[Funland] Rảnh rang em ngồi giải đáp cho cụ nào muốn đi nước ngoài

tienle2411

Xe tải
cụ muốn đi theo diện gì ạ.
Em làm theo dạng du lịch thông thường thôi ạ, sang ngó nghiêng xem đất nước con người và triển vọng kinh doanh là chính. Nói nôm na là đi cho biết.
Hộ chiếu của em có visa của Hàn, Trung, Ấn, ngoài ra thì có Sing, Cam đã từng đi cụ mợ nhé.
Nếu được nhờ cụ inbox cho em thời gian, chi phí cho từng loại gồm Nhật, Úc và Âu.
Cảm ơn cụ mợ trước.

thuvan90

Xe tăng
Em làm theo dạng du lịch thông thường thôi ạ, sang ngó nghiêng xem đất nước con người và triển vọng kinh doanh là chính. Nói nôm na là đi cho biết.
Hộ chiếu của em có visa của Hàn, Trung, Ấn, ngoài ra thì có Sing, Cam đã từng đi cụ mợ nhé.
Nếu được nhờ cụ inbox cho em thời gian, chi phí cho từng loại gồm Nhật, Úc và Âu.
Cảm ơn cụ mợ trước.
vâng để em inbox cụ gửi cho em xin email e gửi cụ thủ tục và các thông tin cụ tham khảo ạ. Úc hiện tại là visa điện tử ạ

cho hỏi một chút, h e muốn đi du lịch nước ngoài, hiện e đang làm việc ở hà nội, nhà e thì ở quảng ninh vậy khi làm hộ chiếu thì về đâu và thủ tục như nào cụ?

anh kéo mo cau

Xe điện
em xin phép phăn tệu nhá cụ chủ:
dự là mươi phút nữa em có chuyến công tác (cuốc xe ôm) đi mỹ (mỹ đình) ạ
chủ thớt tư vấn cháu xem đường sá thế nào và đi sao cho nó tiện

thuvan90

Xe tăng
cho hỏi một chút, h e muốn đi du lịch nước ngoài, hiện e đang làm việc ở hà nội, nhà e thì ở quảng ninh vậy khi làm hộ chiếu thì về đâu và thủ tục như nào cụ?
Cụ muốn làm hộ chiếu -có 2 cách :
Cách 1 : Làm trên này thủ tục cần : Chứng minh thư gốc ( hoặc thẻ căn cước ) , sổ tạm trú tạm vắng khai online tại https://hochieu.cahn.vn/huong-dan-thu-tuc-dang-ky-ho-chieu-online sau đó lên 44 phạm ngọc thạch làm - phí 200 k + phí chụp ảnh gửi xe tầm 40 k - đăng kí nhận chuyển phát nhanh tại nhà tầm 15-35k .
Cách 2 : cụ về quảng ninh làm - Mang chứng minh thư gốc ( hoăc thẻ căn cước) - phô tô 1-2 bản ( cầm theo cả sổ hộ khẩu ) + ảnh 4x6 nền trắng lên công an tỉnh quảng ninh làm - lệ phí 200 k.

Nook

Xe buýt
Hốm
vâng để em inbox cụ gửi cho em xin email e gửi cụ thủ tục và các thông tin cụ tham khảo ạ. Úc hiện tại là visa điện tử ạ
Trang trước bạn bảo có đội nào làm du lịch Nhật mạnh nhỉ. Cho mình lại tên công ty. Sang năm định làm chuyến.

manhhab

Xe buýt
Cảm ơn cụ mợ trước.
cụ làm visa du lịch thì đi đâu cũng dễ ah, nhất là khi passport cụ thể hiện cụ đã đi lại nhiều.
Visa dạng làm việc, đầu tư... mới khó.

xebonbanhhn

Xe tải
úi tuần này tung của mở cửa lại rồi cụ mợ nào muốn lên xếp hàng thì đi sớm đi ạ sang nay nhẹ nhàng có 100 số
Gần tết em muốn đi Trung Quốc, e đi lần đầu mợ xem thủ tục cần gì tư vấn giúp em

thuvan90

Xe tăng
Gần tết em muốn đi Trung Quốc, e đi lần đầu mợ xem thủ tục cần gì tư vấn giúp em
vâng ạ. Cần gì cụ cứ ới em. Trung quốc thì chỉ cần hộ chiếu, 2 ảnh, cmt phô tô - làm dịch vụ thì mất thêm vài đô dịch vụ còn nếu cụ có thời gian thì lên thẳng sứ quán nộp lệ phí 60 $ ạ.

giangthu1998

Xe buýt
Cho em hỏi là em đã đi 2 nước là TQ và Hàn nhưng vì đi theo visa đoàn nên trên hộ chiếu của em không có dán visa cho em. Vậy nếu em đi Đài loan (nghe nói đã có visa Hàn thì ko cần xin visa Đài Loan) thì có cần xin visa nữa ko?

