Rất nhiều bài báo nói tới so sánh chất lượng xe, có chuyện gì vậy?

adng

Xe điện
Sao ko lấy nick chính vào mà cứ dùng cái nick phụ, đăng ký từ 06 mà có mấy trăm bài vào hoạt động dạo này vậy cụ?:D

Đi tất cả các box, box nào cũng khen xe mình, hở mồm ra chê là ăn cả núi gạch. Trong các box, Toy ăn gạch nhiều nhất nên quen rùi, ko ném trả lại nhiều như các box khác:))
Nhưng mà cụ thấy cái tin cụ ấy đưa thì là nhận định đúng hay sai? Em cũng thấy về an toàn thì các xe thương hiệu Nhật ở VN hơi kém.

Anhvukhoi

Xe máy
Các cụ cứ chém e đi lang thang up cho đủ 100 bài

ubisapro

Xe trâu
Nhưng mà cụ thấy cái tin cụ ấy đưa thì là nhận định đúng hay sai? Em cũng thấy về an toàn thì các xe thương hiệu Nhật ở VN hơi kém.
Kém hay ko, phải làm bài test như bên Mẽo làm thì mới biết được. Chứ nhận định kém lấy căn cứ đâu?

adng

Xe điện
Kém hay ko, phải làm bài test như bên Mẽo làm thì mới biết được. Chứ nhận định kém lấy căn cứ đâu?
Thì cụ đọc báo thấy quá nhiều vụ xe đâm xong mà túi khí không bung.
Rồi số lượng túi khí bố trí cho xe hơi "keo kiệt".

Trong khi các mẫu xe Hàn bán ở VN đa phần toàn đạt an toàn 5 sao cả.

ubisapro

Xe trâu
Thì cụ đọc báo thấy quá nhiều vụ xe đâm xong mà túi khí không bung.
Rồi số lượng túi khí bố trí cho xe hơi "keo kiệt".

Trong khi các mẫu xe Hàn bán ở VN đa phần toàn đạt an toàn 5 sao cả.
Muốn biết an toàn hay ko, phải làm bài test, chứ tai nạn muôn hình vạn trạng, mỗi lần 1 kiểu, lấy tai nạn của xe này, áp cho xe kia, rồi suy luận, nói nếu ... thì là nói mồm. Xe Hàn mà đạt an toàn 5 sao thì em chưa hiểu mức 5 sao nó ntn? Ngang xe sang sao? E chả dám tin

conheomap35

Xe tải
Cứ yên tâm bác ơi em mong có ngày xe Hàn xe Mỹ chết hết để VN ta chỉ được Toyota phục vụ, lúc đó sướng đừng tả :D :D Em khoái nhất cái tính năng bảo vệ túi khí trên xe Toyota, ngăn không cho túi khí bnung khi cần thiết. Em nghĩ người Việt ta nên biết ơn Toyôta vì chỉ có đồng bào ta mới được xài cái tính năng cực cao cấp và độc quyền như vậy :D

adng

Xe điện
Muốn biết an toàn hay ko, phải làm bài test, chứ tai nạn muôn hình vạn trạng, mỗi lần 1 kiểu, lấy tai nạn của xe này, áp cho xe kia, rồi suy luận, nói nếu ... thì là nói mồm. Xe Hàn mà đạt an toàn 5 sao thì em chưa hiểu mức 5 sao nó ntn? Ngang xe sang sao? E chả dám tin
Cụ cần xem em xe Hàn nào? để tìm hộ cụ

Isu_zu

Xe container
Em chup, và Civic ko bung túi cụ ạ :). Nếu bung, thì nhìn ảnh đầu tiên cũng sẽ thấy, túi màu trắng mờ mờ ...

songxanh

Xe tăng
Xe 7 chỗ nhận chở khách từ Hà nội: 0983970196
Em chup, và Civic ko bung túi cụ ạ :). Nếu bung, thì nhìn ảnh đầu tiên cũng sẽ thấy, túi màu trắng mờ mờ ...
Va chạm như này dây bảo hiểm kéo người lại là đủ rồi.
Bung túi nữa thì đúng là phí

PLD

Xe buýt
Đâm méo mặt em civic cũng là đâm mạnh rồi cũng không phải nhẹ đâu, em dấu cộng cứng quá, túi bung hệ số an toàn rất cao chẳng bù cho mấy em toy đâm bét đầu chẳng thấy túi đâu.

