[Camera] Rất kiềm chế ,không thôi cho mày ăn bạt tai

h_mdc

Xe điện
Nhìn biết liền là không phải Hà Nội rồi: Nếu ở HN thì người ta chen sang cả làn bác chủ đi, bác khỏi đi luôn.

canhdong

Xe tải
HN thì gặp thường xuyên, cả ô tô lẫn xe máy :D em hỏi không phải chứ do vios nhiều quá hay sao mà em thấy tỉ lệ xe vios đi ngứa mắt rất nhiều

Emhamchoi

Xe buýt
Đường thì đông ,mọi người nhường nhịn nhau để về nhà .Mình gặp đúng thằng óc chó ,vừa ngu ,vừa lỳ. Mình hỏi nó tại sao mày lấn lane ,nó nói nó đang vội .Rất kiềm chế ,không thôi xảy ra chuyện rồi. Tức quá ,chửi nó vài câu .Mời các bác đeo tai nghe
Lúc trước em lại tưởng ở ngoài bắc chứ, chứ ở trong TP HCM lại 'bình thường' - buồn thật :(
Bác nào buổi sáng mà nhìn cảnh xe ô tô chen lấn lên cầu Chương Dương để vào HN mới thấy, văn hoá giao thông thật tệ

Góc này ngã tư Trường Trinh - Tân Kỳ Tân Quý - SG.
HN mà xếp hàng được như này thì đã mừng :D

thuannt15

Xe buýt
Ít ra là ông ba gác còn biết là mình sai, chứ ở HN nhiều khi nó còn chửi lại mình cứ như là mình đi sai :(

lele3t

Xe tải
Nếu ở HN thì cụ sẽ tưởng mình đi lộn vào đường 1 chiều nhe :))

dau-tay

Xe tăng
Chủ thớt nghe nhạc gì đấy cho em với

Archer

Xe điện
Không biết từ khi nào ba cái xe lôi, xe máy ba bánh chở hàng được mặc nhiên chấp nhận cho lưu thông, tăng thêm phần chật chội và nguy hiểm cho giao thông Sài Gòn. Mấy ông tướng này cồng kềnh nhưng vẫn chạy với tâm lí xe máy hai bánh, tức là hở đâu luồn đó. Em nhiều lần thấy những c(8ếc xe này nửa dưới đường, nửa trên hè như hát xiệc trong dòng người đông đúc giờ tan tầm, sợ vãi hết cả lái.

lele3t

Xe tải
Không biết từ khi nào ba cái xe lôi, xe máy ba bánh chở hàng được mặc nhiên chấp nhận cho lưu thông, tăng thêm phần chật chội và nguy hiểm cho giao thông Sài Gòn. Mấy ông tướng này cồng kềnh nhưng vẫn chạy với tâm lí xe máy hai bánh, tức là hở đâu luồn đó. Em nhiều lần thấy những c(8ếc xe này nửa dưới đường, nửa trên hè như hát xiệc trong dòng người đông đúc giờ tan tầm, sợ vãi hết cả lái.
"xe thương binh" bác ạ. Mấy ông này chạy thì xi nhan như xe máy = đầu và vẫy tay, như ninja. Ép xe phát thì ai cũng phải nhường. Đã chiếm làn đường là chỉ có vượt xe khác mà băng qua thôi, họ điếc. Có vụ bác otofun may có kinh nghiệm lái xe để ý được hai ông 3 gác kéo nhau tránh được va quẹt lận.

dongphuong031

Xe tăng
Ở HN chắc nó lấn toàn bộ rồi, gặp nhiều cảnh tắc đuờng 2 làn mà nhìn chỉ có 1 làn (ví dụ: đoạn Bạch Mai, Đại La, Minh Khai,...)

Ferrari horse

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn cụ, thực tế đã cho lái xe thấy xếp hàng thật ra nhanh hơn
Nhưng nhiều thằng nó không nghĩ thế cụ ạ. Có hôm nhà cháu chạy đường Trần Phú đến đầu Lê Trực, 1 thằng 4 bánh lán hết đường bên phải nghĩ nó rẽ ra Ông ích Khiêm nên nhường vì đường đó cho phép rẽ phải. Ngờ đâu lại gặp đúng con nhợn lái xe. Nó lao đến lằn đi bộ thì phanh lại chờ đèn đỏ. Lúc đó giờ cao điểm lượng người chờ rẽ phải rất đông nhưng không thể lên được. Đèn chuyển xanh, nó lao rất nhanh về đường Kim mã. Nhà cháu đành tự an ủi thôi nhường người ta lúc tang gia bối rối cũng chỉ mong gặp bố họ lần cuối!

Dr Derek

Xe hơi
cụ bớt giận, cụ ra HN chắc cụ tăng xông mất rồi

Dr Derek

Xe hơi
Nhưng nhiều thằng nó không nghĩ thế cụ ạ. Có hôm nhà cháu chạy đường Trần Phú đến đầu Lê Trực, 1 thằng 4 bánh lán hết đường bên phải nghĩ nó rẽ ra Ông ích Khiêm nên nhường vì đường đó cho phép rẽ phải. Ngờ đâu lại gặp đúng con nhợn lái xe. Nó lao đến lằn đi bộ thì phanh lại chờ đèn đỏ. Lúc đó giờ cao điểm lượng người chờ rẽ phải rất đông nhưng không thể lên được. Đèn chuyển xanh, nó lao rất nhanh về đường Kim mã. Nhà cháu đành tự an ủi thôi nhường người ta lúc tang gia bối rối cũng chỉ mong gặp bố họ lần cuối!
Cụ cũng ngoa phết nhỉ:)

Dr Derek

Xe hơi
HN thì gặp thường xuyên, cả ô tô lẫn xe máy :D em hỏi không phải chứ do vios nhiều quá hay sao mà em thấy tỉ lệ xe vios đi ngứa mắt rất nhiều
Vios hợp ví, có thương hiệu, chạy gia đình rất tốt, bán không sợ mất giá

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
:D Trc e nghe SG đi đúng đường, ít leo vỉa hè lắm :)) Dưng mà e vào giờ thì thấy cũng giống HN rồi :)) Văn hóa GT đang được phổ rộng nhanh, mạnh thật :D

frozen_flame

Xe hơi
Ùi, Ô tô ở trỏng đi ngoan thế :D. Ngoài HN thì bảo đảm có chục cái ô tô đi như bác xe kéo kia =))