chưa sử dụng công cụ thuế tiêu thụ đặc biệt. Nếu tính thuế tiêu thụ đặc biệt theo xe SUV thì nó còn tăng từ 25% lên có thể 60% hoặc 90%. Tóm lại, các cụ càng mua nhiều Ranger 3.2 thì sẽ càng bị hạn chế. Tất cả để hỗ trợ sản xuất trong nước

Lời khuyên của em là cụ nếu cần xe bán tải thì nên mua sớm. Còn cụ cần mua một chiếc SUV thì có thể cân nhắc đợi xe trong nước vì toàn bộ câu chuyện 116 và thuế chức bạ bán tải là để support Trường Hải vaf Hyundai bán xe sản xuất trong nước

ảnh hưởng của nghị định 116 của thủ tướng chính phủ ký ngày 17/10 đối với dòng xe nhập khẩu, nên tăng giá cũng là điều đương nhiên, sang năm Wildtrak 3.2 sẽ lên tới 1 tỷ 050tr các cụ nhé, và có lẽ sẽ ít nhập dòng 3.2 này về
Như em nói vì Nghị định 116 thì cũng không còn nhiều xe để các đại lý Ford làm chương trình khuyến mại nữa. Nên cái giá khuyến mại khả năng không còn nhiều. Ngoài ra còn vụ thuế chức bạ nữa -> nên tổng cộng có thể trên 1 tỉ. Đấy là chính phủ mình còn chưa sử dụng thuế tiêu thụ đặc biệt

Sang năm rất có thể sẽ không nhập 3.2 về nữa do bị đánh thuế cao nên giá cao. Vừa rồi em cũng có thông báo cho các khách hàng hồi tháng 10 là giá xe sẽ tăng mạnh. Khách chưa tin bảo chờ 2018. Giờ tăng lên giá niêm yết rồi. Em nghĩ cụ nào thích thì ta cứ quất. tháng 1 vẫn trước tết nhưng giá cái gì cũng tăng hơn. Cụ nào quất xe Ford thì ủng hộ em nhé : 0977427988
Tăng giá hay không tăng còn phụ thuộc vào chính sách nhưng khan hàng thì chắc chắn vì hàng rào kỹ thuật 116 và sẽ còn nhưng nghị định khác

Liệu sang 2018 dòng bán tải có bị đánh thuế trước bạ giống xe du lịch không nhỉ. Em cũng đang có nhu cầu xúc 1 em Ranger
Đó là công cụ của chính phủ để điều tiết xe nhập khẩu và sản xuất trong nước. Nếu nghị định 116 không giảm được lượng Ranger 3.2 thì sẽ sử dụng thêm công cụ thuế tiêu thụ đặc biệt

cụ chủ hỏi khó quá đố ai mà biết đc luôn, luật mình k theo 1 quy luật nào cả mà theo lợi ích nhóm cụ ạ, cứ cái gì người cầm chịch có lợi ích cho 1 ai đó thì sẽ làm theo hướng đó dự 2018 xe chưa chắc đã xuống đâu ạ. giảm cái này thì lại tăng cái kia thôi ạ.
Cái này em hoàn toàn đồng ý với cụ

Chia buồn với cụ vì cuối năm nhà máy hạn chế sx xe, bắt đầu từ giờ đã có hiện tượng khan hiếm màu cụ tìm hiểu sâu chút sẽ rõ ngay.
Cụ hy vọng thôi chứ đừng hy vọng quá ạ
Thông tin vướng nghị định 116 xảy ra với tất cả các hãng không chỉ Ford nhưng để hạn chế xe nhập khẩu

Em cũng đang có ý định múc oai chếch 3.2 teong tháng 12, hỏi mấy nơi toàn báo giá 925 củ tặng nắp thùng. Tăng mấy chục củ.
Em đang nghiên cứu sang Navara bản VL, chưa được chạy thử navara nên chưa quyết được.
Em nghĩ là cụ nếu định đổi sang Navara bản VL thì cũng mua sớm. Cũng không còn nhiều đâu