Isu_zu

Xe container
Đâm méo mặt em civic cũng là đâm mạnh rồi cũng không phải nhẹ đâu, em dấu cộng cứng quá, túi bung hệ số an toàn rất cao chẳng bù cho mấy em toy đâm bét đầu chẳng thấy túi đâu.
Mạnh cái zề hả cụ, đâm ngay cổng nhà em, chạy khoảng 10-15km/h là cùng. Cả 2 cùng ko đeo seatbelt, ra khỏi xe con ko hiểu chuyện gì. Không rụng 1 cái lông, nếu đâm mạnh thì đập mặt rồi. Đâm rất nhẹ, vấn đề là vị trí đâm, chứ e ko nghĩ là Civic mềm hơn.
Toy nó làm gì cụ mà cụ hậm hực thế, tổn thọ :)).

ducletrung

Xe container
Mạnh cái zề hả cụ, đâm ngay cổng nhà em, chạy khoảng 10-15km/h là cùng. Cả 2 cùng ko đeo seatbelt, ra khỏi xe con ko hiểu chuyện gì. Không rụng 1 cái lông, nếu đâm mạnh thì đập mặt rồi. Đâm rất nhẹ, vấn đề là vị trí đâm, chứ e ko nghĩ là Civic mềm hơn.
Chỗ đó có cảm biến túi khí lên bung là bình thường

PLD

Xe buýt
Đâm méo mặt tung toé cản trước em civic thế kia mà cụ kêu 10-15km, không đeo dây an toàn mà túi vẫn bung chứng tỏ cái lập luận của anh toy bao biện cho nhiều vụ xe toy đâm bét đầu không thấy túi đâu là láo cụ nhỉ.

ubisapro

Xe trâu
Một em thì móp mép túi khí không bung.
Một em thì gần như không biến dạng.
2 xe đâm như trong hình cụ isuzu đăng mà bung túi khí thì em đến sợ cái tiêu chuẩn 5 sao xe hàn. Chắc đi qua chỗ xóc cũng có khả năng bung quá@@ Còn giữa 2 xe đâm nhau, còn tùy thuộc góc đâm, vận tốc chênh lệch giữa 2 xe... mới xác định xe nào bị nặng hơn được. E nói rùi, muốn biết chính xác, phải làm bài test, đâm cùng 1 góc, 1 lực, 1 vận tốc như bên Mẽo làm thì mới biết chất lượng các xe được.

ubisapro

Xe trâu
vâng, em GM chắc xe tăng bọc thép, đâm đến nỗi bung hết túi khí mà chẳng thấy xi nhê j. Thế túi khi bung với lực va chạm mà xe chưa xi nhê j thì hợp lý? Trước có vụ đi vào ổ gà bung túi khí (e chả nhớ phải xe Toy hay ko:D) thì các cụ vào ném đá nhạy quá^:)^

ducletrung

Xe container
Con Posche này lởm thật mới chạm nhẹ cánh cửa mà bung hết túi khí, vẫn kém anh Toyota về khoản tiết kiệm tiền túi khí cho người tiêu dùng, chẳng may lúc bán vẫn không bị lộ là bung túi khí ( TVM hiểu tâm lý người tiêu dùng VN quá ) =)) =))
Đâm méo mặt tung toé cản trước em civic thế kia mà cụ kêu 10-15km, không đeo dây an toàn mà túi vẫn bung chứng tỏ cái lập luận của anh toy bao biện cho nhiều vụ xe toy đâm bét đầu không thấy túi đâu là láo cụ nhỉ.

Luu Lehong

Xe container
"Con xe Chevolet an toàn thật! Mới đi 15km/h va nhẹ đã bung túi khí"
Theo phát biểu của mấy ông cuốc xẻng!