Thảo luận Ranger wt3.2 có phải lỗi động cơ.

tranhaivp56

Xe máy
Như tiêu đề e nêu trên. Xe em 3.2 chạy gần 2 vạn mà bjo cứ sáng ra nổ máy đi,khi tăng ga là có tiếng kêu két két bên phụ phát ra,như tiếng quạt gió điều hoà. Cứ đạp ga tầm 50 đều là kêu.rất khó chịu,nhưng máy đi tầm 60km về là ít kêu hơn.có cụ nào bị như e ko chỉ e cách khắc phụ với ah.hoặc biết chỗ nào sửa uy tín mách giúp e với ạ.e ở VP đi hn đc ah.

muadem

Xe cút kít
Xe cụ còn bảo hành thì nên đưa vào hãng, chứ xe mới cụ đừng cho thợ gara chọc ngoáy lại khó bảo hành khi cần

tranhaivp56

Xe máy
E cứ chạy xuống hãng là nó lại ko kêu bác ah.mà tiếng máy xe e đạp ga kêu to hơn xe khác cùng . Mới lạ.riêng cái đấy mang hãng thì bác nào cũng bảo tiếng máy dầu nó thế.cái két két kia thì e chưa mang,mà mang xuống tới nơi nó lại ko kêu.

saola

Xe máy
Xe của em có dấu hiệu trượt bánh hoặc lệch lái, các cụ có biết bệnh gì ko?

ttvn

Xe tải
E cứ chạy xuống hãng là nó lại ko kêu bác ah.mà tiếng máy xe e đạp ga kêu to hơn xe khác cùng . Mới lạ.riêng cái đấy mang hãng thì bác nào cũng bảo tiếng máy dầu nó thế.cái két két kia thì e chưa mang,mà mang xuống tới nơi nó lại ko kêu.
Theo e bác cứ đi bình thường nếu không có gì nghiêm trọng và ảnh hưởng tới sự an toàn. Lúc nào kêu liên tục thì cho vào hãng bảo hành. Giờ lúc kêu lúc không thì rất khó chẩn đoán đúng bệnh. Không nên mang ra gara ngoài khi xe còn bảo hành vì có khả năng sẽ bị từ chối bảo hành.