Vâng e nghĩ các bác đợi hẳn 2018 mà xúc , lúc ấy tăng hay giảm , chọn xe nào giá thành ra sao là tuỳ ý các bác , chứ ngồi đây đoán già đoán non , mỗi ng 1 ý thì chẳng giải quyết việc gì . Bác nào cần việc thì cứ mua , còn bác nào ko gấp thì đợi xem cho nó rõ ràng . Còn việc tăng thuế TB thì báo cáo các Bác là chắc chắn sẽ tăng , có bác hỏi là đã có quyết định thể hiện bằng văn bản chưa thì e nghĩ rằng đã ra đc bằng vĂn bản thì chắc chả cần lập cái thớt này để trao đổi nữa . Ví dụ như nghị định 116 Áp dụng ngay tức thì là các bác hiểu rồi chứ ạ . E chỉ nêu ý kiến cá nhân của mh , hy vọng các bác lựa chọn đúng thời điểm để rinh về chiếc xe ưng ý nhất
Tăng giá hay không tăng còn phụ thuộc vào chính sách nhưng theo em biết mọi thứ đã được chuẩn bị sẵn sàng. Vụ 116 là một ví dụ rõ ràng -> tháng 10 thông báo -> tháng 1 năm sau hiệu lực luôn. Nhanh một cách chóng mặt. Qua đó có thể thấy đội ngũ mới của chính phủ cực kỳ quyết đoán và không quan tâm đến hậu quả. Nên các cụ phải lựa thì mới có thể Ok được

E mong qua 2018 bán tải tăng thuế và tăng giá thật mạnh để hạn chế dòng xe này ở thành phố
Cái này là chính sách hạn chế xe nhập khẩu thôi. Còn xe trong nước thì OK sẽ có chính sách miễn giảm thuế tiêu thụ đặc biệt

Chỉnh sửa cuối:

Le Minh 2012

Xe máy
Em cũng đang có ý định múc oai chếch 3.2 teong tháng 12, hỏi mấy nơi toàn báo giá 925 củ tặng nắp thùng. Tăng mấy chục củ.
Em đang nghiên cứu sang Navara bản VL, chưa được chạy thử navara nên chưa quyết được.
Cụ chạy thử đi ạ, cụ chạy 3.2 rồi lên xe khác chạy chán lắm ạ :(

Le Minh 2012

Xe máy
Lâu lâu vào box ford y rằng thấy giọng doạ khách mua nhanh không tăng giá, còn ô anh hỏi con altis sale còn đòi lót tay. E thật có tiền việc quái phải nhục thế. Mình mua sắm phải đàng hoàng
Cụ ơi cái này là do khách hàng chọn đúng thời điểm ạ, chúng em biết sao thì tư vấn vậy ạ, chứ chẳng bao giờ ít xe mà chém gió khách nhiều xe mất thời gian đôi bên.

khachuy225

Xe tải
Lâu lâu vào box ford y rằng thấy giọng doạ khách mua nhanh không tăng giá, còn ô anh hỏi con altis sale còn đòi lót tay. E thật có tiền việc quái phải nhục thế. Mình mua sắm phải đàng hoàng
trên Box ae chia sẻ thông tin thôi , bổ ích hay không thì tuỳ cá nhân đánh gía .

lê tùng ls

Xe máy
máu thỳ cứ múc luôn đi các cụ lăn tăn làm gì..cái nhà nước này làm gì mà cho giảm được. giảm thỳ các bố còn kiếm nhắm gì nữa nên giảm cái này đẩy cái kia thỳ hoà cả làng

bo kent

Xe tăng
Các cụ cũng thật ngây thơ. Nếu Oảng và Chú phỉnh giảm giá xe ô tô:
- Ai sẽ được lợi? = Người dân.
- Ai sẽ thất thu? = ngân sách, tiền vào túi các trẫm.
Vì vậy tại sao lại giảm nhỉ. Lý do thì có đầy:
- Hạ tầng chưa đáp ứng, tắc đường
- Khí thải, môi trường