thuvan90

Xe tăng
Cho em hỏi là em đã đi 2 nước là TQ và Hàn nhưng vì đi theo visa đoàn nên trên hộ chiếu của em không có dán visa cho em. Vậy nếu em đi Đài loan (nghe nói đã có visa Hàn thì ko cần xin visa Đài Loan) thì có cần xin visa nữa ko?
Trung quốc visa đoàn không dán trên hộ chiếu nhưng vẫn có dấu đóng xuất nhập cảnh trên hộ chiếu, còn visa hàn thì chỉ có visa dán cụ kiểm tra kỹ lại xem có đúng trên hộ chiếu có visa hàn không ạ. Nếu có thì cụ vào đây http://www.roc-taiwan.org/vn_vi/post/1437.html vào phần Cách thức xin miễn thị thực đăng kí online và chờ xét duyệt là ok.

Răng dơ

Xe đạp
Cụ cho em hỏi đi theo diện L1 qua Mỹ (đúng công ty em đang làm yêu cầu em qua để làm việc) thì thủ tục thế nào và mất khoản bao lâu?

thuvan90

Xe tăng
Cụ cho em hỏi đi theo diện L1 qua Mỹ (đúng công ty em đang làm yêu cầu em qua để làm việc) thì thủ tục thế nào và mất khoản bao lâu?
Thường thời hạn xét duyệt về luật thì khoảng 5 tháng nhưng khi xét duyệt hồ sơ khoảng 2 tháng nếu nhanh nhất thì khoảng 15 ngày. Tuy nhiên hồ sơ bảo lãnh có thể lâu hơn - phần phía công ty bên mỹ chuẩn bị thông thường khoảng 1 tháng cụ nhé.

Răng dơ

Xe đạp
Về phần ở VN thì mình cần chuẩn bị những gì hả cụ? Cảm ơn cụ trước

thuvan90

Xe tăng
Về phần ở VN thì mình cần chuẩn bị những gì hả cụ? Cảm ơn cụ trước
Cụ rảnh thì khoảng 2 tuần nữa qua văn phòng em , hồ sơ cần tương đối nhưng em cần căn cứ vào tình trạng công việc và 1 vài điểm khác để đưa ra tư vấn chuẩn nhất cho cụ được ạ. Hiện tại em đang bận mời cụ qua văn phòng em - tư vấn free ạ.

Răng dơ

Xe đạp
Cụ rảnh thì khoảng 2 tuần nữa qua văn phòng em , hồ sơ cần tương đối nhưng em cần căn cứ vào tình trạng công việc và 1 vài điểm khác để đưa ra tư vấn chuẩn nhất cho cụ được ạ. Hiện tại em đang bận mời cụ qua văn phòng em - tư vấn free ạ.
Cảm ơn cụ. Tiếc là em ở xì phố. Nếu không em chạy qua văn phòng cụ rồi. Thank you any way.

thuvan90

Xe tăng
Cảm ơn cụ. Tiếc là em ở xì phố. Nếu không em chạy qua văn phòng cụ rồi. Thank you any way.
Để em inbox cụ số của em. Cụ cần gì cứ alo trực tiếp cho em, em sẽ tư vấn cho cụ.

xebonbanhhn

Xe tải
vâng ạ. Cần gì cụ cứ ới em. Trung quốc thì chỉ cần hộ chiếu, 2 ảnh, cmt phô tô - làm dịch vụ thì mất thêm vài đô dịch vụ còn nếu cụ có thời gian thì lên thẳng sứ quán nộp lệ phí 60 $ ạ.
Em gửi giấy tờ mợ giúp e nhé? Em k ở HN ạ. Mợ pm em xin sdt

giangthu1998

Xe buýt
Trung quốc visa đoàn không dán trên hộ chiếu nhưng vẫn có dấu đóng xuất nhập cảnh trên hộ chiếu, còn visa hàn thì chỉ có visa dán cụ kiểm tra kỹ lại xem có đúng trên hộ chiếu có visa hàn không ạ. Nếu có thì cụ vào đây http://www.roc-taiwan.org/vn_vi/post/1437.html vào phần Cách thức xin miễn thị thực đăng kí online và chờ xét duyệt là ok.

Cảm ơn bạn. ĐÚng rồi. Mình xem lại visa Hà đã đươc dán trong hộ chiếu. còn 1 năm nữa hộ chiếu hết hạn phải thay mà lúc đó mới dùng hộ chiếu mới thì còn tác dụng để miễn visa đi Đài Loan nữa ko bạn.

thuvan90

Xe tăng
Cảm ơn bạn. ĐÚng rồi. Mình xem lại visa Hà đã đươc dán trong hộ chiếu. còn 1 năm nữa hộ chiếu hết hạn phải thay mà lúc đó mới dùng hộ chiếu mới thì còn tác dụng để miễn visa đi Đài Loan nữa ko bạn.
điều kiện kiên quyết là visa còn hạn 6 tháng trước khi khởi hành cụ nhé.